Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

Nguyen Tuan Dung
(nguyentuandung)

Ngồi chờ kết quả thấy lo quá, mấy bạn apply qua bọn dịch vụ đã có kết quả, chắc là mình trượt hết rồi nên mãi chưa thấy trường nào báo. :((

Mọi người năm nay ai được nhận vào trường nào lên đây thông tin cho anh em đi, để chúng tớ chúc mừng cho, với lại để các anh chị năm trên còn đến mà đón tiếp chứ!!!

Mặc dù các trường đều nói là 1/4 mới có kết quả, nhưng thật sự tớ thấy đã nhiều người có kết quả mà không phải là ED hay EA đâu? có đúng vậy không?

Ặc ặc ko hiểu j luôn :)) Trường nào là thế nào ? Apply vào đâu ? Chú nói thế này thi ai mà hiểu được gì mà trả lời chứ ! :))

Nguyen Tuan Dung đã viết:
Ngồi chờ kết quả thấy lo quá, mấy bạn apply qua bọn dịch vụ đã có kết quả, chắc là mình trượt hết rồi nên mãi chưa thấy trường nào báo. :((

Mọi người năm nay ai được nhận vào trường nào lên đây thông tin cho anh em đi, để chúng tớ chúc mừng cho, với lại để các anh chị năm trên còn đến mà đón tiếp chứ!!!

Mặc dù các trường đều nói là 1/4 mới có kết quả, nhưng thật sự tớ thấy đã nhiều người có kết quả mà không phải là ED hay EA đâu? có đúng vậy không?
Hầu hết các trường đang làm tentative final decisions, tầm 1-2 tuần nữa là biết kết quả.
1) Wesleyan University:
Đầu tháng 2 có thông báo về ai đỗ vào vòng interview. Đến khoảng cuối tháng 3 có kết quá. Acceptee: chuyển phát nhanh Fedex. Rejectee: snail mail and email one week later.

2) Mount Holyoke College:
Khoảng 20-25 tháng 3 có kết quả. Ko email. Chuyển phát nhanh DHL.

3) Smith College:
Check online. Tuần cuối của tháng 3.

4) Oberlin College:
Tầm tuần thứ 2-3 của tháng 3. Email trước.

5) Hamilton College:
Check online ở myhamilton đầu tuần cuối của tháng 3. Thư Priority.

6) Grinnell College:
Check online ở pioneerweb. Thư Priority.

7) Carleton College:
Chuyển phát nhanh. Tầm 20-25 tháng 3.

8) Massachusetts Institute of Technology
Dự kiến ngày gửi: 11-3
Nhận: DHL, phong bì cỡ to
Từ chối: thư thường, phong bì cỡ thường

9) Lafayette College:
Tầm 10-15 tháng 3 là biết ai đỗ. Email và thư Priority. Also, theo admission buddy program, mình sẽ email những bạn được nhận năm nay.

Nguồn: http://www.vietabroader.org/forum/index.php?act=ST&f=5&t=755&s=
Ngoài ra, năm nay, Wabash, WPI đã có acceptance decision gửi đến cho acceptees. Chúc các em may mắn. Chỉ 1-2 tuần nữa thôi, cố gắng đợi nốt ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
to em Dũng, tiện đây cho chị hỏi 1 chút về cách thức apply vào đại học qua dịch vụ. Có thể cho chị biết họ hỗ trợ mình được những phần nào và thường là mình chọn trường hay họ đã liên lạc sẵn 1 số trường rồi. :) thanks

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
to em Dũng, tiện đây cho chị hỏi 1 chút về cách thức apply vào đại học qua dịch vụ. Có thể cho chị biết họ hỗ trợ mình được những phần nào và thường là mình chọn trường hay họ đã liên lạc sẵn 1 số trường rồi. :) thanks

Em không quen trực tiếp người app qua dịch vụ, nhưng thông qua 1 người quen được biết có hình thức đó: Bọn dịch vụ xem hồ sơ của mình + nguyện vọng của mình rồi tư vấn cho mình chọn những trường nào. Sau đó bọn nó xin fee weiver cho mình để giảm chi phí app, bọn nó khuyên mình phải bổ sung 1 số vấn đề để hồ sơ của mình đẹp hơn, thậm chí bọn nó còn sửa essay cho mình. Bọn nó hình như còn thường xuyên contact với trường để biết thêm thông tin chi tiết.... em cũng chỉ biết sơ qua thôi, cụ thể thì không rõ, vì cũng chỉ biết thông qua các má ngồi buôn dưa lê với nhau thôi mà. Em mà biết sớm hơn thì em cũng đi con đường đó cho chắc ăn.

Có ai biết gì hơn thì vào đây inform cho chị Diệu Hương nhé!!!!! và cho các bạn năm sau nữa.

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Hầu hết các trường đang làm tentative final decisions, tầm 1-2 tuần nữa là biết kết quả.
1) Wesleyan University:
Đầu tháng 2 có thông báo về ai đỗ vào vòng interview. Đến khoảng cuối tháng 3 có kết quá. Acceptee: chuyển phát nhanh Fedex. Rejectee: snail mail and email one week later.
.............
...........
............
Ngoài ra, năm nay, Wabash, WPI đã có acceptance decision gửi đến cho acceptees. Chúc các em may mắn. Chỉ 1-2 tuần nữa thôi, cố gắng đợi nốt ;)

Em cũng apply vào Wesleyan nhưng không được vào vòng interview, thế là trượt mất một trường rồi, hu hu... :((
Có ai muốn khóc nữa thì vào đây khóc cho có tập thể nào.....

Cầu mong mình đỗ được 1 trường.... còn mọi người khác thế nào? ai có tin tức gì vào đây chia sẻ với anh em đi.

tin nóng sôt đây

Tin mới đây: Năm nay MIT không nhận một học sinh VN nào nhé!!!!!!

May quá, mình không app vào trường này. Lúc đầu cũng có ý định nhưng may mà sáng suốt, rút lui sớm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Truly surprised o_O

From what source did the information emerge? Isn't it today just the date of decision release?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ cái tin con vẹo này ở đâu ra thế. Chú gì gì đấy ở HP đừng phao tin đồn nhảm, làm mất tinh thần anh em. Ko nhận là ko nhận thế nào.

Thông tin trên không được chính thống vì từ 1 người đang theo học tại MIT, người đó hỏi bọn nhập máy tính ở trong trường.

Nếu sau vài ngày nữa mà điều đó không đúng thì mình xin nhận lỗi.

Mọi người quên cái trường MIT này đi, cái trường này thì có gì hay ho đâu, tỷ lệ sinh viên bị điên cao nhất Mỹ đấy, các bác mà vào đó có thể lại bị điên ấy chứ :))

Hơ, mà sao mọi người không trả lời câu hỏi chính của tớ nhỉ, toàn quan tâm đến chuyện không quan trọng thôi, ai đã được nhận vào đâu thì cứ nói cho mọi người biết, không có nghĩa là bạn sẽ vào học tại trường đó, tất nhiên là chúng tớ biết bạn còn nhiều cơ hội khác nữa, nhưng tớ chỉ muốn biết có thật là kết quả chưa đến với mình vì bị reject không thôi?

Mọi người quên cái trường MIT này đi, cái trường này thì có gì hay ho đâu, tỷ lệ sinh viên bị điên cao nhất Mỹ đấy, các bác mà vào đó có thể lại bị điên ấy chứ :))

Hơ, mà sao mọi người không trả lời câu hỏi chính của tớ nhỉ, toàn quan tâm đến chuyện không quan trọng thôi, ai đã được nhận vào đâu thì cứ nói cho mọi người biết, không có nghĩa là bạn sẽ vào học tại trường đó, tất nhiên là chúng tớ biết bạn còn nhiều cơ hội khác nữa, nhưng tớ chỉ muốn biết có thật là kết quả chưa đến với mình vì bị reject không thôi?

^ The weirdest comment so far o_O

Nhân đây cho tớ hỏi, các bạn apply vào MIT có được phỏng vấn không? Bọn MIT có cử người đến HN để phỏng vấn không nhỉ? Tớ apply muộn nên không để ý gì đến vấn đề này.

Trả lời tớ nhé! thanks.

Tớ chắng được MIT phỏng với vấn gì cả, chỉ có bọn Tufts phỏng vấn qua phone.
@Dũng: mỗi người một ý thích, sao chú cứ phải chê MIT. Tỉ lệ bị điên cao ko có nghĩa là 100 điên. Mà chẳng thấy bác VN nào vào đấy học điên cả. Điên hay ko là do mình. Cho dù chú có học Community college mà bị điên bẩm sinh thì vẫn điên thôi. Mà thôi chú đưng phát biểu mấy câu củ chuối cũng như đưa ra mấy thông tin ko có nguồn chính xác. Ai bây giờ cũng lo lắng, đừng để làm người ta bực mình thêm.

Để đáp ứng thông tin của chú, tớ được nhận vào 2 trường Wabash + WPI cẩ 2 trường aid đều rất ổn, nhưng chắc sẽ ko vào vì nếu được nhận trường khác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đàm Minh Hiếu đã viết:
@Dũng: mỗi người một ý thích, sao chú cứ phải chê MIT. Tỉ lệ bị điên cao ko có nghĩa là 100 điên. Mà chẳng thấy bác VN nào vào đấy học điên cả. Điên hay ko là do mình. Cho dù chú có học Community college mà bị điên bẩm sinh thì vẫn điên thôi. Mà thôi chú đưng phát biểu mấy câu củ chuối cũng như đưa ra mấy thông tin ko có nguồn chính xác. Ai bây giờ cũng lo lắng, đừng để làm người ta bực mình thêm.

Để đáp ứng thông tin của chú, tớ được nhận vào 2 trường Wabash + WPI cẩ 2 trường aid đều rất ổn, nhưng chắc sẽ ko vào vì nếu được nhận trường khác.

Xin lỗi bác, em đã làm bác bực mình, thôi em chúc bác sớm nhận được PHONG BÌ TO BÉO để lên đây khao anh em chúng em nhá, em rút lại cái thông tin CỦ CHUỐI của em, các bác coi như chưa nghe thấy gì nhé.
anyway, thank bác vì đã trả lời câu hỏi của em.

Óe em thấy bẹn ý chỉ đùa cho vui thôi mà, anh Hiếu làm j` phải nghiêm trọng thế :-s ;;)

Tình hình bi h căng thẳng thật đấy 8-| Hiz mình vẫn chưa biết đi đâu về đâu cả :-< :(( [-O<

Sorry chú DŨng nhá, tại lúc đấy anh đang trong tâm trạng bất an. Nghe chú phát biểu làm anh càng thêm lo lắng. À quên thông tin tùe Laf là năm nay có 4 VN được nhận (choáng chưa) ko biết là ai, chỉ thấy bảo thế. Đợi vậy.

Back
Bên trên