Nếu là bộ trưởng bộ giáo dục, bạn sẽ làm gì?

Đoàn Duy đã viết:
Thằng PAQ làm tao bức xúc rồi đấy , mày không thấy tao gào khản giọng trong Topic lớp mình là : Mỗi bài đều phải trên hai dòng và có nội dung tử tế . Câu ở đâu cũng được nhưng không được bậy vào topic của lớp , ok ?????? " Cái gì của mình cũng phải là số 1 " ( Tạm trích một câu của MR .Sơn).
Lâu lâu mới thấy ông ngoại phát ngôn ra một câu...được!
Cái gì của mình cũng phải là số dzách! Kể cả là số 13 :D

Tớ ko hề thích những người bảo :"nói làm gì, có làm được gì đâu".Lãnh đạm.Vô tâm.Nói để mà thấy, để mà nghe, để mà hiểu,để tìm ra con đường, sau này còn có ý thức mà thay đổi, mà sửa chữa.
Nhưng nói vậy thì cũng ko nên nói lung tung, nói quá nhiều, nói vớ vẩn.

Tớ ko hề thích những người bảo :"nói làm gì, có làm được gì đâu".Lãnh đạm.Vô tâm.Nói để mà thấy, để mà nghe, để mà hiểu,để tìm ra con đường, sau này còn có ý thức mà thay đổi, mà sửa chữa.

Tớ ko hề thích những người bảo :"nói làm gì, có làm được gì đâu"
Nhưng nói vậy thì cũng ko nên nói lung tung, nói quá nhiều, nói vớ vẩn.
--------------------------------------------------
Sorry đồng bào em ko bao giờ phát biểu nhạt nhẽo thế này

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người lại nói về cái vớ vẩn gì thế , biết rằng nói ra cũng chẳng để làm gì , nói lung tung ... nhưng giúp giải tỏa bớt đầu óc , cho đỡ bị stress , với lại dân mình hay có thói wen chê bai mãi mà ko sửa được !

hix hix, topic này lâu lắm rùi nhảy, thấy lại chắc hay ho ;)
0407 chẳng còn mấy topic kiểu này :(

Để tớ nói đã, nếu là BỘ TRƯỞNG BỘ GIÁO DỤC, tớ sẽ có thể đưa con tớ đi học ở nơi tốt nhất, để sau này, nó về cùng mẹ thay đổi hệ thống Giáo dục ĐẤT NƯỚC :|

Thế mà cũng nói :)) là bộ trưởng giáo dục thì đóng cửa tất cả các trường học :)):)) sa thải tất cả các giáo viên :)):)):)):)) chuyển hết thành công viên :)):)) lùm cây bụi cỏ thật nhiều cho thanh niên trai gái sử dụng :)):))

Đồ ngốc, thế thì sau này VN sẽ thành cái j??? >_<

Hơ, đơn giản là như vậy thôi sao??? ôi, đau đớn :(( :))

Thôi, các bạn nghiêm túc nhá, ko vớ vẩn, quay về chủ đề, trả lời lịch sự, ko mai tớ mời bác Bộ trưởng lên đây thưởng thức b-)

Phạm Hải Nam đã viết:
Thế mà cũng nói :)) là bộ trưởng giáo dục thì đóng cửa tất cả các trường học :)):)) sa thải tất cả các giáo viên :)):)):)):)) chuyển hết thành công viên :)):)) lùm cây bụi cỏ thật nhiều cho thanh niên trai gái sử dụng :)):))
đúng là thằng Nam bệnh
Nếu là bộ trưởng thì điều đầu tiên mình làm là:
-Sửa lại toàn bộ SGK ,giảm tải theo khả năng của teen,tất nhiên ko quá dễ rùi
-Cải biên lại 1 số môn:
+tin:ko cho học Pascal gì sất mà thay vào đó học và mạng.Cái đó hấp dẫn hơn nhìu
+Bổ sung thêm môn hát nhạc vào chương trình,lơp 12 thì bỏ
+TD:cho học các môn thể thao.Đứa nào thích đá bóng thì cho đá bóng,bóng rổ thì bóng rổ...
+Văn:cho học nhiều tác phẩm văn học nước ngoài dạng kinh điểm như kiể như Phantom of the opera...kiểm tra và thi có lẫn cả TP nước ngoài lẫn VN
+TA:cho học thêm nhiều kĩ năng nữa ngoài ngữ pháp ra
Nói chung là:cải tạo lại hầu như toàn bộ.Đã ko làm thì thôi,đã làm là phải đến nơi đến chốn

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói một cách đơn giản, là thay đôi tất. Chưa thấy cái gì hợp lí trong nền GD nước nhà. Nhưng nói thật, nếu làm BTGD, có muốn cũng ko sửa được. Biết bao ông cố rồi, nhưng ko làm thế, Bộ GD ăn gió qua ngày chác.

Nguyễn Thế Quang đã viết:
Nói một cách đơn giản, là thay đôi tất. Chưa thấy cái gì hợp lí trong nền GD nước nhà. Nhưng nói thật, nếu làm BTGD, có muốn cũng ko sửa được. Biết bao ông cố rồi, nhưng ko làm thế, Bộ GD ăn gió qua ngày chác.
Quang có hơi hương thành bộ trưởng GD tương lai đấy, thấu hiểu các bậc xiền bối :)):))
Thay đổi đâu phải ngày 1 ngày 2, nền GD của VN còn non trẻ, hiện giờ chẳng phải đang đổi thay đó sao :)

Đổi thế nào, mà Sinh học 3 tiết 1 tuần như hồi mình cấp 2. Cặp học sinh luôn >> 3,4 kg.

Em mà làm bộ trg, em sẽ cho bọn học sinh thi đúng vào ngày nào nóng nhất, nắng nhất. Mình vất vả đi thi thế, k có lí j` mà thế hệ sau này " ngồi mát ăn bát vàng":p, như thế là bất công:nono:<riêng con em, em chạy cho vào trg ams>:))<j/k:p>

Nguyễn Thanh Huyền đã viết:
Em mà làm bộ trg, em sẽ cho bọn học sinh thi đúng vào ngày nào nóng nhất, nắng nhất. Mình vất vả đi thi thế, k có lí j` mà thế hệ sau này " ngồi mát ăn bát vàng":p, như thế là bất công:nono:<riêng con em, em chạy cho vào trg ams>:))<j/k:p>
tư tưởng này ích kỉ quá:D Người ta bảo:"Hi sinh đời bố củng có đời con" thìa mà ở đây lại có 1 luồng tư tưởng thìa này thì...

Mai Thành Sơn đã viết:
đúng là thằng Nam bệnh
Nếu là bộ trưởng thì điều đầu tiên mình làm là:
-Sửa lại toàn bộ SGK ,giảm tải theo khả năng của teen,tất nhiên ko quá dễ rùi
-Cải biên lại 1 số môn:
+tin:ko cho học Pascal gì sất mà thay vào đó học và mạng.Cái đó hấp dẫn hơn nhìu
+Bổ sung thêm môn hát nhạc vào chương trình,lơp 12 thì bỏ
+TD:cho học các môn thể thao.Đứa nào thích đá bóng thì cho đá bóng,bóng rổ thì bóng rổ...
+Văn:cho học nhiều tác phẩm văn học nước ngoài dạng kinh điểm như kiể như Phantom of the opera...kiểm tra và thi có lẫn cả TP nước ngoài lẫn VN
+TA:cho học thêm nhiều kĩ năng nữa ngoài ngữ pháp ra
Nói chung là:cải tạo lại hầu như toàn bộ.Đã ko làm thì thôi,đã làm là phải đến nơi đến chốn
thôi anh Sơn ạ
Cải cách như anh thì em ko dám đi học nữa
Văn em học khổ lắm rồi giờ thêm văn học nước ngoài nữa thì em chịu
Thêm môn hát nhạc vào chả để làm gì
Nói chung là nên giảm tải ko nên thêm những cái ko cần thiết mà sau khi thi xong là hs quên ngay

:)), xin thề rằng hỏi kiến thức Sinh, Sử, ĐỊa từ hồi lớp 1 đến giờ, tui chả nhớ được cái gì. Thế mà vẫn phải học để mà có điểm, chán. Mà có ai cần quan tâm cái loài tảo biển nó như thế nào chứ?

Phạm Hoàng Long đã viết:
thôi anh Sơn ạ
Cải cách như anh thì em ko dám đi học nữa
Văn em học khổ lắm rồi giờ thêm văn học nước ngoài nữa thì em chịu
Thêm môn hát nhạc vào chả để làm gì
Nói chung là nên giảm tải ko nên thêm những cái ko cần thiết mà sau khi thi xong là hs quên ngay
hợp lí quá còn gì.
về Văn:học TP VH nước ngoài nên chọn những TP ko đến nõi quá khó hiểu,nên xóa bớt những bài Văn thơ chữ Hán hay Nôm gì vãi khó hiểu mà vẫn pải học thuộc cỡ như:Văn tế nghĩa sĩ Cần Giuộc...:D
về nhạc:cái này chỉ là môn giải trí thôi.Ko phải học đọc nhạc như các em mẫu giáo mà là học nhạc cụ tùy chọn nhưng cái này có lẽ hơi thừa thãi thì phải?:D
một số môn vãi khó hiẻu như Sinh trở lên nên giảm tải nhiều nhất:D

Back
Bên trên