Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
yêu cầu mọi ngừoi câu cũng vừa vừa thôi nha' [-x
hôm nay làm tóan rất tốt, đang sướng :))

Bọn anh thì: Phải kiến nghị nhà trường thoai
Cho đề Toán dễ thế này thì làm sao phát huy năng lực học sinh :))

CN (18/12) 14h30 Hóa (04-07) – Hóa (03-06)
lại ko đc đá cùng 11 hóa 1 nữa rùi , phải đi học , chúc mấy em thắng lớp anh nhé :D

Trong box lớp em mà sao mấy anh nói toàn chuyện đâu đâu thế?
Lâu rồi không vào mạng vì máy tính hỏng, nói chuyện hơi xa một tí có gì mọi người thông cảm:
-Bài viết về thằng Long con: nói như em Link thì tiêu chí của viết bài về ai là cần nói hay về người đó, và viết báo là không cần sự thật sao? Vậy thì còn ai thèm đọc báo nữa? Đọc cho vui thôi ah?--->muốn làm nhà báo thì em cần phải xem lại vấn đề tư tưởng.
-một số người lớp khác Hoa1 04-07: mọi người câu nhiều thế, đặc biệt là anh boss. Nói vấn đề gì liên quan đến lớp em đi. Hoặc là kể Phong Vân cho mọi người nghe cũng được. Em mới đọc thoáng qua và cách quãng, nên không hiểu gì nhiều.
-Có anh nào bảo là bàn về chuyện du học hay học Tiếng Anh đúng không: cho em hỏi có chỗ nào dạy pre-Toefl không? Em không có thông tin gì nhiều về nó và chắc chắn là không thể thi trước tháng 3 rồi. Chỗ thầy Nghiêm dậy được mấy tháng rồi để em xem có theo học được không? Đang đợi trượt vòng 2 để chuyến sang học TA. Thanks trước.

@Thảo em: bàn chuyện du học, học TA hay PV anh cũng chơi được tuốt
Nói chuyện Tiếng Anh trước em nhé, anh thì anh thấy học thầy Nghiêm là đủ rồi em ạ. Thân gái dặm trường đường xá xa xôi học thêm làm gì nhiều cho mệt :) Cứ ở nhà chăm chỉ cày bừa làm ruộng rồi ắt có ngày thu hoạch, nhưng cày cũng phải có phương pháp em ạ. Về phương pháp lúc nào 2 anh em ta nói chuyện riêng :D
Còn bàn về PV thì em thích bàn từ đoạn nào :D Anh với boss sẵn sàng hầu em gái :D Kể về PV thì dài lắm em ạ, bọn anh còn chưa xem hết :D Được cái ông Mã Vinh Thành vẽ đẹp chứ ko truyện này siêu nhạt :D

Anh thấy em Thảo có cái nhìn hơi bị tiêu cực đấy.
Đối với một người cực kì tầm thường thì việc gì phải được phỏng vấn để cả trường biết đến. Và nếu LC tầm thường như em nói thì việc gì em Linh :D phải lung lay nhỉ.

Đồng ý là Long con không phải là superstar đối với em đi, thì đối với những người khác, Long con vẫn là một nhân tài.
Em nghĩ có thể tự nhiên mà có thể đỗ thủ khoa chuyên Hóa mà không cần học hành, không cần có tài sao?
Việc bạn Long con tham gia nhiệt tình các hoạt động, anh thấy rất ủng hộ và đáng hoan nghênh.

Nếu em đọc lại bài của em Linh, em sẽ thấy em Linh nói đến việc em Long học giỏi như thế nào, mà chỉ nói là học hết mình. ;)

Don't be negative. Look at his good side.

For the studying abroad question, I advice you take a grammar course at Ms Kiều Hương's. It's totally enough for the grammar part in TOEFL.
For writing, I have no idea since I'm a bad writer.
For listening : Watch MTV, Starworld, Starmovie, CNN, music... as much as possible.
For reading : I suggest that you read "TOEFL reading flash" by Peterson and "Essential words for TOEFL". Besides, you should try to understand what you're reading is about. Don't read for the quantity.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên