Mẫu người lý tưởng trong mắt mỗi người

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ĐẬU LINH CHI đã viết:
con gái có cá tính bây giờ nhiều lắm

Thế nào là con gái có cá tính ta ?:D

Lý Tưởng là j lí tưởng là j ạ :O

VA giải thik đi để mọi ng` còn hiểu chứ..:))
Ko biết mình có là ng` có cá tính ko?

Ny mình mai sau chả biết có phải mẫu người lý tưởng trong mắt mình ko nữa:))
Hôm nay thấy thằng bạn mình nó nói cho về mẫu người lý tưởng trong mắt nó mới thấy buồn cười, nào là thông minh kém mình một chút, lùn hơn mình một chút, rùi nói chung là kém tất thảy đều 1 chút:))
Nghe xong mắc cười quá:))

VA nói thế là có ý gì , chả hiểu gì cả ....
@bạn Ly : khi ấy thì lí tưởng đã thay đổi ...

Thường thì con trai không thích người nào giỏi hơn mình, đúng không?
Cái gọi là lý tưởng cũng chỉ là tương đối thôi, ít khi người mình yêu lại đúng với mẫu người lý tưởng của mình lắm. Nếu cứ đi tìm một người theo đúng tiêu chuẩn của mình thì đến khi tìm được có khi lại vỡ mộng bởi một người dù có hoàn hảo đến đâu cũng có những tật xấu, khi mình đã thần tượng hóa người đó rồi thì sẽ rất khó chấp nhận những tật xấu của người ta.
Tiện đây cũng bắt chước bạn An đưa ra tiêu chuẩn một người lý tưởng cho bản thân mình mà mình đang cố gắng vươn tới: chín chắn, giỏi giang, được mọi người yêu quý ^_^

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
Thường thì con trai không thích người nào giỏi hơn mình, đúng không?
Cái gọi là lý tưởng cũng chỉ là tương đối thôi, ít khi người mình yêu lại đúng với mẫu người lý tưởng của mình lắm. Nếu cứ đi tìm một người theo đúng tiêu chuẩn của mình thì đến khi tìm được có khi lại vỡ mộng bởi một người dù có hoàn hảo đến đâu cũng có những tật xấu, khi mình đã thần tượng hóa người đó rồi thì sẽ rất khó chấp nhận những tật xấu của người ta.
Tiện đây cũng bắt chước bạn An đưa ra tiêu chuẩn một người lý tưởng cho bản thân mình mà mình đang cố gắng vươn tới: chín chắn, giỏi giang, được mọi người yêu quý ^_^
Chính vì thế không ai lại đi tìm 1 người quá hoàn hảo mà làm gì:D, hãy biết trân trọng những gì trước mắt mình:))
Xin lỗi bạn Linh chứ cái trang web :www.leggot,ac.uk ở chữ kí của bạn ý đọc cứ như là trang: www. lê gót. ặc.ục ý:)), nghe buồn cười lắm:))

Thì quan niệm lí tưởng thay đổi theo thời gian mà , càng về sau quan niệm càng thay đổi sâu sắc , mức cao nhất là hồi bé , lí tưởng là hoàn hảo , mức thấp nhất về già , lí tưởng là như Chí Phèo thì cũng ok ...
Trang đấy trường của Chanh đấy , nhưng mà Trung tưởng tượng hay đấy nhỉ ...

hé hé hé
làm rì có ai lí tưởng
đứa nào chả đui què mẻ sứt
ko chỗ naỳ thì chỗ kia

Khưu Trí Trung đã viết:
Chính vì thế không ai lại đi tìm 1 người quá hoàn hảo mà làm gì:D, hãy biết trân trọng những gì trước mắt mình:))
Xin lỗi bạn Linh chứ cái trang web :www.leggot,ac.uk ở chữ kí của bạn ý đọc cứ như là trang: www. lê gót. ặc.ục ý:)), nghe buồn cười lắm:))
Ko phải ko ai tìm, mà thực ra là làm gì có. Nói thế chứ vẫn có đứa con trai thích đứa con gái giỏi hơn mình. Chẳng qua là anh chị chưa từng gặp đấy thôi :D. Em thì đã gặp rùi:D

Thế ah`.. giới thiệu đi em.. Mà sao ava của em này với của bạn Trung giống nhau thế nhỉ... :-/

Chung Thùy Trang đã viết:
Thế ah`.. giới thiệu đi em.. Mà sao ava của em này với của bạn Trung giống nhau thế nhỉ... :-/
giới thiệu người mà em nói á? Học cùng lớp em sao chị biết được?
Ava tình cờ giống mà thôi

Tình cờ gớm , làm mình mấy lần nhầm , tưởng thằng Trung chuyển đổi gt thật ...

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Tình cờ gớm , làm mình mấy lần nhầm , tưởng thằng Trung chuyển đổi gt thật ...
Mày nói câu gì nghe được đấy Minh ạ /:)
làm sai lệch hết cả chủ đề rồi:(

meow... lúc đầu tớ cũng tưởng bạn Trung post bài trên cơ... thấy là lạ.. vì toàn lướt wa mấy cái ava, có đọc tên bao h đâu... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ậy , cứ tưởng bạn Trung post bài trên chứ sao lại bạn Minh , ava tớ chỉ mình tớ dùng thôi mà :D ...
Quan niệm ko đổi : người lí tưởng là người mình thik , nhưng lí tưởng ko là tuyệt đối , thik người khác thì lí tưởng thay đổi ...

Sozi.... tại.... đánh nhanh wa'... mà đánh nhanh thì liên wan j nhỉ... ah`... chắc tại lúc đấy nhớ đến bạn Minh.;)
Meow... mỗi người có một ý kiến thôi.. Nhưng mà theo tớ thì.. mẫu người lý tưởng không phải là người mình thik...

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Quan niệm ko đổi : người lí tưởng là người mình thik , nhưng lí tưởng ko là tuyệt đối , thik người khác thì lí tưởng thay đổi ...
Ko hẳn đâu. Khi lấy chồng, lấy vợ, đâu nhất thiết người lí tưởng phải là vợ mình? Đánh nhau sứt đầu mẻ chán thì cũng là lí tưởng à?
Còn về cái ava thì yên tâm các anh chị sẽ còn nhầm nhiều lần nữa, ko chỉ 1 lần thôi đâu:D

Chỉnh sửa lần cuối:
nhầm lẫn thật nhiều lúc đọc ko hiểu gì hết
nhưng mà vì người mình thích mà thay đổi lí tưởng thi ít lắm

^_^ người lý tưởng ah, hình như em ko có,...hummm, người nào chịu được cái tính quái thai của mình chẳng hạn :))

ĐẬU LINH CHI đã viết:
nhầm lẫn thật nhiều lúc đọc ko hiểu gì hết
nhưng mà vì người mình thích mà thay đổi lí tưởng thi ít lắm
Chính xác lý tưởng chỉ có 1 và người mình yêu cũng chỉ có 1 :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên