Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

:D Nghe bà con bàn chuyện ghê quá.
Ai có em bé -thì nhớ thông tin đấy nhá.

Hihi, Phương ơi, không hiểu trông mòn con mắt thế nào chứ, tình hình là mang thai đã béo ú lên rồi, khi sinh xong cũng không thể giảm cân ngay được đâu, lúc ấy có khi thành xe lu ấy chứ. Yên tâm, nếu có ảnh mới thì bạn bè sẽ gửi lên ngay. Em bé mới được có 11 tuần thôi. Nên cô Phương cứ yên tâm, chờ thêm hơn 6 tháng nữa thì mới có ảnh cho cô ngắm.hihi

Đinh Hồng Ngân đã viết:
Hihi, Phương ơi, không hiểu trông mòn con mắt thế nào chứ, tình hình là mang thai đã béo ú lên rồi, khi sinh xong cũng không thể giảm cân ngay được đâu, lúc ấy có khi thành xe lu ấy chứ. Yên tâm, nếu có ảnh mới thì bạn bè sẽ gửi lên ngay. Em bé mới được có 11 tuần thôi. Nên cô Phương cứ yên tâm, chờ thêm hơn 6 tháng nữa thì mới có ảnh cho cô ngắm.hihi

Thích thế Ngân ơi, hơn 6 tháng nữa là sinh rùi hả, nhanh nhẹn ghê cơ...trong khi với mình lúc đó mọi thứ còn chưa bắt đầu kìa.:) ..hehe...Thế Ngân, Điệp, Việt Hà dự kiến sinh chính xác vào tháng mấy thế, khi nào sinh nhớ thông báo để các bạn còn bít để hỏi và đến thăm nhé. Sau này lớp mình có ai làm thông gia với nhau thì hay nhỉ..hehe...:)>- Nhưng mà tớ chỉ thích làm mẹ chồng của con các bạn thui, chứ con tớ mà làm con dâu nhà các bạn thì cũng hơi...lo lo cho con mình có mấy bà mẹ chồng dữ (vì con gái lớp mình có ai hiền đâu nhỉ):)) :)) :))

Tin đầu năm sau tớ lấy chồng thì đến thời điểm này là chính xác đấy;) Dự kiến là đầu tháng 1/2007, có gì sẽ thông báo cho mọi người sau, yên tâm, cứ chuẩn bị ...từ bi giờ đê!!!!Nhưng mà từ đây đến lúc đó cũng còn lâu còn tận 6,7 tháng nữa cơ mà, biết đâu lớp mình có bạn nào lại nhanh nhẹn hơn tớ thì sao...hihi

Thôi, tạm thời thế đã nhé...Chúc lớp mình đều vui vẻ và quên đi chuyện tuổi của chúng ta đang tiến đến đầu 3...hahaha:)

Chỉnh sửa lần cuối:
hêhê, Mai lộ đuôi là sợ già rồi nhé. Tớ có thấy ai lớp mình than phiền lo lắng về tuổi tác đâu. Mỗi Mai tự nhiên nhắc nhở mọi người như thế. Kiểu này khéo phải lấy chồng sớm lên thôi chứ để đến đầu năm sau e vẫn hơi muộn.

Trời ơi, mới có 24,25 mà sợ già rồi hả Mai.
Lo gì, mình còn trẻ chán mà, ai chưa có chồng ( như tớ) thì tranh thủ hưởng thụ tuổi trẻ, tự do đi, ko sau lại hối tiếc đấy....
" Lấy chồng sớm làm gì ".....híc híc

Nhà mình nóng bỏng chuyện chồng con cưới xin nhỉ ;;) :-B Q chắc phải mau chân lên thôi, không lỡ sau con mình sau kém con nó chục tuổi thì chán đời b-)
Nhưng mà chúc mừng những ai sắp lên bố mẹ nhé :x
Mà Đào ơi, mày tính tuổi kiểu đấy là chết rồi. Có biết là bây giờ mình 2006 - 1981 + 1 tuổi mụ = 26 tuổi không :D Mày ở cái xứ không biết gì bên đấy thì còn trẻ, chứ về nhà là bị chào cô rồi đấy :((

Ối giời , Quỳnh già đừng tính thế chứ!
Tin mới đây -" Huy đã lấy vợ"- Vợ Huy hiện cũng sang Đức học. Đây là bạn Huy nói với tớ thế.
Hôm nọ Ngân bảo Huy chưa lấy vợ, mà Huy bảo đã thông tin với tất cả mọi ngưởi rồi. Huy đã lấy vợ rồi....
Thế là 2 bạn trai lớp mình đã kịp nhanh chân "vớ lậy".
Híc, thôi, tớ đi ngủ đây, nghĩ đến vụ cưới xin với tuổi tác, ghê quá.....

Trần Anh Đào đã viết:
Ối giời , Quỳnh già đừng tính thế chứ!
Tin mới đây -" Huy đã lấy vợ"- Vợ Huy hiện cũng sang Đức học. Đây là bạn Huy nói với tớ thế.
Hôm nọ Ngân bảo Huy chưa lấy vợ, mà Huy bảo đã thông tin với tất cả mọi ngưởi rồi. Huy đã lấy vợ rồi....
Thế là 2 bạn trai lớp mình đã kịp nhanh chân "vớ lậy".
Híc, thôi, tớ đi ngủ đây, nghĩ đến vụ cưới xin với tuổi tác, ghê quá.....

Hic, gì thế này???Sao không thấy Huy thông báo gì hết cả. Đợt Huy về VN cũng có thấy nói gì đâu nào?Đào ơi, mày nghe nguồn tin có chính xác không hay là tin vịt thía!!Pls confirm!:-/

Tớ cũng mới nói chuyện với Huy đây mà, có thấy nói gì đến chuyện lấy vợ đâu. Mà chính tớ còn hỏi Huy chuyện đấy thì thấy Huy bảo là chưa hề có gì. Đào nghe thông tin ở đâu thế, check lại xem có chính xác không đi. HOT...HOT...HOT quá đi mất:>
:)>- :)>- Chính thức thông báo với cả nhà là bạn Quyên nhà mình cũng có em bé rồi đấy. Thành viên nhí của lớp năm nay hơi bị đông đấy|-)

ơ kìa, rõ ràng là đợt Huy về Việt Nam có thấy nói lấy vợ lấy chồng gì đâu, sao bây giờ Đào lại có thông tin bất ngờ thế nhỉ? Mà nếu thế thật, thì cũng phải cho Huy một trận thôi, ai lại cưới xin gì mà chẳng mời bạn bè, thông báo cho bạn bè lấy một câu. Nói túm lại, tin này cần kiểm tra lại để bạn bè còn biết kẻo mừng...hụt.
To Quỳnh hâm: cô bảo cô đến chơi thăm cháu thì cô nhớ chọn ngày đẹp để đến đi nhé (nhớ xem ngày trước không lại vào mùng 1 như lần trước), không có khi cháu cô đầy tháng mới thấy mặt cô đấy, hìhì.

Hơ hơ, lớp Văn chồng con vui nhỉ :D

Còn bạn nào độc thân không cho anh em lớp Lý mang trầu cau xếp hàng với nào :x

Ơ, tớ đây. Tin đấy là Huy nói với tớ đấy, tớ chat với Huy mà. Huy bảo Huy lấy vợ đợt về VN, bây h vợ cũng sang Đức học, hiện thì ở vùng khác. Mà cưới đợt về VN, có thông báo với mọi người mà. Tớ chỉ biết thế thôi. Tớ thì tưởng mọi người biết rồi, hôm nọ Ngân thì kêu chưa, mà Huy bảo cưới rồi, híc, phải hỏi Huy lại thôi.
@ Trung ơi, tớ có đạt tiêu chuẩn của Trung ko, hehe

Anh Đào thương yêu đã viết:
@ Trung ơi, tớ có đạt tiêu chuẩn của Trung ko, hehe

......
Ước gì anh cưới được nàng
Ðể anh mua gạch Bát Tràng về xây
Xây dọc, anh lại xây ngang
Xây hồ bán nguyệt cho nàng rửa chân
Hỡi cô gánh nước quang mây
Cho anh một gáo tưới cây ngô đồng
Cây ngô đồng cành cao cành thấp
Ngọn ngô đồng lá dọc lá ngang
Quả dưa gang ngoài xanh trong trắng
Quả mướp đắng ngoài trắng trong vàng
Từ ngày anh gặp mặt nàng
Lòng càng ngao ngán dạ càng ngẩn ngơ
Cái quạt mười tám cái nan
ở giữa phết giấy hai nan hai đầu
Quạt này anh để che đầu
Ðêm đêm đi ngủ chung nhau quạt này
Ước gì chung mẹ chung thầy
Ðể em giữ cái quạt này làm thân
Rồi ra chung gối chung chăn
Chung quần chung áo, chung khăn đội đầu
Nằm thì chung cái giường tầu
Dậy thì chung cả hộp trầu ống vôi
Ăn cơm chung cả một nồi
Gội đầu chung cả dầu hồi nước hoa
Chải đầu chung cái lược ngà
Soi giương chung cả nhành hoa giắt đầu...

P/S:
Tớ sẽ mua gạch Bát Tràng về xây cho vợ tớ cái nhà như thế này:

Cái hồ mà vợ tớ sẽ rửa chân trông như thế này:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối, bạn Trung nói có đáng tin ko đấy?
Hehe, vợ T chắc là người khổng lồ mất.
Trung ơi, tớ rất thích Trung trả lời -ngắn, gọn và chính xác. Chỉ cần nói tớ có đạt tiêu chuẩn hay ko thôi mà, cần gì phải nói bóng gió, dài dòng.... Sốt ruột quá!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ái chà, lâu lắm mới vào gặp ngay 1 bài tán tỉnh nghệ thuật của bạn Trung --> choáng quá. Đào tẩu ơi, mày đi tây nhiều thực dụng quá, nghe bạn Trung bày tỏ ngọt ngào thế mà tỉnh rụi kêu dài dòng quá, phí cả công người ta. Cứ phong cách này không biết bạn Trung đã xây được bao nhiêu nhà và hồ rồi nhỉ, cao thủ đây!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Đào yêu dấu đã viết:
Ối, bạn Trung nói có đáng tin ko đấy?
Hehe, vợ T chắc là người khổng lồ mất.
Trung ơi, tớ rất thích Trung trả lời -ngắn, gọn và chính xác. Chỉ cần nói tớ có đạt tiêu chuẩn hay ko thôi mà, cần gì phải nói bóng gió, dài dòng.... Sốt ruột quá!

Nghe Đào nói câu này xong chắc tớ về mất ngủ mấy ngày mất, mặc dù không biết nói thật hay không :x
Đào mà không đạt tiêu chuẩn thì chắc tớ là Narcissus 8-} mất.

Ôi, Huệ Anh đấy à?Bây giờ vẫn đang ở TQ hay ở VN thế?Mà sắp "chống lầy" chưa vậy? Lâu lắm không vào gặp lớp mình thế mà không thấy Huệ Anh update tình hình bản thân cho mọi người gì cả.

Mà mọi người có công nhận là nhìn pix ở avatar của Huệ Anh trông điệu nhờ:x

Thế tình hình là Việt Linh cũng có tin vui rồi à....Xin mời chủ nhân của tin này confirm đi thôi:) Thành viên nhí sắp ra đời của lớp mình cũng đông ra phết rồi đấy nhỉ..thích quá:x Nhưng mà thế này thì mình chậm chân quá cơ...đến lúc mình có baby thì các cháu nhà các bạn đã bắt đầu tập nói được rồi ý nhỉ;;)

Khứ niên, kim nhật, thử môn Trung
Nhân diện Đào hoa tương ánh hồng
Nhân diện bất tri hà xứ khứ
Đào hoa y cựu tiếu đông phong.

:x

Back
Bên trên