Nếu là bộ trưởng bộ giáo dục, bạn sẽ làm gì?

Vũ Minh Tân
(Warateens)

Nếu iem là bộ trưởng bộ giáo dục, iem sẽ cho thay đổi toàn bộ cái cách học chay, học vẹt, học toàn lý thuyết như bây giờ.
Làm gì có chuyện cứ có học sinh đi thi quốc tế là chết ở khâu thực hành là sao?
Thế bao nhiêu tiền toàn để nuôi cái má phính của "một số người" thế à?

He he, nếu em là bộ trưởng bộ giáo dục thì đố em làm được thế đấy:D Không đễ đâu:D

Người của bộ mà vào thăm quan HAO thì cái topic này sẽ đưa cả trường xuống địa ngục đấy .

Thời buổi kinh tế thị trường như thía này thì lo mấy cái đấy làm zeeeeeeeee!!

Nếu làm bộ trưởng giáo dục , chắc chắn sẽ phải cắt chức mấy ông ăn ko ngồi rồi đi!

Ai đời mới nứt mắt ra đã bắt HS học triết rùi là tư tưởng HCM ! :((
Loạn loạn loạn mất roai```````````````

Mấy ông trên bộ tiến hành cải cách lên xuống mà cuối cùng cũng chẳng ra thể thống gì cả , học sinh thì ngày càng phải học nhiều hơn mà vẫn đặc lý thuyết , có mấy cái chính sách đúng thì lại gặp trục trặc do quá trình chuyển đổi chưa được chuẩn bị , chán quá .

uh - tốt nhất là ăn nói cẩn thận đê !!!
nói chung là nếu có bức xúc việc học trên lớp thì ko nên bô bô hết lên đây ( lỡ có đứa nào trong trường là con cháu bộ trưởng bộ giáo dục lên HAO thì die !! )
Còn về việc muốn thực hành nhiều hơn việc học lý thuyết thì trên hết là tài chính ko đủ - ở VN này có biết bao nhiêu là trường , thậm chí là ở các vùng quê cũng có khá nhiều - vậy làm sao đáp ứng hết đc tất cả - dù có nhiều bất cập nh ko thể vơ đũa cả nắm đc !!
mà nếu có muốn thay đổi thì phải cải tổ lại hết từ đầu - đâu phải là dễ !!!
Oài - nói chung là cứ lo học cho tốt đi đã !! với nền GD như hiện nay - VN vẫn đạt đc rất nhiều giải quốc tế đó thôi - và tất nhiên với thời gian nó sẽ được làm cho tốt hơn !!! :cool:

Kinh quá , thằng TD yêu nước thật , đáng học tập , nhưng mà việc cải tổ lại bộ giáo dục từ đầu đến cuối thì phải đến thế hệ chúng ta trưởng thành thì may ra làm được . Tóm lại bây giờ cứ ngồi ôm mớ lý thuyết chi thật tốt đã , muốn thực hành tốt thì lý thuyết phải giỏi .

các bạn sợ gì chứ nhỉ? Mấy giờ rồi mà còn sợ nhứng cái đấy nhể? Tự do dân chủ, thích nói gì mà chẳng được. với cả, đây là NẾU chứ có phải thật mầ đâu mà lo cơ chứ, xời, ....Nếu tớ mà làm cái chức to tát ý, tớ sẽ thay đổi cách học chứ sao, chán lắm roài. nhưng khó đấy, tại làm rì có xiền....

Hì , nếu tớ là bộ trưởng bộ giáo dục thì cứ tranh thủ ăn càng dày cáng tốt :D cho bọn học sinh nó chết . BIết làm bộ trưởng được mấy năm , thôi thì cứ ăn cái đã . Đấy đấy , tình trạng chung nó là như thía đấy .

Cứ nghĩ như Hoa thì VN dek có thằng nào lên nổi đại học :))

nói thì dễ chứ làm cũng khó lắm, với tình hình nhân lực với tài chính của VN hiện giờ thì cái giờ cũng cần có thời gian chứ bụp 1 cái đố làm nổi T_T

oái, bó tay với suy nghĩ sâu xa của bạn hoa
nếu em làm bộ trưởng bộ giáo dục, chắc chắn sẽ cải thiệt cách học văn của các lớp tự nhiên :(

Nguyễn Thế Duy đã viết:
uh - tốt nhất là ăn nói cẩn thận đê !!!
nói chung là nếu có bức xúc việc học trên lớp thì ko nên bô bô hết lên đây ( lỡ có đứa nào trong trường là con cháu bộ trưởng bộ giáo dục lên HAO thì die !! )
Còn về việc muốn thực hành nhiều hơn việc học lý thuyết thì trên hết là tài chính ko đủ - ở VN này có biết bao nhiêu là trường , thậm chí là ở các vùng quê cũng có khá nhiều - vậy làm sao đáp ứng hết đc tất cả - dù có nhiều bất cập nh ko thể vơ đũa cả nắm đc !!
mà nếu có muốn thay đổi thì phải cải tổ lại hết từ đầu - đâu phải là dễ !!!
Oài - nói chung là cứ lo học cho tốt đi đã !! với nền GD như hiện nay - VN vẫn đạt đc rất nhiều giải quốc tế đó thôi - và tất nhiên với thời gian nó sẽ được làm cho tốt hơn !!! :cool:

Rất tiếc mấy cái giải quốc tế đó là do học sinh châu âu + châu mỹ ko thèm đi thi thoai!!!!
Nói thế cũng ko phủ định HS mình giỏi nhưng .. thử hỏi nc' mình đă có ai đc giai Nobel chưa?????????? :-s
Buồn thật!!!
Tư chất thì okie nhưng..... cách dạy thì ko okie chút nào!!

Lê Thu Phương đã viết:
các bạn sợ gì chứ nhỉ? Mấy giờ rồi mà còn sợ nhứng cái đấy nhể? Tự do dân chủ, thích nói gì mà chẳng được. với cả, đây là NẾU chứ có phải thật mầ đâu mà lo cơ chứ, xời, ....Nếu tớ mà làm cái chức to tát ý, tớ sẽ thay đổi cách học chứ sao, chán lắm roài. nhưng khó đấy, tại làm rì có xiền....

.... xiền thì vẫn có đấy ( VN là 1 trong những nc' đc nhận trợ cấp lớn nhất thế giới mà!) ... các ông ý vẫn lĩnh đều đều nhưng.....trả bít xiền chui đi đâu hết!! Xiền ơi ... mày ở đâu...? :D ^_________^

nếu iem mà là b độ trưởng thì đã không có chuyện học như bây giờ

Nếu em là bộ trương bộ giáo duc em sẽ cho hs việt nam đi học cứ 7 tuần lại nghỉ 2 tuần..noel và tết đc nghi 2 tuần =>như tây lun.....
Nhưng mà thực tế mà nói thì làm sao em thành bộ trưởng bộ giáo dục đc..nói để mà nói thui

Oài, xét cho cùng chỉ có học sinh mới biết cuộc sống của học sinh ra sao, còn mấy ông lãnh đạo giáo dẹc gì gì thỉnh thoảng cũng cho người xuống xem xét gọi là có nhưng rồi chả có gì thay đổi theo chiều hướng sáng sủa hơn cả [-x. Ko bít mấy ông làm những gì nhưng tình hình giáo dục VN bây giờ đã nói lên hết rồi [-x

Hi, em mà là bộ trưởng, em sẽ đề ra nội qui thế này:

1- Nghiêm cấm học sinh/sinh viên bàn tán, ca cẩm, than thở, khiếu nại về những qui định của bộ.
2- Bộ trưởng luôn đúng.
3- Nếu thấy bộ trưởng sai, hoặc muốn khiếu nại, xem điều 1 + 2.

:p

Đùa một chút :D Nhưng nói chung, mọi người "nếu...thì..." làm gì cho mỏi tay type, chưa (chứ không phải "không") thay đổi được gì :) Cứ làm học sinh cho tốt đã, rồi sau đó làm bộ trưởng bộ GD sau :D

vớ vỉn quá, tự nhiên đẻ ra cái topic vô nghĩa này
nếu : đk loại 2 ----> nghỉ cho nó khỏe , đừng có mà mơ làm bộ trưởng nữa

Back
Bên trên