Nhăn

ơ hay cái con Phương này...

Hihi, tao phát hiện ra là tao "đột xuất" dễ tính với mày. Còn bình thường thì là khó tính định kì. Thế có bị chết rồi không hả Vinh. Tao hy vọng vẫn còn chưa phải lo

nhân cái tội nói quàng nói xiên của mày, tao kể mày nghe chuyện này,

nghĩa là, sau 2 năm liền đi bộ đội về, A Phủ thấy Mỵ chửa to phễnh bụng.

-a lúi a, sao anh đi vắng mà em lại chửa?

-thì dạo nọ anh gửi cán bộ A Châu mang về cho em cái ảnh, em nhớ anh quá hàng ngay cứ mang ảnh ra xem, thế là có bầu thôi....

-hầy à, ừ nhỉ.... A, alúi a, không phải, không phải. Ảnh đấy cán bộ chụp cho anh để làm thẻ Đảng, ảnh bán thân chụp từ ngực trở lên thôi mà?

ơ hay cái con Phương này...

nhân cái tội nói quàng nói xiên của mày, tao kể mày nghe chuyện này,

nghĩa là, sau 2 năm liền đi bộ đội về, A Phủ thấy Mỵ chửa to phễnh bụng.

-a lúi a, sao anh đi vắng mà em lại chửa?

-thì dạo nọ anh gửi cán bộ A Châu mang về cho em cái ảnh, em nhớ anh quá hàng ngay cứ mang ảnh ra xem, thế là có bầu thôi....

-hầy à, ừ nhỉ.... A, alúi a, không phải, không phải. Ảnh đấy cán bộ chụp cho anh để làm thẻ Đảng, ảnh bán thân chụp từ ngực trở lên thôi mà?

Các cán bộ ngày xưa mặc Tôn Trung Sơn, gài kín cổ. Lúc ở nhà với đồng chí vợ cũng hay tổ chức "liên hoan" (các đồng chí ưa dùng thuật ngữ ấy). Để giữ vững hình ảnh đẹp, thì phía trên vẫn Tôn trung Sơn gài kín, ở cái phần liên hoan thì khỏa thân.

tổ chức "liên hoan" (các đồng chí ưa dùng thuật ngữ ấy)

thảm nào, Nhung ơi Bích Hạnh ơi.

thảo nào Nga cáo mệt quay cu lơ nằm rên hừ hừ viết không nên chữ.

thảo nào Hiệp hấp & Sơn cú trốn biệt tăm.

đợi tý xem ảnh thể nào cũng thấy mấy anh tây mặc áo cài kín mít phía trên.

mỗi cái Mai là hí ha hí hửng, lại còn nhem nhem làm cái Hoa nhu cầu cao chết thèm.

Người Chung Kuốc hiếu khách và dỏi tiếng Anh :D

Nokia - gắn kết anything!

Đang thi công

----------

Have a nice day with lots of laughs :D!

Hehehehe đợt này đi tham dự trại đông bạn Hoa không biết xử dụng điện thoại ra sao thì làm sao mà conecting people được chứ chưa nói đến chuyện erection của ai mà bạn giúp được mình chợt nghĩ hay là Hoa cho mình đi tham dự với nhỉ hehe?

(Thân mến tặng mẩu truyện này cho một/vài ai đó rất thân mến :D)

Ông tôi nhấp một ngụm bia và thú thật với tôi hôm qua ông đã uống nhiều hơn bình thường.

"Nhiều hơn bình thường là bao nhiêu hả ông?" - Tôi hỏi
"Một két."
"Ông uống hết cả két bia trong một ngày á?"
"Đâu!" - Ông gầm gừ phản đối - "làm gì mà hết cả ngày!"

đấy lêu lêu Hiệp Hấp thấy chưa
thật đáng chê bè lũ nhậu nhẹt bê tha chúng mày

uống bia uống rượu nhiều là haonf toàn ko tốt, ko tốt, pú hảo, pí lù lù lù

mẩu truyện của con Hoa muốn cảnh tỉnh những thằng nào tọng bia rượu nhiều thì chỉ còn mẩu chim, thì con Hoa thật là thất vọng á

kinh nhỉ.

mẩu truyện của con Hoa muốn cảnh tỉnh những thằng nào tọng bia rượu nhiều thì chỉ còn mẩu chim, thì con Hoa thật là thất vọng á

kinh nhỉ.

