Lớp Toán 1 thân yêu !

Tung Quàng nhắn hộ tao là tao rất nhớ thầy và mong thầy chóng lành bệnh. Biết là thầy thích thoải mái nhưng cũng nên chú ý giữ gìn sức khỏe một chút để sau này còn gặp lại tao nữa chứ :D

Những thằng nào ở nhà mà không đi Tung Quàng cứ ghi tên lại khi nào tao và thằng Nho về xử bắn.

Thế này hay là bọn minh sang chỗ Tú Sex chơi một thể ATú nhỉ ?

Quang Tùng nhắn hộ tớ nhé:chúc thầy mong khỏe,thầy chịu khó nghe theo lới bác sĩ cho mau khỏi bệnh nhé...tớ rất nhớ thầy.

Tớ rất hiểu nỗi lòng của cậu Quốc ạ.Thế là hơn 3 năm nay thầy trò chưa gặp nhau nhỉ.Cũng là do hoàn cảnh xô đẩy nên nhiều việc bản thân mình mong muốn mà chưa thực hiện được.Thầy vẫn nhớ đến cậu mà,và tất cả bọn mình nữa.Thầy có một trí nhớ rất tốt.Khi tớ gọi điện cho thầy,thầy nhận ra tớ ngay.Cậu cứ yên tâm ở Scotland mà học hành,tớ đến chơi thăm thầy,nhất định sẽ chuyển lời hỏi thăm của cậu và cả của Minh Anh đến thầy.
Thế nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Quang Tùng đã viết:
Tớ rất hiểu nỗi lòng của cậu Quốc ạ.Thế là hơn 3 năm nay thầy trò chưa gặp nhau nhỉ.Cũng là do hoàn cảnh xô đẩy nên nhiều việc bản thân mình mong muốn mà chưa thực hiện được.Thầy vẫn nhớ đến cậu mà,và tất cả bọn mình nữa.Thầy có một trí nhớ rất tốt.Khi tớ gọi điện cho thầy,thầy nhận ra tớ ngay.Cậu cứ yên tâm ở Scotland mà học hành,tớ đến chơi thăm thầy,nhất định sẽ chuyển lời hỏi thăm của cậu và cả của Minh Anh đến thầy.
Thế nhé.

Mong thầy mạnh khỏe, mọi người vẫn luôn nhớ về thầy :)
Quang Tùng trách nhiệm nặng nề quá:) :D

Mà Tung Quàng này ... sao trên forum mà ăn nói formal vậy :) hehe ... như kiểu thằng Quốc bị hoàn cảnh xô đẩy, đang chiến đấu ở Iraq y' =))

Trách nhiệm nặng nề gì đâu hả Vần.Chẳng qua là có chuyện gì đặc biệt,hay hay lạ lạ ở quê nhà thì post lên đây cho cả nhà cùng bàn luận,nói chuyện.Càng nhiều chủ đề và sự kiện càng tốt.Như thế thì FORUM mới sôi nổi chứ.Anh em ở bên đó có gì hay,lạ cứ lên đây mà kể lể,rồi post cả ảnh lên nữa để mọi người trong lớp cùng mở rộng tầm mắt.Tớ thích nhất là được xem ảnh các cậu chụp(kể cả các bạn đang ở VNam) vì mỗi lần nhìn ảnh là tớ lại thấy vui và xúc động lắm.Xem ảnh các cậu chụp thấy đỡ nhớ mọi người.Nói thật chứ bây giờ,những bạn học ở trong nước 1 năm tớ cũng chỉ gặp đôi ba lần,chẳng khác gì các bạn đang ở nước ngoài.Đợt này thầy ốm cũng là dịp để thầy trò rồi thì anh em trong nước gặp lại nhau,nói chuyện tào lao.Vui phết!Chứ còn tự dưng anh em kéo nhau đến thăm thầy mà chẳng có lý do gì đặc biệt thì xem ra hơi bị buồn cười.

Về chùm ảnh 50 năm BKhoa,tớ đang sắp sửa hoàn thành.Nhất định trong tuần này sẽ up lên đây cho mọi người xem nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ thế ko có bạn nào lớp mình mua vé máy bay về nước thăm thầy thật à?Chán thật đấy.Chỉ toàn là gửi lời hỏi thăm qua tớ thui.:))

To Vần:Ngày mai 18/10/2006 là sinh nhật bác Vần.Chúc bác mạnh khoẻ,học hành giỏi dang và năm sau về nước là đã có bạn gái rùi nhé.
Các bạn bên Sing tuy bận bịu nhưng chắc là sẽ tổ chức sinh nhật cho Vần nhỉ.

Ừ, Tùng và các bạn đi thăm thầy, nhớ gửi lời hỏi thăm thầy của bọn tớ với nhé. Chẳng biết thầy có chịu thôi uống rược bia, hút thuốc và đánh tennis không. :-s Tính thầy mọi người biết rồi mà...có sợ cái gì đâu.

Chúc mừng sinh nhật Vần lần nữa. :)

Quang Tùng gửi lời hỏi thăm thầy hộ tớ. Không biết là Đức Anh và Hoa Mi gọi điện cho thầy chưa, nhưng mà dù có hay ko thì ấy cứ chuyển lời chúc thầy chóng khỏi giúp tụi ở Pháp nhé :) Thầy Khải thì lúc nào cũng lạc quan lắm, tớ nghĩ thầy sẽ nhanh khỏe lại thôi ^ ^

Tèo đã đi thăm thầy Khải chưa, nếu chưa thì còn kịp để tớ nhắn với thầy. Cứ bảo là có bạn Lã cựu LT chúc thầy chịu khó giữ gìn, nếu có hút thuốc đánh vợt dăm ba tuần/lần thôi, sức khỏe là trên hết, thế nhé.

Cả nhà quan tâm đến thầy làm tớ rất cảm động.Khả năng nhiều là sáng chủ nhật tuần này,bọn tớ sẽ qua chơi nhà thầy.Tớ hứa sẽ gửi những lời hỏi thăm sức khỏe của các cậu đến thầy.
Tớ đang cố gắng rủ thêm nhiều bạn lớp mình đi cho đông vui.Xem ra ai cũng hăng hái lắm.

----------

À quên mất.Mai 20-10 là ngày phụ nữ VNam.Tớ gửi lời chúc sức khỏe và sự thành đạt tới tất cả các bạn nữ lớp mình nhé.
Nhớ các bạn nhiều.

Hôm nay 20-10 ở HNội đông vui thật.
Mình nhớ truớc đây chỉ có ngày 8-3 là hay tổ chức linh đình cho chị em phụ nữ.
Bây giờ đời sống mọi nguời khá hơn trước nhiều,ngày phụ nữ VNam cũng lại trở thành ngày hội thứ hai của phái đẹp.
Các cửa hàng hoa ở HNội đc dịp kiếm trác từ túi tiền của các đấng mày râu.
Tớ thấy thương cho phái mạnh vì họ bị các hàng hoa bóp ghê quá.Toàn là những bó hoa với giá ko rẻ chút nào.:)) :((

Về chủ nhật này,tớ đã hỏi ý kiến của 1 số bạn thì thấy là:
Thuận và Việt Hà sáng bận rồi,nên để chiều đi.
Phong,Hiệp,Tuấn Minh và Đình Quang thì đi đc cả 2 buổi.
Mà chú Lý đi đc thì khả năng nhiều là Thu Minh cũng sẽ xuất hiện.
Còn Bình boong thế nào?
Thủy,Thu Hà,Thùy Linh,Đào,Chô và Đài thì sao nhỉ?
Anh em ở nhà cho ý kiến đê.
Mai thứ bảy tớ sẽ chắc chắn giờ và địa điểm hẹn gặp nhau.

Mai chủ nhật 9h15 có mặt ở nhà thầy Khải nhé.
Quà gửi biếu thầy tớ đã lo xong xuôi.
Không phải mua thêm đâu nhé.
Nhớ nhắn cho mọi người khác nữa nhé.

Tình hình là sáng nay bọn tớ vừa đến thăm thầy Khải.
Thầy lạc quan lắm,vẫn vui vẻ,cười nhiều và kể chuyện cho bọn tớ nghe.
Trông thầy ko có vẻ gì là ôm đau bệnh tật cả.
Thầy nằm viện đc 2 tuần thì bỏ về nhà vì ko chịu đc cuộc sống gò bó ở bệnh viện.
Lớp mình hôm nay có tất cả 10 bạn đi:Chô,Xu,Thuận,Hiệp béo,Lý Quang,Đài,Thu Hà,Thuỷ,Thu Minh và tớ.
Đáng khen nhất là Đài phi từ tận Đông Anh sang nội thành.
Các bạn còn lại đều có việc bận:Thùy Linh,Việt Hà,Bình boong,Tuấn Minh,Huy cận,Phong phắc và Đào Dũng.
Cũng hơi tiếc vì mọi người ko đi hết đc nhưng ko sao,con số 10 là đông rồi.
Nói chung là buổi hôm nay cũng khá thành công.Nhiều bạn lớp mình lâu ko gặp thầy và bản thân tớ hơn 1 năm nay cũng ko gặp như Chô,Xu,Thủy đều có mặt.Thế là rất tốt và đáng mừng.
Buổi trò chuyện với thầy diễn ra trong đúng 1 tiếng đồng hồ.
Rất tiếc là các bạn đều ko đồng ý cho tớ chụp vài kiểu ảnh kỷ niệm nên các bạn xa nhà sẽ ko thể chiêm ngưỡng đc.
Trước khi bọn tớ về,Thầy gửi lời chào và cảm ơn đến các bạn đi du học đã có lời thăm hỏi và quan tâm đến tình hình bệnh tật của thầy ở nhà.Thầy cũng gửi lời chúc tới bọn tớ và các bạn du học là lớp mình sẽ học hành giỏi dang,cố gắng đạt đc học bổng và sớm có đôi có lứa.

To Anh Tú:Hình như Hoàng Minh và Đức Anh đã gọi điện hỏi thăm sức khỏe thầy rùi cậu ạ.Cả Nho Tâm nữa.Vì thầy có kể cho bọn tớ rồi hay sao ý.

Tóm lại là mọi việc đã xong xuôi.
Giờ đã đến lúc ôn thi học kỳ rồi.Chắc là từ nay tớ sẽ ít lên post bài đây,có lẽ chỉ đọc bài mọi người viết thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn Quang Tùng nhiều nhé :) Lớp mình đi như vậy là khá đông rồi :D Thầy Khải lúc nào cũng vui tính nhỉ :)), càng ngày tớ càng ngưỡng mộ thầy kinh khủng :x

hê hê.Sao mà FORUM lớp mình vắng vẻ thế nhỉ.
Mọi người đâu hết cả rồi.
Hà Nội mấy ngày này thời tiết đẹp lắm.Mùa thu đã thực sự về rồi các cậu ạ.
Cái không khí mát mẻ,hơi xe lạnh vào sáng sớm và ban đêm đem lại cho tớ cái cảm giác bâng khuâng về 1 thời xa vắng.Đó có thể là những ngày còn là học sinh phổ thông,khoác trên mình chiếc áo trắng đồng phục,đi xe đạp lóc cóc tới trường.Những hình ảnh đó khác xa bây giờ.Hồi phổ thông sao mà trong sáng ngây thơ quá nhỉ.Lại thêm cả sự thiếu dũng cảm nữa chứ,thích 1 bạn gái nào đó mà chỉ giám lén nhìn,ko bao giờ nghĩ là mình sẽ đến và trò chuyện với bạn gái đó.Rồi thì tặng hoa nhân ngày 8-3 chẳng hạn.Tình cảm chỉ giữ trong lòng,ko nói ra thì làm sao mà bạn ấy biết đc cơ chứ.
Nghĩ lại mà thấy mình nhát thật.
Quả thật là mùa thu mỗi khi về gõ cửa từng nhà,nó lại đem lại cho tớ 1 nỗi buồn man mác,vu vơ,khó diễn tả bởi nỗi buồn này chẳng rõ ràng về 1 điều gì cả.
Gạt nỗi lòng qua 1 bên,trước mắt là kỳ thi Học Kỳ rồi.Phải cố gắng lên nhé.
Thôi chào cả nhà.
-------------

----------------
Có lẽ mình đã thành ông già thật rồi hay sao ý nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hihi Tùng lãng mạn ghê ha :p Ơ mà tớ tưởng mùa thu từ lâu lắm lâu lăm rồi cơ mà, sắp tới mùa đông rồi còn gì :eek:
Haha tình cảm bày tỏ không bao giờ là muộn đâu, Tùng cần gì tớ sẽ giúp :)) Nhưng mà nếu Tùng muốn viết thư cho bạn ý chẳng hạn, thì phải sửa lỗi chính tả đi nhé ;), không thì mất điểm đấy. Ví dụ như là, "se lạnh" chứ không phải "xe lạnh", "chỉ dám" chứ không phải "giám" :p
Ừ lâu lâu forum chẳng có gì mà đọc, chán quá!

Back
Bên trên