Nhật ký A2!!!

Nguyễn Thị Quỳnh Phương
(xe0phanh)

Êu, bây giờ dân tình lớp mình phân tán cho nên quyển nhật ký lớp ko được lưu hành rộng rãi. Tao post cái này làm quyển nhật ký lớp để bất cứ thành viên A2 nào ở bất cứ nơi nào, bất cứ thời gian nào, trong bất kỳ tâm trạng nào đều có thể đọc được những sự kiện vui buồn nóng hổi về lớp và các thành viên " xa nhà"//
Bọn mày ở nhà thì đứa nào lên thì update thông tin ngày hôm ấy, thay nhau như vậy vì tao bít bọn mày bận lắm.
Còn bọn tao bên này, có nhiều thời gian lên net hơn, mỗi đứa sẽ kể về sự kiện mới nhất trong ngày về bản thân cho bọn mày. Nếu ko có events gì thì sẽ kể tâm trạng ngày hôm nay có gì, something like that...:>

anh hâm đơ à...anh lập ra topic thì anh phải là người mở đầu chứ :D thôi để em cổ vũ phong trào vậy :D
hôm nay gần 12h trưa mới mở mắt ra được...hậu quả của việc chơi bi a và ngồi chat đến tận 3h sáng :mrgreen: (mới chơi nên còn máu :mrgreen:)
buổi chiều đi ice skating...ngã liểng xiểng...kiểu như quả dưa hấu bị rơi ấy :mrgreen: thấy bọn trẻ con ở đây sao mà giỏi thế...trượt cứ veo véo...mình đứng còn ko xong :(( bỏ giày trượt ra cảm giác như mình đang bị phê ấy :mrgreen: tiếp theo là đi bowling...về nhà lại có trò cờ bạc....ăn được ít $$ của host :mrgreen: cái kiểu đi chơi ko lo nghĩ gì đến bài vở thoải mái thật...ước gì lúc nào cũng được như thế này :( mai về nhà lại lao đầu vào cái đống term paper đây :(
hơ..tao vừa chat với con Đan xong bọn mày ơi...lâu ko gặp cứ tíu ta tíu tít...mãi ko dứt ra được...nhớ nhà quá :( con bé dạo này xinh tệ :D (thật ra lúc nào chả xinh nhể :D ) mà hình như trong cái hội xa quê này có mỗi tao là hay chat với bọn ở nhà thôi thì phải nhỉ :-/
QA sao ko thấy tung tích gì hết thế, xmas có đi đâu chơi ko? con Thảo thì đi IL rồi...

Còn tao thì hâm đơ. Lên net thì bị dis liên tục vì bọn nó đang oánh nhau điên cuồng trên net. Cứ đứa này vào thì đứa kia bị kick, đến mệt. Tận 3h sáng hôm qua mới ngủ, sáng nay 7h đã bị dựng dậy. Nằm thêm 1 tẹo mà chẳng ngủ đựợc, 8h lên chat với mẹ 1 hồi. Cái ngày hôm nay ở Uk, đồ sale dã man. Đang định lên city để mua đồ, mỗi tội chẳng có ai đi bây giờ cả. Ít nhất là tầm 1h mới lên được. Nhà tao hôm qua dân tình cũng đi hết 1 nửa, nhưng nói chung cũng tốt thôi. Cảm nhận chung hiện tại là VẪN ƯỚC GÌ ĐƯỢC VỀ VN 1 LÚC!!

hình như hơi nhiều topic của A2 nhỉ? đã lập ra phải cố để cho tất cả bọn nó ở phía trên một chút, vừa là lòng tự hào dân tộc, vừa cho bọn nó (mấy cái topic ấy mà) nó khỏi tủi thân (!) nhưng mà như thế thì lại phải vắt óc ra nghĩ chuyện để kể, khổ thế đấy :D

hôm nay bà chủ nhà tao lại phải vào viện, bây giời tao đang ở nhà một mình. tao bảo này, bọn mình apply vào cùng một trường đi rồi thuê nhà sống với nhau, vừa tự do mà vừa vui, ở với gia đình chủ thế này tù túng ghê cơ! biết là chỉ tưởng tượng ra thế thôi, nhưng mà vẫn cứ mơ mộng một tí!

tết âm năm nay là 23-1, bọn ở nhà có làm gì ko?? con P ở với người VN thì có tổ chức cái gì ko? HAnh và Thảo, bọn mày có định bày vẽ cái gì với gia đình chủ ko?? chắc là tao thì ko rồi, người ta bận rộn lắm, mà tao cũng chả biết làm cái trò khỉ gì!

Tao ne`, trời ơi. Hôm qua 5h sáng mới offline bọn mày ạ. Hôm qua bọn cấp 2 bạn tao, 2 đứa bên Anh, 1 đứa 3/1 này cũng sang Anh, 1 đứa bên Canada( Vinh đấy Thảo ơi!), 1 đứa bên Mỹ, ngồi hội họp, 1 lúc lại gặp cái Hiền và anh Nga, thế là ngồi chiến mệt. Mà ko bít anh em ở nhà thi học kỳ thế nào rồi nhỉ? Nghe nói Lý năm nay điên cuồng hay sao ấy! Hình như đề chung với bọn chuyên , chết đi được,nghe choáng luôn.
Ở bên này, tết ta chắc là có tổ chức. Ở đây, năm nào cũng tổ chức đấy. Chẳng bít tết này có lên London ko?:
Thấy bảo tết thường tổ chức bên London, tao hi vọng học hành tốt thì lên, Chỉ sợ ngày trong tuần thì cóc lên được,

sao bây giờ mấy đứa bọn mày oải thế...đợt vừa rồi tao cũng chẳng còn tâm trí mà post bài
hôm nay ở nhà cả ngày...viết được khoảng 1/3 cái college essay xong thì tụt hết cảm xúc :mrgreen: đúng lúc đấy con QA gọi điện nữa...thế là vỡ kế hoạch ehehee định trong ngày hôm nay phải chiến đấu với ít nhất 1 bài mà...cuối cùng rong chơi suốt :((
host nhà tao mới vác 1 cái DVD recorder về...bắt tao ngồi setup...mà khổ...tao biết gì đâu...thấy tao ngồi ôm cái máy tính cả ngày bà tưởng tao giỏi lắm :D bà ấy biết đâu rằng có khi cái máy tính bị mình phá cũng nên :mrgreen:

THI TẬP TRUNG
lớp mình 28 đứa ---> 1 phòng :D

thi Văn : cô trông cũng tởm (đi đi lại lại, ngó ngó nghiêng nghiêng, ra ra vào vào) nhưng nói chung vẫn cóp được! :D

thi Anh : cô vừa trẻ, vừa xinh, vừa hiền, trông cực dễ. Dĩ nhiên là hỏi bài, chép bài xả láng.:D

thi Lý, Hóa : cùng 1 người. Eo ôi, trông tởm hết chỗ nói (ngang ngửa K.Anh). Lớp 3 đứa bị tóm :(( .Đề khó dã man.

thi toán : trông cũng dễ. Lúc đầu cô bảo để hết sách vở lên trên. Nhưng chắc là chỉ dọa. Sau đó thì cô cứ ngồi lì ở bàn giáo viên, cứ cúi xuống chấm bài (chắc thế). Chỉ thỉnh thoảng lắm mới ngẩng lên. Tuồn bài cho nhau chép xả láng. :D

Nghe lớp mình như thế cũng có chiều hướng ổn đấy nhỉ? Cả lớp được thi chung 1 phòng là ổn quá roai`. Ngày hôm nay, tao đã quyết tâm định ngồi viết đồng projects và cover đống Chem mà cái phần Bonding khó tởm ấy. Ấy thế mà ngồi chat đến 4 h chiều, vừa xuống định học thì mấy ông bạn đến chơi, lại xuống làm bánh, chắc lại chuẩn bị nấu cơm rồi. Hôm qua bị xui xẻo bọn mày ạ.
Tao bị kẹp tay vào cửa phòng, miẹ. Đau quá,cóc hét to được. Bọn con gái thì tưởng mấy lão con trai trêu tao, bọn con trai thì tưởng tao nhìn thấy con gì nên sợ quá mà hét lên. Đến lúc thấy tao hét mãi, quay lại thì cái đầu ngón tay của em đã dập xừ nó rồi, bởi vì cái cửa automatic đóng, nó ngày càng nghiến chặt. Nhưng mà anyway, tay đỡ rồi. :))

Hôm nay tao với bọn cấp 2 vừa hẹn nhau chat trong conference, khoảng 10 đứa. Êu hôm nào anh em ta cũng làm quả thế cho đỡ buồn đê!
Mà QAnh ơi, sao tự nhiên lại muốn đổi Host thế mày?>

bố anh chứ...chắc là khỏi tay rồi mới chat được tĩ tã thế :D em cũng định hôm nay làm cái term paper mà ngủ cả ngày luôn mới sợ chứ...hic
kế hoạch đi đón giao thừa ở NYC với mấy đứa bạn bị đổ bể rồi :( mình đành ngồi nhà 1 mình chén chips và chat vậy :( tủi thân quá đi :((

lên chat với tao đi, không thì để gọi điện cũng được, tao chỉ mong được ở một mình thôi mà ko được đây này

thế là 1 ngày nữa lại trôi qua 1 cách vô ích...chả làm ăn đc cái khỉ gì...mồm thì leo lẻo là năm sau về VN vậy...nhưng trong bụng lại nhủ thầm "về là về thế nào"...
bthuong` minh đâu fai? là người bi quan...mà sao từ hồi sang đây hay nghĩ quẩn thế ko biết...sigh...cứ kiểu này chả hiểu sẽ đi đến đâu nữa...

