Lớp Toán 1 thân yêu !

Chúc mừng sinh nhật Đức Anh với Vũ Hiệp. Định viết thiếp nhưng lần trước thằng Quốc nó bảo thiếp của tao trông rất ngu nên thôi, chúc suông vậy.
Nhân tiện tránh cho cái topic này bị di dời sang trang thứ 2, các bạn càng lười vào.

Mấy hôm trước đã thấy Hoami để status "đi ăn sinh nhật Đức Anh..." rồi :p
Hôm nay sinh nhật Hiệp, mai Đức Anh đúng không? Chẳng thấy Hiệp trong forum này bao giờ, nhưng đành chúc tạm trên này vậy :D
Chi và tớ đã về được mấy ngày, cũng kịp hít hơi lạnh của Hà Nội rồi :x Bây giờ cả ngày chỉ có ăn, ngủ, chơi :"> tự dưng hôm nay chị đi làm, em đi học lại thấy buồn chằng có việc gì làm :p Nhưng thôi, chiều lại tụ tập đàn đúm rồi :"> Lịch ăn chơi của tớ dày đặc :)) trong khi các bạn vẫn đang thi. Hình như BK 25 thi xong, KTế của Linh thì thứ 6 này, còn NT mỗi lớp 1 kiểu, nhưng nói chung là vẫn có thể đi chơi được.
Chúc cả nhà thi tốt :x:*

chúc mừng sinh nhật Đức Ku với Hiệp,hê hê,không biết sinh nhật này có nên tặng 2 đứa tập tiếp theo trong bộ truyện "đó"không nhỉ:D

Tớ cũng bon chen phát chúc mừng sinh nhật Hiệp và Đức Anh :D, nhớ ngày xưa lúc nào 2 bạn cũng tổ chức sinh nhật chung thì phải (nhắc đến lại nhớ chè và nem chua rán ở Lộc Tài ;)) )
Chúc cả nhà Noel vui vẻ :x

uh.Tèo tớ cũng chúc mừng sinh nhật Đức Anh và Hiệp béo.Hôm nay là sinh nhật Hiệp,còn mai 12/12 là sinh nhật Đức Anh.Bởi vì tớ ko có nick của Đức Anh nên chỉ nhắn qua Forum đc thôi.Nhớ năm lớp 11 và 12,cả bọn đi ăn sinh nhật chung của hai bạn ở quán chè Lộc Tài trên đường Kim Mã.Anh em ăn uống no nê ra trò.Các bạn gái thấy các chú đánh chén ghê quá độ nên đều ngồi ở quán có 1 lúc,rồi đành rũ áo bỏ về vì ko chịu nổi nhiệt.Năm lớp 12 còn có thêm cả chú Mai Tuấn Dũng từ Sing về chiến cùng.Nghĩ lại vui phết.Còn bây giờ thì Đức Nhục đã đi xa rồi.Hôm qua tớ báo cho Hiệp béo biết là hôm nay sinh nhật cậu ấy,thế là Hiệp béo lúc đó mới ngớ người ra.Anh em rủ nhau ra Cửa Nam đánh chén 1 bữa Bánh Mì sốt vang ngon lành,giữa tiết trời lạnh lẽo lúc gần tối.Tớ với Hiệp và 1 người bạn nữa vừa thưởng thức hương vị vỉa hè,vừa ôn lại mấy kỉ niệm cũ năm lớp 11.Thú vị lắm!
To Ngọc Anh:Tớ chắc phải đính chính lại là 22 bọn tớ thi xong lần 1.Còn 25 chắc là chuẩn bị thi lại lần 2.:((
To Minh Ku:bao giờ chú về thế nhỉ?
Năm nay Vần nó ko về.Còn Ngọc Anh và Chi xồm về nước rồi.Đợt này nếu tụ tập đi chơi thì đành nhờ các bạn lên kế hoạch và chọn địa điểm nhé hehe.
Tình hình chuẩn bị đón Noel của anh em bên Châu Âu và Mĩ thế nào rồi nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao NMinh chúc mừng 2 bạn mà làm tận 2 chữ OK thế kia:D
Nem chua rán ở lộc tài đâu có ngon hả Atu. Mà hôm nay bọn tớ cũng vừa đi ăn nem chua rán và nướng ở Nguyễn Khuyến về, ngon lắm, ngon lắm<:p . Atus đã được Bình đưa đi NK lần nào chưa nhẩy;;)
MA cũng sắp về rồi nhỉ, hôm nào lớp mình hẹn nhau đi chơi\:d/
Chúc mừng sn Hiệp và ĐA<:p+ Chúc cả nhà thi tốt:D

Hehe,cám ơn cả nhà nhiều.Khi nào có dịp tổ chức sinh nhật ở nhà,nhất định sẽ lại mời mọi người đi Lộc Tài.(Nếu cái hàng đấy vẫn còn tồn tại).

Chi+Quang Tèo:tớ thứ 6 này về,chuẩn bị tập trung đi chơi là vừa,bảo thằng Hiệp làm xe ôm cho tớ nhé vì tớ vẫn chưa biết đi xe máy,hê hê
Vần không về thế Lã có về không?

Thứ sáu này Minh Ku về mấy giờ nhỉ?
Hôm đó tớ thi học kỳ môn Lý thuyết mạch và Tín Hiệu.
Thằng Hiệp béo dạo này bận lắm.Nhà chú đang xây ở khu Trung Hòa Nhân Chính,nghe nó nói là trước Tết sẽ chuyển về đấy ở.Nhà nó có 4 người mà xây những 7 tầng thì ở đâu cho hết cơ chứ:)).Minh Ku mà nhờ nó xe ôm thì cũng phải tốn kém 1 khoản đấy.Từ nhà ông đến nhà nó cũng xa phết.Mà ông về đợt này đc nghỉ mấy tháng nhỉ?
Hai bác Vần và Lã đợt này ko về nước đâu,chắc ở lại Sing tranh thủ đi du lịch và tán gái:)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Đức Cu với Hiệp Cu sinh nhật vui vẻ ... Chúc hai Ku chóng có tin mừng ...

Nhà mình đi chơi nhớ tường thuật thật tỉ mỉ vào nhé để những anh chị em ko được về đỡ tủi thân :)

Chi yêu : Boong đã hoàn thành nhiệm vụ cao cả là dắt tớ đến NK ăn nem chua rán nướng + củ đậu và uống nước nhân trần rồi :D Giá bao giờ bọn mình kéo đến đấy đông vui thì thích nhỉ :x

Chẳng hiểu Hoa Mi chúc mừng sinh nhật vợ nào, chẳng nhẽ giờ ĐA đã thành vợ Hoa Mi sao ;;) Mà cũng có thể là Vũ Hiệp nữa, thế thì lại càng ko đỡ nổi =))

@ Minh Duy : tin mừng là cái gì thế ;))

@Tú ngố: Uh, bao giờ mới có lúc cả mấy đứa cùng kéo nhau đi ăn uống như "ngày xưa bé dại" nhỉ ;)) , lúc đấy thì vui phải biết <:p
À mà vợ HoaMi là Hiệp à :-/, bây giờ mới biết, chúc mừng hai bạn nhé! ;))
Mà bao giờ lớp mình đi chơi ấy nhỉ? Khéo lúc đấy lại vào đợt NT thi thì tớ lại chẳng đi được mất :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Phải hơn tháng rồi tớ chưa vào đây lại :(
Noel sắp đến. Chúc mọi người Giáng Sinh vui vẻ. Wish u all a Merry Christmas.
Chúc mừng SN tất cả những bạn nào đã đang và sẽ SN.
Thằng Minh Ku làm tao tủi thân quá, chơi thỏa sức nhé mày.

Hic hic, topic lớp lại lạnh như kem rồi...
Kể cho mọi người một chuyện rất buồn cười nhé :nếu bạn là con gái thì tưởng tượng mình là con trai, nếu bạn là con trai thì ko làm gì cả, chỉ cần đọc thôi :D
Nhớ điền vào chỗ trống, ai có câu trả lời đúng nhanh nhất sẽ có quà :p
"What is marketing?"
1. You see a Beautiful girl at a party.
You approach her and say, "I am fantastic in bed."
That's Direct Marketing.
2. You are at a party with a bunch of friends and see a Beautiful girl at
a party. One of your friends approaches her, points at you and says,"He
is fantastic in bed."
That's ...
3. You see a Beautiful girl at a party.You approach her and get her
telephone number. The next day you call and say, "Hi, I am fantastic in
bed." That's ...
4. You are at a party and see a beautiful female.
You get up and straighten your tie, you walk up to her and offer her a
drink.You open the door for her, pick up her bag after she drops it,
offer her a ride, and then say, "By the way, I am fantastic in bed."
That's ...
5. Girl sees a Handsome boy at a party.
She walks up to him and says, I hear you are fantastic in bed."
That's ...

PS : Boong chuẩn bị sẵn chương trình đi, năm sau tớ về còn giáo dục lại :D, xa nhà là sinh ra đổ đốn thế đấy ;))
Chúc cả nhà Noel vui vẻ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào cả nhà.Mọi người dạo này có khỏe ko nhỉ?noel thế nào?Noel của tớ là ở nhà dạy thằng em học thi học kỳ.Chẳng đc đi chơi đâu và cũng chẳng có bạn gái nào để mình ra đường cùng cả.

Hai hôm trước tớ qua nhà Minh Anh chơi thăm cậu ấy sau hơn 1 năm ko gặp mặt bạn.Lần gặp lại Minh Anh này thấy cậu ấy bề ngoài vẫn như xưa.Nhưng khi đc MAnh cho xem cả 1 album ảnh chụp ở Nhật thì thấy bất ngờ và xúc động nhiều lắm.Minh Anh vận bộ complet vào trong ngày khai giảng năm học mới ở Nhật,trông người lớn và đẹp giai lắm,ko còn là 1 cậu học sinh cấp ba chạy lông nhông như trước.Hehe nhìn ảnh MAnh chụp thấy xúc động và bồi hồi.Nói chung là tớ cảm nhận là anh em đều thay đổi,chín chắn truởng thành hơn lên.

Vui và đáng nhớ nhất là tớ đc ăn 1 bữa cơm ngon lành ở nhà Minh Ku với xúc xích luộc và thịt gà.Mình thì nghĩ là làm phiền hai cô chú nhưng cô chú lại rất vui khi mâm cơm lại có thêm bạn Tèo góp cái miệng vào.Vừa ăn vừa nói huyên thuyên,cười toe toét.Tuyệt lắm!

Nghe Minh Anh kể là từ hôm về nước tới nay vẫn chưa gặp bạn nào lớp mình ngoài tớ và Hiệp,nên rất mong mỏi đến chơi và gặp gỡ các bạn.Nhưng vì ko biết đi xe máy,còn xe đạp thì sợ đi bị tai nạn nên đành ngồi nhà,suốt ngày chat chít vớ vẩn thôi.Nếu bạn nào có nhã hứng thì có thể qua chơi với cậu ấy ở Vĩnh Hồ.Nhà Minh Anh rất mong mỏi đc mọi người đến "quấy nhiễu" và "làm phiền" đấy.

Bây giờ có việc này tớ muốn hỏi thăm các bạn hiện đang ở trong nước.
Đợt này có 3 bạn lớp mình về nước chơi.Tớ rất mong lớp mình tụ tập đi ăn và đi uống 1 bữa.Nhưng đợi dài cả cổ mà vẫn chưa thấy bạn nào lên tiếng.

Tớ có ý tưởng thế này:Tuần sau,vào thứ 3,thứ tư hoặc năm,lớp mình gặp nhau đi.Bách Khoa bây giờ thi xong rồi,bọn tớ đang học kỳ tiếp theo.Vì có thể có bạn học sáng,có bạn học chiều nên tớ định lớp mình sẽ gặp nhau vào luc 6h tối.Sau đó khoảng 6h30 sẽ đi ăn tối,rồi đi uống nước ở 1 quán rộng nào đó,hoặc đi xem phim(đợt này sắp tết nhiều phim hay lắm).

Không hiểu ý các bạn thế nào.Theo tớ thì mọi người cố gắng thu xếp thời gian đi nhé.Nên gặp nhau tán ngẫu trò chuyện các cậu ạ.
Bản thân tớ ít đi ra ngoài nên sự hiểu biết về mấy địa điểm ăn uống là rất hạn chế.Các cậu đọc thì hãy đưa ra các ý kiến,ý tưởng và kế hoạch về thời gian và địa điểm cụ thể để cùng bàn bạc trên Forum nhé.Tớ ko biết là các bạn ở Ngoại Thương,KTế Quốc Dân rỗi khi nào.Và Huy Cận,Thu Hà thì sao nhỉ?

Các bạn nào ko là thành viên của HAO thì có thể gửi ý kiến về cho tớ qua yahoo:hmnqt2006.Email:[email protected](nên gửi cho tớ qua hòm thư vì đợt này YM rất khó vào do Đài Loan có động đất làm hỏng hệ thống cáp truyền dẫn).Số điện của tớ là:8281504 và 9179353.
Bạn nào là thành viên của HAO thì hãy gửi link bài viết này cho group cả lớp mình trong list của bạn nhé vì list của tớ sắp xếp lộn xộn quá,ko gửi đc.

Nếu rỗi hãy ghé qua phần tranh ảnh ở HAO để xem vài tấm ảnh Minh Anh post lên.
Chào mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ nè:
thứ 3 tuần sau rỗi cả ngày,thứ 4 thì bận buổi chiều nhưng 6h tồi thì chắc đi được,thứ 5-6 bận cả ngày(dọn đồ với cơm nước mà,hehe)

Back
Bên trên