Liệu mình có thể thay đổi 1 ai đó?

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Em có lẽ cứ để như vậy thôi

Bởi vì em hiểu nó ko thể có tình cảm gì với mình

Yêu đơn phương là chết như thế đấy

nhưng thà chết theo kiểu đấy vẫn còn hạnh phúc hơn bất kì 1 tình yêu giả dối gắng gượng nào đó .

Em điên rồi :))

điên thạt mà
giờ mới nhận ra à?
:))

Yêu dại khờ - Mỹ Tâm

Dù đã biết yêu người luôn trái ngang nhưng em vẫn yêu.
Vẫn yêu người thật lòng dù cho nhiều đớn đau.
Tình vẫn đó sâu tận trong trái tim sâu trong đáy lòng.
Sẽ cho anh rất nhiều dù cho ai kia luôn hững hờ.
Xin cho anh trái tim em yêu dại khờ.
Xin cho anh nỗi cô đơn luôn khuất sâu trong lòng.
Vẫn biết yêu người không lối thoát.
Nhưng tình em hôm nay sẽ trao về anh mãi mãi.
Dù cho mai sau người không yêu em.
Thì lòng em vẫn thế.
Vẫn biết yêu người không lối thoát.
Nhưng tình em nơi đây sẽ trao về anh suốt đời.
Một lòng yêu anh yêu bằng con tim em mãi muôn đời.

Không thử một lần thì làm sao biết được người kia có thích mình hay không.
Yêu là yêu, đơn thuần là yêu, và chỉ có thế, cho dù có nghĩ rằng mình không có cơ hội nhưng vẫn yêu, có can đảm để yêu thì tại sao lại không có can đảm để nói ra tình yêu của mình?
Biết rằng nhiều người không thể nói ra những điều ấy, nhưng đó là vì người đó sợ những viễn cảnh tưởng tượng, người bạn yêu đâu phải thần chết hay sát thủ mà có thể vung lưỡi liềm lên cắt cổ bạn đâu, vì thế đừng sợ những điều mình tưởng tượng ra. Đã yêu thì đừng sợ sệt như vậy nữa.
Hiếu thay đổi bản thân vì người mình yêu, đâu phải ai cũng dũng cảm để thay đổi bản thân như thế đâu, việc nói ra tình yêu của mình, thể hiện tình yêu của mình cũng chỉ như hành động thay đổi bản thân vì người đấy, chẳng có gì là xấu xa, chẳng có gì là đáng sợ cả.

Sẽ cho anh rất nhiều dù cho ai kia luôn hững hờ. Xin cho anh trái tim em yêu dại khờ. Cho dù là thất bại đi nữa, hãy cứ nói ra, để không phải hối tiếc. Khi nói ra rồi dù có đau khổ, dù có biết được là người ta không đồng ý đến với mình, nhưng cũng hạnh phúc rất nhiều, thỏa mãn rất nhiều, bởi mình đã cố gắng hết sức.

Người ta biết được tình cảm của mình rồi, người ta tỏ ra hững hờ lạnh lùng, phải chăng vì họ nghĩ rằng mình đang là kẻ hèn nhát không biết nói ra những điều ấy, có ai đi ghét người biết đối diện với lòng mình, biết đối diện với người mình yêu? Có ai đi ghét người dũng cảm biểu lộ tình yêu của người đó dành cho mình? Không, họ sẽ trân trọng tình cảm của mình, trân trọng mình hơn rất nhiều.

Đừng sợ Hiếu ạ, đừng sợ Thảo ạ, nếu mình không thử thì làm sao biết được đắng cay ngọt bùi của tình yêu? Tình yêu sẽ đẹp hơn rất nhiều nếu mình biết dũng cảm chấp nhận tất cả, dũng cảm thẳng thắn đối diện với tình yêu, dũng cảm tiến lên để giành lấy tình yêu ấy, dũng cảm để tình yêu của mình có thể toàn diện hơn.

Đau rất nhiều, nhưng lại chẳng có gì để hối tiếc cả.

:D Nếu ngã thì My sẽ đỡ :x vì ngày xưa My ngã đã có người đỡ My dậy :x

Thx chị My, nhưng nói thật là em ko dám đối mặt với nó :|, em ko đủ can đảm :(

Sợ thì đã chẳng dám yêu đúng ko >

mình quen tự đứng dậy mỗi lần vấp ngã rồi

Thêm 1 vài lần như thế cũng có làm sao nữa đâu !

Mỗi lần vấp ngã sẽ làm mình càng bản lĩnh hơn và có trách nhiệm hơn, chẳng sao hết, việc nói ra tình cảm của mình chỉ càng chứng tỏ được dũng cảm trong tình yêu của bản thân thôi.

Đúng đấy :D đã yêu thì nghĩa là vượt qua nhiều cái sợ lắm rồi :D

Vượt qua nhiều cái sợ ??????????????

Ví dụ là những cái sợ nào ????????????????

Mình chẳng nhớ là sợ gì , ngoài nhện >>>>>>>>>>>>>>> :))

Mỗi ng mỗi cái sợ riêng chớ :))

Như chồng nè:

Sợ yêu - sợ đau
Sợ các viễn cảnh tưởng tượng trong đầu
Sợ ng khác biết tình cảm của mình (dù hơi manh nha)

Hình như mấy cái này chỉ có sau khi đã yêu thì phải :)) ui :)) làm việc cả ngày đầu tây tây rồi

Nốt bài cuối nhé

Đúng là đôi khi mình có cảm giác lo sợ

nhưng đấy là nỗi lo lắng về tương lại

Liệu 2 đứa có nên chuyện gì hay ko , có đc sống với nhau mãi hay ko và 1001 những chuyện khác

NHưng nói cho cũng nỗi sợ hãi tương lai ko phải là 1 nỗi sợ vô lý mà nó hoàn toàn có cơ sở , đấy là cái mà khi nghĩ tới , đôi khi nó khiến ta chợt chùn bước !

2 người ơi là 2 người
Ừ ,đúng, em sợ đau chị My ạ :|
Sợ người khác biết tc của mình :|

Sợ sẽ mất 1 cái gì đó, như những điều mình vẫn thường thấy choáng ngợp vì nó, h nó ko làm thế nữa, hay như nụ cười của nó, giờ mình cũng ko còn thấy được ... sợ rằng nó sẽ ko quan tâm mình như trc, khách sáo với mình ;;)

Thực ra mất 1 cái j` hay ko là do bản thân mình, bản thân cứ nghĩ rằng nghiêm trọng ghê, rồi làm cho tính chất sự việc ngày càng phức tạp ra... lo bò trắng răng thế 8-| :p đừng sợ mà :D nó ko khủng khiếp như e tưởng tượng đâu, e sẽ cảm thấy trút bỏ được bao nhiêu gánh nặng, đồng thời e cũng có đc cảm giác cho dù vc j` xảy ra thì mình cũng đương đầu với tâm lí hoàn toàn thoải mái :)

Cha yo !

Với em thì có bao h có đâu mà mất đc

ước rằng 1 lần nó thể hiện đúng bản chất nó là người thế nào thôi cũng đã khó rồi

Như 2 người yêu thì vẫn còn có hy vọng , điểm tựa này nọ

Nhưng đối với em thì chẳng có gì hết

Đôi khi mình băn khoăn tự hỏi liệu mình làm như thế có đúng ko ????????/

Nguyễn Hà My đã viết:
Sợ sẽ mất 1 cái gì đó, như những điều mình vẫn thường thấy choáng ngợp vì nó, h nó ko làm thế nữa, hay như nụ cười của nó, giờ mình cũng ko còn thấy được ... sợ rằng nó sẽ ko quan tâm mình như trc, khách sáo với mình ;;)
oh oh My ơi mày nói sao mà tâm lý thế, về sau đi tư vấn ty :))
có những chuyện bản thân sẽ ko bao giờ nói ra, vừa muốn người khác hiểu vừa muốn người khác chẳng biết gì hết
rất sợ khách sáo
cho nên là gì cũng được, miễn rằng cứ thoải mái và vui vẻ như thế này, chỉ cần được nhìn người khác một cách tự nhiên thoai

Thx chị My, nghe chị nói em còn thấy thoải mái, chứ nghe vợ chị em bức xúc lắm
A Hiếu: nói gì thế? Trêu em hả?/:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko trêu em thì còn trêu ai !

Nhưng đấy chỉ là chuyện nhỏ

Chuyện lớn là làm sao để thay đổi đc 1 ai đó :)) !

"Dai dẳng" thuyết phục họ, em nghĩ cũng sẽ ko tồi đâu :)

Chọn "dai dẳng" sẽ rất mệt mỏi đấy :D

Vợ nói sai bét rùi :)) bản thân mình thấy choáng ngợp, thấy thik nó, yêu nó ở điểm nào, hoặc đơn thuần yêu là yêu, ko cần điểm nào hết, nghĩa là mình đã có tình cảm với nó rồi :D Lúc đó mình sợ nó sẽ ko ở gần mình, nó sẽ xa mình, nó sẽ ko ở một nơi mà mình có thể yên tâm là sẽ thấy nó, sợ cái cảm giác một ngày kia nó biến mất khỏi tầm mắt của mình, cái đó ko phải là sợ mất thì là cái gì :D

@4: Chuyện của tao với thằng hàng xóm lớp mình chắc mày biết rồi :)) tao cũng đã từng sợ nó sẽ ko cư xử với tao như trước, sẽ ko ra hành lang nữa, sẽ từ chối đưa tao về, đèo tao đi chơi, qua nhà tao chơi... sợ nó sẽ ko quan tâm tao nữa :)) nhưng thây kệ :D hít một hơi dài tiến lên phía trước, đau hơn chó cắn nhưng thoải mái lắm :)) đỡ bao nhiêu cái tao tưởng tượng trong đầu :)) mừng húm :))

Bị từ chối nhưng chẳng bỏ cuộc :D tiếp tục thay đổi bản thân, cách ăn nói, cách đi đứng, cách ăn mặc, tính cách cũng khác :D lớp mình đã chứng kiến màn thay đổi chóng mặt của tao rồi còn j` :))

Thay đổi vì muốn mình đẹp hơn trong con mắt của ng ta ;;)

Mình đẹp sẵn mà My :))

Nhưng có điều là chưa thực sự đẹp đẽ trong mắt của nó mà thôi

Cố gắng như thế thì ko có gì là ko tốt cả

Nhưng có nhiều khi dù cho ta có cố gắng đến mấy thì cũng ko đc ...

Bây h vợ cũng chẳng nhớ là đã nói sai cái gì :))

Tớ chỉ nghĩ là nếu mình quyết tâm thì sẽ thay đổi đc thôi Hiếu ạ

thực ra ấy có nghĩ bi quan quá ko mà lại cho là như thế [-X

Ai nói là chưa đẹp trong mắt ng ấy :D ;)

Mình tự tin là mình xinh xắn dễ thương :)) thì người đó cũng sẽ thấy được điều ấy :D chỉ có điều cho dù mình có thế nào thì tình cảm mà người ta dành cho mình là thứ không thể ép buộc hay áp đặt đc thôi :D

Thật ra thay đổi thế nào đi nữa thì cũng phải giữ đc bản sắc riêng của mình, mình là chính mình. Một người thik một người khi người kia là chính bản thân họ chứ không phải là một người nào khác, vì thế một khi đã cố gắng hết sức rồi thì đừng nản gì hết :D mình là chính mình chứ không phải là ai khác :D ghi nhớ điều đấy.

Vợ đừng nghĩ là mình đã sai cái gì, vợ nghĩ bao nhiêu cố gắng của mình cần phải có thành quả, nên mới tưởng mình sai thôi... thực ra đôi khi chồng cố gắng chẳng vì bất kì thành quả nào hết, đơn giản là làm theo những gì mình muốn làm, không đòi hỏi :) thế thôi :)

C My: tính em vốn nói dai, nói dài thành nói dại :)), đôi khi nhờ thế mà xin đc tiền mẹ đấy :))

Back
Bên trên