Lớp Toán 1 thân yêu !

Thôi mày publish nhanh lên tao còn xem, ko có thằng Phong Phắc làm nền cho tao nổi tao hát không vô :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn tao có kế hoạch chỉ gửi đĩa cho những bạn có giọng nói ở trong này mày ạ . Mày nói vài câu linh tinh rồi gửi cho tao cũng được :D Không thì chờ hôm nào mày nói chuyện với ai đó thì để cái máy thu âm ở bên cạnh vài phút là được rồi ;)

Ừ, buồn quá đi :(. Những bạn nhiệt tình hay viết bài như Tá, với Châu... giờ cũng không thấy đâu. Từ hồi sang đây tới giờ chẳng thấy bạn Ếch Sún đâu cả, hic hic, mải mê học hành đến thế sao. Bao giờ sang chỗ bọn tớ chơi đi, rồi cho tớ mượn xe đạp của ấy với. Cứ như mình phải quay lại thập niên 70 ý, đi xe đạp là ước mơ quá xa vời :((. Chi với tớ còn bàn nhau nhịn ăn tiêu :D để mua chung một chiếc xe đạp rồi thỉnh thoảng hai đứa mình đèo nhau đi chơi. Nhưng buồn một nỗi là xe đạp không có chỗ đèo :(. Hic. Còn Lã với Vần chắc cũng bận, tớ thấy Lã để status suốt ...Chi và tớ chẳng biết bao giờ mới đến NTU chơi được, vì hai đứa đều lơ ngơ, chẳng biết đường sá gì suốt ngày bị lạc, thất tha thất thểu. Mà giờ cũng bận rồi, cả ngày chạy đi chạy lại, học chẳng được là bao mà sao lúc nào cũng thấy thiếu thời gian. Chẳng thiết chơi bời gì nữa.

Tú đúng là người chị nhân dân, cả ngày chỉ ngồi nhà dạy em Ỉn học bài :-s. Bình bảo tớ Tú chẳng đi chơi mấy.

Buồn ghê, Hoami mùng 3 mới sang. Nếu sang sớm hơn một tí có phải đi chơi 2/9 với bọn tớ được rồi không.

Tớ đang sống nốt những ngày tươi đẹp cuối cùng trước khi ra đi :((, tương lai mờ mịt đang chờ đợi trước mắt...

Hôm nay sinh nhật Hoa Mi mà nó ko thèm mời mình đi chơi ( chỉ mời tụi con trai ), bạn với cả bè như thế đấy :|

Mai Hưng đi rồi, ko biết có ai đi tiễn bạn hiền ra sân bay ko đây. Cứ tưởng tượng đến buổi sáng trời căm căm gió lạnh, mình vẫn còn say sưa giấc nồng còn ku Hưng phải đi bay sớm, lòng dâng trào một nỗi cảm khái vô tận... Thương thay :))

gió hiu hiu hề
nước sông Dịch lạnh tê
tráng sĩ ra đi 0 trở về
hê hê,thằng Hưng xồm ra đi mạnh giỏi
Hoàng Minh:chúc mừng sinh nhật mày

Cảm nhận về Album lớp (bản rough):

1. Sao cứ hết 1 đứa xong lại đến 1 cái đoạn nhạc nghe chói hết cả tai (hoặc là tiếng gà gáy :eek: ) thế ? Mặc dù tất nhiên là vẫn không chói bằng 2 bài của Na ;;)

2. MC ATu khiến cho người nghe cảm giác nếu "cô ấy" mà làm con trai thì sẽ là một Sở Khanh hết ý :x Nói chung nếu chúng ta phải bầu chọn nhân vật thành công nhất trong Album thì sẽ không phải ai khác mà chính là ATu =D> ATu nói đoạn China - chốn bình yên của 12T hay lắm :x

3. MDuy: "từ trước đến giờ tất cả những cái gì trước khi mình làm thì mình đều suy nghĩ kỹ" :)) con lợn Vần, nghe xong đoạn này tao chịu không nổi, tí nữa lăn xuống đất :))

4. Nghe Linh nói 1 lúc xong chẳng hiểu đang bàn đến cái gì nữa 8-} Mà Linh muốn có ít nhất 3 con, khổ thân thằng Sun rồi :)) Nhắm được không mày :-/ Cảm ơn Linh nhắc lại chuyện "1 2 3 Tú xinh nhỉ" nhé ;;)

5. Rốt cuộc câu chuyện mèo mả gả đồng của Lã và Vần vẫn không được phanh phui /:) Mà có mấy câu hỏi cứ hỏi đi hỏi lại :-s Chất lượng thu âm hát hò cũng không tốt lắm :-s Nhưng nói chung là thành công :>

Hi hi, Quốc giỏi, Quốc giỏi, cái đó dài gần 2 tiếng mà cũng nghe hết được thì là giỏi đấy :)). Mà ko những thế lại có bao nhiêu lời nhận xét bổ ích và lý thú nữa chứ :p

1. Có đoạn nhạc nối và tiếng gà gáy để tách phần của các bạn ra với nhau cho đỡ khỏi nhầm bạn này sang bạn khác...Nếu thấy nhạc quá chói tai thì có thể bỏ đi thay bằng 30 giây im lặng cũng được, nhưng mà tiếng gà thì phải giữ lại cho bọn tớ :D

2. A Tú vốn là người nổi bật từ trước đến nay mà, phát hiện này xem ra ko có gì mới cả :)) Có điều cho tớ gửi lời cảm ơn Trung Tá, người đang bị phỏng vấn thì lại quay sang hỏi lại tớ ( chắc vì ko chịu được "nhiệt" :D ). Giá mà TD ko đi Sing thì ở nhà đã bắt đi làm MC rồi ;)

3. Phần của Vần là một trong những phần đắc ý nhất của bọn tớ :p, có điều bị lẫn một phần bé của Lã trong đó, các bạn xem lại rồi cắt đi hộ tớ nhé :)

4.Linh nói chuyện diễn cảm thế còn gì :D. Bật mí thêm là Linh chỉ thích có 3 con, còn Lã thì muốn " càng nhiều càng tốt " :)).

5. Tình cảm Lã-Vần ngày càng sâu nặng :)). Vì thế nên phần phỏng vấn Lã cũng bị lẫn một phần của Vần ở đoạn cuối, ku Quốc xem rồi chỉnh sửa cho hợp lý nhé :). Có mấy câu hỏi đi hỏi lại vì MC vốn ko có năng khiếu đặt câu hỏi mà lúc đó cũng ko nghĩ ra nhiều ý tưởng gì hay ho lắm :">. Còn phần hát hò thì tớ thấy hát karaoke phần nhạc át phần lời hơi nhiều, nhưng mà nếu hát vo thì chắc gì mình đã thuộc được lời cơ chứ :))

6. Tớ ghép thiếu phần của Nho Tâm vào album đấy. Vị trí của Tâm là sau Đào và trước Bình :)

Bao giờ các bạn làm xong hình phải gửi cho Bình Boong và tớ xem đầu tiên đấy nhé , bọn tớ làm đã bỏ lỡ bao cơ hội đi chơi và ăn nem chua rán để cặm cụi ngồi làm cái album này :D :)). Nhân tiện cảm ơn Thùy Linh đã viết mấy lời bình rất đặc sắc, đặc biệt là cái mà Linh viết cho Nho Tâm ý ;;)( đọc xong cười đau cả bụng :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thị Anh Tú đã viết:
Hi hi, Quốc giỏi, Quốc giỏi, cái đó dài gần 2 tiếng mà cũng nghe hết được thì là giỏi đấy :)). Mà ko những thế lại có bao nhiêu lời nhận xét bổ ích và lý thú nữa chứ :p

1. Có đoạn nhạc nối và tiếng gà gáy để tách phần của các bạn ra với nhau cho đỡ khỏi nhầm bạn này sang bạn khác...Nếu thấy nhạc quá chói tai thì có thể bỏ đi thay bằng 30 giây im lặng cũng được, nhưng mà tiếng gà thì phải giữ lại cho bọn tớ :D

2. A Tú vốn là người nổi bật từ trước đến nay mà, phát hiện này xem ra ko có gì mới cả :)) Có điều cho tớ gửi lời cảm ơn Trung Tá, người đang bị phỏng vấn thì lại quay sang hỏi lại tớ ( chắc vì ko chịu được "nhiệt" :D ). Giá mà TD ko đi Sing thì ở nhà đã bắt đi làm MC rồi ;)

3. Phần của Vần là một trong những phần đắc ý nhất của bọn tớ :p, có điều bị lẫn một phần bé của Lã trong đó, các bạn xem lại rồi cắt đi hộ tớ nhé :)

4.Linh nói chuyện diễn cảm thế còn gì :D. Bật mí thêm là Linh chỉ thích có 3 con, còn Lã thì muốn " càng nhiều càng tốt " :)).

5. Tình cảm Lã-Vần ngày càng sâu nặng :)). Vì thế nên phần phỏng vấn Lã cũng bị lẫn một phần của Vần ở đoạn cuối, ku Quốc xem rồi chỉnh sửa cho hợp lý nhé :). Có mấy câu hỏi đi hỏi lại vì MC vốn ko có năng khiếu đặt câu hỏi mà lúc đó cũng ko nghĩ ra nhiều ý tưởng gì hay ho lắm :">. Còn phần hát hò thì tớ thấy hát karaoke phần nhạc át phần lời hơi nhiều, nhưng mà nếu hát vo thì chắc gì mình đã thuộc được lời cơ chứ :))

6. Tớ ghép thiếu phần của Nho Tâm vào album đấy. Vị trí của Tâm là sau Đào và trước Bình :)

Bao giờ các bạn làm xong hình phải gửi cho Bình Boong và tớ xem đầu tiên đấy nhé , bọn tớ làm đã bỏ lỡ bao cơ hội đi chơi và ăn nem chua rán để cặm cụi ngồi làm cái album này :D :)). Nhân tiện cảm ơn Thùy Linh đã viết mấy lời bình rất đặc sắc, đặc biệt là cái mà Linh viết cho Nho Tâm ý ;;)( đọc xong cười đau cả bụng :)) )

1. Chúng ta đều biết giữa Lã và Vần từ lâu đã nảy sinh một mối quan hệ trái cấm vượt qua rào cản về tuổi tác (1 đứa thì vẫn còn mặc bỉm) và giới tính, nhưng cái mà chúng ta trông chờ là sự công khai thừa nhận của đôi bên kia :) Lã muốn càng nhiều càng tốt kìa, Vần nhắm được không mày :-/

2. Khen thêm lần nữa, nghe ATu nói mà thương quá cơ ;;) Sau Noel sang cùng thằng Nhục thăm tao đi mày, tao nhớ mày lắm :x

3. Tao nói thế là khen Linh mà =D> Hôm nào phải thi với Linh xem đứa nào nói nhiều hơn :-?

Ua... cai file do up o dau vay Em muon nghe qua

Send private rồi, lưu hành nội bộ thôi, cái này công khai ra quê chết 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Hiện giờ đang có 4 bạn làm phần hình là Việt Hà, Nho Tâm, Quốc và Hoa Mi phải ko ? Hoa Mi lại còn đang muốn cắt bớt phần tiếng mà bọn tớ đã làm thì phải...Cái đó thì cũng dễ hiểu thôi, vì tớ và Bình cố gắng giữ lại nhiều nhất phần nói chuyện của các bạn ( với mục đích là để cho nó tự nhiên ;) ), nên có một số phần hơi dài dòng và lan man thật, Hoa Mi giúp tớ edit lại những phần đấy ( là phần nào thì tớ sẽ gọi cho Hoa Mi sau ). Tuy nhiên nếu Hoa Mi muốn chỉnh sửa thì cũng đừng cắt nhiều quá và cố gắng giữ lại cái tinh thần ban đầu khi tớ làm album này : tự nhiên và càng thật càng tốt :)

Thêm một cái nữa là phần nhạc nối, nếu bọn ấy muốn chọn nhạc khác cũng được, mà dùng silence thì cũng ko sao, nhưng có điều là phải đồng bộ với nhau, đừng có mỗi bạn một kiểu là được :D

Cuối cùng là phần kết ( ko biết gọi nó là cái gì, đại loại nó là phần ghi các tài liệu đã sử dụng trong album ), nhớ ghi lại tên các bài hát và những người thực hiện ;)

Tiếc là bây giờ nhà tớ ko có net nên cũng ko liên lạc thường xuyên với bọn ấy được. Nhưng nếu có vấn đề gì về phần audio thì cứ gọi điện hoặc nhắn offline cho tớ :).Chúc cả nhà làm album vui vẻ nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe hấp dẫn quá :) Tớ muốn chờ bao giờ hoàn thiện rồi xem một thể, sẽ hay hơn. Hồi hộp quá ;;) Tớ cứ tưởng album xong kịp lúc Hoami đi, rồi mang sang cho bon tớ luôn chứ :( Chán thế !

"Mặc dù tất nhiên là vẫn không chói bằng 2 bài của Na" Chi và tớ bảo đừng cho bọn tớ vào rồi mà. Với lại, quá bất công khi mấy bài tớ hát (chẳng biết bài nào) không có nhạc đệm. Người ta hát hay mà không có nhạc đệm còn chẳng ăn ai, đằng này :((

Thế tớ không được phỏng vấn à :( Mai sau nhỡ tớ nổi tiếng, lúc đấy tớ không trả lời nữa đâu :p

Người ta bảo chói là khen đấy :x Mà nói thật, Na tưởng có nhạc đệm vào thì người ta nghe thấy cả nhạc đệm nữa à :-/

Thế hay là Hoami phụ trách phần phỏng vấn Na online đi nhé ;;)

Xem chừng không khí album của lớp mình cũng khá sôi động, nhiều người cũng muốn nghe đấy chứ!:) Thế mà lúc đầu thì A Tú kêu gọi mỏi mồm chẳng ai ủng hộ :p
Đề nghị các bạn làm phần hình chỉnh sửa ít thôi không lại kém tính chân thực, cứ để người nghe thấy rõ bản chất lớp mình là như thế nào. Tớ cũng nóng lòng xem thành quả cuối cùng quá đi :)

Ôi trời , tớ thấy hát vo nghe hay hơn hát karaoke nhiều :D. Có điều tớ ko chắc là đã chọn đúng bài tủ của Na và Chi, hai bạn muốn lấy bài nào trong số những bài đã hát ( hoặc thích hát luôn bài mới cũng được ) thì gửi cho bọn tớ để còn cho vào album...

Phần phỏng vấn Na Chi Đức Anh để Hoa Mi phụ trách nhé. Mà cấm Hoa Mi sửa phần của Hoa Mi và Tâm, Hoa Mi chỉ cần cắt một tẹo thôi là tớ sẽ công khai nốt những phần interview bê bối còn lại của Hoa Mi đấy ;;)

Mà bạn nào muốn làm gì hay có ý tưởng gì thì nhanh nhanh lên nhé, tớ sắp phải đi học rồi, lớp mình cố gắng làm xong cái này trong tháng 9 thôi, kéo dài quá sợ ko có thời gian làm đâu :)

Back
Bên trên