ừa, hôm nào chán thì anh em lên chat với nhau nhé. Kể ra cũng chẳng còn gì ngoài cái đấy. Mình ở xa nhà, có chán thì cũng về phòng, đóng cửa chán gì thì 1 mình mình gặm nhấm. Mà chính vì thế nó mới lại càng chán. Cho nên khi nào chán, lên net ha
1 ngày cuối năm chán wa' :((

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ko thể chịu được nữa rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :(:)(:)(:)((

hôm qua suyết nữa lại là một ngày vô nghĩa vì những công việc lớn (như essays, term paper, project... ) đều ko hề được đụng đến. nhưng với tao, sau khi chat với một người đã lấy lại thăng bằng hơn.
sáng sớm nay lại gọi điện về nhà. cả nhà tao , cũng như mọi năm, đang có party, bạn bè khách khứa của bố mẹ tao ở đầy trong nhà. tao khóc nhưng may mà bố mẹ tao cũng không nghe rõ, chỉ hỏi là sao giọng con dạo này nghe khác thế? cũng may! nói chuyện với cả con em tao nữa, xong rồi đi ngủ.

cái năm mới vô nghĩa nhất, tẻ nhạt nhất từ trước đến nay của tao!

mới ngủ dậy, đêm qua đi xem pháo hoa thấy mệt quá, vậy là gần 2 tháng ở đây..........nhiều thay đổi.........

heh...tao cũng kêu chán với bố tao...sau đó thì kịp dập máy trước khi ko kiềm chế được, nước mắt cứ trào ra chứ tao có muốn khóc lóc gì đâu...mới lại cũng may gặp mỗi bố tao...chứ nghe tiếng con em tao nữa thì...:(:(
hôm nay tao cũng quyết tâm học hành lắm...cuối cùng thì essay và term paper vẫn nguyên xi...thật là đáng buồn :-s
hmmm...may quá...tao vừa quyết định đi party với mấy đứa mexico và Đức...thường thì châu á có hội riêng...nhưng bọn Hàn Quốc biến đâu hết rồi ấy...đi tạm vậy...coi như là giải sầu :D ở nhà đón giao thừa 1 mình thì tao đến nước tự tử luôn mất :( chà...mấy hôm nay mình posst bài năng suất quá :D

chà...mới đi party về...bọn venezuela với mấy con mexico nhảy máu thế ko biết...mình ko theo kịp chỉ còn nước ngồi khóc thét...ở trường học hustle mà chúng nó chơi salsha :(( hix...party này cuối cùng toàn lũ nói tiếng TBN bọn mày ạ...làm mình cứ ngồi dương mắt ếch dỏng tai lên nghe bọn nó...có khi nó chửi mình mà mình ko bít cũng nên :D may có bạn Nam Tư đẹp zai ra hỏi chuyện chứ ko tao bỏ về cha nó rồi :D
nghĩ vẫn còn cay vụ đi time square huhu đẹp thế mà mình bị lỡ...đau quá :(( bọn mày thế nào? QA? Thảo??

Tao cũng chẳng hơn gỉ, 1 ngày buồn chán như mọi ngày, thậm chí còn tẻ nhạt hơn cả ngày thường. Tao ngồi trong phòng, ko còn biết gì đến giờ giấc hết. 6h tối mà cứ tưởng 12h đêm, lên chúc mừng năm mới bọn bạn, thế là bọn nó mới nói cho. NGỐC!!
Đến lúc giao thừa, tao bật HAPPY NEW YEAR, nhớ nhà quá. Định năm mới ko khóc đâu, nhưng cứ nghĩ đúng cái nhạc này, vừa mới đây thôi, gần như hôm qua vậy, cả nhà tao tụ họp, bây giở cũng là giao thừa, tao ngồi đấy, trước cái máy vi tính, điều duy nhất biết được đã sang năm mới là kim dồng hồ đã chỉ sang 0:00 rồi. Chỗ tao hôm qua lại mưa, rất buồn, cũng chẳng nhìn được pháo hoa nữa. May mà về sau lên chat với Qanh, nói , chửi được mấy câu cho thấy đỡ chán.!!!
:(
:)
:((

huhu anh ơi anh viết xong cái essay chưa :D coi như lần này em thua anh mất rồi :(( hôm wa 2h em về rồi ngồi chat đến 4h sáng...định thức trắng đêm viết bài đấy nhưng lại ngủ quên lúc nào ko bít :") sáng nay mở mắt ra đã 12h rồi :") đành hẹn anh ngày mai vậy :D
mà bọn mày lên net chửi nhau khi nào ko rủ tao 1 tiếng :D :p

Back
Bên trên