Liệu mình có thể thay đổi 1 ai đó?

Nhất là khi thik 1 ng mà biết trước sẽ ko thể có, nó như ở 1 thế giới khác hẳn mình, nhưng ko hiểu sao, tự dưng muốn bước chân vào thế giới đấy, và thay đổi bản thân, những cái lần đầu thử khoác lên mình... và thay đổi... ko chỉ bề ngoài mà cả bên trong nữa, 1 thế giới hoàn toàn khác với thế giới trước đây của mình.

Nó chẳng làm j` để mình thay đổi, tự dưng mình muốn thay đổi, lạ thật đấy :))

Nhìn 1 ng tự hủy hoại mình, 1 ng mà mình vô cùng yêu quí, tự dưng bản thân cũng thấy đau, vì bản thân mình ko chấp nhận điều đấy, đau lòng khi thấy điều đấy nên muốn tự mình thay đổi ng khác, để mình ko đau lòng, ko khó chịu... Nhưng nó vẫn như thế, và mình vẫn đau như thế...

Muốn thay đổi 1 thứ khó lắm, có khi thay đổi được thì chính bản thân lại cảm thấy có vấn đề, "cứ như ko còn là mày vậy" (mọi ng nói câu này với mình quá nhiều).

Đôi khi để chứng minh sự quan tâm của mình đối với người khác , chúng ta phải thay đổi , phải chăng nếu thay đổi mình trước thì người ta sẽ tin tưởng và quan tâm tới mình hơn >

Có lẽ là điều gì cũng có thể xảy ra nhưng đối với 1 tình yêu , để đạt đc nó mà thay đổi thì tình yêu ấy sẽ sớm lụi tàn mà thôi ( tất nhiên là cái xấu thì phải sửa đổi rồi )

Từ lúc thik 1 bạn khác, thấy nhiều cái trong mình tự dưng thay đổi Chẳng cần ng ta tác động gì
Nó chẳng làm j` để mình thay đổi, tự dưng mình muốn thay đổi, lạ thật đấy

Ờ!;;) Và đôi khi, vô thức thôi, mình thay đổi. Để rồi 1 thời gian sau mình mới ngơ ngác nhận ra rằng mình đã thay đổi./:) Mà có thể không bít nguyên nhân do đâu.:eek:

Có lẽ là điều gì cũng có thể xảy ra nhưng đối với 1 tình yêu , để đạt đc nó mà thay đổi thì tình yêu ấy sẽ sớm lụi tàn mà thôi ( tất nhiên là cái xấu thì phải sửa đổi rồi )

:eek: Tại sao thế nhỉ???:-?

Cái chuyện tình cảm nè khó nói lắm, nhiều khi cho rằng thay đổi để được người mình thik chấp nhận nhưng rùi có lúc sẽ phải nhận ra có thay đổi thế nào nó cũng ko thik mình. Đơn giản vì nó ko thể thik 1 đứa là mình ! :D.

Đối với người mình muốn thay đổi cũng thế . Nếu đó là đứa mình thik nhưng nó ko thik mình thì chắc là ko làm thay đổi nổi nó đâu. còn nếu nó thik mình thì biết đâu đấy , có thể :D

Hehehe. Chị chưa bao giờ cố gắng thay đổi vì ai cả. :D

Nhưng nếu có 1 người hứa với chị rằng người đấy sẽ thay đổi vì chị, sẽ thay đổi để xin chị ta thứ thì...;;) Chị rất băn khoăn ko bít có nên tin ko và... liệu nó có... thích mình thật không. ^^

Chắc là người đấy phạm lỗi nặng quá nên năn nỉ ỉ ôi xin chị tha thứ thôi bà chị yêu quí của em ạ .
Chưa chắc là thích đâu , để khẳng định nhìn nhận của mình đúng, chị phải theo dõi thật tỉ mỉ là biết ngay !

Còn chuyện tình yêu lụi tàn kia là bởi vì tình yêu thì cần cái phần "gốc"nhất , có nghĩa là nguyên thủy nhất của mỗi con người . Mọi thay đổi của mình để làm hài lòng người kia ( trừ những thói xâu ra ) thì đều biến mình trở nên " ko nguyên chất " Và 1 tình yêu theo kiểu " bởi vì " hay "nếu thì " đều ko bao h tồn tại lâu đc chị ạ !

Khi thích 1 ai thì tự mình thay đổi, thế khi ty đó end, thì mình sẽ còn như cũ ko?

Có thể làm thay đổi 1 người khác ko ư :-? tất nhiên là sẽ được rồi:D. Đôi khi tình yêu thật quá mạnh,có thể "cứu sống" hay "giết chết" 1 con người. Khi tình yêu hết thì sự thay đổi đó có còn ko thì lại tùy mỗi người và tùy mỗi hoàn cảnh :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Nếu ko thay đổi đc thì cứ chịu đựng thôi.
Chịu đựng đến 1 ngày ko còn đủ sức chịu nữa 8-|...
I will let go... I will quit... 8-|

Chịu đựng cái gì hả em >

Anh Quang nói rất đúng

nhưng đâu chỉ có tình yêu mới thay đổi đc con người hả anh >

chịu đựng những cái mà mình muốn thay đổi ở ng ta nhưng mình ko thay đổi đc ý :(
trong trường hợp của em thì em bất lực rồi, chả thay đổi đc 8-} em cũng chẳng chịu đựng nổi nữa 8-} thôi thì let go... 8-| :((

Đành phải để thời gian chứng minh thôi em ạ

Nếu 2 người yêu nhau thật lòng thì dần dần sẽ chấp nhận đc những tính xấu của nhau và sẽ tự khắc thay đổi đc

Ko thi đừng ép buộc gì , sẽ chỉ thất bại mà thôi !

Nói thì thế thôi nhưng mà khó lắm đấy em ạ

Dù sao thì cũng chúc cho em thành công .

Còn có nhiều người như anh mãi sẽ ko đc...

uhm.. có 1 câu trong Shadow của Brit là.. I cannot keep what isn't mine..it's only a shadow .. never yourself..
Thay đổi 1 người là điều ko tưởng :|. Con người sinh ra mỗi người mỗi khác, nếu thay đổi thì liệu họ có còn là họ , cái người mài mình yêu quý ko?
Đành rằng mong muốn thay đổi 1 người ko xấu, nhưng mà.. có nhiều thứ trên đời, ko fải cứ muốn mà làm được:))
Thật ra.. chỉ cần niềm tin:)) .. hy vọng.. có lẽ là 1 ngày nào đó, ừ.. 1 ngày nào đó, điều kỳ diệu sẽ xảy ra:))

Cái câu trích dẫn của bạn Hà làm tớ nhớ đến câu đố

Cái gì mà người khác nhìn thấy nhưng bản thân ta lại ko nhìn thấy >>>>>>>>>>>

Giá như có niềm tin đủ lớn để thay đổi đc nó thì hay biết mấy ............

Nhưng đâu phải ai cũng dễ dàng chấp nhận tính xấu của người kia đâu? Em thấy tinh yêu thật rắc rối

đúng là vô cùng rắc rối nhưng cuộc sống này mà thiếu nó thì tẻ nhạt lắm em ạ

Có điều ko cần chứng minh , đó là nếu yêu thực sự thì dần dần sẽ chấp nhận đc những tính xấu của nhau và giúp đỡ người kia sửa tính xấu đó .Nếu ko làm đc như thế thì tình yêu sẽ ko bao h đến đc cái đích cuối cùng của nó - hôn nhân .

Sao lại sớm huh em

Nhiều khi mấy đứa bạn anh ( hồi cấp 2 ) cứ thích cứ yêu lăng nhăng

Anh thường hỏi bọn nó

Liệu sau này thế nào

Liệu bọn mày có đi đến đâu ko

Nếu cứ yêu theo cái kiểu lăng nhăng như thế mà ko nghĩ đến tương lai sẽ ra thế nào thì bao h mới tìm đc tình yêu thực sự

Và rất nhiều lần anh tự đặt câu hỏi cho mình như thế

Và cũng là 1 lần thêm đau buồn ....

Back
Bên trên