Nếu người iu bạn bị đồng tính thì sao ^^

nói xong, nếu la` người bình thường nó sẽ phát hoảng lên, và nó sẽ khóc như mưa, và chiện zi` đó...tự nghĩ típ

Rồi nó bỏ ngay, hoặc cố theo, cố đấm ăn.. đấm :|

Ko đọc topic từ đầu, ko biết h đã đi đến đâu, chỉ xin kể 1 câu chuyện nhỏ, có thật, cũng hay hay. Có thằng bạn, yêu 1 con bị les, biết đc thế chú cũng shok lắm. Thế là 2 đứa nó nói chuyện thẳng thắn với nhau, mới biết là con này bị les do hoàn cảnh, chơi với những đứa bạn ở lycée ko đc lành mạnh lắm, nên mới đâm ra thế. Thằng này ko thể để mất ng yêu, nên quyết định tìm kiếm học bổng cho cả 2, với mục tiêu đưa nhau ra nước ngoài, cách li con này, đưa về trạng thái cân bằng ban đầu. giờ thì cả 2 đứa đã ở Hà Lan, yêu nhau điên cuồng, thỉnh thoảng nói chuyện còn trêu nhau nữa chứ. Vậy thôi, yêu nhau thật sự thì ko đơn giản đầu hàng hoàn cảnh, nhỉ.

"Chữa" được là hi hữu thoai. Nếu không phải do hoàn cảnh thì sao? Nếu không thay đổi được thì sao?

Chị Lan bi kịch hóa quá, em thì thấy nên lạc quan một chút, nhất là trong những trường hợp ko thể tuyệt vọng hơn được nữa!

Đây nè, đang ở trong 1 cái tình trạng khốn kiếp ko thể tệ hơn được nữa nè. Tự nhiên trong lúc tuyệt vọng nhất thì thấy rất là rõ ràng í, là phải làm như thế, như thế là đúng, không thể để như thế,... có thể anh hay người ta sẽ thấy là nó sai lầm ghê gớm, sẽ cười chê, nhưng tình cảm của em dành cho anh mạnh hơn những cảm xúc nhất thời, mạnh hơn những cơn nóng giận của em, mạnh hơn lòng tự ái của em, mạnh hơn em, chắc thế :D cho đến khi em thay đổi.

Em không phải người hay hứa hẹn đâu, vì em chỉ giữ lời trong điều kiện nhất định :p nhưng em sẽ còn theo anh mãi :*

Tấn Thành đã viết:
Ko đọc topic từ đầu, ko biết h đã đi đến đâu, chỉ xin kể 1 câu chuyện nhỏ, có thật, cũng hay hay. Có thằng bạn, yêu 1 con bị les, biết đc thế chú cũng shok lắm. Thế là 2 đứa nó nói chuyện thẳng thắn với nhau, mới biết là con này bị les do hoàn cảnh, chơi với những đứa bạn ở lycée ko đc lành mạnh lắm, nên mới đâm ra thế. Thằng này ko thể để mất ng yêu, nên quyết định tìm kiếm học bổng cho cả 2, với mục tiêu đưa nhau ra nước ngoài, cách li con này, đưa về trạng thái cân bằng ban đầu. giờ thì cả 2 đứa đã ở Hà Lan, yêu nhau điên cuồng, thỉnh thoảng nói chuyện còn trêu nhau nữa chứ. Vậy thôi, yêu nhau thật sự thì ko đơn giản đầu hàng hoàn cảnh, nhỉ.
------------> cái này chắc gọi là sức mạnh của tình yêu

nói thực, ngoài miệng nói là có thể tha thứ, thế nhưng có mấy ai làm được. Chỉ nghĩ đến việc nó cùng 1 thằng nam khác.... :D là nổi cả da người!
( em ko say)!

Tha thứ.. cái đó khó nói lắm.. như là quên, như là iu, mờ mịt, khó hiểu,.. Vừa xem Perhaps love :x hay dã man.. chả biết nói sao nữa :p Vốn dốt văn mà :D Chừng nào tha thứ được, thì sẽ tha thứ, không biết nữa, tùy hoàn cảnh, không phải là chuyện dễ dàng nói là được. Chẹp.

Nếu người yêu bị đồng tính thì chỉ có cách bỏ đi thôi, cố làm gì khi người ta không yêu mình hay nói cách khác là không thể yêu mình (vì có cảm xúc gì đâu mà yêu :)))

Có cảm xúc cũng không hẳn đã yêu nữa. Chẹp. Có yêu nữa thì đã sao chứ? Như người đồng tính nè, yêu thì có, mà còn nhiều cái cản trở, có khi lại chẳng thành gì, không đến chung kết chẳng hạn :-< Thấy họ đáng thương sao đó, lại hơi ghen tị nữa :p

Đinh Tường Lan đã viết:
Có cảm xúc cũng không hẳn đã yêu nữa. Chẹp. Có yêu nữa thì đã sao chứ? Như người đồng tính nè, yêu thì có, mà còn nhiều cái cản trở, có khi lại chẳng thành gì, không đến chung kết chẳng hạn :-< Thấy họ đáng thương sao đó, lại hơi ghen tị nữa :p

Cảm xúc ở đây là cảm xúc tình yêu ấy chứ.

Đáng thương cho họ vì họ không thể yêu nồng nhiệt người khác giới như ta sao...??? Có thật họ nghĩ họ đáng thương không? Họ cũng là người, họ cũng có cảm xúc, họ cũng vui giống ta, chỉ có điều cảm xúc của họ không hướng giống chúng ta thôi, nhưng họ vẫn sống vui vẻ đó thôi? Đáng thương là dành cho ai không thể có cảm xúc yêu thương mà thôi. Có rất nhiều bộ phim nói về người đồng tính mà họ có sao đâu, chẳng khác chúng ta: Bridget John's diary, Philadenphia... Cứ vui đi, có ghen tỵ thì cũng luôn nhìn đó mà phấn đấu để họ ghen tỵ với ta ấy chứ :D

wa đi đến đâu cũng gạp bạn Mai Anh nhỉ !
Mình nghĩ ! nếu mình là bạn của người bị đồng tính ây thì minh nên tâm sự với bạn ây và tìm hiệu xem bạn ấy bị đồng tính khi nào ? Và từ đó mình có thể gỡ rối lòng người ấy và mình hy vọng người ấy sẽ trỡ về với thực tại .

Back
Bên trên