Nếu là bộ trưởng bộ giáo dục, bạn sẽ làm gì?

Ái chà, lý do của các ý kiến sáng suốt này là vì đây đều là các học sinh
Chứ nếu đã là bôh trưởng bộ giáo dục -> Quyền lợi + nghĩa vụ của ta-ông/bà bộ trưởng-không còn liên quan nhiều tới lũ học sinh kia -> với đà tâm lý đó, ối người còn đặt ra nhiều luật còn oái oăm hơn với suy nghĩ "Ngày xưa mình chịu cực mà thành người, Tụi nó chịu cực như mình mới nên người được" . Đúng không ?

Chắc gì đã như thế cơ chứ bởi vì đây là giả thiết " nếu " cơ mà. Chính vì là nếu nên mọi người mới góp ý kiến như thế.
Với lại nếu tớ là bộ trưởng bộ giáo dục thì tớ sẽ cố gắng tiếp thu những cách học có ích của nước ngoài và thay đổi như thế nào đó cho phù hợp để học sinh đi học không còn cảm thấy nặng nề và vẫn tiếp thu bài được. Bởi vì mình đã trải qua như thế rồi thì phải làm gì có ích cho đời sau chứ, chẳng nhẽ lại để bọn nó cũng phải như mình: ngồi ước mong 1 ngày sẽ trở thành bộ trưởng bộ giáo dục.

oh oh, dù sau này mình có cải cách tiến bộ như thế nào đi chăng nữa thì cái lũ quỷ sứ ấy nó cũng lại "ước gì tao làm bộ trưởng bộ giáo dục", roi "ước gì tao làm thủ tướng", có đứa còn "ước gì tao làm tổng thống" ấy chứ
(Mà hình như mình đang như thế)

Chắc gì như thế , nếu mình cải cách hợp lý quá thì bọn học sinh bớt khổ => phục bộ giáo dục => ham mộ mình , hehe .

Khó đáy, sức mình có một hai, tụi nó có trăm nghìn cái mồm, đấu thế qué nào lại

Vâng, anh Duy nhà lý 2 đã tỏ rõ tố chất liều + tự tin quá mức. Một đề cử cho Đoàn Duy.
Bốp bốp bốp !!!!!!!!!!!

Công nhận là tui liều nhưng cvuxng không đến mức tự tin quá mức đâu , đối xử với ai thế nào sẽ được đối xử tương tự , bọn học sinh cũng là người mà .

Chưa chắc chưa chắc!!!
Tụi học sinh là lũ quỷ sứ cơ mà ( Trừ một số , trong số đó có mình )

Haha , Quân lý 2 mà là quỷ sứ thì cả trường là thể loại gì chứ , thôi stop câu bài tại đây nhé , mọi người tiếp tục đi , nhưng mà cái topic này cũng sắp bị biến thành chi nhánh của topic câu bài rồi ,đáng tiếc .

Em nói một câu bác Duy cũng trả một câu.
Em cùng lắm là câu ngang bác thồi
Và để topic khá thú vị này không bị loãng như topic của 10ly2. em se rut lui truoc

****** thằng Quân đấy dám chửi topic lớp mình à bố oánh chít bi rờ :))

Thằng Bảo này nói đúng! Tao với mày "hội đồng" Phùng Anh Quân nhá, lâu lắm rồi tao chưa đánh đứa nào, có đánh toàn đánh con em họ tao thôi à!

Hồ Bích Ngọc đã viết:
Thằng Bảo này nói đúng! Tao với mày "hội đồng" Phùng Anh Quân nhá, lâu lắm rồi tao chưa đánh đứa nào, có đánh toàn đánh con em họ tao thôi à!
Ngọc ơi bạo lực quá,
Mà với tốc độ câu câu của chúng nó thì sớm muộn topic lớp mình cũng thành topic của tụi lớp Sinh thôi

Thế thì phải câu lại chứ, mặt khác phải sang bên lớp nó câu bài cho topic lớp nó thành topic lớp mình, há há!

Chí lý chí lý
Thê nhưng câu nhiều quá tớ bị trử điểm thì sao ?
Ngọc xui dại đấy nhé
Sau bài này tớ sẽ được 150 bài, để kỉ niêm, tôi sẽ đi học bài đây

Thằng PAQ làm tao bức xúc rồi đấy , mày không thấy tao gào khản giọng trong Topic lớp mình là : Mỗi bài đều phải trên hai dòng và có nội dung tử tế . Câu ở đâu cũng được nhưng không được bậy vào topic của lớp , ok ?????? " Cái gì của mình cũng phải là số 1 " ( Tạm trích một câu của MR .Sơn).

Em chả hiểu ý bác Duy thế nào cả. Đây đâu phải topic lớp mình, do lớp Văn lập mừ

Lý 2 câu nhiều thế , mod del bài hết bi giờ , nếu tôi là bộ trưởng bộ giáo dục tôi sẽ cải cách cho chương trình học ngày càng nặng , tăng số ngày học , tiết học , số tiết lý thuyết , thi cử suốt ngày cho hết chơi bởi vì mình chỉ được làm vài năm tội gì ko hành hạ bọn học sinh cho bõ ghét ( dám lập tôpic đểu cáng thế này cơ mà )

Trời ơi, chết mất, làm sao ở trên đời này lại có người độc ác và tàn nhẫn như thế cơ chứ. Bộ trưởng bộ giáo dục kiểu thế thì hoc sinh chết hết à? Đấy là kiểu trả thù học sinh chứ không phải là cải cách giáo dục nữa, mong là sẽ không có ai như ấy làm bộ trưởng.

Tớ tưởng topic này đã được lập 1 lần và cuối cùng là sự thể chẳng đi đến đâu cả:??(Tết nhất,bàn mấy chiện này làm gì,vừa đau đầu mà cũng chẳng làm được rì cho đời.Mình cứ bàn cho lắm,cứ ý kiến ý cọt này nọ,nhưng rùi có ai nghe,có ai thực hiện đâu???????

Back
Bên trên