Mỗi ngày cười 1 phút cho rung rốn

Mình thấy bạn Thủy có vẻ quan tâm đến chuyện nhà Phật có khi nếu mà có sảy ra đụng chạm gì ở đây là Thủy sẽ bênh mình chứ, mình là mình hy vọng là mình sẽ có đồng minh. Hàng ngày mà cười rụng rốn thì vui quá còn gì các bạn nhỉ lại còn cả các khóa dưới cũng vào đây vui cùng thế này thì đúng là phorum 8790 này đúng là nhộn nhịp hiện đại nhất rồi còn gì.

Bác Bảo ơi, người trần mắt thịt thường "rụng rốn" nhõn lần trong đời.
Bác làm cách nào để ngày nào cũng "rụng rốn" hở bác ?
Mà đừng ngại bọn nó trêu chọc, bác cứ kể bí kíp ra, có gì em bênh bác, bênh luôn tất cả những ai thích đông tây y kết hợp với cúng nhá.

nicô Thủy ko biết à, người chần mắt thịt dụng chứng những 400 lần chong đời.

có sư thầy Bảo mang bí kíp ra, nại còn đông tây y kết hợp, thôi thì sư ni tha hồ chũm chọe nhau.

đức Bảo là con chim chưa 1 lần cảm nhận được mấy cái xự rụng... 1 xố thứ, tiếng hót bao năm nay kìm nén sẽ cất lên như tức nước vỡ bờ khi được bênh vực, vỗ về, khích lệ.

bác khích lệ trước nhá:

dạ tên em là Nguyễn Phú Vinh ạ, em học nớp 12 nờ 1 chường chung học phổ thông Hà-lội-Am-téc-đam ạ, dạ hôm lay em vinh dự đến đây cổ vũ cho bạn Bảo, Bảo ơi côôôố lên!

Vinh kia cấm ghen tị nhá !
Bác Bảo ơi, bác đâu rồi ?

Thuỷ ơi, cái Phương nó cầm gạch nó chạy đuổi theo bác Bảo, làm bác Bảo sợ lại chạy trốn đi mất rồi.

Sáng đến cơ quan, khởi động cốc cafe để bắt đầu ngày mới đầy hăng say hứng khởi. Cuối năm đang quắn hết cả đít lên giải quyết mọi thứ hầm bà lằng thì bàn bên cạnh, đồng nghiệp tương ngay quả "Chiều đông Matxcova" của anh giai Phú Quang vào tai để đón chào ngày mới %-(
Từng bông tuyết nhẹ rơi
Một chiều đông giá trắng trong lòng tôi
Niềm cô đơn lẻ loi
Khi chiều trùm lên bóng em nhỏ nhoi
Về đâu hỡi người ơi
Để hàng bạch dương xót xa chờ mong
Cánh chim chiều đông lặng lẽ âm thầm
...

Ối giời ơi là giời ạ! Chưa thấy cái bài nào như cái bài này. Giai điệu thì rền rĩ, lyrics thì vừa sến vừa ngớ ngẩn. Đang bận bỏ xừ ra mà còn cô đơn lẻ loi với chả xót xa chờ mong, nhụt hết cả chí khí làm việc.

Quay sang nhỏ nhẹ: tắt đi cho tao yên tâm công tác, mày! Đáp lại là cái mẹt nhơn nhơn: yêm đang hay, cái đồ không biết thưởng thức!

Á à. Chưa biết đứa nào mới biết thưởng thức nhá. Mày không tắt ý gì? Được rồi, thế tao bật Mười Năm Tình Cũ của Chế Linh cho mày nghe.
[FONT=Verdana, Arial, Sans Serif][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif]Mười năm không gặp tưởng tình đã cũ
Mây bay bao năm tưởng mình đã quên
[/FONT][/FONT][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif]Nhưng em yêu ơi! Một vùng ký ức
Vẫn còn trong ta cả một trời yêu
[/FONT][/FONT][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif][/FONT][/FONT]

Kiểu như là có chú giai tưởng rằng 10 năm xa cách thì tình xưa xập xệ cũ nát rách rời tả tơi. Ai dè gặp lại thì thấy cố nhân vẫn tươi tắn thanh xuân rực rỡ lại thêm quả nồng nàn những kỷ niệm cũ xưa. Thế là gào lên "[FONT=Verdana, Arial, Sans Serif][FONT=Verdana, Arial, Sans Serif]Cả một trời yêu bao giờ trở lại?[/FONT][/FONT]"

Bao giờ trở lại thì chịu, ai biết được. Nhưng có đứa mặt nhăn như ăn phải táo thối. Quyết không chịu thua, tung chưởng Nirvana
in the pines, in the pines
where the sun don't ever shine
i would shiver the whole night through

Ô hô hô, anh Kurt nhà Cobain dù sao nghe còn hay nhá. Đã thế cho mày phát Bob Marley dậm dật như khoan vào tai cho mày toạch luôn đê. Mà không, thế này mới độc. Gú gồ phát ra được quả anh Chế Linh ngồi gốc thông rền rĩ:
anh biết em đi chẳng trở về
dặm ngàn liễu khuất với sương che
=))

Hahaha, có đứa không chịu được nhiệt, tắt máy bỏ ra ngoài rồi. Hic, nhưng mình tiêu hoá xong cái đống nhạc hổ lốn kia mình cũng phát rồ, tinh thần hăng say làm việc tụt xuống mắt cá chân. Chạy ra ngoài đường phát đã, tí về làm tiếp :D

Em hỏi: Anh yêu em bao lâu?

Anh yêu em 4 ngày.

Là 4 ngày nào?

Xuân-Hạ-Thu-Đông.

Em thắc mắc: Sao nhiều thế anh?

Vậy thì 3 ngày: hôm qua, hôm nay và ngày mai.

Sao em thấy vẫn nhiều!

Vậy thì 2 ngày: ngày chẵn và ngày lẻ.

Em lại nói: vẫn cứ nhiều quá!

Anh (thở dài): vậy thì một ngày thôi.

Là ngày nào hả anh?

Là ngày mà anh còn sống, anh sẽ yêu em mãi.

Kết luận: Women need reasons to have sex, men just need a place.

Cháu Hưng tạm dịch: Gái yêu bằng tai và bằng ảo tưởng, giai yêu bằng mắt và bằng (kiểm duyệt).

=> Gái mau nước mắt, mau già hơn giai :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Vầng, thì cũng phải có những đứa tai mọc vô lối chứ không thì lấy ai để mà lắng nghe nhịp tim lúc nào cũng đập cuống cuồng cuồng của những người như chú.

Dưng mà, chú nhầm tai cháu với tai chú Hiệp rồi =))

Hehehe mình thì mình cho rằng các bạn Vinh bạn Hiệp thì các bạn ấy quá là từng chải rồi nên đập nhịp tim chả cuống cuồng lên như Hưng nói đâu mà các bạn ý lại chỉ coi là những chò đùa thôi chứ các bạn ấy quên mất thế nào là chân thành từ lâu rồi nên là thảo luận về chuyện này mình không hề chủ quan khi mình nói là chỉ duy nhất mình hiểu được tâm sự của Hưng cũng như của các bạn như Mai, Thủy bởi vì ngoài sự nghiêm túc ra thì mình lại cũng rất lãng mạn như các bạn. Hehehe mà mình cũng mờ mờ đoán được chuyện tam giác của Mai và Hiệp và Thủy nên mình cũng hay nghe ngóng xem mọi chuyện đến đâu, mình xin lỗi trước nếu như có gì làm các bạn phật ý còn nếu như các bạn chỉ có ý đùa cho vui như ý mình thì mình cũng thấy đùa như thế lại hay, có gì lại càng có chuyện cho bà con gần xa vào đây tán chuyện. Mà dạo này ít thấy bạn Hoa bạn Nhung bạn Nga rẽ vào đây nhỉ thực ra là mình rất mong các bạn hay vào đây viết bài vì mình tối khuya không ngủ được là mình hay vào diễn đàn này xem bài lắm. Cứ thế mà phát huy nhé các bạn nhé.

Hehehe mình thì mình cho rằng các bạn Vinh bạn Hiệp thì các bạn ấy quá là từng chải rồi nên đập nhịp tim chả cuống cuồng lên như Hưng nói đâu mà các bạn ý lại chỉ coi là những chò đùa thôi chứ các bạn ấy quên mất thế nào là chân thành từ lâu rồi nên là thảo luận về chuyện này mình không hề chủ quan khi mình nói là chỉ duy nhất mình hiểu được tâm sự của Hưng cũng như của các bạn như Mai, Thủy bởi vì ngoài sự nghiêm túc ra thì mình lại cũng rất lãng mạn như các bạn. Hehehe mà mình cũng mờ mờ đoán được chuyện tam giác của Mai và Hiệp và Thủy nên mình cũng hay nghe ngóng xem mọi chuyện đến đâu, mình xin lỗi trước nếu như có gì làm các bạn phật ý còn nếu như các bạn chỉ có ý đùa cho vui như ý mình thì mình cũng thấy đùa như thế lại hay, có gì lại càng có chuyện cho bà con gần xa vào đây tán chuyện. Mà dạo này ít thấy bạn Hoa bạn Nhung bạn Nga rẽ vào đây nhỉ thực ra là mình rất mong các bạn hay vào đây viết bài vì mình tối khuya không ngủ được là mình hay vào diễn đàn này xem bài lắm. Cứ thế mà phát huy nhé các bạn nhé.

Ái già già bác Bảo. Lâu lâu không thấy bác hiện hình, mà bỗng dưng lại lên một lúc 2 bài thế này. Có bác y như rằng là mọi người sẽ nhao nhao chạy vào tranh luận cho mà xem. Bác mà nói tam giác là bác cũng nhiều tư duy trừu tượng đấy. bác tích cực nghe ngóng thêm xem tư duy bác phát triển đến đâu nhé :) khéo bác lại thấy tứ giác, ngũ lục thập giác gì ấy chứ.
Bác tiếp tục post thêm các phán đoán của bác nhé. Em nghe thấy vui tai lắm.

Có chuyện gì bác Bảo biết mà mình không biết nhỉ ?
Tưởng có mỗi mình Thủy đang ra sức tán tỉnh cưa cẩm Hiệp.
Hóa ra bạn Mai cũng đang chạy đua nước rút à?

Lại nói chuyện về tam giác ngược. Thày Bảo bị chú Hiệp mắng là đồ ăn nói quàng xiên, chả biết mặt mũi cái tam giác dư lào mà cứ hay ba lăng nhăng xí xộ thì ức lắm, bèn vào HAO khoe rằng mình chân thành, mình nghiêm túc, mình LA MÃ (rồ-măng-tíc) mây bay gió thổi nước chảy hoa trôi bla bla bla...

Chú Vinh đi ngang qua nghe được mới ngứa chỗ hậu... hậu... hậu... quá, ve vẩy nhành phong lan chì chiết:
- XXX, La với chả Mã, long với chả lanh. Tại sao thày cứ phải nắm tay, ôm, hôn, âu yếm, vuốt ve, kiểm duyệt? Sao không lộn tùng phèo hết cả lên, kiểm duyệt trước, nắm tay hôn hít sau? Làm sư tử, đã quyết vồ thì vồ cho nó ra hồn, XXX cứ lượn lượn rỉa rỉa như quạ ăn kứt thì là ra cái giống gì???

Thày Bảo tức lắm nghiến răng kèn kẹt bảo:
- Này, nói về chuyện (kiểm duyệt), chưa biết mèo nào cắn mỉu nào nhé. Có khi Vinh với Hiệp là không bằng mình đâu.

Chú Vinh cười khảy:
- Đây á, mỗi lần cuống cuồng cuồng là cứ phải cả tiếng. Thế thày thế nào? Liệu có được dăm phút không?

Thày Bảo cáu tiết:
- Dăm phút là dăm phút thế nào? Mình đây cứ phải từ ba tiếng giở lên, nhá.

- Oạch! Ba tiếng cơ á? Thầy làm lào mà chiến được như thế:-/

- À, cứ mỗi khi lâm trận thì mình hú.

- Hú???

- Ừ, mình hú HỰ HỰ HỰ ba tiếng rồi mình nghỉ, lâu thật là lâu sau mình lại HỰ thêm vài phát nữa.

- À, cứ mỗi khi lâm trận thì mình hú.

- Hú???

- Ừ, mình hú HỰ HỰ HỰ ba tiếng rồi mình nghỉ, lâu thật là lâu sau mình lại HỰ thêm vài phát nữa.

Ông cháu tôi là riếc cái sự sư Bảo chuyên trị lâu lâu lại mò vào HAO hú mấy tiếng đây.

Thôi thì, có mấy tiếng hú hú hự hự thế mà sư thấy là thỏa mãn rồi thì âu cũng là cái phúc cái phận, sư Bảo nhỉ.

Nhân đây cũng dặn dò cháu Hưng là một vừa hai phải thôi cháu nhé, sư mới bắt đầu giọng hì giọng hỉ giọng hỉ giọng hi ha được một tí là cháu hắt nguyên cả xô vào đầu sư thế này... Thiện tai, thiện tai.

Ô hay cái nhà anh Bảo này, chả hiểu mặt mũi tam giác ngược thế nào, mà ăn nói lằng nhằng kinh!
Ba lăng nhăng quá thể.

Hồng Hiệp xấu hổ thế lại càng là đáng yêu quá thể.
Bõ công Hồng Thủy tán tỉnh sến sẩm...
Hôm nào mình đi chơi tâm sự riêng đi:">

Bác Bảo ơi, còn đứa nào đang tán Hồng Hiệp bác cứ post lên đây cho em biết.

Hồng Mai nhá, Thủy chấm bạn Hiệp rồi nhá.
Cấm có lớ xớ là đổ mắm tôm lên người đấy nhá !

Thuỷ ơi, chẳng cần đợi bác Bảo bảo mày đâu, tao vào tao tự thú luôn. Là tao về đến Việt Nam, tao sẽ tán hết cả loạn bạn Hồng Hiệp lên. Tao lại còn mạnh dạn tán cả chị của bạn Hồng Hiệp nữa. Vì tán cả vợ cả chồng thì thế nào cũng được mời đến nhà bạn Hồng Hiệp ăn uống linh đình (cái bụng của tao nó khuyên tao thế).

Nên mày cứ Nu, pagazi đi, tao về là dạt ra nhé, để tao tán loạn bạn Hiệp. Tao cậy tao to bắt nạt mày mà :D

Bác Bảo này có ruyên ghê. Hôm nọ chạm đến bạn Vinh là tất cả nhao nhao vào bênh Vinh chằm chặp, hôm nay bác vừa động đến Hiệp là các bạn gái lao vào ra sức tỏ lòng yêu quí :)

Thảo nào có hôm Thủy tức tối phải bảo, chả nhẽ cứ phải vây vo quanh 2 bạn giai này hay sao? Có mỗi 2 bạn giai là đáng yêu đáng quí thôi à?

Nhân đây cũng dặn dò cháu Hưng là một vừa hai phải thôi cháu nhé, sư mới bắt đầu giọng hì giọng hỉ giọng hỉ giọng hi ha được một tí là cháu hắt nguyên cả xô vào đầu sư thế này... Thiện tai, thiện tai.
Ơ ơ ơ... Là ông chú hắt, xong rồi đặt cái xô vào tay cháu nhá :D

Cô Nhung đừng tán chú Hiệp làm gì, tán cháu Hưng đi, rồi cháu bảo chị nhà cháu nấu món ngon thết đãi cô ;)

Mình thì mình thấy rõ là bạn Mai không bênh Vinh chằm chằm mà cũng không bầy tỏ lòng yêu quý Hiệp cho nên là mình vẫn còn hi vọng là được bạn Mai để ý đến cái duyên của mình thậm chí là mình thấy cho dù Hiệp và Hưng có chù dập mình nhiều thế nào đi nữa thì mình càng "nhiễu sạ tự nhiên hương" thôi hehehe, ai mà ác ý với mình thì xin mời cứ việc mình không ngại. Mình thì vẫn giữ quan điểm chước sau như một là mình sẽ không bao giờ đùa cợt thô tục như Vinh hay là chơi chò quyến rũ nhiều các bạn nữ như Hiệp, vì đằng nào thì cũng là sử sự không chính đáng nên là sớm muộn cũng bị đánh giá tồi thôi nên là bạn Thủy không phải tức tối gì bởi vì khi nào người ta hiểu ra vấn đề người ta sẽ không vây quanh để bênh 2 bạn trai kia nữa đâu, mình là mình tin chắc là như vậy đấy. Và theo như đánh giá của mình thì chứng tỏ là mình cũng biết cách khơi động phong chào cho mọi người cùng túm vào bàn tán cho nên đông vui nên là mình cũng dất hài lòng và kèm theo là mình cũng thấy tự hào , hehehe.

Khiếp chết cười với mày Hưng ạ.

Hiệp ơi, Hiệp giả nhời, dù có là giả nhời trong bực tức hay là xấu hổ đỏ mặt, cũng đều là trúng kế anh Bẩu rồi. Thế là anh ấy vẫn chọc được cho Hiệp nói chuyện với anh ấy đấy thây.

Thủy đáng yêu đáng quý đâu, ra đây tao vây vo cho mày khỏi ghen tỵ với 2 bạn giai xem nào. Ờ, mà con này, gọi mãi chả thấy, chắc lại đang đi vây vo 2 bạn giai đáng yêu đáng quý rồi còn đâu.

Back
Bên trên