Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Hi moi nguoi ,
To da ve Duc roi, bay gio hoi bi nho nha day, hic hic....
Nhan xet trong qua trinh ve tham nha, tham cac ban , to thay, moi nguoi deu dang hanh phuc, vui ve, chac chi co Dao voi Chau la con dang restart, ac.
Ai cung xinh ra nhieu. Ah, Quynh oi , tao vo tinh da duoc den tham nha Mai, hihi, dung luc no dang chuan bi nau com , trong dam dang lam may a....
Mai Linh va moi nguoi cung khong thay doi may, nhung ma dung la ko the chap nhan duoc , cai vu ma, no chao "to" la Chao ban , ac, da man, ban be ma no cung ko nhan ra, ai cung bao to dau co thay doi may dau, dau don the chu.....
Tuy chua gap het duoc moi nguoi , nhung the la vui lam roi, cu nghi den la lai xuc dong "day".
Hi vong se duoc gap cac ban nhieu lan nua :X

Đào ơi tiếc quá vừa rồi không gặp mày, hôm tụ tập đã rắp tâm đi nhưng trời nắng quá không được đi:( . Nhưng mà tao đã nhìn thấy mày rồi, 1 hôm đi làm về thấy mày đi với 1 chị/em rất sành điệu, đi xe vespa màu xanh, mày cũng mặc áo màu xanh nhưng đi dép vàng chóe, hé hé <:p . Ờ, trông mày xinh hơn nhiều đấy, giống người Nhật chứ không ngô ngố như ngày xưa, hehe. Thế nào, lại restart chuyện tình yêu rồi à, chắc mày lại chê "trai làng" thích "trai tây" chứ gì :-$ (trào lưu mới của các người đẹp VN đấy, tao vừa đọc báo xong). Lần sau mày về khéo tao có đến 2 nhóc để mang đi khoe mất ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối giời, con Vịt Linh kia, bây giờ mới thò mặt hả.
À, đấy là con bạn tao. Trùi, giầy vàng hơi bị đẹp mà mày kêu là chóe à? hihi, cho về hưu rồi, về VN ma ko tìm được đôi nào cả, chỉ có mỗi đôi mang về.
Ảnh hôm lớp mình gặp mặt post lên nhá....
VL ơi, mày gặp tao lúc tao cắt tóc rồi, chứ ko thì ko nhận ra đâu :)
Post ảnh con bé nhà mày đi, hihi, bọn trẻ con yêu nhỉ, ai có ảnh thì gửi đi, để bà con học tập

Ối giời, con Vịt Linh kia, bây giờ mới thò mặt hả.
À, đấy là con bạn tao. Trùi, giầy vàng hơi bị đẹp mà mày kêu là chóe à? hihi, cho về hưu rồi, về VN ma ko tìm được đôi nào cả, chỉ có mỗi đôi mang về.
Ảnh hôm lớp mình gặp mặt post lên nhá....
VL ơi, mày gặp tao lúc tao cắt tóc rồi, chứ ko thì ko nhận ra đâu :)
Post ảnh con bé nhà mày đi, hihi, bọn trẻ con yêu nhỉ, ai có ảnh thì gửi đi, để bà con học tập

Đào oi tình hình là không được an món sushi của mày lần này rồi. Có gì t sẽ sang bắt đền mày nhé ;) ...

Oki đi ,
Mà thực ra tao có làm Sushi ở VN đấy. Hôm làm, mang đi biếu mọi người mỏi cả tay. Tao làm ở nhà con bạn tao. Ai cũng xì xồ khen , hehe.
Hic, ảnh hôm trước ko thể nào mà post lên được.
Alo bà con ở Europa, đầu tháng 8 tớ thi xong, tớ có kế hoạch đi chơi, đặc biệt là Pháp, Italy, Spanien... các nước gần Đức, có bạn nào đi cùng, hoặc gặp mặt, hoặc có kế hoạch gì, đề nghị thông báo nhá... Tớ định đi khoảng 2-3 tuần. Nếu kế hoạch ko thay đổi, tại vì tớ còn vụ luận án nữa :(
Nếu được , chắc lại về thăm các bạn ở HN , hihi, nhưng mà cái vụ này khả năng ít hơn. Châu ơi, đã nhắm được anh nào giới thiệu tao với !
Cheers

Oki đi ,
Mà thực ra tao có làm Sushi ở VN đấy. Hôm làm, mang đi biếu mọi người mỏi cả tay. Tao làm ở nhà con bạn tao. Ai cũng xì xồ khen , hehe.
Hic, ảnh hôm trước ko thể nào mà post lên được.
Alo bà con ở Europa, đầu tháng 8 tớ thi xong, tớ có kế hoạch đi chơi, đặc biệt là Pháp, Italy, Spanien... các nước gần Đức, có bạn nào đi cùng, hoặc gặp mặt, hoặc có kế hoạch gì, đề nghị thông báo nhá... Tớ định đi khoảng 2-3 tuần. Nếu kế hoạch ko thay đổi, tại vì tớ còn vụ luận án nữa :(
Nếu được , chắc lại về thăm các bạn ở HN , hihi, nhưng mà cái vụ này khả năng ít hơn. Châu ơi, đã nhắm được anh nào giới thiệu tao với !
Cheers

Mày lại còn bảo là đi biếu mọi người mỏi tay nữa à.. hic hic.. thế này phải bắt đền thật rồi. Lớp mình ở EU còn đứa nào nhỉ? Nghe mày bàn kế hoạch đi chơi nghe mà phát thèm, hay là mình cũng làm một chuyến nhỉ.. hehehe.. chả biết thế nào.. nhưng chắc là khó quá. Mày đi vòng quanh mấy nước đấy cũng nhiều rồi đấy chứ hả?

Mày chỉ được cái to mồm giới thiệu này nọ, t mà giới thiệu m lại chạy mất dép thì có :p:D.

Mày lại còn bảo là đi biếu mọi người mỏi tay nữa à.. hic hic.. thế này phải bắt đền thật rồi. Lớp mình ở EU còn đứa nào nhỉ? Nghe mày bàn kế hoạch đi chơi nghe mà phát thèm, hay là mình cũng làm một chuyến nhỉ.. hehehe.. chả biết thế nào.. nhưng chắc là khó quá. Mày đi vòng quanh mấy nước đấy cũng nhiều rồi đấy chứ hả?

Mày chỉ được cái to mồm giới thiệu này nọ, t mà giới thiệu m lại chạy mất dép thì có :p:D.

Ặc, mày giới thiệu đi đã, có hẵng nói mà ;))
Mà thật sự, bây giờ tao thấy mọi người, ai cũng có gia đình bận rộn nhỉ, tự nhiên mình cũng hơi lạc lõng. Châu ơi, mày có gì mới chưa?

Ặc, mày giới thiệu đi đã, có hẵng nói mà ;))
Mà thật sự, bây giờ tao thấy mọi người, ai cũng có gia đình bận rộn nhỉ, tự nhiên mình cũng hơi lạc lõng. Châu ơi, mày có gì mới chưa?

Hic, ma may co available dau co chu. dung la chi lam chuyen. tu nhien t lai nho cai truyen gi ngay xua hoc y nhi.. co hai chi em ma cuoc song cua ho giong nhu hai hot com y.. may co nho k? chang nho la cua ai nua, hinh nhu la Thach Lam..tri nho cua t that la toi te qua di mat.. t thay minh gio cung co ve giong nhu hot com roi.. hic.. ma lai la moi mot hot com thoi.. t dang muon thay doi cuoc song mot chut, thay ngay nao cung lam nhung viec de ngay hom sau lai lam lai i nguyen nhung viec ay.. cha hieu sao lai phai the nua..

co gi thay doi se update sau nhe..;)

bibi

Hic, ma may co available dau co chu. dung la chi lam chuyen. tu nhien t lai nho cai truyen gi ngay xua hoc y nhi.. co hai chi em ma cuoc song cua ho giong nhu hai hot com y.. may co nho k? chang nho la cua ai nua, hinh nhu la Thach Lam..tri nho cua t that la toi te qua di mat.. t thay minh gio cung co ve giong nhu hot com roi.. hic.. ma lai la moi mot hot com thoi.. t dang muon thay doi cuoc song mot chut, thay ngay nao cung lam nhung viec de ngay hom sau lai lam lai i nguyen nhung viec ay.. cha hieu sao lai phai the nua..

co gi thay doi se update sau nhe..;)

bibi
Mày à,
Công nhận, nhiều khi tao cũng tự hỏi, cuối cùng mình sống vì cái gì, làm gì ngày mai...Nói chung càng nghĩ càng mệt mỏi.
Thử hỏi, bây giờ mình lấy chồng, rồi làm dâu, ở nhà hay đi làm, đi làm rồi việc nhà, chăm lo cho mình, chồng, con, bố mẹ chồng.... phụ nữ quá là khổ.
Ko có con thì ko được, mà đẻ thì đau, lại còn vất vả ...
Rồi là, giữa sự nghiệp và gia đình, mình phải chọn cái gì, học nhiều cuối cũng để làm gì....
Ko lấy chồng thì ko được, mà lấy thì liệu có phải đúng là người mình cần ko, hay là thực ra nửa kia của mình còn ở chỗ khác, lấy nhau có ở cả đời với nhau ko, hay cuối cùng cũng bỏ nhau ....
Tóm lại, mình quả đã đánh mất những tháng ngày hạnh phúc của mình, khi mình còn trẻ. ...
Nhưng có một thứ mà tao nghĩ là, đã yêu thì phải yêu người nào xứng đáng, còn ko thì thôi, chứ chớ có nhắm măt đưa chân. Ko lấy chồng thì ở một mình, còn hơn lấy thằng dặt dẹo.... Hê hề, mày nghĩ thế nào ?

Mày à,
Ko lấy chồng thì ko được, mà lấy thì liệu có phải đúng là người mình cần ko, hay là thực ra nửa kia của mình còn ở chỗ khác, lấy nhau có ở cả đời với nhau ko, hay cuối cùng cũng bỏ nhau ....
Tóm lại, mình quả đã đánh mất những tháng ngày hạnh phúc của mình, khi mình còn trẻ. ...
Nhưng có một thứ mà tao nghĩ là, đã yêu thì phải yêu người nào xứng đáng, còn ko thì thôi, chứ chớ có nhắm măt đưa chân. Ko lấy chồng thì ở một mình, còn hơn lấy thằng dặt dẹo.... Hê hề, mày nghĩ thế nào ?

Uhm...t đồng ý... có lẽ mà vì thế mình vẫn còn đang ngồi đây bàn luận.. không thì đã đang mải mê đi thay tã lót cho con, hay cái gì đấy rồi.. hic.. hạnh phúc nó cũng vô cùng, mày nhỉ. Hi vọng là mình sống như mình mong muốn chứ chẳng thể nói trước được điều gì.. hmmmmmm... giá có cái anh "xứng đáng" nào một ngày đẹp trời đứng trước mặt bảo "Anh đây!" nhỉ, tiết kiệm được bao nhiêu thời gian "tìm kiếm" ;;). Nhưng t cung k tin vào cái việc "tìm kiếm" cho lắm, mà cảm thấy cứ để nó tự nhiên thôi, một ngày đẹp trời ( hoặc xấu trời), hai mẩu nam châm sẽ tự hút..<:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâu lâu không vào đây lại gặp vụ bàn luận này của tụi mày, nghe tâm trạng quá, heheh. Tao thì lại thấy được sống một cuộc đời bình thường, làm một công việc mình yêu thích, có một gia đình bình thường, bon chen vất vả xoay sở thu xếp công việc gia đình chồng con cũng được, thế cũng là ổn rồi. Tất nhiên vấn đề "tôi đi tìm cái nửa của tôi" thì bao giờ cũng khó, và cũng tương đối lắm. Hôm nay thấy đúng 1 nửa, mai có khi lại quả quyết mình nhầm thì sao :argue: :mrgreen:

Thế nên tao cho là cứ làm cái mà mình có thể và mình thấy là tốt nhất. Theo thời gian mọi thứ khác sẽ rõ ràng dần lên.

Viết một hồi thấy đầu mình đúng là giống cái hột cơm thật, viết lộn xộn quá :embarasse

Lâu lâu không vào đây lại gặp vụ bàn luận này của tụi mày, nghe tâm trạng quá, heheh. Tao thì lại thấy được sống một cuộc đời bình thường, làm một công việc mình yêu thích, có một gia đình bình thường, bon chen vất vả xoay sở thu xếp công việc gia đình chồng con cũng được, thế cũng là ổn rồi. Tất nhiên vấn đề "tôi đi tìm cái nửa của tôi" thì bao giờ cũng khó, và cũng tương đối lắm. Hôm nay thấy đúng 1 nửa, mai có khi lại quả quyết mình nhầm thì sao :argue: :mrgreen:

Thế nên tao cho là cứ làm cái mà mình có thể và mình thấy là tốt nhất. Theo thời gian mọi thứ khác sẽ rõ ràng dần lên.

Viết một hồi thấy đầu mình đúng là giống cái hột cơm thật, viết lộn xộn quá :embarasse

Định vào để xem Đào có kịp drop cái lines nào chưa thì lại gặp comments của Quỳnh. Ngày xưa nếu t nhớ k nhầm thì mình được bầu làm phó chủ tịch đảng Bảo Thủ, hehehehe... chỉ thua có Đào nhà mình là đảng trưởng thôi.. ạc ạc ;)) . Thế nhưng đọc mẩu Quỳnh viết thấy cũng hay hay.. có lẽ mình xin từ chức khỏi đảng Bảo Thủ và ra nhập chủ nghĩa Liberal (nôm na là Ba Phải.. ;;) :D ). K bit con Đào nó có chửi mình k, yên tâm đi m ơi, t từ chức m vẫn có thể là chủ tịch dài hạn mà..:-s
(kidding..)

Thực ra mà nói, t chỉ sợ nhất cái cảm giác "hột cơm" thôi. Trong cuộc sống mình có thể làm đúng, làm sai, nay đúng mai sai..., nhưng cái cảm giác chán nản, "ì", thì thật là tồi tệ.. Cho nên t cũng đồng ý với Quỳnh ở cái "cứ làm cái mà mình có thể và mình thấy là tốt nhất".. Chỉ có điều, cái gì làm nên sức sống của mình được nhỉ? Cái gì duy trì được nó? T nghĩ đấy là khi mình vẫn còn cảm thấy...
...enjoy life
... never give up
... no such thing is impossible..

Hê hê,
Con Quỳnh già nó ko được lên tiếng đâu mày ạ .
Hihi, tao thì nổi tiếng đảng bảo thủ rồi mà.
Thì tất nhiên là phải để mọi thứ tự nhiên thôi, chứ mà bắt được à :p
Hiện tại thì tao cũng thấy rất là thoải mái, tại mọi người cứ giục giã, chứ tao chả thấy có vấn đề gì cả , hi hi

Chúng mày tưởng làm "hột cơm" mà đơn giản hả ?
Chỉ riêng việc c. Châu nghĩ nó là hột cơm, là đã phản ảnh ngược lại rồi. Hột cơm thì đâu tự ý thức được....

Tao nói thật , ở đời, sướng nhất là những người tự thỏa mãn với chính mình. Nhưng mà tao ko tin là con Quỳnh già nó tự thỏa mãn đâu :) To Quỳnh hâm, mày có dám chọn một anh đầu bếp, nếu anh ý được hết mọi điều trừ là ko có trình độ ko? Mày có nghĩ là đến một lúc nào đấy, chồng mày đi làm kiếm tiền, còn mày ở nhà nấu cơm, giặt tã cho con và chờ chồng về ko?

Thật ra chán nản, chẳng qua là vì mình ý thức được cái gì mình đang, đã và sẽ làm, hay nói cách khác là ko hài lòng với chính mình.
Ặc. Mày ko làm hột cơm được đâu Châu ơi....
:p À, tao mới thi xong, hihi

Hehe, con Đào Mercedes kia, tao kèm theo "làm công việc mình yêu thích" mà, chứ ở nhà suốt ăn bám chồng thì tao chết à. Liberalism (dùng theo từ của Châu) đối với tao là "cố gắng lên", còn lỡ đến đâu thì cũng "mặc xác nó", "take it easy" :D

Mercedes sắp được vi vu nhỉ. Tao cũng sắp thoát khỏi cảnh hột cơm một thời gian rồi. See u in Europe, maybe <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâu lắm ko vào đây, vào vớ đc phần trút bầu tâm sự và tự an ủi nhau của 2 hột cơm Đào và Châu mà mình cười tỉnh cả ngủ, lại thêm hột Quỳnh góp vui nữa. Thưa nàng Châu, 2 hột cơm mà nàng nhớ ấy là 2 kiều nữ Quỳnh và Dao trong truyện ngắn Tỏa Nhị Kiều của Xuân Diệu nhé, ấy là tôi còn sinh con rồi nên trí nhớ mai một đấy, nàng Châu quả này có em bé xong quên béng mất tên bố cháu là gì mất thôi! Các nàng phải nghĩ thế này: chúng mình thật sung sướng, thích đi đâu thì đi, thích hẹn hò với giai nào thì hẹn, đâu khổ cực như ô sin như VL chẳng hạn, híc híc! Suy cho cùng, hạnh phúc là bằng lòng và vui vẻ với những gì mình có mà, cứ tận dụng những ưu thế của mình và enjoin cs hết mình, thế là còn gì phải phàn nàn nữa đâu. Và hp đối với mỗi người là khác nhau mà, đừng bị bất kỳ một khuôn mẫu hay tư tưởng cố hữu nào chi phối trong công cuộc đi tìm hp. Chúc các nàng thật vui vẻ mà enjoin cuộc sống của mình nhé.

Ui cha, may quá có VL nhớ hộ ra tên hai cái hột cơm và nhắc nhở nó từ đâu ra, chứ k chắc là chẳng có cách nào lục ra nổi khỏi cái trí nhớ của mình.. xem ra trong cái ý thức của mình, cái "hột cơm" nó k có đầu, chẳng có cuối, đến gốc cũng lung lay nốt.. Mà mình đã bao giờ chọn làm "hột cơm" đâu nhỉ? hơ hơ.. mình chọn là "non-hột cơm" mà ;) :)

A nô,
Tin mới cho bà con nhá!
Tuần tới tớ về VN ....... cưới !!!!!!!!
hehe, ngày tháng và địa chỉ cụ thể, sẽ trực tiếp thông báo tới bà con sau ạ. Hi vọng sẽ được gặp mặt mọi người.....
Kiss, AD

Hi mọi người,
Tình hình là tớ hôm 8.9 về đến VN đã ăn hỏi xong,
Hôm 17.9 tớ trân trọng mời các bạn đến dự lễ cưới của tớ ở KS Kim Liên lúc 11h trưa, tại nhà hàng Hoa Sen 1.
Rất mong mọi người đến dự, chung vui cùng tớ.
Tớ có gọi điện liên lạc với một số bạn, mà ko tìm hết được số ĐT , mong mọi người thông cảm hộ tớ. Hehe, thời gian có chút gấp gáp (tớ còn bất ngờ nữa là.)
PS: Mai ơi, gửi tao cái List của lớp nhá. Đừng quên!

Hi moi nguoi ,
to co lien lac duoc voi Viet Linh va Viet Ha, Nguyen MAi Phuong. Co Duyen chac thu 2 se den day. Hen moi nguoi o KS Kim Lien nha.
Neu NMP , Viet Linh VHa ma doc duoc tin , thi moi den chung vui voi bon to nha.
Goi dien ma chang ai nhac may ca, hic.

Đào ơi mày gọi điện cho tao lúc nào mà tao không bit, bi giờ mới đọc tin thì đám cưới từ hôm qua roài. Thế là hột cơm Đào đã lấy chồng, chúc mừng mày nhé :x . Nhưng mà này, đọc tâm sự của Châu với Đào xong thì không bít chắc là Đào cưới thật hay không:-? . Lẽ ra đọc cái tin này sớm sớm hơn một chút để hôm t2 vừa rồi đến nhìn mặt cô dâu, chú rể thì mới tin được;))
Mà mày còn ở lại lâu không? Post ảnh cưới của mày lên cho mọi người...tin nhé.

Back
Bên trên