Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

ừ , xin lỗi mọi người , thông tin rò rỉ , em xin lỗi xin lỗi , đừng ai mắng em nữa :((

Em Phương hư wa, tung tin của 2 báo lá cải và con vịt cồ lên làm anh sung sướng vì mình không nộp harvard thế mà bây giờ lại.... đanh chít em Phương luôn :)) :)) :)) :D :D :p :))

Phạm Huy Hùng đã viết:
mọi người hướng dẫn dùm cách điền vào cái Financial Certification và Financial Aid Application đi. Hiện giờ, em chưa biết phải điền thế nào in oder to receive the highest valued financial aid của trường đó nữa (ví dụ: trường Colgate total fee là $40.000, highest valued financial aid là $35.000, thì mình phải điền thế nào để được trường này cho học bổng cỡ đó bây giờ) . Em đang gặp rắc rối đây. Mọi người có ai đã từng được nhận vào Colgate, Colby, Kenyon, Centre với mức học bổng "kha khá" thì chỉ dẫn cho em với nhé. Cám ơn mọi người.

Ai nói Colgate có highest valued financial aid vậy? Để xin được học bổng cao là phụ thuộc vào khả năng của em thôi chứ không phải cách điền đơn. Theo anh nghĩ cứ điền cỡ 2000/ năm là tạm ổn.

Hồ Lê Việt Hưng đã viết:
Ai nói Colgate có highest valued financial aid vậy? Để xin được học bổng cao là phụ thuộc vào khả năng của em thôi chứ không phải cách điền đơn. Theo anh nghĩ cứ điền cỡ 2000/ năm là tạm ổn.

Hồi đó anh Hưng được học bổng bao nhiêu tiền dzô Colgate thế? Anh còn phải đóng bao nhiêu? Bởi vì em chưa biết phải điền đơn xin học bổng + bảng kê khai tài chánh và thu nhập hàng năm thế nào để trường cho mình học bổng nhiều cho nên mới hỏi anh nè. Có gì nhờ anh chỉ giúp (saving của gia đình em không đến nỗi tệ, có điều thu nhập hàng tháng không được khá cho lắm). KHi điền xong rồi, thì làm sao để chứng minh cái bản kê khai đó là đúng? Gia đình em self-employed cho nên không thể nhớ employer chứng, ngân hàng thì (theo em biết), nó không chứng bản kê khai tài chánh = tiếng Anh (của College Board). Vậy thì ai chứng cho mình đây? Chỉ cho em với... ;;). Còn cái 2000/năm mà anh Hưng nói là cái gì thế, income hả, hay saving?

theo chị thì Hưng nói 2000/nam tức là tiền contribution em ạ :) cứ điền khoảng chừng đấy, right Hưng?

Quên hỏi các anh chị luôn nếu TOEFL trên 600 rồi thế còn cái điểm TWE của mình có quan trọng không ạ ?

Wai, cái bác này, chỉ có computer base thì cái TWE nó mới ảnh hưởng diểm của bác. Vn mình bị cắt computer base rồi bây giờ chỉ có paper base thôi. Tất nhiên trong cái record score thì nó có điểm TWE rồi, nhưng em hỏi nó có quan trọng ko

oạch sao bác này nộp sớm thế nhẩy. À mà thấy bẩu bác ko thi SAT phỏng thảm nào nộp hồ sơ sớm thế, em chắc phải giữa - cuối tháng 12 :(

Mọi người nộp sớm thế nhỉ -> đợi có kết quả cái ED rồi nộp luôn thể :(
Bạn Hiếu thi SAT thế nào (nhất là cái SAT II Writing í) -> nếu tốt thì cần quái dzì đến TWE!!!

Writing tớ chán lắm, tơ phải thi lại thang 1... thế nên mới hỏi đến cái TWE

Minh Hieu Dam đã viết:
oạch sao bác này nộp sớm thế nhẩy. À mà thấy bẩu bác ko thi SAT phỏng thảm nào nộp hồ sơ sớm thế, em chắc phải giữa - cuối tháng 12 :(

Có thi SAT 2 và TOEFL mà? Chọn cái option cho int'l cho nhẹ nợ :D

to Bình: thường thì nên nộp các trường khác trước khi biết ED chứ nhỉ?
Hiếu béo: TWE cóc quan trọng đâu :p so với SAT 2 writing thì dễ hơn nhiều với lại quá nhiều người được 6 TWE.

à, tiện thì nói luôn, mọi người vẫn nên gửi điểm thi SAT đợt 1 cho trường rồi update lần 2 cũng được. Nó chỉ tính điểm cao hơn thôi.

Nó chỉ tính điểm cao hơn thôi.
nó xem hết các điểm đấy. Nếu 2 điểm ko chênh lệch mấy thì nó bảo là trình độ của mình chỉ thế thôi, nếu điểm sau cao hơn điểm trước nhiều trong thời gian ngắn thì nó cho là lần đầu ko gặp may hoặc thằng này được coach

to Bình: thường thì nên nộp các trường khác trước khi biết ED chứ nhỉ?
-> ED thì 12/15 em đã biết kểt quả rùi + deadline của các trường đa phần là Jan. 1 mà chị -> gởi DHL mỗi một cái package đến gần 50 đô -> thui thì đợi vài ngày rồi gởi -> LỠ em được nhận ED thì có phải là tốn mất gần 4 trăm đô oan uổng không ạ -> :D tính tóan quá nhỉ :D!!!
Hiếu béo: TWE cóc quan trọng đâu so với SAT 2 writing thì dễ hơn nhiều với lại quá nhiều người được 6 TWE.
Nhưng cũng giúp được phần nào chứ ạ -> SAT II của em tạm tạm thui nên đành nhờ TOEFL cứu :p
To bạn Hiếu: Bình cũng thi lại SAT I vào tháng 12 này đấy :D -> hồi tháng 10 thi ẹ quá :(

Khà khà
@Bình: cái con Diều Hâu đấy nó bằng tuổi ấy đấy không cần phải gọi là chị đâu :D :D. Tớ cũng thi tháng 12, mong boost được score của mình lên tí chút :D :D
@My Hanh: chẳng ảnh hưởng gì hết, thấy US news expert bảo thế

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, đấy là đọc trong The Princeton Review bảo thế thì nghe vậy thôi. Đúng là mỗi nơi nói 1 khác. Nhưng mà chắc chắn là với những trường lớn thì nó nhìn điểm của mình kĩ hơn

Mọi người ui, cho em hỏi: Em không take SAT II, nhưng mà lại thấy thinh thích một trường SAT II recommended. Điểm SAT I của em khá cao, không biết em có nên đâm đơn vào trường í không mọi người nhỉ???

trường nào chả recommend SAT II, ấy cứ đâm đầu vào đi, yên tâm ;) Điểm Lan cao thế ko lo đâu :D

Back
Bên trên