Nếu người iu bạn bị đồng tính thì sao ^^

Nguyễn Linh Chi
(metalking)

Nếu ví dụ cậu và nó rất yêu nhau ( dc khoảng 1 năm chả hạn) túm lại là nó rất tốt rất tuyệt, xong rùi cậu phát hiện ra nó yêu cậu chỉ để che mắt thiên hạ- nó đang yêu 1 người đồng giới với nó, mà cậu chính mắt nhìn thấy nó hun người đó 8-| 8-| , thế sẽ làm thế nào- trong khi bạn còn rất yêu nó 8-|

Ặc thật là điêu
Không chấp nhận được

Chắc là bây giờ còn trẻ nên dả dụ có bị đồng tính thì chưa bộc lộ đâu hehe

Hic hic cảm thấy có chút ghê tởm, thất vọng, đau khổ. Điều đó chẳng tránh khỏi được. Chia tay và để cho anh ta sống cuộc đời của anh ta chứ biết làm sao giờ?!

... 1 chữ rợn và hơi có cảm giác tởm tởm cho ... mình .. :-& .. :|.. nói chung quan điểm của em không chấp nhận người đồng tính lắm .. :| .... cs càng phát triển càng có nhiều cái quái thai mà càng ngày con người càng 'rộng lượng' để chấp nhận thì phải .. 8-} .. XH càng ngày càng mất giá trị .. :-< ..

Nguyễn Linh Chi đã viết:
Nếu ví dụ cậu và nó rất yêu nhau ( dc khoảng 1 năm chả hạn) túm lại là nó rất tốt rất tuyệt, xong rùi cậu phát hiện ra nó yêu cậu chỉ để che mắt thiên hạ- nó đang yêu 1 người đồng giới với nó, mà cậu chính mắt nhìn thấy nó hun người đó 8-| 8-| , thế sẽ làm thế nào- trong khi bạn còn rất yêu nó 8-|
Giữa một người bình thường và một người bị coi là đồng tính thì làm gì có khái niệm "yêu" hả em ? Nếu đã vốn yêu thì giờ cắt đứt (nếu như người kia thực sự "biến thái" như thế), sao mà phải băn khoăn ?

.. thế thì anh Việt không tâm lý rồi .. anh Việt cứ thử yêu như thế thì sẽ biết sao phải băn khoăn .. bây h anh cứ thử nghĩ là người anh thích ( em lấy vd thôi nhé :D ) bất chợt .. anh nhận ra là người ta đồng tính .. :-& .. anh có băn khoăn không .. 8-} .. :| .. :D:D ( đấy là em vd thôi nhé :p:D.. em không có ý gì hết :p )

Trần Bích Thủy đã viết:
... 1 chữ rợn và hơi có cảm giác tởm tởm cho ... mình .. :-& .. :|.. nói chung quan điểm của em không chấp nhận người đồng tính lắm .. :| .... cs càng phát triển càng có nhiều cái quái thai mà càng ngày con người càng 'rộng lượng' để chấp nhận thì phải .. 8-} .. XH càng ngày càng mất giá trị .. :-< ..
Nhiều cái quái thai thì em cũng nên phân biệt là do đâu? Bản chất của việc đồng tính không do con người ta quyết định, cha sinh mẹ đẻ đã vậy rồi. Con người ai chẳng có quyền mưu cầu hạnh phúc. Em cũng nên rộng lượng với những cái cần có một tấm lòng. Tất nhiên chị hiểu nếu cái gì cũng dễ dàng được chấp nhận sẽ có một hậu quả rất nghiêm trọng. Nhưng chị luôn tin vào số đông và phần còn lại, đa số chúng ta đều khỏe mạnh mà- cả thể chất lẫn tinh thần, đúng không babe?!

ôi chị Toto ơi ..sao chị lại có khái niệm là lúc cha sinh mẹ đẻ đã bị đồng tính nhỉ :p:D .. theo em thì khái niệm đấy là sai hoàn toàn thì phải :p:D ..:biggrin: .. con người bị đồng tính là do cuộc sống xung quanh mình xô đẩy, mình bị lạc theo 1 cái gì đó và không có nghị lực làm chủ bản thân để giwux vững được giới tính của mình ... :D .. theo em hiểu là như thế nên em thấy những người đồng tính chả ra sao cả .. :| ... họ không có bản năng để giữ được giới tính của mình .. :-& .. :| ...

.. em biết mỗi người 1 hoàn cảnh nhưng mà cái gì khắt khe thì đều tốt đẹp hơn .. nếu mà XH không cứ tặc lưỡi chấp nhận cho qua việc giới tính thứ 3 thì bây h đã không có nhiều người đồng tính như thế ... 8-} ... thử hỏi tại sao bây h mới có đồng tính ... trong khi hàng nghìn năm xưa cũng không có .. hoặc có thì cũng là 1 số cực kỳ ít và hiếm hoi ... 8-} .. :-& .. XH càng phát triển thì hình như càng dung túng cho nhiều thể loại bệnh hoạn thì phải .. 8-} ...

Chỉnh sửa lần cuối:
đập phát cho nó chít luôn. Hẹn nó ra một quán cafe rùi bảo là: em nghe mọi người bảo anh gay nhưng em ko tin nên mới nhận lời yêu anh để xem có phải không...bây giờ em biết nó là sự thật rùi chúng ta bye bye nhé

Đang thích một đứa, hay là yêu đi nữa, phát hiện ra nó "quái thai" (copyrights của em Thủy) như thế thì rợn quá đi chứ 8-}, :)). Nó có yêu mình đâu mà phải quan tâm hả Thủy. Ở trên nói rõ là chỉ cặp để che mắt thiên hạ mà :(. Mình tự ái hơi cao 8-}, gặp quả đấy thì té luôn, ở đời sợ nhất là đồng tính 8-}.
Cái này thì hơi lạc topic một chút :D, hỏi em Thủy phát :D, sao em lại nghĩ là đồng tính quái thai? (Ko vào là anh ko hãi đâu :)), anh cũng sợ các chú đồng tính lắm 8-}, ghê ghê tởm tởm thế nào í, chỉ hỏi ý kiến của em thôi :))). Tại bên Mĩ cũng nhiều vụ tranh luận xem có nên hợp pháp hoa gay marriage này nọ ko 8-}?

.. quái thai là bởi vì nếu họ chưa đi thẩm mỹ thì đúng quái thai thật nhé .. ( :-& 8-} .. anh HA cứ tưởng tượng cái cảnh 1 thằng con trai .. vd là anh HA :D:D - vd cho nó sinh động :D:D - anh HA mặt thì là 1 đấng nam nhi mà suốt ngày õng ẹo buộc tóc 2 bên 8-} :-& , đi giày cao gót, mặc váy ngắn cũng cỡn trên đầu gối , áo quây hở rốn :)):)) :-& .. 8-} .. ra gọi 1 thằng đàn ông khác là .. : " anh yêu của em" .. 8-} .. :-& .. thế thi anh HA có phải là quái thai không . 8-} ..:-& .. :D:D .. vd.vd. :D::biggrin: .. ^:)^ )

tiếp, nếu mà đã đi phẫu thuật rồi thì đỡ quái thai hơn 1 tí .. :-& .. vì dù gì bên ngoài trông nó cũng là 1 đứa con gái/ 1 thằng con trai .. :| .. nhưng với em vẫn là thái quai .. X( ... 8-} :-& ...

.. mà em thấy tởm tởm rợn rợn thế nào ý ... :-& .. sờ vào người đồng tính .. cứ nghĩ đến là thấy nó kiểu rất "nhơ nhớp" .. :| ... cảm giác của em là thế .. :-& ... tởm lắm .. :(( . :(( .. :| ... vd như chị HA đồng tính ( em vd :D:biggrin: ) .. ngày ngày sán vào em vuốt ve .. 8-} .. :-& .. em đến đâm đầu vào taxi Thành Hưng mà chết mất .. 8-} .. :-& .. :-& ... :D:D

8-}, dech hieu em Thuy nghi cai gi ma vi du hay the 8-}, da biet anh so bon dong tinh ma cho vi du kieu day ah 8-}.
Chang qua lai may cai vu gay marriage ben nay no cu the nao i 8-}, moi tieu bang co quyen chon luat rieng, nen co 1 vai tieu bang no dong y, con so khac ko 8-}, chu hoi may cai cam tinh nhu em Thuy noi thi anh cung biet 8-} :)). Ma co mot so nguoi da chugn minh duoc la o dong vat cung co dong tinh =)), nhung day la do gen dot bien gi do thoi 8-}, con loai nguoi thi .... 8-}

Hơ, mọi ng có thành kiến thế nhỉ? :(
Thật ra nếu nói cách công bằng đồng tính (ko phải chạy theo mode nhá vì gần đây cũng có mode này... -.- potay) thì họ cũng là người mà, họ cũng đâu có muốn đâu? sinh ra là đã thế. Họ không có sự lựa chọn, đừng quá khắt khe với họ như vậy. :|
Những biểu hiện của Thủy nêu ra thì... thật ra mà nói 1 phần là do phim nó hư cấu lên thế, 1 phần là vì... 1 số không thực sự là đồng tính mà chỉ chạy theo mode để thể hiện thôi, phần này không nói tới vì mình cũng :-& với loại này, còn số còn lại họ vẫn có những suy nghĩ, biểu hiện như bình thường mà.
Ngoài ra cũng có thể là do gia đình họ quá mong muốn họ là trai/gái khi sinh ra quá , thậm chí đặt tên trước cho nên khi sinh ra hơi thất vọng nhưng vẫn ko đổi tên nên có những người ngay từ nhỏ đã có suy nghĩ khác rồi.
Nói chung là nên có con mắt khác để nhìn những người đồng tính, họ cũng là người mà, đừng làm quá là được. ;)

Trở về với topic. Nếu ng iu của mình đồng tính... :)) mình nhớ tới ... nếu đồng tính thật thì... potay thật... :p chắc mình cũng không chấp nhận như vậy được, không thể thua, không thể để mất vớ vẩn như vậy được, tìm cách thay đổi nó vì đồng tính cũng có những nguyên nhân của nó. :) Còn không thì... cua luôn con nhỏ kia luôn... :))

.. 1... bài toán là con nhỏ chỉ cặp với anh Kiến con để che mắt thiên hạ .. nên anh Kiến con mà đổi được giối tính nó thì đã khác .. 8-} .. :-& ...

2. em nghĩ đồng tính đúng là có 1 phần do gia đình ... nhưng nếu mình biết xác định rõ giwois tính cho mình thì nó khác :p:D cái này em cũng biết lý thuyết và hiện thực là 2 điều hoàn toàn khác nhau .. nhưng mà khi 1 người bị đồng tính thì XH, những người xung quanh phải ngay lập tức làm 1 cái gì đó để "cân bằng" giới tính cho họ .. 8-} .. mà người cần làm điều đó nhất là gia đình , người thân của họ .. :| .. đáng lẽ nếu triệt phá ngay từ đầu nguy cơ đồng tính .. thì mọi chuyện đã khác .. 8-} .. đằng này XH lại tệ nạn đến mức chấp nhận sự đồng tính và thế là như vẽ đường cho hươu chạy .. 8-} .. :| .. 1 loạt các "anh", các "em" của thế kỷ ra đời , phát triển 1 cách rầm rộ .. 8-} .. :-& ... chính việc này mới làm cho em thấy rùng rợn .. :-& .. và em trở nên kinh kinh người đồng tính .. :-& .. :-& .. vì bây h gia đinhf chỉ là một phần nguyên nhần mà nguyên nhân chính là do bản thân họ thích thế .. 8-} .. và thứ 2 là do họ có đk để sống với cái giới tính 2 3- phai nhâpos nháy của mình nên họ không có ý nghĩ là cần phải lấy lại giới tính thật .. 8-} .. :-& .. loạn .. 8-} ... ghê nhất về cái vụ đồng tính này là Thái .. 8-} .. :-& ....

cũng có cảm giác như khi nhận ra ny mình nó cặp với mình mà thực ra đang hú hí với con khác
chán thôi
bỏ
quên đi
sống đẹp
tìm thằng khác
nhưng nếu có thể, cứ bạn bè với nó, giúp đỡ nó
:)
dù gì cũng đã có sự gắn bó mà!

"Con khác" thì còn tức :D như kiểu mình kém cỏi gì con đó (gái với nhau hay có trò ganh ghét) chứ "thằng khác" thì còn dễ chấp nhận hơn í! :D
Nếu người iu tớ mà đồng tính thì tớ sẽ hỏi xem nó có bisexual luôn thể không, cho đỡ phí :p

Thật ra đối với mỗi ng và mỗi trường hợp thường xảy ra 2 trường hợp.
1 là: thôi, nếu như nó đã thế rồi thì còn sao nữa, chia tay chứ chịu gì nổi.
2 là: mặc kệ, tuy là đối với nó dĩ nhiên cũng sẽ có 1 bức màn dựng lên , cứ tưởng tượng bf/gf mình hôn thằng con trai/gái thì đúng là cũng kinh thật. Con gái với nhau thì còn đỡ hơn tẹo, còn con trai thì... :-&

Đấy là từng ng và từng trường hợp. :) về ví dụ bản thân thì xem thử nhá, nếu gf mình là les. thì... sẽ xem gf mình xử sự thế nào đã.
Cũng có thể sẽ cãi nhau, rồi chia tay, nhưng nguyên nhân thì dĩ nhiên ko có ai biết, cùng lắm thì họ sẽ biết là có cãi nhau vì không hợp. Đúng quá còn gì? :D
Mà cũng có thể là.... mặc kệ. Tuy quen mình là để che mắt thiên hạ nhưng tính của nó mình biết, nó là les thì bản thân nó cũng đâu muốn, nó che mắt thiên hạ để mọi ng không nhìn nó với ánh mắt "khinh bỉ". Mình đã yêu nó như thế nào chẳng lẽ mình ko biết, thôi thì tới đâu thì tới. Vẫn duy trì mối quan hệ để che mắt mọi ng, vẫn tiếp tục lo lắng, chăm sóc nó chứ... tuy nhiên về phía tình cảm thì cũng mất nhiều, khó có thể như cũ được.

Hỏi anh một câu được không? Thế nếu "nó" yêu anh không phải để che mắt thiên hạ, mà nó thực có yêu anh, í em là nó yêu cả anh và cả gái nữa. Thì anh làm gì? Ở đây là nó cũng yêu anh và anh cũng yêu nó nhá!

Chị Lan hỏi khó quá b-)

Vấn đề này em không biết gì :D

:D Em Lan làm gì mà hỏi câu khó thế, hix... :(
Thật ra câu hỏi này... xét về 1 khía cạnh nào đó nó giống với câu tình tay 3. Vậy anh chỉ hỏi em Lan hoặc ai khác 1 câu rất đơn giản là nếu ng iu của mình yêu 1 ng khác thì sẽ thế nào? (không phải đồng tính)
Thời phong kiến con gái có thể chấp nhận chế độ chung chồng nhưng thời đại này ko thể, đúng ko nào? Nói 1 cách tức là xã hội tiên tiến hơn nhưng nói cách khác là do con người vốn ích kỉ, không muốn chia sẻ cái có thể giữ riêng cho mình.
Trong trường hợp của Lan nêu, cũng hơi khó, anh chưa rơi vào nên ko thể có câu trả lời chính xác được nhưng chắc có thể dự đoán được :D
Nếu ng iu của anh mà yêu thằng con trai khác thì... chắc chắn kết quả sẽ là chia tay. Lý do: anh không chấp nhận chuyện thua 1 thằng con trai khác như vậy, mà nếu thua thật thì anh sẽ phải tự rút lui (nhưng nếu anh yêu 1 đứa con gái đã có bạn trai thì chuyện lại khác nhá :p - thường thì con trai chắc cũng nhiều đứa vậy) . Còn trong trường hợp này lại khác, nếu ng iu của anh lại thích... 1 con nhỏ con gái khác thì... anh sẽ tìm hiểu xem đối tượng của ng iu anh là ai? như thế nào? có lẽ cái cảm giác của anh khi ng iu của anh yêu 1 ng đồng tính nữa sẽ dễ chịu hơn là yêu 1 ng con trai khác.
Trường hợp này là ng iu của anh thuộc dạng ng bị cuốn hút bởi cả 2 tính cách, gọi là gì ấy nhỉ? :p tự dưng lại quên mất. hì... thế cho nên cũng không thể ép buộc được. Có lẽ lúc ấy sẽ có phương thức dành cho cả 3, mà biết đâu là 4 đấy chứ... :)) Anh tin là vẫn có thể tồn tại những trường hợp như vậy. :)
Tuy nhiên trường hợp ở trên cũng sẽ hơi ít và cũng là như em Lan đã nêu, anh yêu nó, và nó cũng yêu anh (đương nhiên, vì như thế mới gọi là ng iu được :D). Nhưng phải thêm vào tính cách của nó nữa, anh tin là nếu thực sự là ng yêu thì "nó" sẽ có những tính cách nào đấy, suy nghĩ nào đấy, và dĩ nhiên nếu có là đồng tính thì cũng sẽ chọn 1 ng cũng... cá tính không kém. :p
Còn không thì chuyện chắc sẽ xảy ra như cái anh nêu post trên, chia tay, xong phim. Vì như trước, cùng trong 1 trường hợp, anh đã đưa ra 2 cách xử sự khác nhau. Một: chia tay, coi như không quen biết. Hai: chia tay nhưng vẫn giữ liên lạc, vẫn quan tâm, vẫn chăm sóc... nhưng lại với 1 cương vị khác. ;)

Back
Bên trên