Lớp Toán 1 thân yêu !

tớ không hiểu gì lắm nhưng cũng chúc mừng bạn Na, chúc bạn sang Malay hạnh phúc ever after :p

Lớp mình ơi, lại chạy đi đâu hết rồi thế này :)
Dạo này bên tớ trời đẹp lắm ý, chỉ thích ra ngoài đường chơi thôi, nhưng mà đi ra thì lại sợ xe ô tô đâm nên đành ở nhà đứng gần cửa sổ để phơi nắng ;))
Hè này mọi người thế nào đấy, sắp thi cử xong hết cả chưa, lập kế hoạch chơi bời dần đi là vừa nhỉ :D
Hè này tớ ko về nhà, buồn :( Tết sau có khi tớ về, nhưng về 2 tuần có khi chẳng gặp được ai (may ra thì rủ được mấy bạn đến nhà thầy Khải chơi, nhưng mà có khi cũng khó, tết mà :) )
Hè này tớ đi làm nông dân chân đất mắt toét, sẽ cố gắng chụp ảnh cho mọi người xem :D ( hí hí, mấy mùa hè xa nhà mình toàn làm những công việc của giai cấp công nông, ko biết bao giờ mới được làm tiểu tư sản nhỉ ;)))

Trời, dạo này mọi người học thi hay sao mà chẳng có ai vào forum viết bài nữa nhỉ :|
Tớ cũng muốn góp chuyện cho vui cửa vui nhà nhưng mà buồn quá chẳng có chuyện gì cả, chỉ biết gửi đến mọi người bao nhiêu là tình cảm của tớ (nhiều quá nên dùng lời lẽ ko diễn tả được hết ;)) )
Sắp tới được nghỉ 4 ngày liền có ai đi chơi ko, nhớ lên trên này buôn dưa lê nhé :p

Quang Tèo chụp cái ảnh ở đâu mà trông buồn cười thế,tớ từ ngày vào trường mới mà chưa quen được cái cách học ở đấy,huhu,chắc tại quen lười rồi,có tận 20 môn lận,cuối kì tha hồ mà ngồi gặm sách

Minh Anh sướng nhỉ, thi 20 môn một lúc cơ à :D Thi xong mà vẫn còn sống là giỏi lắm đấy :))
Tớ thi cả năm, thi thì ko sợ, chỉ có điều là nhớ nhà :((, muốn về nhà mà chắc còn lâu mới về được =((

Anh Tú ko sợ thi cử là giỏi đấy, tớ đây bái phục. Cứ đến khi thi học kỳ là mình lại lo sợ đủ đường, toát hết mồ hôi, đêm ngủ ko ngon giấc...:))
cậu còn lâu lắm mới về à?Lâu là khoảng bao nhiêu? tớ thấy thông cảm với cậu lắm Tú ạ.Nhưng tớ thì lại chỉ muốn đi xa nhà thôi. 2 cảm giác thật trái ngược nhau. Ở bên pháp cũng tổ chức 30/4 và 1/5 hay sao mà anh em bên đó đc nghỉ 4 ngày nhỉ? Hay là do bầu cử tổng thống Pháp? Vừa nghỉ lễ phục sinh còn gì? thế các bạn ko rủ nhau đi chơi đâu hả Tú?

nghỉ 4 ngày ở viet nam, có anh em nào có nhã ý đi chơi đâu ko? tụ tập cái nhỉ?tết vừa rồi đã ko đi đâu chơi rồi.Lần này trong chương trình sẽ ko có tiết mục đến thăm thầy Khải đâu.anh em cứ yên tâm:))
tớ chỉ sợ sắp thi học kỳ nên cũng chẳng ai có hứng thú gì.Anh em thử vào đây đóng góp ý kiến đi chơi đi.xem nên đi đâu, làm gì.

Tớ vừa gặp thầy Khải cách đây 2 hôm.thầy vẫn bình thường, khỏe mạnh.thầy bây giờ có cái vỏ bao thuốc lá mới rồi, cái bao đựng thuốc này làm bằng nhựa, trông vui mắt phết

Minh anh ơi, tôi nhớ ông quá, lâu ko gặp rồi. ảnh của tôi chụp ở nhà đấy, đó là cái ảnh khả dĩ nhất rồi đấy, các cái khác xấu như ma
Hôm 24/8 vừa rồi sinh nhật Quỳnh Anh, tôi ko biết email và nick nên ko gửi lời chúc mừng sinh nhật đc.Ông có thì cho tôi cái nick hay email của chị ông nhé.
ở tokyo học hành căng thế cơ à? những 20 môn 1 kỳ sao?ông nói thật ko đấy? tôi nghe mà thấy choáng quá, ở đây học có 7 môn 1 kỳ mà đã bở hơi tai rồi, thế thì ko hiểu đc bên Nhật nữa?
chúc Minh Anh sống sót qua kỳ học này nhé, lành lặn mà trở về nước Ku ạ:))
thôi chào mọi ngưòi.
good luck!

Chỉnh sửa lần cuối:
Feeling good :D
Everyone keeps moving forward
G'luck :) _____

Bên Pháp hè này những ai về vậy ?
Bên Sing về hết cả :D (Em 14-6 về rồi :) )
Anh, Nhật, Mĩ nữa ... còn ai về nữa không ?

Hi, bạn MDuy đã thổi một luồng gió mới vào topic lớp ta (vốn bị làm u ám bởi những lời than vãn của A Tú), lâu lắm rồi mới được nghe những lời lạc quan và yêu đời như thế :D Cheers bạn Vần, chúc bạn cũng vui vẻ và luôn luôn moving forward ;)

Hè tới bên Pháp có Hoa Mi về nhà làm thực tập. Quân và tớ ko về, Đức Anh và Nhật minh thì tớ ko biết thế nào.

Bên Anh có Quốc về nhà, bên Mỹ ku Hưng chắc ko về vì ham ở lại kiếm tiền ;))

Tạm thời tớ chỉ biết có thế, có gì nhẫm lẫn hoặc thiếu sót các bạn vào update nốt để lớp còn tổ chức đi chơi bời đú đởn nhá :D

@Quang Tùng: tớ có khi sắp phải thi lại cậu ah, cậu đừng phục tớ vội. Vừa rồi được nghỉ 4 ngày tụi ở Lyon cũng đi chơi được một tí, cuộc sống tinh thần cũng phong phú và sôi nổi ko kém gì ở nhà cậu ạ :D Mà sao cậu ko post ảnh lớp mình đi chơi hồi tết lên forum cho bọn tớ ngắm với :)

Hic kế hoạch thay đổi, tớ phải ở lại thực tập đến tháng 8 cơ :(( Giờ ko biết sao nữa, về có chục ngày không bõ :| Tớ thèm ăn canh cua :(( canh hến và nộm ...cùng rất nhiều thứ không thể kể ra hết được.

Hi, thế là Na phỏng vấn lần vừa rồi tốt đúng ko :D Congratulation hen :X

Tình hình là bạn Tùng sắp post ảnh vào đây cho bọn mình xem đấy (quảng cáo trước cho mọi người mong chờ háo hức ;)) )

Post ảnh thế này Tùng ơi:
Step 1: ấy vào photobucket đăng ký một cái account http://photobucket.com/
Step 2: ấy post ảnh của ấy lên photobucket
Step 3: ở dưới cái ảnh có cái IMG code, ấy copy cái đấy rồi paste vào bài viết của ấy. Nhanh cực, 3 giây là xong ;))

Hi, mau mau gửi ảnh lên cho bọn tớ xem nhé, cảm ơn Tùng nhiều :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, mai tớ bắt đầu đi làm, run run :D Chi thì đi làm mấy hôm nay rồi, vất vả lắm, thương Chi ghê :x. Chắc đứng mấy hôm sẽ quen và đỡ mệt hơn, tớ thấy đó là 1 trong những việc ổn nhất rồi :) ít nhất thì cũng ko phải chạy đi chạy lại như làm waitress, hay là làm quần quật như ở trong bếp...có khi còn bị chủ mắng ý chứ :|. Mà làm promotor sau này viết vào resume nghe cũng được ;) Chỗ Chi làm cũng gần, lương cũng khá ;) nhỉ? Tha hồ mà khao tớ :)) tớ sắp phải đi làm kuli này :)) năm nhất mà làm intern chắc chỉ thế thôi @-)

Tú hè này thực tập ở Canada sướng thế 8-> Hoami sao lại về VN thực tập vậy :-/ Tá định làm việc gì rồi :-?

Vèo một cái đã thấy hết một học kỳ :eek: nhanh khủng khiếp, hic cứ thế này chẳng mấy chốc mà già :(( Học được một chút lại thi, rồi project nọ kia...lúc nào cũng bị cái vòng luẩn quẩn những bon chen (trời ơi sến quá :-s) đấy cuốn đi :( Thấy mình đánh mất và bỏ lỡ nhiều thứ quá :-< nhưng cũng học được không ít :D

Các bạn học Ngoại Thương và học bên Pháp là tốt nghiệp đi làm kiếm tiền sớm nhất >:)

Hic kế hoạch thay đổi, tớ phải ở lại thực tập đến tháng 8 cơ :(( Giờ ko biết sao nữa, về có chục ngày không bõ :| Tớ thèm ăn canh cua :(( canh hến và nộm ...cùng rất nhiều thứ không thể kể ra hết được.
ơ hay thế tớ cũng thực tập đến 20/8 mới về này ;;) cuối tháng 8 lớp mình họp lớp muộn 1 fát nhỉ ;;) anh em thích quà gì Xbox hay là PS3 <:p

ặc cuối tháng 8 thì tớ đã come back to the hell rồi còn đâu, cuối tháng 7 đầu tháng 8 bạn nào rảnh rỗi (mà chắc là rỗi rồi) thì tụ tập nhá, bi a bi iếc :))

Thực ra tớ hỏi Anh Tú cách post ảnh lên Forum là để post các ảnh mà mình sẽ chụp trong tương lai cơ, chứ bây giờ tớ chẳng có máy ảnh và cũng chụp đc rất ít ảnh. Mỗi lần muốn chụp ảnh phải mượn máy ảnh của bạn tớ. Mỏi cả mồm nó mới cho mượn đấy:)).
Đây là 1 số ảnh tớ chụp cùng các bạn nhân lễ kỉ niệm 50 năm trường Đại Học Bách Khoa Hnoi. Nhiều bạn lâu rồi cũng ko nhìn thấy Hiệp, Phong phắc và Hà nên tớ gửi cho các bạn xem nè. Ảnh tớ chụp ko đẹp lắm vì ít khi chụp mà. Mọi người xem tạm vậy nhé.

Còn đây là ảnh chụp ở nhà Tú ông trước khi bay sang Thụy sỹ, gửi tặng cho Tú ông nhé hehe.

anh em thấy ko: bọn tớ học ở nhà thì đi học ăn mặc giản dị, tềnh toàng thế thôi, nói chung là cũng khá lôi thôi, ko gọn gàng lắm. Ko như các bạn đi du học, sang nước ngoài thì lại phải khác, đầu tóc phải chỉnh chu hơn là đúng rồi.Hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thấy các bạn vẫn giống hồi cấp 3 ghê, lớp mình ko có ai thay đổi mấy nhỉ :)
Cảm ơn bạn Tùng nhiều nha :*

Back
Bên trên