Ngậm ngùi

Thằng Hiệp đừng vu cáo, tao chỉ dùng chụp gái và cảnh trần trụi, không bóng người thôi, chứ không dùng để tác tiếc gì cả, Mày gấu thì hôm nào tao chĩa vào cái Pacific Pờ lết của mày tao chụp mày sống như sư hổ mang bây giờ!!!
Mấy lại đôi khi tao đi bụi, lấy máy ảnh thay ống nhòm, ngắm cảnh chơi. Thế mà tốn kém quá mày nhỉ!!!

Lưu ý thằng Vũ là tao sống như hổ mang, không như sư, mày chĩa 70-200 vào tao tao xòe hết cả ra tao cho mày chụp chứ hốt gì. Đến lúc tao chĩa lại mày mày mới bỏ xừ.

Cháu bon chen vào đây khen ảnh bình mình của chú Vũ phát ạ. Đúng là máy xịn người chụp xịn có khác, ảnh đẹp quá, view hoành tráng quá :)

Cháu mấy hôm rồi cũng tập tọng lôi con Canon EOS 1D Mark III ra bấm bấm mấy nhát, nhưng nói chung là máy ngon đến mấy mà trình còi thì cũng chỉ ra được sản phẩm kiểu như này thôi:

Đấy, có chụp gái mà cũng không nên hồn. Bố cục lộn xộn, thiếu sáng trầm trọng, bắt nét không chuẩn đâm ra hình bị mờ rất chi là đáng chán :( Còn phải học hỏi các ông chú nhiều.

ơ thấy chuẩn đấy chứ, sao lại khiêm tốn thế!

@ Sơn: thế mày biết chụp từ khi nào? ;)

@ Nga: thế nó chưa chụp mẫu mày à? thằng này có mắt mà ko thấy thái sơn, đáng chết!!%-(

Cháu bon chen vào đây khen ảnh bình mình của chú Vũ phát ạ. Đúng là máy xịn người chụp xịn có khác, ảnh đẹp quá, view hoành tráng quá :)

Cháu mấy hôm rồi cũng tập tọng lôi con Canon EOS 1D Mark III ra bấm bấm mấy nhát, nhưng nói chung là máy ngon đến mấy mà trình còi thì cũng chỉ ra được sản phẩm kiểu như này thôi:

Đấy, có chụp gái mà cũng không nên hồn. Bố cục lộn xộn, thiếu sáng trầm trọng, bắt nét không chuẩn đâm ra hình bị mờ rất chi là đáng chán :( Còn phải học hỏi các ông chú nhiều.

Ảnh đẹp quá... 'trình độ còi' mà dư lày làm cô thấy chụp ảnh đúng là dễ đẹp quá... thế có phải vậy không các 'tay máy pờ rồ'???

Hì, các cô thấy đẹp là vì tự bản thân người mẫu đã đẹp sẵn rồi :)
Nhưng mà về kỹ thuật chụp, bố cục, màu sắc, ánh sáng... thì cháu còn phải học hỏi các ông chú nhiều :)

Hot boy không chơi trò 1 lần khiêm tốn bốn lần tự kiêu chứ lị.
Cái ảnh này cô bỏ phiếu đoạt giải nhất cuộc thi sáng tác lần 1 luôn.
Cháu Hưng đứng im, ưỡn ngực ra cho các cô các chú gắn huân chương nào.

Nhân đây, đề nghị Xơn mở thớt Ảnh đẹp đó đây. Có bỏ phiếu bình chọn, có trao giải đàng hoàng Xơn nhé. Xơn ơi...

Mở thớt ảnh đẹp trao giải, mình ngại chết, chẳng nhẽ đi tranh giải với các bạn. Thôi, mở thì mở, bạn nào định trao giải cho nhau thì làm ám hiệu PM, cho anh em khác đỡ ghen. Nga ơi, có gì mail riêng cho tớ nhé, chờ mail Nga lắm!!!

Hì hì, cô Mai và các cô thật là rất biết thưởng thức cái đẹp :x
Là, nhận vơ thì ngại lắm, nên cháu thú thật là cái ảnh này không phải cháu chụp đâu ạ. Là, ảnh của phóng viên kiêm nhiếp ảnh gia nổi tiếng N.V.T. bên TTXVN. Hôm qua cháu thấy bức này yêu quá nên ăn trộm luôn :)
Để hôm nào cháu lại ăn trộm của các bạn ý một mớ ảnh cháu up lên cho các cô xem nhé :)

Mở thớt ảnh đẹp trao giải, mình ngại chết, chẳng nhẽ đi tranh giải với các bạn. Thôi, mở thì mở, bạn nào định trao giải cho nhau thì làm ám hiệu PM, cho anh em khác đỡ ghen. Nga ơi, có gì mail riêng cho tớ nhé, chờ mail Nga lắm!!!

Ái già, pờ rồ không thèm thi với nghiệp rư vớ vỉn à? :D

Ái già, pờ rồ không thèm thi với nghiệp rư vớ vỉn à? :D

Trao giải thì trao, không thì thôi. Là chỗ để các bạn được xem ảnh đẹp của nhau thôi. Ảnh của bạn mình chụp mình mới quan tâm chứ.
Cái ảnh bình minh của Vũ quá đẹp đi. Vũ post thêm những ảnh cũ lên nhé.

Hì hì, cô Mai và các cô thật là rất biết thưởng thức cái đẹp :x
Là, nhận vơ thì ngại lắm, nên cháu thú thật là cái ảnh này không phải cháu chụp đâu ạ. Là, ảnh của phóng viên kiêm nhiếp ảnh gia nổi tiếng N.V.T. bên TTXVN. Hôm qua cháu thấy bức này yêu quá nên ăn trộm luôn :)
Để hôm nào cháu lại ăn trộm của các bạn ý một mớ ảnh cháu up lên cho các cô xem nhé :)

Hehe, gớm cô chả hiểu tại làm sao mà cô lại hiểu thằng Hưng thế - cô thật là ghê - cô biết ngay cái ảnh này thế nào cũng của một tay cự phách nào đấy. Tay cự phách có thể là thằng Hưng, cũng có thể là của một bạn giừ nào đó, nhưng mà là cự phách. Mày giăng lưới ra thế, rất may là chú Vũ mày không vướng vào, lại chỉ đạo cho vài đường về bố cục ánh sáng đường nét, cho mày được thể bưng miệng cười hị hị một mình. Mày dám bẫy người cao tuổi thế là đáng bị phết đít nhá! :D

Chúng mày có ảnh cứ gửi lên đi. Cái chính là cái cảm xúc toát ra từ bức ảnh, chứ cứ gì phải chuẩn bố cục ánh sáng đường nét thì mới được. Để tao mò mẫm tìm cách gửi ảnh tao chụp lên nhé (máy digital camera đời cổ không zoom không lense chất lượng mờ mờ nhé). Tao nói trước là thế nào tao cũng được giải đấy - tao là tao đếch sợ gì cả! :D:D:D.

Mà Mai ơi, cái ảnh của cháu Hưng, trông bé gái đấy có nét gì hao hao giống bạn Tũn, nhỉ.

Hot boy không chơi trò 1 lần khiêm tốn bốn lần tự kiêu chứ lị.

Nhân đây, đề nghị Xơn mở thớt Ảnh đẹp đó đây. Có bỏ phiếu bình chọn, có trao giải đàng hoàng Xơn nhé. Xơn ơi...

Ờ, tao đồng ý, chúng mày góp tiền giải thưởng, tao vào vai trưởng ban tổ chức giống anh nhà thơ Quái Nam gì đó được sờ nắn hiện vật í :D

Ờ, tao đồng ý, chúng mày góp tiền giải thưởng, tao vào vai trưởng ban tổ chức giống anh nhà thơ Quái Nam gì đó được sờ nắn hiện vật í :D
Là, chú Sơn thích sờ vào hiện vật của VT á? Cô Mai vừa trao giải nhất cho ảnh của VT đấy :D

Táu Hưng chả đọc kỹ gì cả, VT đoạt giải lần 1 rồi, vụ này là vụ gờ răng pờ rít (n)Hiếp ảnh đó đây đấy chứ

Ồi cháu chả biết chụp ảnh đâm ra chả dám mơ tưởng đến vụ sờ tay vào gờ răng pờ rít đâu. Dưng mà cháu vừa ăn trộm được mấy cái ảnh thuộc phạm trù nHiếp ảnh đó đây, của một bạn nHiếp ảnh ra nghiệp dư đương bán mình cho tư bổn, up lên đây các cô chú xem cho vui mắt.

Niagara Falls at night in summer

view from Table Mountain, South Africa

Paradise Island, Malawi

Salar de Uyni, Bolivia

Photographer: Steve Tran

Hic, thấy các bạn được đi đó đi đây mà gato quá :((

Được ảnh cháu Hưng truyền cảm hứng mạnh mẽ, cô nhất định lần này về sẽ đè cái xe của thằng em cô ra tập lái. Cố gắng lấy cái bằng. Cố gắng kéo cày dăm bảy năm nữa. Cố gắng kiếm đủ tiền học cho con. Cố gắng dành dụm tiền hưu cho mình. Rồi thì là a lê hấp, dận giày đinh vào và tự mình rong ruổi khắp nơi. Nghe sướng không?

Back
Bên trên