Hơ hơ tao chả cảnh tỉnh gì cả chả cảnh tỉnh ai cả. Chúng mày nghe tao lải nhải mãi chả chán lè ra rồi, còn cảnh cái gì. Thấy vui vui giông giống bọn mình thì cho vào đây, đứa nào cười được thì tao thích thôi.

Mày thì là mày cũng có tính soi ra phết nhá con Vinh kia nhá! Mày thì làm gì còn mẩu chim nào mà cứ lăm lăm rọi đèn pin vào những thằng khác để mà so bì tị nạnh! Thôi tối nay đi với tao, bọn mình đi ve giai! :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ê chúng mày bận gì bận dễ xợ thế! Không thấy một bóng dáng nào, dạo trước thì là chùa Hương mùa trảy hội, giờ thoắt cái hóa thành chùa Bà Đanh :D.

Tao cũng bận sắp điên, nhưng vẫn cố thò cái mặt vào đây một cái không thì thành điên thật. :D

Đây, nghe nhá, quote of the day hôm nay nhá, cố mà khì được một cái cho tao hóng, nhá:

Sở dĩ ông bà và các cháu luôn hòa thuận và đoàn kết với nhau, là vì họ đều có một kẻ thù chung.

(của một thằng Tây nào đấy mà tao không biết tên)

Hoa ơi. Xem tivi thấy động đất với sóng thần kinh quá. Hy vọng Hoa và người thân, bạn bè bên đó đều bình an.

Hoa ơi. Xem tivi thấy động đất với sóng thần kinh quá. Hy vọng Hoa và người thân, bạn bè bên đó đều bình an.

Cảm ơn Kiều Anh nhé. Nhà tớ hiện tại ổn cả, cuộc sống có hơi xáo trộn và lo lắng chút ít, nhưng không là gì so với những gì đang diễn ra ở vùng đông bắc. Cầu trời mọi chuyện dừng lại ở đây.

Gửi tất cả các bạn - please help tsunami victims if you can:
http://www.timeout.jp/en/tokyo/feature/2532/Japan-earthquake-How-you-can-help

Hoa ơi,

May quá, gia đình mày đều bình an vô sự.
Lúc nãy tao gửi email cho mày, anh Châu và Hường, rồi mới nghĩ ra việc vào HAO tìm tin của mày. Có lẽ vài năm rồi tao mới vào HAO, may quá thấy mày đưa tin.
Tao không lưu số điện thoại nhà riêng và di động của mày, mày PM cho tao nhé.
Không biết cái Hường thế nào ? Yokohama có lẽ không sao. Mày có số di động của nó không ?
VN vật giá leo thang, nhưng khó khăn còn rất nhỏ so với thảm họa thiên tai lần này ở Nhật.
Gambarimasyo
Pray for Japan.
THỦY

Tao và hai đứa nhỏ đã về đến HN an toàn đêm qua. Cảm ơn chúng mày nhiều vô kể vì đã lo lắng cho bọn tao, những lời hỏi thăm làm tao cảm thấy được động viên rất nhiều trong lúc khó khăn.

Tao hiện giờ không có quần mặc ra ngoài đường vì tháo chạy thoát thân không nhớ ra mang theo cái quần thứ 2. Quần duy nhất bị bắt mang đi giặt kẻo dính bụi phóng xạ rồi. Bao giờ quần tao khô bọn mình lại cà phê nhá! :D

Định vào facebook thông báo cho bà con an tâm mà lại bị chặn rồi.

Hoa ơi,

May quá, gia đình mày đều bình an vô sự.
Lúc nãy tao gửi email cho mày, anh Châu và Hường, rồi mới nghĩ ra việc vào HAO tìm tin của mày. Có lẽ vài năm rồi tao mới vào HAO, may quá thấy mày đưa tin.
Tao không lưu số điện thoại nhà riêng và di động của mày, mày PM cho tao nhé.
Không biết cái Hường thế nào ? Yokohama có lẽ không sao. Mày có số di động của nó không ?
VN vật giá leo thang, nhưng khó khăn còn rất nhỏ so với thảm họa thiên tai lần này ở Nhật.
Gambarimasyo
Pray for Japan.
THỦY

Thủy ơi, Hường vẫn ổn, tao vừa nói chuyện với nó ngay trước khi tao bay. Mai nó bay về HN. Nó ở Hachioji. Gặp nhau nhé.

Tao vẫn cầu mong Nhật sớm ổn định để tao lại mò về. Nhận ra mình đã gắn bó với đất nước này thật nhiều, như là một quê hương khác - không phải là quê hương thứ nhất hay thứ hai, mà là một quê hương khác. Pray for everyone in Japan.

Thủy ơi, Hường vẫn ổn, tao vừa nói chuyện với nó ngay trước khi tao bay. Mai nó bay về HN. Nó ở Hachioji. Gặp nhau nhé.

Tao vẫn cầu mong Nhật sớm ổn định để tao lại mò về. Nhận ra mình đã gắn bó với đất nước này thật nhiều, như là một quê hương khác - không phải là quê hương thứ nhất hay thứ hai, mà là một quê hương khác. Pray for everyone in Japan.

Ô, mày về rồi à? Thật là vừa nhanh vừa khéo.
Tội nghiệp Nhật Bản quá. Tao xem tin trên mấy trang, sáng nay đưa là trên 11 nghìn người chết và mất tích. Không thể tưởng tượng được mức độ của thảm họa này. Tao nhớ hồi sang Osaka 3 tháng là ngay sau trận Kobe. Dư chấn làm cửa kéo mở ra đóng lại hàng chục lần trong đêm.
Nhưng tao tin là lần này cũng sẽ sớm ổn định trở lại.
Thế bọn vp mày có đi di tản hết không?
Gặp nhau buôn thêm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao và hai đứa nhỏ đã về đến HN an toàn đêm qua. Cảm ơn chúng mày nhiều vô kể vì đã lo lắng cho bọn tao, những lời hỏi thăm làm tao cảm thấy được động viên rất nhiều trong lúc khó khăn.

Tao hiện giờ không có quần mặc ra ngoài đường vì tháo chạy thoát thân không nhớ ra mang theo cái quần thứ 2. Quần duy nhất bị bắt mang đi giặt kẻo dính bụi phóng xạ rồi. Bao giờ quần tao khô bọn mình lại cà phê nhá! :D

Định vào facebook thông báo cho bà con an tâm mà lại bị chặn rồi.

Rất mừng là mẹ con mày đã về đến Hà Nội, hôm trước tao viết 1 cái comment ở FB bảo mày về đi thôi, mà nó biến đi đâu mất.

Chọn lúc trời tối tối, tranh thủ ra ngoài sang nhà tao, tao cung cấp tạm cho mấy cái quần. Nhưng mà nhớ phải đi lúc tối, và di chuyển qua những chỗ không có đèn điện nhé >:)

Ô, mày về rồi à? Thật là vừa nhanh vừa khéo.
Tội nghiệp Nhật Bản quá. Tao xem tin trên mấy trang, sáng nay đưa là trên 11 nghìn người chết và mất tích. Không thể tưởng tượng được mức độ của thảm họa này. Tao nhớ hồi sang Osaka 3 tháng là ngay sau trận Kobe. Dư chấn làm cửa kéo mở ra đóng lại hàng chục lần trong đêm.
Nhưng tao tin là lần này cũng sẽ sớm ổn định trở lại.
Thế bọn vp mày có đi di tản hết không?
Gặp nhau buôn thêm nhé.

Mai ơi, về rồi, tao đúng là như được hộ mệnh ấy, mới nhanh được thế, mọi việc đều xong vào phút cuối cùng. So thankful to the one who protected me and the kids.

