Lớp Toán 1 thân yêu !

:(( :(( :(( :(( :(( mọi người bàn kế hoạch đi chơi xôm xả quá, lam em buồn tủi em chán quá, bên My như *** ý tụ tạp khó ma mọi người chẳng có kế hoạch đi chơi đâu cả. Chỉ thấy tủi thân thôi, tốt nghiệp tao sẽ sang Châu Âu xin việc làm ăn va kiếm tiến bác nào cos kế hoạch làm ăn bàn với em nhé.
Tốt nghiệp năm sau bao nhiêu dự định, đẩu tiền kiếm việc ở bên Đức hay Pháp, rồi làm ăn...đưa vợ con sang bên đấy luôn:)) :)) :)) :)) :x :x :x

Vụ XMas Thụy Sỹ tao không đi được rồi, tự nhiên có việc phải qiải quyết. Phục Sinh Thụy Sỹ thì ok. Nhưng nếu ATú, Nho và mấy đứa nữa đều ủng hộ vụ Giáng Sinh thì cứ đi Thụy Sỹ trước đi rồi... kể cho tao :))

Cũng có thể đến lúc đó tao đã giải quyết xong rồi, khả năng vẫn đi là 20% :( Tóm lại thằng Giới Tính cứ chuẩn bị thừa 1 suất cho tao :D Còn tao thế nào trước hè cũng gặp ku ATú ạ :)

hichic,xem các bạn bên châu âu bàn chuyện đi chơi mà thèm quá!
các bạn ở Sing Noel này có về không,về thì tổ chức đi chơi 1 bữa cho thỏa thích nhé,tớ cũng mua được vé rùi hihi.

Cũng có thể đến lúc đó tao đã giải quyết xong rồi, khả năng vẫn đi là 20% :( Tóm lại thằng Giới Tính cứ chuẩn bị thừa 1 suất cho tao :D Còn tao thế nào trước hè cũng gặp ku ATú ạ :)
Thằng Quốc lí do lí chấu vừa thôi, cả năm mày có bận bịu cái gì bất khả kháng đâu mà bây giờ sinh sự.
Phục Sinh là chúng nó sang Anh rồi,lấy đâu ra suất cho mày đi Thụy Sĩ(Minh Tú Phục Sinh nghỉ ngắn lắm)

Lần này mà thằng Quốc không đi thì đề nghị Minh Tú cấm cửa không cho nó sang Thụy Sĩ luôn

hichic,xem các bạn bên châu âu bàn chuyện đi chơi mà thèm quá!
các bạn ở Sing Noel này có về không,về thì tổ chức đi chơi 1 bữa cho thỏa thích nhé,tớ cũng mua được vé rùi hihi.
@Minh Cu:sao mày về trái mùa thế, hè ai cũng về thì chẳng thấy mày đâu. Tao khuyên mày đổi vé sang Thụy Sĩ chơi đi.
Mà bây giờ chẳng chỉ riêng châu Âu, Mĩ Sing Việt Nam cũng sang Thụy Sĩ hết Christmas này cho nó xôm tụ:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ cần mày đài thọ tiền vé máy bay khứ hồi thôi, bọn tao bay sang chơi với chúng mày ngay Tâm ạ :D

Chỉ cần mày đài thọ tiền vé máy bay khứ hồi thôi, bọn tao bay sang chơi với chúng mày ngay Tâm ạ :D

Bác Lã nói rất chí lí.Quang Tèo tán thành 100% ý kiến trên.Tâm Nho bảo anh em bên Châu Âu mỗi nguời góp 1 ít cho anh en bọn tớ ở Châu Á sang kỳ nghỉ NOel này đi.Đợt này tớ đc nghỉ 10 ngày cơ đấy.:))

To Châu Lê Minh:Lâu lắm ko gặp cậu nỳ.Dạo này khỏe ko?Sao nghe giọng than vãn nhiều quá vậy?Bên Mỹ ko đi chơi đâu hả Lê Minh?Nước Mỹ rộng thế cơ mà.

To Minh Anh:chú mua vé rồi à.Được đấy.Noel này về anh em gặp mặt làm 1 bữa nhé.Bù cho vụ liên hoan chú còn nợ anh em tháng tư vừa rồi đấy.Hôm đó trời mưa mà.

To Trung Dũng:Ngày mai 8/11.Chúc mừng sinh nhật cậu nhé.Chúc cậu vẫn luôn giữ đc phong độ như xưa,dù việc học tập ngày càng vất vả nhưng vẫn ngày càng đẹp trai.Tớ cũng mong rằng cậu sẽ đạt đc kết quả học tập tốt trong kỳ thi Học Kỳ sắp tới nhé.
À mà Noel này cậu mà về VNam đc thì hay lắm đấy.Anh em sẽ tụ tập ăn uống 1 bữa ra thật ra trò để ko bị thua thiệt với các bạn bên Châu Âu.:))

=; =;

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần này tao có việc thật. Tao thấy chúng mày đú đởn thế tao cũng tủi thân lắm chứ : (

Hay là hoãn Thụy Sỹ đến Giáng Sinh năm sau. 1 năm tụ tập 1 lần đủ rồi.

Nghe chừng các bạn có vẻ ngại đi chơi, có mỗi Nho Tâm là nhiệt tình nhất :D
@ Quốc : tùy ku thôi, tao thì thế nào cũng được cả. Nhưng mà cái vụ đi Anh tháng 4 thì ko chắc lắm đâu :)
@Trung Dũng : tớ cũng chúc ấy sinh nhật vui vẻ, ngày càng đẹp trai học giỏi ;;) ( giống Quang Tùng chúc ý :D )

Nho Tâm:mày để dành cho tao tí xiền là tao qua liền,mà tao có muốn về trái mùa đâu cơ chứ,tại cái chế độ của bon Nhật bủn này nó trái khoáy quá đấy thôi(khai giảng tháng 4--ai mà về được)
Lã:bao giờ về vậy mày?

Christmas này chỉ ở Sing chỉ có Chi và tớ về thôi. Lã và Vần năm 3 rồi chắc muốn ở lại làm thêm, còn Tá thì Tết âm mới về (hình như đúng 30 Tết thì phải)
Thi xem ở đâu tụ họp đông vui hơn nào ;;)
Chúc mừng sinh nhật Tá + Ếch Sún + Trung Dũng :D

Mùng 8/12 này tớ và Na sẽ về, rồi mùng 8/1 bọn tớ sẽ quay lại Sing:) . Có ai ra sân bay đón bọn tớ không;;). Mà Vần bảo có thể đợt này Vần cũng về mà:)

Đúng rồi bọn mình phải thi xem thế nào chứ nhỉ. Với tình trạng này bên Châu Âu thua chắc rồi;).

QT nhắc tớ mới nhớ ra, MA sao chẳng nói gì thế nhỉ:> . Tớ đề nghị bầu bạn MA làm leader cho những vụ liên hoan và ăn chơi của chúng ta/:)

Chúc mừng sinh nhật bác Tá:D

Bọn tớ ở bên này buồn lắm, sao mà đông vui bằng các bạn ở nhà. Thêm nữa lại chẳng có " thịt mỡ dưa hành ..." gì cả, bánh chưng mứt kẹo cũng ko có mà ăn, tình cảnh thật là tội nghiệp biết bao ;;)

@ Châu Lê Minh : sang năm Châu tốt nghiệp xong là đã vợ con đề huề rồi cơ đấy, thích nhỉ :)) Bao giờ Châu làm một tour châu Âu qua chỗ bọn tớ chơi nhé, nhớ đấy ;)

Chuc mung sinh nhat Trung Dung nhe, chuc ong cham hoc cham lam, an ngu dieu do.

Nghe chừng các bạn có vẻ ngại đi chơi, có mỗi Nho Tâm là nhiệt tình nhất :D

Anh Tu bay nao, to ung o 2 tay n chan cho vu di Thuy Si Chrismas nay day. Ca nam ngoai ru ru o Lyon, don het doan nay den doan kia, trong khi minh thi chang di dau ca.
Quoc sang dot nay di cho no xom, co viec gi lam som som truoc Noel de.

Quen, chua chuc mung Minh Tu vu di Thuy Si :D O ben day co dan dich gi khong? Nam nay to vao Musique-Etudes roi, hoc piano trong truong 1buoi/tuan :)

Chỉnh sửa lần cuối:
hê hê mọi người bàn chuyện đi chơi làm em sốt cả ruột. Bọn Anh Pháp Thụy Sĩ ở gần nhau rất là sướng nhá, ôi ghen tị quá.

Cảm ơn mọi người cmsn tớ nhé, sn xa nhà không có mẹ và không có tôm hấp bia (không có cả bia nữa), nhưng có các bạn thật là vui :D

Anh Tu bay nao, to ung o 2 tay n chan cho vu di Thuy Si Chrismas nay day. Ca nam ngoai ru ru o Lyon, don het doan nay den doan kia, trong khi minh thi chang di dau ca.

Quen, chua chuc mung Minh Tu vu di Thuy Si :D O ben day co dan dich gi khong? Nam nay to vao Musique-Etudes roi, hoc piano trong truong 1buoi/tuan :)

Đề nghị Trung Quân viết chữ có dấu để mọi người dễ đọc hơn nhé.Chứ viết ko dấu tớ phải dịch nghĩa lâu lắm.:))

@Minh Tú: chủ nhà chuẩn bị nhé, vậy là đã có 5(6?) người: tớ,cậu, Đức Anh, Anh Tú, Trung Quân. Hi vọng là có thể tăng thêm.

@tất cả những ở Thụy Sĩ giáng sinh này: bây giờ quyết định ngày nào chứ nhỉ, ngày nào là ngày chậm nhất phải có mặt( 24?), ngày nào giải tán. Cái này cũng phụ thuộc Minh Tú nữa( nghỉ từ 23/12 đến 2/1 đúng không?), chắc phải chuồn trước 2/1. Bên Pháp vé tàu chắc dễ nhưng từ Anh sang thì tiền vé phụ thuộc nhiều ngày đi.
Vụ nhà ở thì chắc ai cũng phải mang một cái túi ngủ.
Tớ nghĩ là có lẽ nên chuẩn bị một chút trước định đi đâu. Năm trước có đứa bạn tớ đi 8 thành phố trong 5 ngày8-} . Chúng ta có định phá kỉ lục đó không hay là cứ nhẩn nha tùy hứng thôi?

@Trung Quân: đi một mình à?

@Minh Cu, Lã: chúng mày mà định đi Thụy Sĩ giáng sinh này thì tao hỗ trợ 20 bảng:))

@
Tớ nghĩ là có lẽ nên chuẩn bị một chút trước định đi đâu. Năm trước có đứa bạn tớ đi 8 thành phố trong 5 ngày8-} . Chúng ta có định phá kỉ lục đó không hay là cứ nhẩn nha tùy hứng thôi?

Chuyện chuẩn bị trước đi đâu tớ đồng ý. Minh Tú lo vụ này một mình hay có cần bọn tớ giúp một tay thì cứ nói nhé :D
Còn đi chơi thì loanh quanh trong Zurich có được ko ? Nếu tớ ko nhầm thì vé tàu xe ở Thụy Sĩ rất đắt, hơn nữa Noel người ta toàn ở trong nhà chứ ko có phố xá nhộn nhịp như Tết ở nhà đâu ( năm ngoái Tâm sang Lyon chắc cũng biết rồi :D )
Năm ngoái tớ sang Geneve tháng 11, trời lạnh kinh khủng và chẳng có hoa hoét gì cả, ra hồ thì gió lạnh thấu xương -> đi chơi xong về suýt ốm :))

Back
Bên trên