Liệu mình có thể thay đổi 1 ai đó?

Nói không được thì em thử viết xem sao?

Thường bây h các bạn trẻ lười viết lắm anh ah :)
Chỉ bạn nào thực sự quý mến nhau (dạng dạng 1 đôi ý) hoặc là 1 bạn nữ nào đó sống rất đa sầu đa cảm mới viết thôi :D Bây h các bạn ý nhắn tin hoặc lên YM là chính :">
Em thì em cũng thích viết hơn nhưng căn bản là học văn ngu nên là đọc buồn cười lắm :))

Trên nhiều cách nghĩ thì viết là hợp lý và dễ đi vào lòng người nhất
nhưng sự thật ( anh Dương đã nói rùi, em chỉ nhắc lại thui) thì các bạn ko chỉ lười viết mà còn lười đọc :)
em thấy bản thân người viết cũng phải vượt qua rào cản tâm lý :Sợ hãi
sợ ko đc đọc, sợ ko biết có chuyện j` sẽ xảy đến có tốt đẹp ko?, sợ tình cảm ko những ko đc đáp lại mà còn bị vứt đi...
người đọc cũng có những suy nghĩ của họ:
1 là nếu họ đọc tức là họ đã một phần chấp nhận rùi :)
2 là họ ko biết điều j` dang chờ mình khi đọc lá thư này
3 là ( cái này là theo suy nghĩ của riêng em ) họ ngại đọc :D

k, nói thẳng ra thì e vs nó là ex, b h dù ko còn là j` nữa n e vẫn luôn muốn trở thành một người b bt của nó.
có thể là nó hoặc một ai đấy sẽ nghĩ rằng e đang cố gắng níu kéo =)). E vs nó b h có 2 cuốc sống khác nhau r`, nó thik một đứa khác và e cũng thik người khác r`, ko lẽ ko thể làm bạn bè bt dc à ?
Dù j` thì cũng đã từng có lúc nó là mọt người rất đặc biệt đối vs e, b h dù ko đặc biệt như thế n vẫn luôn là một người mà e y quí, và e ko bao h muốn mất một người bạn như thế cả. Ko phải b h m` cũng tìm được một người mà m` hiểu nhiều như thế đâu phải ko hả a ?

Em ko biết chắc !

Có lẽ nằm ở cách diẽn đạt, hay là người thầy đc tôn trọng và có tiếng hơn?
Em nghĩ cả hai đều đúng :)
Ừ, cả hai đều đúng em ạ.

Và em có quyền lựa chọn viết ra những điều xuất phát từ em (em trong hiện tại), hay xuất phát từ người thầy trong em (em trong tương lai).

ex là j` nhỉ? ai giải thích hộ mình với??? :|
có lẽ đây là điều ta phải chấp nhận chăng, vì có những rào cản mà ta ko thể phá vỡ nếu ko có người thứ hai, và ko may người thứ hai lại ko muốn phá vỡ :)

Chà, mọi người trả lời nhau nhanh quá, anh theo không kịp :D

Giang ơi, những gì cần nói anh đã nói rồi, em phải tự chọn lọc từ những gì anh và anh Dương viết rồi đặt niềm tin vào mà thực hiện nhé!
Mong em thành công, và có gì tiến triển thì cho anh biết nhé!

ôi sao lại rắc rối thế
có lẽ thế nên con người mới hơn đc động vật :)

Con người hơn động vật vì phức tạp hơn!
và thua động vật ở cách xử lý :)

Anh Việt dạy em cách "ko lí luận" đi
em cảm thấy mệt , rất mệt vì cứ phải nghĩ đủ thứ vì thấy ko hợp lý hay chỉ đơn giản là mình thấy ko đúng
muốn điều khiển đc cuộc sống của mình!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Việt dạy em cách "ko lí luận" đi
em cảm thấy mệt , rất mệt vì cứ phải nghĩ đủ thứ vì thấy ko hợp lý hay chỉ đơn giản là mình thấy ko đúng
muốn điều khiển đc cuộc sống của mình!
Ừ, thế thì bắt đầu học cách "không lí luận" nhé!
Từ giờ em chỉ thấy cái mà em thấy, nghe cái mà em nghe, gạt bớt suy nghĩ đánh giá đi!

Lí luận là gì?
Nó là hành động tự vệ trước sự tra tấn của ảo tưởng. Mình chịu áp lực của những ảo tưởng cho rằng không nhận xét về cái gì đó thì chứng tỏ mình kém cỏi và không biết suy nghĩ, cho nên mình cứ phải tìm những lời giải thích, đưa ra những lí luận cầu kì...

Gạt bỏ nó đi em, không lí luận thì cũng chẳng ai nói em dốt được cả, bởi vì em không nói thì người khác cũng chẳng có cơ sở mà đánh giá khả năng của em.

Chỉ lí luận khi nào cần phải lí luận (như khi học ở trường, hay trong các công việc cần đến nó). Còn trong cuộc sống thường ngày, em bỏ bớt nó đi sẽ tốt hơn.

Hôm nay hơi bị shock khi đứa bạn hỏi mình: sao tớ thấy cậu trong tổ có vẻ ko đc "tôn trọng" nhỉ???
má ơi! đúng những j` mình nghĩ cách đây 2 tuần :|
cứ đinh ninh là mình nhạy cảm quá, ai ngờ ...

ko bik tính sao đây nữa...

Hôm nay hơi bị shock khi đứa bạn hỏi mình: sao tớ thấy cậu trong tổ có vẻ ko đc "tôn trọng" nhỉ???
má ơi! đúng những j` mình nghĩ cách đây 2 tuần :|
cứ đinh ninh là mình nhạy cảm quá, ai ngờ ...

ko bik tính sao đây nữa...

vậy thử suy nghĩ ngc lại xem =)

Nếu mình được tôn trọng thì bọn nó sẽ tôn trọng vì cái j` 8->

Tôn trọng vì cái tôi to hơn!
ko phải là mình cảm tính hay khắt khe đâu, tính mình cũng dễ gần
nhưng bọn tổ mình thì
ko bik nói sao cho đúng nữa
có lẽ cứ mặc kệ thế thôi
ai cũng bik nhau rồi, tránh thì hơn..

mặc dù ko muốn thế tí nào :(

Tôn trọng vì cái tôi to hơn!
Cái tôi của ai to hơn thế em?

ko phải là mình cảm tính hay khắt khe đâu, tính mình cũng dễ gần
nhưng bọn tổ mình thì
ko bik nói sao cho đúng nữa
Em chỉ biết phê bình người khác mà không biết mình có gì cần sửa nhỉ?

có lẽ cứ mặc kệ thế thôi
ai cũng bik nhau rồi, tránh thì hơn..
Ừ, tránh thì hơn, đừng để người ta có cơ hội tôn trọng em.

mặc dù ko muốn thế tí nào :(
Biết sao được. Em sẽ còn gặp nhiều rắc rối lắm.
Em sắp làm lãng phí sự hồi sinh của mình rồi.

Anh Việt nói lần này em ko thấy ổn tí nào :p
anh ạ
đối với em thì ko phải vấn đề chỉ là mình ko cho người ta cơ hội mà là họ khiến mình thấy ko có cơ hội
ko bik nói sao để diễn tả nhưng em lúc nào cũng bị gạt ra theo đúng kiểu cho nó vào mất vui :(
em ko bik nữa
có lẽ em hơi nhạt thật, nhưng có đến mức đấy ko?
em cứ chơi là các bạn lại chuồn dần, chuồn dần và cuối cùng là thôi, mệt rồi tớ đi đây bb nhé ...
và em đã nói thế thì em khẳng định là ko chỉ 1 lần
anh sẽ nghĩ j` trước tình huống như thế hả anh?
nhiều lúc cũng nản lắm chứ
chưa kể các bạn trong tổ mình luôn, cứ có vụ j` hay ho như là tổ chức giải mini game như gọi số :D thì có mỗi em là thành viên ko đc chơi :(
hix

Cái "cơ hội" mà em đề cập đến chỉ là một thứ cơ hội qua cái nhìn phiến diện.
Khi em có một người bạn tốt nhưng em hiểu lầm người ấy, cho là họ không tốt và tẩy chay họ, thì em là người có quyền dành cho họ cơ hội để chứng tỏ họ là bạn tốt, hay họ là người có quyền dành cho em cơ hội để chứng tỏ em phải hối hận nếu không còn họ là bạn?

Chính em là người nói đến sự 2 mặt của một vấn đề. Nhưng cũng chính em là người đang đạp đổ luận điểm ấy.

có lẽ em hơi nhạt thật, nhưng có đến mức đấy ko?
Em chờ đợi lòng vị tha của mọi người, nhưng lòng vị tha trong em chỉ là một con số 0 tròn trĩnh. Thế thì em cứ ôm cây tiếp nhé, mong là sẽ có con thỏ nào đó chạy qua.

Back
Bên trên