Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
chán hóa 04-07 rồi đấy , mai anh zai bùng học , dập cho mấy chú em hóa 1 bít thế nào là .... thịt chó đêm 30 nhá TTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT

Anh Khánh, em có bảo rằng là Long con không có tài, hay học dốt đâu. Em biết nó rất thông minh, nhưng nó lười. Và em muốn nói rằng bài viết đó không chính xác, thế thôi. Lớp 9 nó có thể như trong bài báo, nhưng không phải bây giờ. Và em cũng không thấy có biểu hiện nào là học hết mình cả.
Ai cũng ủng hộ nó việc tham gia hoạt động của trường, nhưng phải biết chọn cái gì quan trọng hơn chứ. nếu tham gia các hđ mà bỏ bê việc học hành thì anh cũng không thể ủng hộ nó được.
Em phải chuyển sang ngồi cạnh nó--->ức chế. Cô bảo em "giúp đỡ bạn học hành" thế nhưng nó nghỉ hầu hết các tiết, trừ 3 môn chính, thì giúp gì cơ chứ. ngồi cạnh 1 thằng không có ý chí học hành làm em cũng nhụt chí theo.
Nếu nó mà học hành như hồi lớp 9, thì chắc em không nghĩ xấu về nó thế đâu.

Về môn TA: vấn đề trầm trọng nhất của em là phần Writing. Listening tạm ổn(vì xem mấy kênh anh khánh bảo suốt ngày đến nỗi bị mẹ mắng), reading thì em đang học từ, grammar không đến nỗi tệ lắm nhưng cũng cần học thêm. Lớp cô Kiều Hương mở giờ nào có ai biết không vậy, mà hình như đông lắm. Liệu mượn bài bọn học lớp cô học có được không ah?
Về Pv: đợi em xem lại là mình nhớ từ đoạn nào đã.
Có 1 câu hỏi: có ai có quyển "Nhà thờ Đức bà Pari" không cho em mượn đọc.
Và 1 câu nữa: Anh Long định dùng phương thức gì để trao đổi chuyện cày bừa môn TA vậy?

@Thảo em: anh dùng phương thức gì cũng được miễn là tiện cho em:D Anh khuyên em nên đọc Da Vinci Code và Angels and Demons của Dan Brown, em có thể qua lớp anh mượn anh Khánh râu cũng được:D Về phần Writing thì em phải viết nhiều và nộp cho thầy Nghiêm chấm :D

Anh thấy em Thảo có cái nhìn hơi bị tiêu cực đấy.
Đối với một người cực kì tầm thường thì việc gì phải được phỏng vấn để cả trường biết đến. Và nếu LC tầm thường như em nói thì việc gì em Linh phải lung lay nhỉ.

Đồng ý là Long con không phải là superstar đối với em đi, thì đối với những người khác, Long con vẫn là một nhân tài.
Em nghĩ có thể tự nhiên mà có thể đỗ thủ khoa chuyên Hóa mà không cần học hành, không cần có tài sao?
Việc bạn Long con tham gia nhiệt tình các hoạt động, anh thấy rất ủng hộ và đáng hoan nghênh.

Nếu em đọc lại bài của em Linh, em sẽ thấy em Linh nói đến việc em Long học giỏi như thế nào, mà chỉ nói là học hết mình.
thằng KR bảo vệ thằng LC hết mình nhey :))..chắc nhờ thằng bé khen nó hết lời :D
thằng KR có Angels and Demons ah ...cho tao mượn :)
@em Thảo : PV đọc gần hết roài nhưng dek hỉu vì đọc tiếng Tung Của :))

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh 12H cố lên hòa được với tin là bọn em được vào vòng bảng đấy anh ạ, cố lên anh ơi

bốp

Hoàng Mai Khanh đã viết:
chị Thảo uiiiii
vòng 1 có kết quả chưa ạ
cái tiết mục hội trường ý
:D
Em khanh là em nào thế nhỉ? Có kết quả vòng 1 cho hội trường rồi. Những ai qua vòng 1 được báo để chiều hôm nay đi duyệt lại lần nữa. Chị đi duyệt buổi chiều nay rồi em ạ.
hình như tác phẩm Da Vinci Code bị ông dịch giả gì đấy chê là không hiểu sao tác phẩm đấy lại bán chạy vì ông ta đọc và không thấy có gì quá đặc biệt cả. Và nhiều người mua nó và coi đó như là một cuốn sách hướng dẫn du lịch.(đây chỉ là một số thông tin em nhớ là đã đọc thôi, chứ em chưa biết nó thế nào cả, và không tìm lại được bài báo nào đã nói thế. Hình như là nó ở trang vietnamnet) Có một bài ở trên vnexpress: http://vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2005/04/3B9DD7D4/ . Mấy anh thấy nó thế nào?
Quyển Angels and demons nội dung viết về cái gi thế ah? Em muốn mượn sách đọc vì thấy mình hiểu biết văn học ít quá. Có quyển gì hay hay mấy anh cứ cho em mượn. Em hứa là sẽ không quên trả đâu. :D
@VLong: Y!ID của anh là gì để em add. TRao đổi qua Y!M chắc là tiện nhất rồi.
@Phuong: lớp mình đá bóng ở đâu thế? nghỉ học bà có ôn gì không? Cho tôi hỏi cách phân biệt andohexozo và xetohexozo bằng phản ứng với HIO4 (để Vòng II năm ngoái). Và nếu không dùng phản ứng đấy thì phân biệt bằng cách nào?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu thằng dịch giả đấy là người VN thì cũng dễ hiểu thôi em ạ :)) Vả lại viết là viết cho quần chúng đọc ý chứ có phải viết cho mấy bác ý đọc đâu :D
Angels and Demons về cách viết thì giống Da Vinci, cũng là nhân vật Robert Langdon - Symbologist Professor at Harvard University và chủ yếu đều correct 1 số misconceptions :D Nhưng Angels and Demons nói về science còn Da Vinci nói về Religion nhiều hơn :D
YM của anh là hlvietlong

Dịch giả đấy không phải người VN. Mà hai quyển anh đọc là TA hay TV vậy?

Em ơi, em đang hỏi chuyện du học nên bọn anh mới recommend sách :) Là tiếng Anh em ạ. Và vì thế chuyện dịch giả nói gì không quan trọng với anh em ta.

Em có đọc "The Great Gasby" không ? :))

Anh có cả A Thousand Acres được giải Pulitzer đấy :)) Cũng hay cỡ The Great Gatsby KR ạ :)) Thậm chí còn hay hơn :))

Vậy cho em mượn Da vinci code với cả Great Gasby nhé.Thứ tư em lên lớp anh lấy được không? Mà mấy anh kiếm sách TA ở đâu vậy?

Nguyễn Hương Thảo đã viết:
Vậy cho em mượn Da vinci code với cả Great Gasby nhé.Thứ tư em lên lớp anh lấy được không? Mà mấy anh kiếm sách TA ở đâu vậy?

Hiện nay chi có "The great gasby" là available. Da vinci code của anh đã cho mượn rồi.

Truyện tiểu thuyết em có thể mua ở Suhabasa trên phố HB Trưng (chủ yếu là classic) ; cửa hàng "bookworm" (check lại tên phố sau) có nhiều tác giả đương thời - hơi đắt mà lại là sách cũ thôi.

Một số sách phải đi photo hoặc in từ ebook :D
Ngoài ra anh VL là một cái thư viện đó :)>-

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên