Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Ko biết cái này có đúng không.

Excellent
A+ 4 90-100%
A 4 85-89%
A- 3.7 80-84%

B+ 3.3 77-79%
B 3 73-76%
B- 2.7 70-72%

Adequate
C+ 2.3 67-69%
C 2 63-66%
C- 1.7 60-62%

Marginal
D+ 1.3 57-59%
D 1 53-56%
D- 0.7 50-52%

Inadequate
F 0 0-49%

Chỉnh sửa lần cuối:
U Toronto phai khong?
Grading o Canada kho' khan hon o My nhieu. Ho.c o UoT cung kho hon hoc o mot truong dai hoc binh thuong o My... thanh ra moi co chuyen la 80% da duoc A. O My thi phai 90%.
Cai nay dem sang My khong dung duoc dau.

Phù -> thoải mái quá -> xong cái Early decision -> mọi người thế nào rùi?

Em í à -> em ED Princeton ạ + em got nominated for Emory Scholars Program (Regular Decision nhưng deadline là 11/01 ạ) -> phải làm hai cái application :((
Em có apply Lafayette -> chắc là em gởi application giữa tháng 11 ^_^!

thắc mắc một chút nữa ạ: Nhi thấy mấy cái app của các trường thường có phần writing (short ắnẻ and supp, esay) nặng hơn common app + supp. của chính trường đó cung cấp cho commapp. Viết hết thì k0 có thời gian, nhưng nếu viết mấy cái trong common. k0 thì ít cơ hội thể hiện mình hơn...(Nhi nghĩ các trường cho mình nhiều cơ hội để viết cũng là để thể hiện mình). Dù 2 cái app được xem ngang nhau nhưng..có lẻ phải cânnhắc...
Có bạn nào apply năm nay cũng nghĩ đến vấn đề xem ra vừa trivial vừa khá quan trọng này k0 nhỉ?

^^ cho em hỏi chút
điểm SAT II thía nào thì gọi là tạm ổn ạ ???

Em cũng muốn hỏi :p Cái Essay B của bọn MIT thì nên viết thế nào cho gọn mà không bị nhàm đây ạ :( Em viết mấy cái liền, cái nào cũng bị mấy đứa ở CollegeConfidential chê ỏng chê eo :(

Chị Trần THu PHương ,12A, 01-04 trường em đã được nhận vào Havard ạ :p CHị Nhung có thấy chị PHương đến chưa ạ ?

Chị THu PHương năm trước được giải nhì Olympia ý ạ :p

@Phương: đấy là năm nay hay năm ngóai thế, nếu năm nay thì gửi lời chia buồn đến các bà con họ hàng làng xóm những ai nộp Harvard năm nay.
May wa mình không chui đầu vào giọ, hi vọng cái regular decision nó nhận thêm mấy chú nữa :D

??? Giờ này mà đã có kết quả EA rồi à??? Lạ thế -> hôm trước mới nghe Phương bảo là apply thui mà -> ặc -> 11/01 deadline mà 11/12 có kết quả thì phục thật đấy!!!

Em Phương ới ời -> rảnh rỗi quá rồi lại đi hù dọa mọi người thế à -> làm mọi người không ai dám apply vào Harvard nữa thì khổ -> anh nhận được cái thư của Thu Phương bảo thế này: "Cái con bé Hà Phương đó là ai mà biết chuyện của tôi hay thế? Tôi mà tôi còn không biết là tôi được nhận vào nữa cơ mà...." ^_^!!!

:(( em trai chị PHương nói thế ạ :(( , anh Bình ơi anh gửi offline cho em địa chỉ mail của chị PHương để em nói với chị ý ạ , có thể là có gì đó nhầm lẫn ở đây :(

Chỉnh sửa lần cuối:
hic hôm nay mới hết hạn nộp ED mà?? đến tháng 1 mới có kết quả chứ nhỉ? :-/

mọi người hướng dẫn dùm cách điền vào cái Financial Certification và Financial Aid Application đi. Hiện giờ, em chưa biết phải điền thế nào in oder to receive the highest valued financial aid của trường đó nữa (ví dụ: trường Colgate total fee là $40.000, highest valued financial aid là $35.000, thì mình phải điền thế nào để được trường này cho học bổng cỡ đó bây giờ) . Em đang gặp rắc rối đây. Mọi người có ai đã từng được nhận vào Colgate, Colby, Kenyon, Centre với mức học bổng "kha khá" thì chỉ dẫn cho em với nhé. Cám ơn mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên