Mẫu người lý tưởng trong mắt mỗi người

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thế thôi đừng đặt ra cái gọi là lí tưởng là hay nhất , tốt nhất thì yêu người mà mình yêu , quan tâm gì đến lí tưởng hay ko ...
Chung Thùy Trang đã viết:
Sozi.... tại.... đánh nhanh wa'... mà đánh nhanh thì liên wan j nhỉ... ah`... chắc tại lúc đấy nhớ đến bạn Minh.
Ý gì đây /:)

meow... thì phải cho người ta một cái lý do j chứ...:) đừng bắt bẻ người khác thế... Như vậy là không tốt đâu... [-x
Mà chủ đề này là mẫu người lý tưởng mà.. phải là ng` yêu đâu

Cmsn chị Lan , dù biết từ hôm trước nhưng lại quên mất :| , mà BAC MINH là ai thế hả chị Lan ...
Bây h mới để ý lại cái chủ đề , kết luận : ko nên đặt ra lí tưởng ...

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Cmsn chị Lan , dù biết từ hôm trước nhưng lại quên mất :| , mà BAC MINH là ai thế hả chị Lan ...
Bây h mới để ý lại cái chủ đề , kết luận : ko nên đặt ra lí tưởng ...
--Bác Hồ Chí Minh :D:D, nhưng ý chị Lan là Bác Hồ trên tờ giấy bạc í :)):)):))

Tôi thấy người yêu luôn khác (rất nhiều) với hình mẫu lí tưởng của mình. (Kinh nghiệm bản thân rồi :( ) Nhưng vấn đề là mình lại yêu cái người đầy khiếm khuyết kia chứ ko yêu hình mẫu lí tưởng:)
Vì thế hình mẫu lí tưởng thì cứ để mơ ước đi,còn người yêu thì vẫn là người yêu.

Nếu có ny lý tưởng như ý muốn của mình thì...:)
Vấn đề là nếu mà là ng mình thích thì dù có thế nào thì cũng...thôi,xem bài tôi copy từ 24h đây:
Lí do cho một tình yêu
Đã bao giờ bạn hỏi người yêu mình rằng: "Anh yêu em ở điểm nào?", "Vì sao anh yêu em?"... Bạn hãy đọc bài viết dưới đây và suy ngẫm xem nhé!

Một cô gái hỏi bạn trai của mình :

- Tại sao anh yêu em?

- Sao em lại hỏi như thế, sao anh tìm được lí do chứ! - chàng trai trả lời

- Không có lí do gì tức là anh không yêu em

- Em không thể suy diễn như thế được

- Nhưng bạn trai của bạn em luôn cho cô ấy biết lí do anh ta yêu cô ấy.

- Thôi được, anh yêu em vì em xinh đẹp, giỏi giang, nhanh nhẹn. Anh yêu em vì nụ cười của em, vì em lạc quan. Anh yêu em vì em luôn quan tâm đến người khác.

Cô gái cảm thấy rất hài lòng.

Vài tuần sau cô gặp phải một tai nạn khủng khiếp, nhưng rất may cô vẫn còn sống. Bỗng nhiên cô trở nên cáu kỉnh vì cô thấy mình vô dụng. Vài ngày sau khi bình phục cô nhận được lá thư từ bạn trai của mình:

"Chào em yêu!

Anh yêu em vì em xinh đẹp. Thế thì với vết sẹo trên mặt em bây giờ anh không thể yêu em được nữa.

Anh yêu em vì em giỏi giang nhưng bây giờ có làm được gì đâu. Vậy thì anh không thể yêu em.

Anh yêu em vì em nhanh nhẹn nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn. Đây không phải lí do giúp anh có thể yêu em.

Anh yêu em vì nụ cười của em. Bây giờ anh không thể yêu em nữa vì em lúc nào cũng nhăn nhó, than vãn.

Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác nhưng bây giờ mọi người lại phải quan tâm đến em quá nhiều. Anh không nên yêu em nữa

Đấy, em chẳng có gì khiến anh phải yêu em vậy mà anh vẫn yêu em. Em có cần lí do nào nữa không em yêu".

Cô gái bật khóc và chắc chắn cô không cần một lí do nào nữa. Còn các bạn có bao giờ hởi những người thân của mình vì sao họ yêu bạn không? Tình yêu đôi khi không nhất thiết phải cần lí do đâu bạn ạ!

Yêu một người không cần thiết phải có 1 lý do mà:))
Câu này mình nghe nhiều rồi:D

Thực ra thì ai cũng biết thế nhưng mà khổ nỗi.. ai cũng muốn biết vì sao...:|
Meow.. tại sao lại yêu người ấy??? Cũng không biết được.. chỉ biết là bây h.. trong mắt mình tồn tại 1 người..:x việc j mình làm cũng cố gắng hơn... sao nhỉ.. động lực mạnh đến thế cơ à... nhiều khi tự hỏi cũng ko biết mình như thế nào nữa... thik 1 người làm cho ng` ta thay đổi n` đến thế...:x

Khưu Trí Trung đã viết:
Yêu một người không cần thiết phải có 1 lý do mà:))
Câu này mình nghe nhiều rồi:D
đúng là nghe câu này nhiều rồi nhưng vẫn thấy sướt mướt như phim hàn :-?

Ty là 1 điều kì lạ nhất mà các nhà khoa học giỏi nhất cũng chẳng bao h lí giải được vì chính người trong cuộc cũng ko lí giải được nữa là ...
Lí do mình yêu chỉ đơn giản là bởi vì mình yêu ...

Sorry mọi người,nghe câu yêu 1 người ko cần đến bất cứ 1 lý do nào,tôi lại nhớ đến mấy câu thơ này(bệnh nghề nghiệp,thông cảm:D):
Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu
Em cũng ko biết nữa
Khi nào ta yêu nhau
("Sóng-Xuân Quỳnh")
Hehe,ko những ko biết lý do mà còn ko biết yêu từ lúc nào cơ :)

Hizz.. cũng đúng.. Không biết yêu từ lúc nào nữa...:-/ lạ nhỉ... meow
Chính vì thế ty mới bí ẩn cần được con người khám phá...:)

Có nhiều điều thú vị và hay ho lắm!!!!Và ty là điều khám phá maic cũng ko hết đc:D:D:D. Có 1 câu hỏi muôn thủa là "Tại sao anh(em) yêu anh(em)???"
Và câu trả lời đơn giản chỉ là em tìm thấy ở anh tình yêu và niềm vui+ hạnh phúc!!!!:x:x:x

NÓi chung là ko ai có người hoàn toàn lí tưởng đâu ạ (em nghĩ thế). Lúc đầu thì có thể thấy đặc điểm nào đó là lý tưởng, nhưng đến một lúc nào đấy sẽ nhàm chán. Thế nên chẳng nên dặt ra mẫu ng ly tưởng làm gì, khi nào ng đấy đến thì sẽ biết thôi.
(Hình như em viết hơi lộn xộn thì phải)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên