Mẫu người lý tưởng trong mắt mỗi người

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mẫu người lí tưởng của tớ nè:
_Bố mẹ:hiểu con, quan tâm nhưng ko quá đáng wa' nhìu, biết lắng nghe, khuyên răn, ko bao h cãi nhau......
_Người iu:đầu tiên là phải yêu mình thật lòng, ko đc lừa dối mình nhất là về chuyện tình cảm,ngoại hình đc, biết chia sẻ, quan tâm, biết mang lại niềm vui cho mình và mọi người,là chỗ dựa vững chắc cho người iu của mình, ko keo kiệt hay quá dễ dãi trong kinh tế:p........còn rất nhìu mà ko nghĩ ra:D:D:D
_Bạn thân: hiểu mình,tôn trọng mình, biết chia sẻ, biết phê bình mỗi khi mình phạm sai lầm và nhất là kko đc nói xấu bán rẻ nhau:p:p:p( nghe sợ wa')....

Trung ơi , lại tìm được thần tượng mới à , mà thần tượng đấy perfect cơ à ...
Bạn Chi đặt tiêu chuẩn cao thế , lại còn rất nhìu nữa chứ :| ...

Chỉ cần hiền thui, con gái bi h đanh đá quá, nên kiếm em nào hiền hiền như mò kim đấy bể :p

Phùng Anh Quân đã viết:
Chỉ cần hiền thui, con gái bi h đanh đá quá, nên kiếm em nào hiền hiền như mò kim đấy bể :p
Quân ơi ông nói câu này là ông die rùi:D, con gái bi giờ đanh đá quá:)), vĩnh biệt:D

@em Chi : anh xin lỗi , đùa hơi quá ( thằng Trung nó đang khủng bố ) ...
Thực tình mà nói thì ko cần phải hiền , cần phải cá tính :D ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Bon chen với anh chị ơi.:)
Mẫu ng` lí tưởng của em là:
-Bố mẹ:Quan tâm,chia sẻ và cho con cái được những lời khuyên tốt.Biết chiều con nhưng ko quá đà.Tạo cho con được sự tôn trọng bố mẹ nhg vẫn thoải mái.Cho con giao lưu với bạn bè.Nói chung là nếu bố mẹ hiện nay của em bớt khó tính trg vấn đề bạn bè,chuyện học,chuyện chơi...thì là lí tưởng rồi
-Anh chị:Yêu em,chiều em,có thể chia sẻ,hiểu em
-ny:Cao hơn mình ít nhất là 1/2 cái đầu:p(>=1m75);mặt được(đừng quá xấu là được);học được(ko cần quá giỏi nhưng ít nhất phải = hoặc hơn mình chứ);tốt bụng;ga lăng;vui tính;hiểu và chia sẻ được với mình.Quan trọng nhất là yêu mình và chung thủy
Đấy là mẫu ng` lí tưởng nên rất khó kiếm
Với em có lẽ ny,anh chị,bố mẹ chắc sẽ khác xa với mẫu ng` lí tưởng nhg vẫn :x mọi ng`

Trong mắt NA, một người lí tưởng, hay hoàn thiện, là một người bạn thật sự, trong mọi lĩnh vực: tình cảm, chia sẻ, học hành... tất nhiên là bạn thân và cả bạn đời rùi:D.
Có lẽ đúng như một bạn gì đã từng nói, một người lí tưởng có lẽ chính là người mà mình có thể chia sẻ, dựa dẫm mỗi khi có chuyện gì xảy ra trong cuộc sống. Cho dù Na có là một con người mạnh mẽ đến đâu đi chăng nưa, NA vẫn chỉ là một đứa con gái, luôn muốn ddc bao bọc, bảo vệ. Sướng nhất là khi dc ở trong vòng tay của người ta, dù cho có ko yêu thì đó vẫn là lúc cảm nhận dc sự chia sẻ và tình thương:">. Những lúc như thế, ấm áp lắm, thấy mình yếu mềm vô cùng.
Vì thế, bất kì ai cũng có thể trở thành người lí tưởng của bạn dc nếu như người đó có thể đem đến cho bạn sự an toàn và tin tưởng, sự ấm áp và chở che, sự chia sẻ và cảm thông ...:X:X:X. Cũng bởi thế, yêu tất cả mọi người vì luôn chia sẻ và lắng nghe những điều vớ vẩn mà Na lải nhải:D.

Làm tim mình tăng tốc và mắt k thể dời, làm hành động của mình càng ngày càng ngố, muốn gây ấn tượng còn ng đó như thế nào, cần j` fải biết nhỉ vì có cần thiết k, câu trả lời nằm trong hành động của mình rồi
Bạn này nghĩ giống mình thế >.<
Anh Hương mẫu người khá lí tưởng. Hơi lùn tí :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhiều thì mới dễ tìm em ạ , chứ hiền như ông Quân bảo thì kiếm đâu ra ...

meow... nói chung bây h bảo kể ra mẫu người lý tưởng thì hơi khó... vì.. hiz... mẫu người lý tưởng trong mắt em... thay đổi theo thời gian... cái đấy hơi khó...

Chung Thùy Trang đã viết:
meow... nói chung bây h bảo kể ra mẫu người lý tưởng thì hơi khó... vì.. hiz... mẫu người lý tưởng trong mắt em... thay đổi theo thời gian... cái đấy hơi khó...
Nghe cũng có lý đấy:D

Thường thì người mình yêu không phải là mẫu người lý tưởng của mình còn người đáp ứng đủ những yêu cầu của mình lại không phải người mình yêu. Có lẽ bởi vì khi người đó có đủ những gì mình cho là lý tưởng thì mình sẽ coi người đó là thần tượng hơn, khó yêu và chia sẻ lắm (lúc nào cũng sợ mất mặt với người đó, có lẽ thế).
Gia đình tớ bây giờ là lý tưởng, tuyệt vời nhất rồi, chẳng cần mong gì hơn nữa.
Còn ny, mình thích một người chín chắn, nghiêm túc, và quan trọng là hiểu mình và yêu mình.

--Mẫu người lí tưởng là về người yêu hay về bản thân thế :D:D
--Về bản thân thì mẫu của tớ là :)) "mặc đồ đen, đeo kính râm, thuốc lá và kẹo cao su cùng 1 lúc, k0 biết sợ, k0 biết nguy hiểm, k0... biết gì hết" :)):))
--Về người yêu thì :-? khó nói nhỉ:-?, ai đó dễ gần và có thể chia sẻ :D:D

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Mẫu người lí tưởng là về người yêu hay về bản thân thế :D:D
--Về bản thân thì mẫu của tớ là :)) "mặc đồ đen, đeo kính râm, thuốc lá và kẹo cao su cùng 1 lúc, k0 biết sợ, k0 biết nguy hiểm, k0... biết gì hết" :)):))
--Về người yêu thì :-? khó nói nhỉ:-?, ai đó dễ gần và có thể chia sẻ :D:D
Ặc sao nghe giống phim điệp viên ko ko thấy thế:)), anh ý ko bít sợ anh ý ko bít nguy hiểm, anh ý....ko bít gì hết:))

Phim Johny English hay sao ấy nhỉ , mà cũng giống Men in black ...
Ny : biết chia sẻ , cảm thông , có thể tha thứ nếu mình trót ...

muốn vẽ mẫu người lí tưởng khỏ lắm, bởi thường chẳng bao giờ thanh hiện thực cả.

Khưu Trí Trung đã viết:
Ặc sao nghe giống phim điệp viên ko ko thấy thế:)), anh ý ko bít sợ anh ý ko bít nguy hiểm, anh ý....ko bít gì hết:))
--Thế mới gọi là lí tưởng tớ mức phi lí :)):))
--Còn về cái vụ thuốc lá với kẹo cao su cùng 1 lúc thì tôi đố ông nào làm được đó :p:p. Cái này là nhai với thở cùng 1 lúc, chỉ có trẻ sơ sinh mới làm được thôi :)):))

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Thì chính cái người mà bạn Hiếu yêu ấy là mẫu người lí tưởng của bạn ...

Sai lầm , ít nhất là đối với một số người :p . Như con bạn tớ ấy , đặt ra ng yêu lí tưởng là lượt bóng bẩy mĩ mãn lắm :)) , đến khi yêu thì vẫn yêu mặc dù trái ngược hẳn với cái lí tưởng của nó :)) . Nói chung cái tiêu chuẩn lí tưởng chỉ dành cho những ai chưa yêu bao h vẫn còn mơ mộng thôi :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên