Lớp Toán 1 thân yêu !

Chi xồm ơi, chung kết Miss World là vào T7, 30-9 này, nhớ xem nhé :x
Xem chừng forum lớp mình gần đây là của mấy bạn bên Sing bàn chuyện ăn uống chơi bời rồi ;), sướng thế chứ :)

đã là lớp mình thì không phân biệt bên tây hay bên tàu nhé
hi' hi', China hôm nào thì recess đấy :D

mọi người khỏe không,đi học chưa thế?lâu lắm không vào forum lớp mình,đọc chả hỉu mô hết

Đại loại là thế này, bây giờ forum lớp mình đang có 2 chủ đề chính : một là thi Miss World ở Ba Lan, hai là 2 tuần nữa Chi Na sang NTU thăm nuôi các bạn Lã Tá Vần ở đấy :D
Minh Anh đã hiểu chưa ;;) ?
Mà dạo này ấy học hành vẫn vui vẻ chứ :)
Tụi ở Pháp đang bắt đầu vào năm học mới, mệt té khói (ko kém gì ở nhà):))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ còn một ngày nữa thôi là xong rồi, mệt mỏi quá chừng:(( . Thay vì phải giải quyết đống bài tập thì tớ cũng vừa đánh một giấc Tú ạ, giờ thì tha hồ mà/:)

Nếu kế hoạch không có gì thay đổi thì thứ 7 này bọn tớ sẽ sang bên NTU chơi, Vần sẽ đón bọn tớ ở IMM nhé;;) ( Tớ chỉ sợ mỗi khoản đến IMM rồi Vần khó mà có thể tìm thấy tớ được;):> )Còn giờ giấc cụ thể thế nào sẽ contact lại sau nhé. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ:x

Hê hê, đón ở IMM mới chết chứ, hình như hai bạn rất (chỉ) thạo đường đến IMM thì phải.
À IMM có đai dô hai đô bán nhiều hàng dễ thương lắm đã thử chưa?

Thứ 7 à, buồn nhỉ? Mấy giờ bọn ấy sang thế? Chiều thứ 7 tớ phải đi làm từ 2h-5h :(( Mà nghe chừng đón ở IMM thì chắc là phải trưa chiều rồi, từ đó mà sang NTU phải mất 40 phút là ít, kiểu này chắc lỡ mất rồi.

Sao sáng thứ 7 Lã ko sang thăm 2 bạn Chi Na rồi trưa thì đưa các bạn ấy về NTU luôn...Thế là tiện cả đôi đường đấy :p

Thỉnh thoảng tớ lại vào HAO xem lớp mình có ai viết bài ko, nhưng mà chao ôi là buồn, lần nào cũng chẳng có gì mới cả :)

Hôm trước Chi Na sang NTU chơi chụp ảnh đẹp lắm, thế mà ko post lên forum cho lớp mình thưởng thức chiêm ngưỡng ( và các bạn lớp khác nhìn vào mà ghen tị :)) )

À, mà cái vụ làm hình cho album lâu rồi tớ ko thấy Nho Tâm và Việt Hà nói gì nữa...phải chăng là đã " rơi vào lãng quên " rồi ;;)

Chào cả nhà.Quang Tèo đây.Xin thông báo với cả nhà:sau đúng 2 tháng chờ đợi,cuối cùng thì mình cũng đã trở thành thành viên của diễn đàn HAO(Ý tưởng ra nhập forum này có từ 5 tháng trước).Cảm giác sung sướng và hạnh phúc.Tình hình anh em xa xứ thế nào rùi?Dạo này,ít thấy các bạn lên post bài nên tớ cũng ko có tin tức gì nhiều từ mọi người.Tớ đọc tin từ diễn đàn của lớp,thấy forum dạo này ko xôi nổi lắm nhỉ,ko như hồi mới đầu,sau khi thi đại học xong và 1 số bạn đi du học.
Tớ nhớ anh em nhiều.Nói chung thì bây giờ ,các bạn đều bận rộn cả.Nhớ đến nhau được là mừng lắm rồi.
Ở VNam,phố Hàng Mã nhà tớ thời gian này diễn ra Trung Thu sôi nổi và rộn rã lắm.Miền Trung bão ghê quá mọi người ạ.Tớ xem trên TV mà thấy hãi hùng.Bây giờ,bão qua rồi,don dẹp cái đống đổ nát đó quả là 1 công việc khó khăn,tốn nhiều công sức.
À quên,Phong phắc đã đi học đệm đàn ghita được 7 buổi rồi,theo lời giới thiệu của Nhật Minh trước khi ra đi.Bọn tớ ở Bách Khoa vẫn bình thường.Kỳ này nhiều môn học khó ra phết.Bọn tớ đang hồi hộp chờ lễ kỉ niệm 50 năm ngày thành lập trường ĐH Bách Khoa HNội.Không khí chắc sẽ vui và sôi động lắm đây.À,trường Kinh Tế Quốc Dân của Chô,Đào, Thùy Linh,Đài cũng kỉ niệm 50 năm đấy.
Hôm trước,tớ đã xem 1 số ảnh chụp của Chi,Ngọc Anh ở NTU cùng Dũng,Lã và Vần.Chụp nhiều phết(hình như là 123 ảnh thì phải).Mọi người chụp ảnh đẹp quá,tớ nhìn mà thấy thèm và xúc động.Tự nhiên lại nhớ đến hình ảnh lớp mình quây quần ngày trước.Tớ sẽ cố gắng gửi 1 số ảnh chụp của anh em CNTT Bách Khoa trong thời gian tới để cả nhà thưởng thức nhé.
Cuối cùng,tớ gửi lời CHÚC MỪNG SINH NHẬT tới bạn Ngọc Anh(2/10).Chúc bạn đạt được nhiều điều mong ước trong cuộc sống,ngày càng xinh đẹp và trẻ trung hơn.
À,tí quên,có bạn nào biết nick của bạn Thuận,Tuấn Minh,Lê Minh và Minh Tú thì gửi cho tớ nhé.Ko hiểu Bí thư sang Thụy Sĩ thế nào nhỉ?Tớ nhớ mang máng là tháng 10 này Tú sẽ về nước thì phải.Hy vọng là chuyện thi cử và apply vào Zurich của cậu ấy sẽ suôn sẻ.

Chào cả nhà nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tèo:tình hình tớ là tuần sau thi giữa kì,hê hê...Trường Quốc Gia hình như cũng 50 năm thì phải,Quang Tèo đi xem mấy vụ kỉ niệm rồi kể cho anh em biết.
Ngọc Anh:Chúc mừng sinh nhật

;;) ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) ;;)

Phải nói rằng tớ rất là cảm động ;;) khi được các bạn chúc mừng sinh nhật nhiều (lần) thế 0:) Như tớ đã nói rồi đấy, mọi người muốn chúc tớ bao nhiêu lần trong năm cũng được ;) , miễn là đừng tính gấp đôi, gấp ba, gấp mấy chục lần số tuổi của tớ lên b-) Tớ sợ già lắm, :(( :(( :((

Cám ơn MTú này, QTùng này, Minh Anh này...tớ xin đính chính là sinh nhật thật của tớ là 14/8 :D , sinh nhật giả là 2/10 :D

Thôi để tớ giải thích lại cho rõ ràng vậy. 20 năm 1 tháng 20 ngày trước tớ đã ra đời ở Thái Bình :> . Ngày xưa quy định cứng nhắc quá, 2 con liên tiếp bắt buộc phải cách nhau đúng 5 năm, nghĩa là đúng 60 tháng, nếu không sẽ bị cơ quan đuổi việc, cách chức, phạt... Nhưng tính ra thì chị em tớ cách nhau có 58 tháng thôi, nên khi mẹ tớ mang thai tớ thì người ta bắt phải bỏ :| Lẽ ra tớ đã không có mặt trên cõi đời này rồi (thế giới mất 1 nhân tài :D), nhưng vì có 1 cô y tá mách mẹ tớ về quê sinh rồi khai giấy khai sinh muộn đi 2 tháng. Thành ra thực chất tớ sinh ra ở Thái Bình chứ không phải Hà Nội, và sinh vào ngày 14/8 :x chứ không phải 2/10. Khi tớ được 3 tháng mẹ tớ mới về, mọi người cứ đùa :"Con bé mới 1 tháng mà lớn quá nhỉ" :))

Chào mừng QTùng gia nhập HAO và forum 12 Toán :x Ấy có nhớ trung thu 2 năm trước 3 đứa tớ, Bình, Chi tình cờ gặp ấy, Phong và Hiệp ở Hồ Gươm không? :)

Trung thu cả nhà có đi chơi đâu không :x , có gì hay nhớ kể nhé. Tớ cũng sắp thi giữa kỳ rồi, nhưng thế nào tớ cũng vẫn chơi trung thu b-) Thi thì kệ thi chứ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
To Ngọc Anh:Chuyện cậu kể nghe ly kỳ thật đấy.Bây giờ mình mới biết.Nó cứ như chuyện cổ tích vậy.Thế mới thấy:Ngọc Anh nhà ta đã có trong mình mầm mống của 1 vĩ nhân.Nó hơi giống bạn Nho Tâm đấy,hồi bé,khi mới lọt lòng,cậu ấy cũng có những biểu hiện của 1 tài năng xuất chúng:Đó là khóc thét lên vì mẹ cậu ấy ko cho cậu bú sữa(Chuyện này tớ nghe 1 số người hàng xóm của Tâm kể lại).
Tớ vẫn nhớ Trung Thu cách đây 2 năm.Hôm đó,quả là sự trêu ngươi của ông trời mà "chúng mình' gặp được nhau trong 1 đêm trăng rằm.Kể ra thì hôm đó vui phết nhỉ.Trung thu năm nay,lớp đại học của tớ tổ chức đi giao lưu với 1 lớp ở Trường Đại Học Luật.Nhưng muốn giao lưu thì cũng phải có money.Mà cái này thì ngân quỹ lớp đang trống rỗng nên đó mới chỉ là dự định thui.Chưa biết là có thực hiện được ko.Ngoài ra,tớ cũng tranh thủ "chạy sô" 1 cour cùng với 1 lớp Luật kinh doanh Quốc Tế ở Ngoại Thương.Cái này thì chắc chắn 100%.

To Minh Anh:Hình như bác Truơng nhầm rồi hay sao ý?Em lên mạng có thấy thông báo về lễ kỷ niệm nào hoành tráng của truờng Quốc Gia HNội đâu nhỉ.Chỉ thấy mỗi Bách Khoa của mình là có lịch trình cho lễ kỷ niệm rất chi tiết và quy mô,còn lên cả Tivi nữa(kênh VTV2 và VTC1).Kinh Tế Quốc Dân thì có vẻ ko sôi nổi lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
hê hê,nghe chuyện của Ngọc Anh vui phết nhỉ,như kiểu tuổi thơ dữ dội í.:D
Quang Tèo dạo này định học Luật Kinh Doanh gì gì nữa cơ à,có gì hay không thế?

Minh anh có chút nhầm lẫn rùi.Tớ chỉ là đi chơi Trung Thu với 1 lớp Luật Kinh Doanh Quốc Tế ở truờng Ngoại Thương thôi,chứ có học hành gì ở bên đó đâu.Học ở Bách Khoa đã đủ ốm chết rồi,bây giờ còn học thêm 1 khóa Kinh Doanh nữa thì ko hiểu mình sẽ ra sao nữa.Tớ thấy rằng:Càng già tớ càng thấy khó học cậu ạ.Ko hiểu mọi người có như tớ ko nhỉ?
Vụ đi chơi Trung Thu này với bên Ngoại Thương,hy vọng mình sẽ làm quen được với mấy bạn gái "xinh xắn,đáng yêu và vui tính".Đùa vậy thôi,chứ tớ muốn tham gia để bản thân mình được tự tin hơn trong giao tiếp xã hội.Về mặt này thì tớ còn kém cỏi lắm.

hê hê Quang Tèo từ khi tham gia chăm post bài nhỉ :D,giống hệt tớ hồi trước,khà khà.Nghe Tèo nói thì Trung Thu năm nay ở nhà vui nhỉ,Quang Tèo cố làm quen đc mấy bạn xinh xắn đáng yêu vui tính rồi giới thiệu cho bà con xa Tổ Quốc với :D
à,nhân thể lớp mình có bạn nào giải thích được tại sao Sóng cơ có tính chất độc lập không?(nguyên lý chồng chất í)-nói hộ tớ cái

Quang Tùng nói chuyện vẫn dễ thương và hồn nhiên như ngày nào nhỉ :) Cố phát huy nhé.

Hôm trước,tớ đã xem 1 số ảnh chụp của Chi,Ngọc Anh ở NTU cùng Dũng,Lã và Vần.Chụp nhiều phết(hình như là 123 ảnh thì phải).Mọi người chụp ảnh đẹp quá,tớ nhìn mà thấy thèm và xúc động.Tự nhiên lại nhớ đến hình ảnh lớp mình quây quần ngày trước.Tớ sẽ cố gắng gửi 1 số ảnh chụp của anh em CNTT Bách Khoa trong thời gian tới để cả nhà thưởng thức nhé.

Chính xác theo thông kê của tớ là 143 cái (máy tớ 104, máy Vần 39) ;)

Minh ku: mày đang học cái gì mà chồng với chất thế?

Lã và Vần sướng nhỉ,cả hai đều có máy ảnh kỹ thuật số để giải trí cơ đấy,làm cho mình phải ghen tỵ.Tớ ở nhà nghèo khổ quá,chẳng có phương tiện gì để chụp lấy mấy bức hình làm kỉ niệm.Sắp tới kỉ niệm 50 năm ngày thành lập trường BKhoa,tớ rất mong muốn chụp mấy cái ảnh cùng các bạn lớp mình ở đây để gửi cho cả nhà ngự lãm,nhưng chưa biết mượn được camera ở đâu đây.
Nhưng anh em yên tâm,tuần tới tớ sẽ cố gắng ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ,có 1 ko 2 trong đời để cả nhà cùng chiêm ngưỡng và bình luận.
To Minh Ku:Anh học cái gì ở Nhật đấy hả anh mà lại liên quan đến sóng cơ với cả nguyên lý chồng chất.Em tưởng anh học Công nghệ Sinh học cơ mà.Cái anh hỏi hình như ở trong mấy cuốn sách Vật Lý Đại cương của Lương Duyên Bình thì phải.Anh ko mang theo mấy quyển sách đó sang Nhật hả?Chắc là Minh Ku nhà ta quen được em nào ở bên đó đang học về Vật Lý,có chỗ ko hiểu muốn nhờ anh Minh Ku giải đáp thắc mắc.Mặc dù rất muốn thể hiện mình nhưng khổ 1 nỗi,anh cũng ko biết hoặc đã từng học nhưng quên rồi nên lại quay về đây hỏi anh em,mong có được sự cứu giúp?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic hic, ban MA học cái gì mà cao siêu thế, tớ chưa nghe thấy cái nguyên lý đấy bao giờ cả :))

Tớ nghĩ giống bạn Tùng, bọn mình bây giờ già rồi, học cái gì cũng thật là khó nhét vào đầu. Đúng là nên đi chơi giao tiếp xã hội cho nó tiến bộ ( về mặt này tớ cũng kém cỏi lắm :D )

Rất vui vì Q Tùng đã vào forum của lớp:). Hy vọng là ấy sẽ viết nhiều bài để bọn tớ biết thêm về tin tức các bạn lớp mình. Enjoy ur writing ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
úi trời,dính vào em nào học Lý để mà chít tớ à.Chẳng qua câu hỏi ôn thi giữa kì của tớ,bên này hỏi Lý lý thuyết nhiều câu khoai hơn ở VN.Hồi cấp 3 có nói qua mà chả nhớ mô tê gì mới khổ chứ

Back
Bên trên