L1 0508:)>-:)>-....let's go :)):))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Em cũng là fan của HP chị ui !!!!!
Nhưng em thix bạn Her cơ !!!!!
Bạn ý xinh thật !!!! ( hiện tại là chưa thấy ai xinh hơn bạn ý ) !!! :)):)):))

Dagger
Senior Member

Đã nhập: 05 / 06 / 2004
Thành phố: Alexandria
Trạng thái trực tuyến: Thoát
Trả lời: 167 Tin đã nhận: 12 / 03 / 2005 : 12:05 | Vào IP

--------------------------------------------------------------------------------

Nếu các bạn để ý, các bạn sẽ thấy gần đây các bài viết mới của diễn đàn hầu hết đều không có chất lượng, viết để câu bài hơn là để trao đổi kinh nghiệm. Tình trạng này tất nhiên đã lan tới mục Vật lý, với hậu quả là việc bùng nổ số lượng chủ đề. Điều này có mấy vấn đề cần chú ý: thứ nhất, việc có quá nhiều chủ đề sẽ làm mất thời gian của những người muốn đọc hết vì phải mở nhiều cửa sổ; thứ hai, có nhiều chủ đề lập ra chỉ để câu bài, người nào thực sự nghiêm túc đọc những cái này sẽ rất khó chịu. Theo tớ, để hạn chế tình trạng này, chúng ta có thể dồn tất cả những thắc mắc nho nhỏ (như là hỏi bài, đố vui ...) của các bạn vào một mục (đặt tên là "Giải đáp thắc mắc" chẳng hạn) Đối với những chủ đề lớn hơn các bạn vẫn có thể lập riêng một mục để thảo luận. Chúng ta cũng nên lập ra một Chatroom để gom các bài nói chuyện ko liên quan tới vật lý vào đó, tức là các bạn có thể vào đó chat chit, câu bài thoải mái, sẽ ko ai có ý kiến gì. Nhưng nếu có thành viên post bài nhảm vào các chủ đề khác, thì họ sẽ bị chính các thành viên của mục vật lý nhắc nhở, cảnh cáo.

Tớ nêu ra những ý kiến trên vì chỉ muốn mục Vật lý này tốt lên thôi, trong cái tình trạng ko có admin và mod như hiện nay. Các bạn cùng đóng góp ý kiến nhé.

Đây là một bài viết của một thành viên tâm huyết trên forum của 3T.Các bạn hãy đọc và tự nghĩ lại xem có nên câu bài như hiện nay ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Oài ..... đừng làm nghiêm trọng thế !!!!!!!!
Lập topic là để tất cả cùng vào trao đổi ... ko chỉ VL mà còn cả chuyện ngoài lề nữa chứ !!!!!!!
Mà nói thật .... ở lớp trao đổi VL chưa đủ àh ????? Lên nói chuyện lớp mình cũng đc chứ có sao đâu !!!!!!!!
Ấy đừng quan trọng hóa vấn đề như thế !!!!!
Hơn nữa ..... lập topic là để cho vui .... chứ bạn luận về Physics gì trên này !!!!
Tớ nói thế thôi ....... đấy là ý kiến của tớ !!!!!!

Nếu cậu nói được thế thì sao ko lật ngược lai:Trên lớp tán phét cũng được chứ sao, cần gì phải ra forum mà nói. Mà thôi, tớ chám dứt tranh luận với cậu ở đây, ko thì cũng thành một câu bài viên mất

PS: Thực ra trước đây tớ cũng hay làm thế nhưng rồi nhận ra chẳng hay ho gì nên thoi, làm senior mem thì sao chứ, chảng có gì hơn mọt newbie cả

Hờ hờ ..... ấy nghĩ cái gì thế hả ????
Trên này bàn luận về VL thì ai nghe, đây là diễn đàn của chung Ams cơ mà ..... !!!!!!!! Ai mún bàn về VL thì phải nói chứ !!!!!!! Ấy có hiểu tớ nói ko ????
Nói cái gì mang tính cộng đồng 1 chút đi !!!!!
Nếu chỉ nói về VL thì tớ cá là topic lớp mình luôn ở trang 2 !!!!!!!

Xin lỗi nhé ... tớ ko mún cãi nhau !!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chà lớp mình dạo này đông nhỉ, ko ngờ đấy ;;) Hic, mk 2 văn như sh!t, chờ khi nào có tiết phải lên bảng gỡ điểm ko thì đi 8-}
@ Sơn : thx mày nhiều, amen :|
À, 2 ông bà cãi nhau j thế, trên này việc gì phải nói môn lý chứ, thế chẳng lẽ topic lớp hóa thì mang hóa ra dọa nhau, lớp toán thì vác toán lên cho cả 4rum sợ à :))

wow lớp Lý có bạn tên Nguyễn Thu Trang à :x:x:x hay ho thế
cho làm quen phát nào :D

Thôi được, ko bàn gì đến VL ở đây. Tôi chịu thua các cậu rồi.
Có lẽ tôi ko hợp với các forum kiểu này, chỉ nên xem thôi chứ ko nên bình phẩm chi ở đây cho tốn thời gian typing.

to pharaday(ai biết tên này tự hiểu): Cậu học ở TH có gặp chị Dagger ko? (chị ấy tên Giang thì phải), nếu có thì nói chị ấy liên lạc với kitten0303 trên 3T nha. Cảm ơn nhiều

bạn Trang kiêu quá :|:|:| đấy là bộ mặt của con gái chuyên Lý à? sợ quá :| ko biết hôm thi tớ có thi cùng phòng với ấy ko nhỉ? :|

kitten0303 ah???
Gặp người quen rồi?? CHo mình cái nick để trao đổi đi.:D
Chị Dagger học K19A thì phải. Để tui tìm hiểu xem liên lạc được không đã.

uh, thế thì hỏi chị ấy nhanh lên nhá. Hồi tui học cấp 2 chị ấy đã giúp đỡ rất nhiều, có thể nói nhờ chị ấy mà tôi có được ngày hôm nay. Có lần chị ấy còn nói nếu tụi mình vào TH thì sẽ cùng làm kính thiên văn nữa(nhưng rất tiếc là đã vào Ams, nếu tôi biết ông vào TH thì tôi đã vào đó rùi, tiếc quá)
nick của tui sẽ gửi cho cậu trong tin nhắn của 3T, OK?
Rất vui vì được tái ngộ pharaday, thank God!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tội nghiệp topic lớp mình !!!
Bị đẩy hẳn xuống giữa trang 2 !!!!
Hixhix ...... hum nay học Lý vãi lúa ạ !!!!!! Hixhix .....
Hiểu thì có hiểu nhưng ....... u não cả lớp mất !!!!! ( 1 khối kiến thức khổng lồ )
Ai đó vào post bài đi .... tớ còn câu !!!! :)):)):))

Tình hình là tao thấy mày câu bài hơi quá rồi đấy Võ ạ.Ngừng bớt đi ko thì bọn nó lại bảo là đầu óc rỗng ko nghĩ đc j` để viết nên mới phải câu bài:D

Ối zời
Con gái lớp Lý ghê phát sợ :))
Cái nơi này là để giao lưu, là chỗ để thể hiện mình chứ ai bảo là chỗ để bàn tàn VL hả giời 8-}
Muốn bàn thì vào hẳn cái 4rum chuyên về lý mà bàn
Mà giọng 3` này với giọng thằng Thế Anh chả khác gì nhau
Đến pó tay 2 người 8-}

Tình hình là tao thấy mày câu bài hơi quá rồi đấy Võ ạ.Ngừng bớt đi ko thì bọn nó lại bảo là đầu óc rỗng ko nghĩ đc j` để viết nên mới phải câu bài

Kệ tao ..... liên quan gì đến mầy nhở ????
Con người có quyền đc post bài thì cũng có quyền đc câu bài !!!!!!!!!

đấy là tao chân thành góp ý,mày nghe hay ko thì tùy mày.

@: Trang L1: Phương đây, tớ rất vui vì cậu đã vào topic lớp mình để post bài :)) :)) 8-} 8-} . Tớ cũng rất tôn trọng ý kiến của cậu là topic của lớp mình nên nghiêm tục hơn 1 tẹo (ông mod làm ơn để ý dùm nha), nhưng mà Trang nè, bạn không thấy là tình hình ở trên lớp mấy ngày hôm nay rất căng thẳng hay sao?? Một đống kiến thức kiểm tra, một đống bài tập, và cả một đống kiến thức mà thầy Nghĩa mới nhồi vào nữa. Về nhà ai cũng cố gắng học, đến lớp thì cắm mắt nghe giảng, mà bây giờ thời gian để lên 4rum trò chuyện thoải mái cũng nói về vật lý, Trang nghĩ mọi người có thể chịu nổi hay không?;;)
Vì vậy Phương nghĩ topic này là nơi mọt người trò chuyện thoải mái hơn một chút, chứ không cần phải cứ vào topic L1 là phải nói về Lý. Vì topic này lập ra để mem L1 gặp gỡ, trao đổi thông tin. Và sau này ra trường thì đây là nơi để gặp nhau nói chuyện, chả lẽ lúc đó cũng nói về lý hay sao????:(( :((
Phương biết Trang là một học sinh nghiêm túc và muốn tốt cho L1, nhưng Phương cũng là con gái L1, cũng là mem L1, Phương hiểu ý muốn của Trang nhưng Phương mong Trang hiểu cho ý muốn của mọi người được thư giãn khi lên HAO.
@ Võ và các mem khác: ý kiến của Trang là đúng, đề nghị là câu bài vừa phải thui, nói chuyện thì không sao nhưng đừng ỷ vào đó mà spam bừa bãi.
@ Do The Anh: đăng ký thi vatly cup như thế nào nhỉ?

Thui, nói thế thui nhỉ... Tự dưng hôm nay tâm trạng quá!!!!8-} 8-}

Rồi rồi ..... sozy !!!!!!!!
Tớ hứa là câu nốt bài này thôi !!!!!

Thui, nói thế thui nhỉ... Tự dưng hôm nay tâm trạng quá!!!!

U não rồi hả ????? Hixhix .... công nhận là đau đầu thật ........
Mà lớp trưởng này .. tớ rủ đc thằng Xanh đi thi rồi .... trưa mai dẫn nó lên net 1 lúc để đăng ký !!!!!! ( Gương mẫu thật ) :)):))
Lớp trưởng mún thì đi cùng !!!! :D:D:D:D

Nguyễn Thu Trang đã viết:
Dagger
Senior Member

Đã nhập: 05 / 06 / 2004
Thành phố: Alexandria
Trạng thái trực tuyến: Thoát
Trả lời: 167 Tin đã nhận: 12 / 03 / 2005 : 12:05 | Vào IP

--------------------------------------------------------------------------------

Nếu các bạn để ý, các bạn sẽ thấy gần đây các bài viết mới của diễn đàn hầu hết đều không có chất lượng, viết để câu bài hơn là để trao đổi kinh nghiệm. Tình trạng này tất nhiên đã lan tới mục Vật lý, với hậu quả là việc bùng nổ số lượng chủ đề. Điều này có mấy vấn đề cần chú ý: thứ nhất, việc có quá nhiều chủ đề sẽ làm mất thời gian của những người muốn đọc hết vì phải mở nhiều cửa sổ; thứ hai, có nhiều chủ đề lập ra chỉ để câu bài, người nào thực sự nghiêm túc đọc những cái này sẽ rất khó chịu. Theo tớ, để hạn chế tình trạng này, chúng ta có thể dồn tất cả những thắc mắc nho nhỏ (như là hỏi bài, đố vui ...) của các bạn vào một mục (đặt tên là "Giải đáp thắc mắc" chẳng hạn) Đối với những chủ đề lớn hơn các bạn vẫn có thể lập riêng một mục để thảo luận. Chúng ta cũng nên lập ra một Chatroom để gom các bài nói chuyện ko liên quan tới vật lý vào đó, tức là các bạn có thể vào đó chat chit, câu bài thoải mái, sẽ ko ai có ý kiến gì. Nhưng nếu có thành viên post bài nhảm vào các chủ đề khác, thì họ sẽ bị chính các thành viên của mục vật lý nhắc nhở, cảnh cáo.

Tớ nêu ra những ý kiến trên vì chỉ muốn mục Vật lý này tốt lên thôi, trong cái tình trạng ko có admin và mod như hiện nay. Các bạn cùng đóng góp ý kiến nhé.

Đây là một bài viết của một thành viên tâm huyết trên forum của 3T.Các bạn hãy đọc và tự nghĩ lại xem có nên câu bài như hiện nay ko?

Neu thay do la bai tam huyet thi can phai cho high quality de,cu de 10 the kho chiu lam.Neu khong thi tam huyet cua ban y cha ban 1 dv ha?:)>- :)>- :)>- :)>- :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên