Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

NP ơi, đọc nhanh quá, nghe NP chúc cười nhiều, tớ đọc thành cưới nhiều, đau tim quá:)) Bên đấy ăn Tết thế nào? Nghe Châu mới kể, đi chơi Tết với VL, Huệ Anh, Tâm ... thích lắm. Bên tớ chả làm gì, buồn !

To Đào: Tớ bên này năm nay cũng đi chợ sắm Tết, bận túi bụi vì cả 2 vợ chồng vẫn phải đi làm như bình thường. "Hạnh phúc" là Tết rơi vào cuối tuần nên còn có thêm thời gian để "đầu tư" cho nó. Cả ngày thứ 7 cặm cụi trong bếp chuẩn bị cho bữa tối vì có mời bạn bè tới nhà. 20 người tới từ 8h tối, đón Giao thừa và đến tận 3h sáng mới ra về. Mệt không chịu được. Nhưng nói chung là vui!!! Mùng 1 cũng bắt anh chồng đưa đi lễ Chùa :p :p . Trời lạnh, đường vắng, có lúc "ngửi thấy mùi Tết" đấy!!! :) Nhiều lúc tự nhiên thấy nhớ cái không khí Tết ở Hà Nội lắm lắm ...

Lâu quá rồi chẳng thấy ai vào lảm nhảm nhỉ? Mọi người sống chết ra sao rồi? Nhớ mọi người quá đi mất, Mai ơi hôm nào tụ tập cái đi. Quỳnh nữa, mất tích đầu rồi?

Ối, chả ai vào Forum kể chuyện à?
Tớ cũng chả có tin gì mới cả, chán quá. À,tớ đang được nghỉ đông, nhưng ko về VN. Ở đây chán lắm :D Mà ko ở ko được.
Mọi người thế nào rồi, kể chuyện nhé.

Chào cả nhà, tao rất hay online nhưng phải cái hay lười vào forum lớp mình. Lúc nãy vừa xem xem có ảnh đứa nào mới không thì thấy Đào gửi ảnh chụp "Đám cưới Diệp", làm tao giật cả mình (vì tưởng Diệp lớp mình cưới mà không hề biết tí tin tức gì). Đào ơi, thế bao giờ mày định về nhà lấy chồng đấy? Tao thấy mày đi mất tích lâu quá. Nếu mày có "chú rể hờ" rồi thì phải giới thiệu cho anh em biết mặt đi, tao không cần xem ảnh cưới của mày với đứa khác mà cần xem ảnh cưới của mày thôi!:D ;)

Lê Vũ Điệp đã viết:
Chào cả nhà, tao rất hay online nhưng phải cái hay lười vào forum lớp mình. Lúc nãy vừa xem xem có ảnh đứa nào mới không thì thấy Đào gửi ảnh chụp "Đám cưới Diệp", làm tao giật cả mình (vì tưởng Diệp lớp mình cưới mà không hề biết tí tin tức gì). Đào ơi, thế bao giờ mày định về nhà lấy chồng đấy? Tao thấy mày đi mất tích lâu quá. Nếu mày có "chú rể hờ" rồi thì phải giới thiệu cho anh em biết mặt đi, tao không cần xem ảnh cưới của mày với đứa khác mà cần xem ảnh cưới của mày thôi!:D ;)
Hallo Điệp,
Híc,làm gì có ai mà lấy chồng. Tao "vẫn" tự do mà, nghe mọi người lấy chồng, cũng muốn lắm, mà ko có ai. Điệp ơi, mày quen ai giới thiệu tao đi :X
Chắc năm sau tao về Vn chơi. Còn lâu lắm! Học xong chắc ế quá :((

Đào à
Tao bây giờ thuộc thể loại tồn kho rồi, có ai thèm liên lạc gì với tao nữa đâu mà có mối nào giới thiệu cho mày được. :D . Tao đùa thế thôi chứ mày thông minh, xinh xắn thế, thích kén anh nào mà chẳng được, chẳng qua là mày chưa muốn đấy thôi.
Thế hiện tại mày đang học cái gì đấy? Năm sau mày về chơi hay về hẳn luôn? Nhà mày còn ở Lò Đúc nữa không? Bọn đi nước ngoài chúng mày suốt ngày lặn mất mặt, mà có về Việt Nam lúc nào thì cũng chẳng thông báo gì cho bạn bè thì ai mà biết để liên lạc được. Ừ, thôi, tóm lại là bọn chúng mày có làm gì thì cũng đừng để bạn bè sốc quá, có gì thì nhớ phải "rung cây dọa khỉ" sớm nghe chưab-)

Lê Vũ Điệp đã viết:
Đào à
Tao bây giờ thuộc thể loại tồn kho rồi, có ai thèm liên lạc gì với tao nữa đâu mà có mối nào giới thiệu cho mày được. :D . Tao đùa thế thôi chứ mày thông minh, xinh xắn thế, thích kén anh nào mà chẳng được, chẳng qua là mày chưa muốn đấy thôi.

CONFIRMED!

Trần Anh Đào đã viết:
Hallo Điệp,
Híc,làm gì có ai mà lấy chồng. Tao "vẫn" tự do mà, nghe mọi người lấy chồng, cũng muốn lắm, mà ko có ai. Điệp ơi, mày quen ai giới thiệu tao đi :X
Chắc năm sau tao về Vn chơi. Còn lâu lắm! Học xong chắc ế quá :(([/QUOTE]

Đào nói vậy nghe nó cứ cứ thế nào ý !!!

Hôm nay bạn Tâm lớp Văn chính thức lấy chồng, bạn Đào cố gắng noi gương nhé.

Ô hay, Tâm lớp mình lấy chồng rồi à, sao không ai biết gì hết nhỉ. Đề nghị ai có ảnh cưới bạn Tâm thì gửi cho đồng bọn xem đi nhé, để biết mặt chú rể chứ:D

Mặt chú rể bạn Diệp xem trong topic ảnh hội trường ý. Ảnh cưới thì khác mỗi cái vỏ, lõi thì vẫn thế

Úi, bạn Hùng nói " trần trụi " quá :p
Nếu Hùng có ảnh Tâm thì gửi cho bọn tớ xem với, ko đi ra ngoài đường , gặp anh giai Tâm , lại ko biết mà chào hỏi:)
Chúc mừng Tâm cái nhỉ :x
Có ai còn tin gì mới ko?
À, hôm nọ Diệp tổ chức cưới ở VN. Hùng có đi ko? Kể nghe đi.....

Mai đây, Mai đây...Xin lỗi mọi người bây giờ mới vào chơi với mọi người được. Dạo này bận quá, xin thứ lỗi thứ lỗi:*

Tình hình update nhất chắc là tin Tâm lấy chồng, VHà và Điệp chuẩn bị có baby....phải không nhỉ, Hà, Điệp nhỉ??(đề nghị khổ chủ confirm nhé);;)

Căn bản đám cưới Tâm mình cũng không được khổ chủ inform, chỉ nghe qua người khác nên không có thông tin chính xác để update cho các bạn được. Đề nghị ai trực tiếp tham gia thì tường thuật và gửi pix nhá.:)

Ah, hôm Huy về cũng được bữa tụ tập xôm ra trò. Không nhắn nhủ được tất cả mọi người (vì Huy là người chủ trì mà;) ). Hôm đấy cũng phải đến chục người ý nhỉ: Ngọc, Tô Lan, Vân Linh, Nam, Ngân, Quỳnh...Cũng lâu rồi lớp mình không tụ tập nhỉ. Lớp mình có thể tụ tập được lúc nào? Đợt 30/4 này chắc là bận hết rồi nhỉ...Ai máu thì lên tiếng nhá!!:x

Tâm cưới tớ tất nhiên là phải đi rồi nhưng chỉ được gặp cô dâu một tẹo lúc cuối, còn đâu là toàn ngồi ăn uống nói chuyện linh tinh (căn bản là cũng đến muộn nữa). Có nhìn thấy mấy bạn Việt Linh, Phượng ... đi đấy
Cô dâu chú rể định đi trăng mật ở Pháp thì phải

Oái, lâu ko vào, mọi người có nhiều tin mới nhỉ.
1. NP: P ơi, ko có kì cọ gì đâu :(.... (nhiều tâm sự lắm rồi, có tiếng, ko có miếng :p)
2. Chúc mừng VH với Điệp còi cái nhỉ :x
3. Tin Tâm cũng mới quá, NP xem có liên lạc với Tâm ko? thế nào chẳng đi Paris.
Ai có tin mới nhớ kể tiếp nhá.

Thông báo cho cả nhà một tin mừng nữa nhé. Nam và Ngân lớp mình cũng sắp có em bé rồi đấy. Thế là tổng động viên trong năm nay, lớp mình sẽ có 3 thành viên nhí ra đời đấy. Các cô các chú chuẩn bị nhiều quà mừng vào nhé.

Lâu không vào forum lớp mình. Thấy Điệp thông báo các thành viên nhí chuẩn bị chào đời lại thấy xúc động đậy, hìhì. Biết đâu về sau lại có thông gia thì sao. Nguồn tin mới nhất là Mai sang đầu năm 2007 sẽ lên xe hoa. Còn trước đấy có ai nữa không thì tớ chịu. Ai chuẩn bị mời mọi người ăn cỗ thì nhớ lên tiếng đi nhé.
Còn Mai Linh không hiểu thế nào rồi, đã có gì chưa. Tự nhiên nhớ lại hồi cấp 3 nó bảo nếu nó là con trai thì nó sẽ lấy mình đấy. Phù, may sao nó là con gái.;p.
Mọi người nhớ hăng hái tham gia diễn đàn nhé. Nam Phương dạo này cũng thấy mất tích đấy.

Alo, Mai sắp cưới à, thế mà sao thấy kín tiếng thế, nói chuyện suốt mà không thấy có ý kiến ý cò gì cả. Như thế là không được rồi lớp trưởng ạ[-( .Nam Phương chắc độ này phải lo lắng nhiều công việc, chăm lo cho gia đình nhỏ của mình nên có vẻ bận bịu, ít thấy có ý kiến quá rồi đấy. Cần phải "vui duyên mới nhưng không quên nhiệm vụ" chứ Nam Phương ơi:)>-

Đây tớ đây!!! Công nhận là dạo này bận lắm. Đang phải túi bụi hoàn thành nốt mấy việc vì sắp tới nghỉ làm, đi chơi 3 tuần :))))) ừ nhỉ? Sao vụ cưới xin của Mai mà không thấy nó thông báo? Với lại tớ hỏi khí không phải là bạn Mỹ Hạnh đâu rồi nhỉ? Lâu lắm rồi không thấy xuất hiện... Với lại Tâm định đi "trăng mật" bên này hả? Khi nào thế? Ai liên lạc được với Tâm thì hỏi nó giúp tớ với... Nếu mà gặp được bạn có khi tớ lại mừng rớt nước mắt ý chứ... Nói thật đấy! Ai có mail hay nick trong YM của Tâm thì cho tớ nhé! Với lại ai có ảnh mới gì không thì post lên cho bạn xem, nhất là mấy chị đang mang em bé để xem đẹp lên nhiều như thế nào. Eo, mấy tháng nữa sẽ trở thành "gái một con" để mà "trông mòn con mắt"... :)) Chúc mừng tất cả mọi người!!! Khi nào các cháu nó ra đời thì Bố Mẹ chúng nó nhớ post ảnh lên đây ngay lập tức để thông báo, để mọi người chúc mừng và chiêm ngưỡng xem cháu nó giống ai nhé!!! Gặp lại sau!!! Bye bye!

Back
Bên trên