Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Phạm Duy Khánh đã viết:
Nếu em mà còn không được học sinh giỏi thì làm sao đủ trình độ để thi lên Hóa 1 hả em?
anh này nói lạ thật,em mất học sinh giỏi Văn anh ạ.mà anh biết thầy Ngọc Anh ko?Ông ấy dạy thì ít mà kể chuyện XXX thì nhiều nên mới thế;;) 8-} .Cả quyển giảng văn của em từ đầu năm chưa được nổi 10 trang anh ạ.8-} :-s

Phạm Duy Khánh đã viết:
Điều kiện : 1 trong 5 em đứng đầu lớp H2 (anh kô nhớ là đứng đầu về Hóa hay là về TK) hoặc được giải thành phố. Theo anh, em nên cố gắng để được điều kiện thứ 2 (vì có vẻ dễ hơn).
Anh ko biết chuyện gì ạ? năm nay miễn thi học sinh giỏi thành phố rồi nên em mới đau khổ thế này chứ.:(( :((

Phạm Duy Khánh đã viết:
Thi lên không dễ đâu em ạ, có cả kiến thức chuyên và rất rất khó (bình thường các thầy cô không thích có học sinh mới vào lớp mình đâu). Nên em nên xem, thầy cô nào chủ nhiệm H1 05-08 để học thêm, vì chắc giáo viên đó sẽ là người ra đề.

Hơn nữa, em không nên trông chờ vào H1 quá nhiều, chủ yếu là tự học nếu em máu me học hành, còn lên H1 thực chất chỉ khác ở chỗ là được ưu tiên nhiều hơn thôi, không bảo đảm cho em điều gì đâu.

Chúc em thành công.:)>-
em cũng biết là không dễ tẹo nào.Nhưng thực chất bây h với em việc này là quan trọng nhất rồi.Nếu không có nó thì em cũng chẳng biết em đến trường vì cái gì nữa:| /:) .Dù sao em cũng cảm ơn anh đã cho em những lời khuyên chân thành.:)>-

Võ thu Hà đã viết:
ôi giời ơi, mình thích xuống hóa 2 cho nhẹ đầu thì em này lại mún lên hóa 1
thằng Trí Hiếu từ hóa 2 lên mà bây giờ thuộc loại top lớp chị nè>>> thế nên chị đoán là những người thi lên được hóa 1 chắc chả phải là người đâu
Chị chưa xuống hóa 2 thì chắc ko thể hiểu được đâu ạ.Em ban đầu cũng tưởng H2 khác H1 ở chỗ phải đóng nhiều tiền hơn và chắc là cũng sẽ ko được kỳ vọng như H1 nhưng bây h thì em đã hiểu ở H2 dù em muốn thì em cũng ko được học đâu chị ạ.Đơn giản thôi,vì không ai muốn dạy.:(( :((
Anh Hiếu ấy học giỏi lắm ạ? uầy,thần tượng thật;;)
Dù sao em cũng xin chân thành cảm ơn các anh các chị rất nhiều.:* :x :)

ờ, chị quên mất
hôm trước đi xem cái gì ở sân vận động
thấy 1 số đứa lớp 10H2 năm nay>>> thất vọng:(

Nếu cái tập thể 10H2 nó, các bác tha lỗi em dùng từ hơi exaggerate, thối nát như thế thì em Dương cứ cố mà chuyển :D Anh thấy mấy thằng ku 10H cũng vui lắm :D
Kệ chúng nó, cứ đường ta ta tiến thoai :D Anh biết từ năm nay bỏ thi HSG lớp 9 - 11 nên em phải cố nhoi vào 1-5 đứa đứng đầu (môn chuyên hay tổng kết thì tuỳ GV dạy Hoá của em)
Em mất HSG Văn thì tức tốc quà cáp ông Ngọc Anh đi, năm trước bọn lớp A khoá anh cũng bị ông ý quần thảo khiếp lắm, nhưng nghe nói có hậu cần vững chắc nên tiền tuyến cũng cứ xông pha :D

Hơn nữa, em không nên trông chờ vào H1 quá nhiều, chủ yếu là tự học nếu em máu me học hành, còn lên H1 thực chất chỉ khác ở chỗ là được ưu tiên nhiều hơn thôi, không bảo đảm cho em điều gì đâu
hic anh Khánh nói thế này làm anh em ngượng quá :))

Trích dẫn:
Trích dẫn bài viết của Phạm Duy Khánh
Nếu em mà còn không được học sinh giỏi thì làm sao đủ trình độ để thi lên Hóa 1 hả em?

anh này nói lạ thật,em mất học sinh giỏi Văn anh ạ.mà anh biết thầy Ngọc Anh ko?Ông ấy dạy thì ít mà kể chuyện XXX thì nhiều nên mới thế .Cả quyển giảng văn của em từ đầu năm chưa được nổi 10 trang anh ạ.

Trích dẫn:
Điều kiện : 1 trong 5 em đứng đầu lớp H2 (anh kô nhớ là đứng đầu về Hóa hay là về TK) hoặc được giải thành phố. Theo anh, em nên cố gắng để được điều kiện thứ 2 (vì có vẻ dễ hơn).

Anh ko biết chuyện gì ạ? năm nay miễn thi học sinh giỏi thành phố rồi nên em mới đau khổ thế này chứ.

Trích dẫn:
Thi lên không dễ đâu em ạ, có cả kiến thức chuyên và rất rất khó (bình thường các thầy cô không thích có học sinh mới vào lớp mình đâu). Nên em nên xem, thầy cô nào chủ nhiệm H1 05-08 để học thêm, vì chắc giáo viên đó sẽ là người ra đề.

Hơn nữa, em không nên trông chờ vào H1 quá nhiều, chủ yếu là tự học nếu em máu me học hành, còn lên H1 thực chất chỉ khác ở chỗ là được ưu tiên nhiều hơn thôi, không bảo đảm cho em điều gì đâu.

Chúc em thành công.

em cũng biết là không dễ tẹo nào.Nhưng thực chất bây h với em việc này là quan trọng nhất rồi.Nếu không có nó thì em cũng chẳng biết em đến trường vì cái gì nữa .Dù sao em cũng cảm ơn anh đã cho em những lời khuyên chân thành.

Trích dẫn:
Trích dẫn bài viết của Võ thu Hà
ôi giời ơi, mình thích xuống hóa 2 cho nhẹ đầu thì em này lại mún lên hóa 1
thằng Trí Hiếu từ hóa 2 lên mà bây giờ thuộc loại top lớp chị nè>>> thế nên chị đoán là những người thi lên được hóa 1 chắc chả phải là người đâu

Chị chưa xuống hóa 2 thì chắc ko thể hiểu được đâu ạ.Em ban đầu cũng tưởng H2 khác H1 ở chỗ phải đóng nhiều tiền hơn và chắc là cũng sẽ ko được kỳ vọng như H1 nhưng bây h thì em đã hiểu ở H2 dù em muốn thì em cũng ko được học đâu chị ạ.Đơn giản thôi,vì không ai muốn dạy.
Anh Hiếu ấy học giỏi lắm ạ? uầy,thần tượng thật
Dù sao em cũng xin chân thành cảm ơn các anh các chị rất nhiều.
em ơi đừng tin thằng KR vì nó dek biết j` đâu...đến cái tin bỏ thi TP lớp 10-11 nó còn ko biết thì biết cái j`...:)
tùy theo năm muh đề dễ hay khó ...bà Hà còi này ra đề chắc dễ vì tình hình là cái lớp H1 0508 này ko máu me học hành lắm :)

èh đến thế thì cứ xài Vô Cầu Dịch Quyết muh đỡ :))
Ý tai tâm ngoại -chiêu bất tòng ý...:D học tất thì mới đỗ đc :))

Oạch, đến thế cơ à, thế thì chuyển lớp là đúng roài :D
@Boss: Vô cầu thì mới vô thường, vô cầu dịch quyết mà gặp Dịch Quyết Vô Cầu là trùng hoà (giống kiểu thiên phiên cuồng tà và cuồng tà thiên phiên) :))

Hoàng Mai Khanh đã viết:
bon 10H2 năm nay:|
hút thuốc:|
~~>sợ:|
ấy có nhầm không ấy?:eek: :eek: theo như những gì tớ thấy ở lớp thì đâu có chuyện đấy nhỉ.đảm bảo không.tớ tuy ko yêu quý gì lớp H2(phản động thật :)) )nhưng tớ cũng không muốn người khác nói các bạn lớp mình như thế.ấy có chứng cứ gì ko mà bảo là lớp tớ? ấy nói thế để các anh chị lớn tưởng lớp tớ là lũ mất dạy lắm trong khi cũng chẳng đến nỗi ấy.:> ;;)
em cũng xin đính chính là em muốn chuyển lên H1 ko phải vì chuyện bạn bè thế nào mà chỉ vì chất lượng giáo dục của thầy cô ko được đảm bảo cho lắm(nghe có vẻ ngieem trọng quá nhỉ;;) :D).còn về các bạn lớp em thì em thấy cũng bình thường(vì thật ra em không có nhiều bạn lắm)

lê thùy dương đã viết:
ấy có nhầm không ấy?:eek: :eek: theo như những gì tớ thấy ở lớp thì đâu có chuyện đấy nhỉ.đảm bảo không.tớ tuy ko yêu quý gì lớp H2(phản động thật :)) )nhưng tớ cũng không muốn người khác nói các bạn lớp mình như thế.ấy có chứng cứ gì ko mà bảo là lớp tớ? ấy nói thế để các anh chị lớn tưởng lớp tớ là lũ mất dạy lắm trong khi cũng chẳng đến nỗi ấy.:> ;;)
em cũng xin đính chính là em muốn chuyển lên H1 ko phải vì chuyện bạn bè thế nào mà chỉ vì chất lượng giáo dục của thầy cô ko được đảm bảo cho lắm(nghe có vẻ ngieem trọng quá nhỉ;;) :D).còn về các bạn lớp em thì em thấy cũng bình thường(vì thật ra em không có nhiều bạn lắm)

:)) :)) Chả lẽ hút thì phải gọi ấy ra xem ah:)) :))

tớ nhìn thấy;;)
tận mắt;;)
k0 nghe ai nói cả[-(
ngồi ngoài hàng bà Thanh hay sao ấy:-?
nói chung là cái hàng gần cổng trường ý[-x
hum giao lum Đan Mạch
hỏi thằng Hoàng Sơn bọn nó học lớp nào
bảo 10H2b-)

còn ấy hỏi chứng cứ:|
tất nhiên là tớ k0 có:>
chả lẽ vác cái máy ảnh ra chụp ah[-x bọn nó đập chết8-}
nhưng tớ thấy
thế đã đủ chưa?b-)
còn nếu Hoàng SƠn điêu thì tớ chịu nhưng nó điêu cái này để làm j/:)

ối giời ơi, mọi ngừoi vừa vừa thôi chứ, mãi mới có 1 người ko câu bai` trong topic nay`, moi người là ko đựoc ăn híếp em ý nhé [-x
@, Khanh: đừng nên du`ng 1 ngừoi để đánh giá cả 1 tập thể, đâu chả có cái1 xấu cái tốt :)
@ Dương: đầu tiên là hoan nghênh em đến với topic lớp chi :)) :)), hi vọng là em còn post bài` dai` dai`
đầu tiên, lên hệ A nó sướng cũng nhiều mà nó khổ cũng nhiều, ở hệ B thì các thầy cô đều dạy 1 cách nhẹ nhang` và từ tốn, còn như lớp chị, cái gì cũng chạy như tên lửa, Tóan, lý hóa :|
đặc biêt là Hóa :(( :((
nếu muốn lến Hóa 1 thì chuẩn bị sẵn tinh thần là tự học là chính, còn thầy cô chỉ là phụ :D
lớp chị có nhiều đứa giỏi và cũng nhiều đứa muốn đi gia sư lắm :D ( như chị đây nè :D) tại chương trình chuyên, học ở ngòai` thì chẳng ai dạy, mà các thầy cô giảng thì đảm bảo trên 50% là mình ko hiểu :|
em nên tìm 1 anh- chị gia sư - DH hoặc đang cấp 3, học chuyên Hóa, sẽ giúp em nhiều hơn là em đi học ở các lớp học thêm linh tinh ở ngoai` :D
đấy là chị thấy thế, còn vì chị ko phải thi từ H2 lên H1 nên cũng ko hiểu rõ tình hình thực hư nó thế nào, nếu có gi` thì lên hẳn lớp chị mà tìm bạn Hiếu ;;), chứ nó ko online đâu :D
còn nữa, hình như chị nghe đâu, thi lên lớp ai muốn đăng kí thi thì thi, chứ ko bắt buộc là phải 5 ngừoi đầu, nhưng mà cứ top thì lên bọn kia nó cũng nể em ah :D, mới lại, hình như đề mọi năm đều do cô Thu ra :|
------------------
hôm nay đang giờ ra chơi, thấy mấy em zai lớp 10H1 vác sách lên hỏi phần nhiệt động học, hãi các em quá :|

Chất lượng giáo dục mà em Dương đề cập đến :))
Năm lớp 10 và 11 bọn anh học thầy Nghĩa dạy lý. Kể về thành tích dạy học trò của thầy thì nhiều vô kể, người thành đạt rất nhiều. Nhưng khi dạy lớp anh thầy làm cho 3/4 lớp không có khái niệm về môn Vật Lý nữa(quá cao siêu và thâm thúy). Anh mất hoàn toàn kiến thức lý lớp 10 và 11, hè phải học lại để cho lớp 12 không bị đuối.

Môn Sinh thì được học thầy Hiền, toàn dạy thi khối B, nổi tiếng khắp nơi. Thầy cũng đem kiến thức cao siêu của thầy để dạy, cuối cùng, ngoài những bạn thi Khối B và đã đi học thêm, cả lớp cũng chả ai hiểu gì cả. Lớp 12 mơi biết mùi.

Đấy là chưa kể đến môn Văn, Anh. Thế nên học chủ yếu là vào mình.

Anh đã từng học thêm thầy Ngọc Anh năm lớp 9, và nhờ thấy mà anh thi vào Ams được 7.75 Văn. Thanks to Mr Ngọc Anh.

Anh thành thật khuyên : nếu ham hố ĐTQG thì học thi lên H1; còn mục tiêu thi đại học và du học, thì thời gian giành cho môn Hóa hãy học san đều ra cho các môn khác. :D H1 cũng chỉ là cái tiếng thôi.

Còn Boss nhé, ăn nói đừng phỉ báng !!!:-$

Công nhận là lớp 10, 11 mù chữ, may mà lớp 11 được bác Hiệp dạy Toán, ko thì mù đủ Toán Lý Văn Sinh 8-}
Lên năm lớp 12 tình hình GV căng thẳng :(
Vả lại GV thế nào còn do chủ nhiệm thỉnh về nữa em ạ :D Chứ như Thuỵ lớp anh rắn tay thỉnh toàn cao thủ võ lâm về, các bậc hậu bối chưa luyện xong chiêu thức đã phải học khẩu huyết tâm pháp, nhiều lần tẩu hoả nhập ma, chết đi sống lại 8-}

Nhân tiện, anh đang có rất nhiều sách Hóa một thời cày để vào đội tuyển quốc gia (mà không thành). Em nào có nhu cầu không? Anh thấy để chúng nó ở nhà tội nghiệp quá. Được mỗi việc là khi nào bạn ở trường ngoài hỏi thì có cái mà tra cứu.

List sách :
1.Tài liệu chuyên Hóa tập 1 và 2

2. Tính chất Lý - Hóa học của các chất vô cơ 106 Nguyên tố Hóa Học (giá 52K)

3. Bộ sách Nguyễn Trọng Thọ (7 + 8 + 13.5 + 12K)
- Hóa Đại Cương
- Hóa Vô Cơ : Kim Loại
- Hóa Hữu Cơ : Hidro Carbon
- Hóa Hữu Cơ : Các chức Hóa Học

4.Bài tập hóa học vô cơ - Nhà xuất bản KHKT (12.5K)

5.Bộ 3 quyển Hóa Học Hữu Cơ (tập 4 anh không mua vì hết tiền :D) (Giá 18 + 27 + 26)

6. Một số phản ứng của HCHC - Trần Quốc Sơn (9.5K)

7. Tuyển tập đề thi Olympic 30-4 (20.5K)

Em nào có nguyện vọng lấy sẽ được miễn phí ;bonus thêm ột đống đề thi Hóa học sinh giỏi + bài tập khó + đội tuyển + ..........

Một thời đã xa................

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỗ Minh Phương đã viết:
ối giời ơi, mọi ngừoi vừa vừa thôi chứ, mãi mới có 1 người ko câu bai` trong topic nay`, moi người là ko đựoc ăn híếp em ý nhé [-x
Iem thankx chị vì đã bảo vệ em.
Em biết là phải dựa vào tự học là chính(bởi vì lớp iem có ai muốn dạy đâu ạ;;) ;;) ).Ở hệ A các thầy cô dạy nhanh thì đúng thật(em nghe mấy đứa bạn kêu giời kêu đất8-} 8-} )nhưng mà chuyện ở hệ B thầy cô dạy từ tốn thì hoàn toàn không có chị ạ.Chán thế chứ.:-s :-s .Các thầy cô chỉ muốn nghỉ tiết là nhiều hoặc dạy 1 cách theo kiểu super pờ rồ:Tóm tắt SGK8-| /:) .Rồi cứ thế mà tự học.Riêng môn Văn KT 1 tiết TLV thầy dặn đúng 1 câu:học kỹ bài cách làm 1 bài văn nghị luận xã hội.Chấm hết:)) :)) .Dù sao em cũng sẽ suy nghĩ về việc có nên thuê gia sư không của chỉ? thankx chị nhiều nhiều.Thế này càng phải cố năm sau lên để đền ơn chị mới được.
@anh Khánh:thankx anh luôn vì anh đưa ra rất nhiều lời khuyên cho em.Em thì không mơ tưởng đến đi du học rồi(TA thì kém,lại ghét xa nhà nữa:-s :-s ).Còn về chuyện thi ĐH thì tất nhiên là em phải học rồi nhưng em định lớp 11 mới bắt đầu ôn thi(chắc cũng chưa muộn:) :) ).Các sác của anh thì hay thật đấy nhưng đến giwof em vẫn còn một đống chất đầy nhà đọc chưa hết/:).Dù sao em cũng phải công nhận các anh chị nhiệt tình với em quá.Bắt đầu thầy chút cảm tình với trường ams rồi!:x :x thankx

Chỉnh sửa lần cuối:
trời, sao bài của bạn nào cũng dài dữ dội :D
thầy cô nào ở ams cũng như nhau cả thôi>>> ko học thêm thì méo.
thật khâm phục những người quyết tâm đầy mình như bé Dương:D

Thế thì em Hà còn phải khâm phục nhiều người nữa :)) (như anh chẳng hạn ;;))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên