Nếu là bộ trưởng bộ giáo dục, bạn sẽ làm gì?

nếu là bộ trưởng bộ GD, tui sẽ cho toàn thể học sinh VN nghỉ học ;)

Cho học sinh nghỉ học xong thì bộ trưởng bộ GD cũng được cho về nghỉ luôn :))

Nếu là bộ trg? bộ GD tớ sẽ chọn mấy đứa bạn thân làm thứ trg? trợ giúp cho mình để bọn nó ko tố cáo mình, sau đó mình muốn làm j` thì làm ! Lúc đó mình sẽ thành bộ trg? "bộ lưu manh", nhỉ...

Lê Vân Hương đã viết:
Nếu là bộ trg? bộ GD tớ sẽ chọn mấy đứa bạn thân làm thứ trg? trợ giúp cho mình để bọn nó ko tố cáo mình, sau đó mình muốn làm j` thì làm ! Lúc đó mình sẽ thành bộ trg? "bộ lưu manh", nhỉ...
tư tưởng kiểu này thì khó tiến bộ rùi
Làm bộ trưởng thì việc đầu tiên là hủy bỏ việc tập quân sự.Nếu có tập thì chỉ trong vòng 1 ngày thui chứ kéo dài cả tuần thì ai mà chịu dc?

Ai bảo là tập quân sự ko cần thiết, mà thử hỏi tập quân sự trg 1 ngày thì tập đc cái đek j`, hay là đến khai mạc phát rùi bế mạc luôn, nhanh gọn trg 1 buổi ( chứ chả cần đến 1 ngày )!!!!!

nói là tập 1 ngày để cho nó có nhưng thực chất là đêk muốn tập,có thế mà ko hỉu:))

Thu tiền nhà giàu cho con em nhà nghèo đi du học! Một bộ trưởng nên làm thế!

Vậy còn con nhà trung bình thì sao?....với lại nhà giàu chỉ chiếm 1 phần nhỏ trong dân, làm sao đủ chi cho tất cả! (họ mà chịu thì tui đi đầu xuống đất luôn).....nếu là bộ trưởng thì việc đầu tiên là tui sẽ nhắm tới chức thủ tướng mà tiến !hehe!

thu tiền cho con em nhà nghèo du học thì con em nhà giàu ở nhà chăn vịt à, hehe, các bạn giàu trí tưởng tượng ghê :D

Đào tạo ra nhiều học sinh giỏi hơn mình để lên làm các bộ trưởng :D.

ờ , nh rồi có ở VN hưởng cái mức lương nhà nước của mình ko !? Hay là lướt ra nước ngoài sống hết !! Làm trong nước thì chỉ có đi tham ô thôi :)) !!

mọi người cứ làm như bộ trưởng bộ gd học giỏi lắm í, kô được làm chức nào kiếm được khá hơn thì mới đi làm ở bộ gd, cú quá tra tấn con em ................. cứ phắn ra nước ngoài là sướng hết, ngay cả khi phải rửa bát thuê để đi học...:))

Trần Xuân Bách đã viết:
Vậy còn con nhà trung bình thì sao?....với lại nhà giàu chỉ chiếm 1 phần nhỏ trong dân, làm sao đủ chi cho tất cả! (họ mà chịu thì tui đi đầu xuống đất luôn).....nếu là bộ trưởng thì việc đầu tiên là tui sẽ nhắm tới chức thủ tướng mà tiến !hehe!
Bộ trưởng bộ Quốc Phòng may ra mới leo lên được thủ tưởng :)) chú này xem lắm phim tranh cử quá :)):))
Nếu là em thì chắc là phổ cập Đại học luôn :)) học sinh càng khoái :)):))

Ê này, tuy bộ trưởng GD ko nắm binh quyền trong tay nhưng họ lại nắm cuộc đời của tất cả con cháu của ông thủ tướng cũng như mọi ông bộ trưởng khác!!!! Có lẽ như vậy là quá đủ rồi nhỉ?

Em ko thích làm bộ trưởng bộ giáo dục đâu, làm con ông ý còn coi đc :D

Làm con bòn rút tiền hộ bố :D

Em tham gia voi'.
Neu' duoc lam` b.o truo?ng b.o giao' du.c thi` em se~ cho ho.c sinh chi? phai? ho.c 1 tuan` 3 buoi? tren lo'p, 3 buoi? di thu.c hanh`khao? sat' ngoai` xa~ ho.i.
1 thang' ho.c sinh duo.c to? chuc' giao luu, sinh hoa.t, le~ ho.i 1 lan`....

Trần Xuân Bách đã viết:
Ê này, tuy bộ trưởng GD ko nắm binh quyền trong tay nhưng họ lại nắm cuộc đời của tất cả con cháu của ông thủ tướng cũng như mọi ông bộ trưởng khác!!!! Có lẽ như vậy là quá đủ rồi nhỉ?
con cháu ông thủ tướng thì ko do ông bộ trưởng GD quyết định, ông này định có "âm mưu" ji` thi` đi ma cao luôn b-(b-(b-( bật à ???
Trước tiên là nếu được thì cho học sinh cấp 3 học 1 tuần 5 buổi thôi, 2 buổi T7 + CN nghỉ ngơi chứ B-)
Còn các ngày con` lại học 5 tiết, chứ đừng có ngày 3 tiết, ngày 4 ngày 5 tiết, thà tất cả 5 rồi tèo nghỉ 2 ngày mới thik (tuy nhiên, cái này đỡ mệt, nhưng phải là phụ huynh dễ tính mới thik, :D T7 xin đi chơi :D cả ngày, nhòe :D:)

Back
Bên trên