Trải qua trận động đất này rồi thì bây giờ tao lại không sợ rung lắc gì nữa, vì nhà Nhật xây tốt lắm, rung lắc, trông thì sợ đấy, nhưng nhà không sập. Biết cách tránh đồ đạc đổ vào người là ổn. Điều hãi hùng nhất là sóng thần. Và bây giờ là bóng ma hạt nhân. Nếu vụ hạt nhân control được thì Nhật sẽ chẳng mấy chốc mà phục hồi lại thôi, tất cả mọi người đều đồng lòng tin như thế.

Văn phòng tao cho nghỉ đến hết thứ 2 tuần sau, tùy theo tình hình có thể kéo dài hơn. Tao có lẽ là đứa chạy nhanh nhất, còn lại mấy người nước ngoài khác chưa lấy được vé. Đồng nghiệp người Nhật thì than "muốn mà cũng chẳng có chỗ nào mà đi". Nhưng đấy là nói ngay hôm đầu khi thảm họa hạt nhân chưa đáng sợ như bây giờ. Bây giờ có lẽ mọi người đều di tản xuống các thành phố ở phía Tây Nam rồi.

Mà ông Trời sao không thương những người đang kẹt ở vùng tâm chấn, không điện không nước, không đủ thức ăn, không lò sưởi, mà hôm nay còn đổ thêm tuyết xuống. Cầu Trời hãy thương người lành ^:)^.

Chọn lúc trời tối tối, tranh thủ ra ngoài sang nhà tao, tao cung cấp tạm cho mấy cái quần. Nhưng mà nhớ phải đi lúc tối, và di chuyển qua những chỗ không có đèn điện nhé >:)

Ôi cả ngày nay internet nhà tao phập phù lúc được lúc không, bây giờ mới đọc được bài của mày, chứ lẽ ra tao phải sang nhà mày xin mượn quần luôn, vì hôm nay có thể tranh thủ trời sụt sùi mà mặc áo mưa, thì không phải đi trời tối mà lại còn lén lút tránh đèn đường như con trộm. Nhưng mà mặc quần của mày thì khéo với độ dài lý tưởng đôi chân tao, tao phải xắn nửa ống quần lên mới mặc vừa ý nhỉ. :D

Mừng gia đình bạn Hoa đã về VN an toàn. Mong mọi khó khăn mau qua đi để sớm chấm dứt các tổn thất khủng khiếp đang diễn ra ở nước Nhật. Mình vô cùng khâm phục tất cả những người dân đang sinh sống ở nước Nhật và sự bình tĩnh, sáng suốt của bạn Hoa. Take care Hoa nhé.

Mừng gia đình bạn Hoa đã về VN an toàn. Mong mọi khó khăn mau qua đi để sớm chấm dứt các tổn thất khủng khiếp đang diễn ra ở nước Nhật. Mình vô cùng khâm phục tất cả những người dân đang sinh sống ở nước Nhật và sự bình tĩnh, sáng suốt của bạn Hoa. Take care Hoa nhé.

Huế ơi cảm ơn Huế. Ừ ai cũng mong mọi chyện sớm chấm dứt với ít tổn thất nhất. Tớ thực ra cũng không mấy sáng suốt đâu, nhờ có người thúc đấy, cộng thêm chút may mắn nữa. :D

Ở ngoài nước Nhật mọi người có khi còn hoảng hốt hơn người ở trong ấy. Mọi người xung quanh tớ tuy trông vẻ mặt suy tư nhưng hết sức bình thàn và bình tĩnh trong mọi lúc. Trường học nhà trẻ vẫn mở cửa và trẻ vẫn đi học bình thường, tuy lớp của Bem nhà tớ (3 tuổi) vắng nửa lớp sau động đất, vì bỗ mẹ lo dư chấn và lo không kịp về đón con, giữ con ở nhà luôn. Siêu thị vẫn mở cửa, các bà nội trợ vẫn đi tới đi lui xem hàng, còn gì mua được thì mua. Các tuyến tàu điện hơi xáo trộn trong ngày đầu tiên thông báo cắt điện, nhưng đến hôm nay hầu như đã chạy như bình thường. Người Nhật bình tĩnh ổn định lại các thứ rất nhanh. Chỉ cần không bị nổ mấy trạm phát điện là mọi thứ sẽ hồi sinh.

Back
Bên trên