Lớp Toán 1 thân yêu !

-Hỏng rồi hỏng rồi,chú thế này thì chít Vần ạ,sự tình đã đến nước này rồi mà vẫn còn giấu,không chịu khai báo thành khẩn cho anh chị em biết để mà còn giúp đỡ,hê hê :D
-"của cái lưỡi ươn ướt, âm ấm trên tay Duyên":đọc cái đoạn này sao mà mình hay hiểu lầm thế không biết,thiện tai,thiện tai

Bùn cười quá đi mất, suýt chút nữa thì tớ bị lừa8-}
CnC lên VnExpress http://www.ntu.edu.sg/home2005/quac0001/part1.htm

Chẳng hiểu sao tớ nhìn MDuy trong cái ảnh "Help me pls" thấy kinh khủng quá đi mất, trông cứ như là tên trộm ý=))

Mấy hôm trước Vần cứ khen mãi về cặp 05 bên NUS, bây giờ thì tớ mới hiểu:D. Thứ 7 này là ngày 23 tết;) , bọn tớ sẽ cố sang sớm<:p . Vần có cần một đội ngũ trẻ đẹp xinh xắn sang cổ vũ không:guitar: :guitar: \:d/;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đấy, nhin` ảnh là biêt ngay ko phải thật mà ... nếu mà thật thì chạy sao thoát... :D

Bên NUS mà sang cổ vũ thì ko biết lấy gì để cảm tạ mất :). Thời gian và địa điểm sẽ confirm sau nhe'.

Hihi, post nốt mấy tấm hình của DnD cho cả nhà xem:). Nhìn cứ như đôi uyên ương sắp kết hôn ý;;) :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời ơi, tình cảm quá đi mất ;;). Thế này thì đâu chỉ là công việc Minh Duy nhỉ ;))
Cố lên DnD, lớp Toán cổ vũ cho 2 bạn =D>

Mãi mới lục lại được cái nick, vào đây cổ vũ thằng ku phát nào ^^
Ah, có cái ảnh nào 2 đứa mi nhau thì post lên đi để anh em shock toàn phần nào :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mệt quá rồi :(( huhu rời chỗ thi lúc gần 11h mà 1am mới về đến phòng :( Đi bus xa mệt kinh dị :( nhưng tớ vẫn cố gắng uống cả 1 cốc coffee để lấy sức bình luận :D
Chương trình của các bạn NTU theo phong cách truyền thống, các đôi biểu diễn cũng hiền lành, mà đôi DnD của chúng ta thì lại là đôi cổ điển + sến + lãng mạn (cái này là BGK + MC nhận xét, ko phải tớ nha :D) nhất trong số đó :)) Tớ ko ngờ cái đoạn nói về màu sắc mà Q quote ở trang trước ý lại là 1 đoạn trong vở kịch ;)) hihi. Đến tớ còn thấy sến nữa là :">
Em Duyên rất là dễ gần và dễ thương, giọng em ý cũng nhẹ nhàng truyền cảm nữa nên diễn kịch khá là đạt. Vần nhà mình nói hơi cứng một tí nhưng bù lại phần trả lời câu hỏi rất hay nhá :D. Hihi câu hỏi là "Bạn trai em có bạn gái cũ, trong 1 cộng đồng nhỏ như VNNTU thì việc chạm mặt nhau là rất thường xuyên. Vậy khi gặp ng đó thì em sẽ xử sự thế nào?" Vần nói thế này :"Theo em thì đã là ty thì phải hướng tới tương lai tươi sáng chứ ko nên nhìn lại những đau khổ của quá khứ" ;))
Đôi DnD đã lọt vào vòng chung kết sau phần thi tài năng và thời trang (từ 8 đôi chọn ra 4) bọn tớ mừng rơn ý. Xong rồi sau vòng 3 (trả lời câu hỏi) tớ cứ tưởng ko nhất thì cũng nhì cơ, thế mà BGK chỉ vì thích mấy câu trả lời nhảm nhảm một tí >:p nên ko được. Nhưng dù sao thì lọt vào vòng 2 cũng đã vui rồi :) Một kỷ niệm đẹp, Vần nhỉ ;) Nói thật lòng thì tớ thấy đôi của bọn ấy còn xứng đáng hơn 2 đôi nhất nhì. Tớ chả thấy mấy câu trả lời đó có gì hay ho sất. Nói thật lòng lần nữa là NTU chưa bằng NUS trong việc tổ chức mấy chương trình kiểu này, từ MC cho đến hát, nhảy :D. Tớ chỉ thích mấy bài nhạc nền lúc chiếu hình ảnh của các cặp dự thi, nghe rất ngọt ngào :x
Rất cám ơn bạn Lã đã đi đón bọn tớ. Khổ quá, tại 2 đứa tớ ngù ngờ nên lần nào cũng phiền mấy bạn :D Còn nữa, nhìn đôi Tá-Oanh tình cảm quá cơ, thế mà ko chịu dự thi ;;)
Kết luận: hôm nay tớ rất vui, tuy rằng đến trường bọn ấy nhưng mà lại cảm nhận được không khí ấm áp của ngày Tết, lại còn được ăn bánh chưng nữa :"> Chúc cả nhà ăn Tết chơi Tết vui vẻ, có gì nhớ kể cho mọi người cùng nghe :D

Tớ mệt quá trời. Không thể hiểu nổi là đang 12h30' sáng chủ nhật có đứa nhắn tin hẹn giờ đi họp nhóm:-< trong khi bọn tớ đang lết từ NTU về NUS. Đến 1h sáng tớ chưa kịp nhắn tin lại thì nó bảo cả nhóm đã sắp xếp hết rồi:((

Hôm nay Lã và Vần đều quên máy ảnh:(, tiếc ơi là tiếc:(( . Cái điện thoại của tớ phải phát huy hết công suất:D nhưng có nhiều pha thú vị trong vở kịch của Vần tớ không chụp hết được:-< .Hic hic, muộn rồi, tớ post tạm mấy ảnh lên đã:-< .

Dẫu ngày hôm nay với tớ thật là mệt, dẫu rằng "chẳng kịp nói được câu chuyện nào đầu cuối cả" (trích lời Vần;) ) nhưng cảm giác được hưởng một chút không khí tết bên cạnh những thành viên trong nhà cũng đủ làm cho tớ thấy ấm áp:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Wowwow, Duy d... vô địch :)) Hai đứa đẹp đôi quá, làm tới đi Vần ơi :))

Hôm qua được bạn Chi send cho đoạn clip của mình, vừa mới nghe đã bị shock ngay lập tức.
"Cô Thu hay khen bạn ấy là con trai mà sao chữ viết sạch đẹp như con gái" <~~ ặc ặc, lại còn đưa đoạn này vào nữa, chết mất!! Bó tay toàn phần!!

Anh trai đã viết:
Hôm qua được bạn Chi send cho đoạn clip của mình, vừa mới nghe đã bị shock ngay lập tức.
"Cô Thu hay khen bạn ấy là con trai mà sao chữ viết sạch đẹp như con gái" <~~ ặc ặc, lại còn đưa đoạn này vào nữa, chết mất!! Bó tay toàn phần!!
Anh trai yêu quý của em ơi :D, muốn khoe chữ đẹp thì cứ nói thẳng thắn ra, sao phải ý nhị thế kia ;;)

--------------------------------------------------------------------------------

Hiệp đã viết:
Trông như ảnh cưới ấy nhờ

Hiệp nói đúng ý tớ :))

Quang Tùng đã viết:
Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ,có nhiều tiền mừng tuổi nhé.Hehe

Tớ cũng chúc mọi người như thế ;) Bạn nào có lòng hảo tâm hôm giao thừa nhớ hái lộc cho tớ 1 cành hoa sữa nhé :D

Trời đất, bó tay với Tuấn Minh :p
Lớp mình ăn tết vui nha :x
Minh Duy với Tá trông như là sắp cưới vợ đến nơi rồi ấy nhỉ ;)

Ái chà.Có mấy hôm thôi mà Forum lớp mình sôi động lạ thường.Bao nhiêu là ảnh rồi bài viết,bài bình luận nữa.Vụ bác Vần trở thành tâm điểm của cả lớp rồi.Giá mà 1 năm có thật nhiều sự kiện trọng đại như thế này thì hay vãi.

To Ngọc Anh:Nhắc đến Hoa sữa là lại nhớ đến mùi thơm ngọt ngào của nó và bài hát Hoa sữa của nhạc sĩ Hồng Đăng:"Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm.Có lẽ nào em lại quên anh.Có lẽ nào...".Bây giờ chiều tối nào tớ đi tập thể dục trong khu quân đội cũng đều ngửi thấy hương thơm nồng nàn đó cậu ạ.Nhưng ko hái đc vì ở đó có mấy chú bộ đội canh gác.
NA để tóc xõa 2 bên trông rất nữ tính.Khác nhiều so với hồi học ở trong nước.

To Chi:Cậu có quả váy đen ấn tượng lắm.Tớ thấy rất đẹp và vừa với cậu. Cảm ơn Chi và NA đã nhiệt tình đến cổ vũ cho Vần và post lên những bức ảnh để anh em cả lớp đc mở rộng tầm nhìn.

To Vần:tao thích quả áo sơ mi phanh ngực của mày.Trông bụi phết.Chà
chà.Phải công nhận là mày đẹp Vần à.Đẹp hơn cả em Duyên Sài Gòn.Ngưỡng mộ mày lắm:))

To Trũng Dũng:Lâu ko gặp.Trông Tá vẫn phong độ phết.Năm sau cậu phấn đấu theo gót thằng Vần lên sàn diễn đi nhé.Anh em ủng hộ nhiệt liệt.

To Lã:Bác Lã hình như hơi béo nhỉ.Lời khuyên nè:ăn ít thịt thôi+chăm tập thể thao+học nhiều hơn.:))

To Tuấn Minh:Chúc mừng sinh nhật Tuấn Minh trước.Hai ngày tới chắc bận rộn lắm.Sợ lại quên.

To Anh Tú:Hôm nay tự nhiên ngồi nghe bài "Sealed with a kiss".Lại nhớ đến hình ảnh ATú bé nhỏ,với chất giọng ấm và nhẹ nhàng,đứng trên bục giảng ,bắt nhịp để cả lớp học hát bài này.Thầy Cường dạy Anh văn đúng là sáng tạo và đầy cảm hứng.Tớ nhớ là học hát xong thì anh em thi nhau xung phong lên bảng hát để kiếm chác thêm điểm 10 hệ số 1.Đúng là...:))

Nhân ngày lễ Valentine,Chúc các bạn sớm có bạn trai(bạn gái) nhé!
Chào cả nhà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Quote em gái:
Anh trai yêu quý của em ơi , muốn khoe chữ đẹp thì cứ nói thẳng thắn ra, sao phải ý nhị thế kia
Không dám khoe à nha, chữ anh giờ xấu lắm nên tự thấy hổ thẹn thui :">
@ Tùng: cám ơn nha ^^
@ Cả nhà ta: ăn tết vui vẻ, chúc người gầy (ví dụ tớ) chóng béo, người bụ bẫm (ví dụ Lã) chóng giảm cân. >:D<
À, ai cho mình một phát "đánh giá tốt" đi ^^ (cái này bắt chước Vần béo)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên