Ngày em yêu đi xa thật xa

Vũ Duy Quang
(quangke013)

Nếu phải xa người yêu thưong nhất của mình thì biết làm gì nhỉ?

Hãy bước đi và đừng nghĩ suy...
Mặc dù anh k0 cần em nhưng em vẫn cần em :(:)((
Đau thế, biết lànm sao đây hả trời...

nó đi thi` liên quan gi` đến mình .đi rồi lại về chứ có phải đi hẳn đâu

Còn tùy thời gian nữa chứ , nếu nhanh 1 tuần , 2 tuần hay thậm chí tháng thì cũng chỉ nhớ thôi , rồi lại về mà , lo j ...
Nhưng nếu đi kiểu du học , vài năm thì hơi bị lo ngại ...

Hi vọng chuyện đấy thì gần như cầm chắc là thất vọng...
Tốt nhất là chuẩn bị tinh thần khoảng vài tháng trước đó...
Có lẽ nên break trước cho đỡ khổ, sau này về "ấy" có lover mới còn khổ hơn...

Xa là 1 trong hai ng` đi xa ?
Hay là bị cấm đoán phải xa nhau trong khi vẫn ở gần nhau :-/
Nếu là yêu thương thật sự thì sợ gì :) .
Nhưng phải liên lạc với nhau chứ ko nói năng gì trong thời gian dài thì ...... :(.

Long distance love à :-? :-? cũng chưa biết thế nào đây :( bi h cứ vui bên nhau đã :) tính sau :) :D

Sao nghe cái tên chuối thế? Đọc bài đầu tiên chẳng hiểu gì, đọc mấy bài sau mới vỡ ra một tí:D. Thực ra thì, đi hay ở quan trọng là trong tim mình nghĩ sao mà thôi. Nó ở ngay cạnh mà chẳng yêu thương gì thì cũng như người ở xa mà thôi. Còn nếu mà đã yêu thì có xa mấy cũng vẫn thấy gần. Bây giờ là thời đại thông tin cơ mà, sợ gì ko liên lạc đc, có ối cách để lúc nào cũng gần nhau. Thử tìm trên mạng mà xem, đầy:)).

Xa nhau ở đây là người ấy của bạn Quang sẽ đi du học trong vòng 10 năm . Rồi sẽ trở về . Theo mọi người thì nên làm gì đây ????

Quả là khó khăn , đến 10 năm thì sợ ko chờ nổi ...
Có lẽ nên có quyết định trước đi , kẻo về sau thì khổ ...

Hát bài này nè :
Mưa đêm nhẹ rơi , tim anh tả tơi biết em nơi ấy cô đơn . Bao nhiêu ngày qua riêng anh lẻ loi , bước chân cuộc đời hắt hiu . Đôi ta giờ đây 2 phương trời xa , tiếng yêu vẫn mãi ngân nga . Sương giăng mù khơi , cơn đau còn đây . Giá như tình chỉ là giấc mơ . Mùa đông đã đến trong hơi sương , mà nỗi đau còn đây , kỷ niệm đau trong tim anh giờ tình cũ đã vụt qua . Lệ rơi hoen mi trong đêm để cuộc đời hắt hiu buồn trôi . Từng hạt tuyết trắng xóa nỗi nhớ , tình ngỡ như là mơ , phút giây ái ân còn đâu . Tình đầu là tình sầu , là 1 giấc mộng phai . Em yêu ra đi mình ta , xót xa .......................... Ngày em yêu đi xa 1 mình ngồi đếm những vì sao , ty như mây trên cao để lại trong ta nỗi nhớ thương . Giọt sầu lăn trên môi , nước mắt tuôn rơi . Ngày qua mau cho đêm chợt đến . :(( :(( :(( .

:) ko sao đâu mà..... nếu yêu thương thực sự thì sợ j`..... cả 2 sẽ cùng vượt qua khó khăn..... bi h thời đại thông tin ùi..... lúc nào chat với nhau chả đc, muốn nghe giọng thì call, khó j`..... thỉnh thoảng sms..... độ 1 năm về chơi gặp nhau 1 lần.... cố lên ;)

Back
Bên trên