Lớp Toán 1 thân yêu !

Chon cho khac tap trung di anh em, cửa chùa ko đứng được đâu ...

Tập trung ở trứoc Sofitel Plaza cuối đường Thanh niên y' , okie?

A lô, Ngoc Anh, Chi với Tá có lên đây thì vứt cho tớ số handphone với cả địa chỉ phòng của bọn ấy, hoắc gọi cho tớ @ 81176431, tớ muốn qua thăm bọn ấy. Đừng nhắn yahoo vì tình hình là tớ sẽ ko vô được trong vòng khoảng 1 2 tuần lễ do máy tính bị hỏng phải đem đi chữa. Tớ đã qua SG được 2 hôm và đang ngụ tại Hall 10, 51-1-982, Nanyang Avenue, NTU Campus.

Chỉnh sửa lần cuối:
To Tú: Tú ở nhà làm con ngoan đi/:) Ở đây đến cả mũ bọn tớ cũng không đội mấy, nếu Tú mà tặng bọn tớ áo chống nắng khéo người ta nhìn thấy lại tưởng bọn tớ bị...mất:)) Nhưng riêng món dưa chua và cà muối thì tớ không từ chối đau;) , mới đi có 2 tuần mà nhớ cà muối quá:((
To Lã:Địa chỉ và sdt của bọn tớ nè
- Na: block 22, level 6, room J, 35 Prince George's Park; sdt: 9359 0759
- CHi: block 24, level 6. room J, 35 Prince George's Park; sdt: 9639 2959( nhưng tạm thời 3 ngày nữa mới gọi được;))

Tớ cũng muốn sang NTU lắm nhưng mấy ngày hôm nay bận quá, mà nghe nói phải mất 1h bus8-}. Hôm nào sang, bọn tớ sẽ báo trước để Lã chuẩn bị tinh thần đón tiếp nhá;) ( nghe nói ăn canteen ở bên đấy ngon lắm=D> )

Cả nhà đi chơi vui vẻ nhé:X

Chỉnh sửa lần cuối:
Buồn thay, cái thẻ điện thoại của tớ còn có 0.7$ thôi :D, không biết bao giờ mới đi mua thẻ mới nữa :)). Thế nên tạm thời đừng gọi điện cho tớ ;), chỉ nhắn tin được thôi.

Ừ, tuần này bắt đầu bận rộn rồi. Với lại, đi bus mất tận 1h chắc tớ chết giữa đường quá :-s. Nghĩ đến bus đã thấy ghê :-s. Hôm nào Lã, Vần, Tá đến chỗ bọn tớ chơi nhé, còn tớ và Chi thế nào cũng ghé thăm NTU trong thời gian tới. À mà Lã và Tá chưa gặp nhau à?

Chi + Ngọc ANh: Từ giờ đến hết tuần tớ rảnh lắm, cho nên bọn ấy mà thu xếp được thì tớ sẽ qua chơi trong dịp này, tuần sau bọn tớ mới vào học và Minh Duy thì chủ nhật tới mới qua. Bạn Tá thì từ hôm ấy đến giờ tớ chưa thấy mặt mũi đâu cả, hic, với cả ko biết số nên ko liên lạc được.
Đằng nào về sau chả còn gặp nhau nhiều.

mấy bác vào hẳn chùa mà đứng,đứng ngoài cổng làm giè,vào làm quen rủ mấy ông sư đi cùng cho vui

THAM KHẢO Ý KIẾN:
1)Vào cửa:50, rẻ hơn nếu đoàn đủ đông( các bạn làm ơn đi hộ, bọn em nhà nghèo lắm)
2)Ăn trưa: có bạn hỏi nên phải tham khảo mọi người cái, các bạn ý kiến chỉ đạo giùm:
-Mua suất ăn tại công viên nước kèm vé: 25
Hoăc:
-Có bạn đề nghị tự mua đồ ăn mang theo với lí do ăn trong CV đắt và không đủ no
Nếu các bạn thích làm thế thì bọn tớ sẽ mua mang theo: nước, bánh mì, chả giò,pate, ruốc,...
3)Chiều làm gì?
Mọi người có muốn vào chơi cái công viên Mặt trời mới bên cạnh không? Có một số bạn chỉ đồng ý đi công viên này, không chịu đi công viên Nước. Nếu mọi người quyết thì sẽ hẹn các bạn đây buổi chiều đến góp vui:))

Anh em ở nhà đi chơi vui quá nhỉ, thôi thằng Tâm thằng Hoàng Minh tài trợ gà rán KFC cho cả lớp đi vậy :)) =))

Uh, thế thì mai 8h ở chùa nhớ :D Tớ sẽ đến từ lúc 7h để vãn cảnh chùa :))

@ Chi : cà với dưa muối thì tớ chịu rồi, để Hoa Mi mua dưa cà ở cái quán gần nhà Chi ấy ( chỗ đấy vừa ngon lại vừa rẻ :))) mang sang cho Chi Na. Hai bạn bid với cả đi chơi vui nhé :x

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ thông báo lại lần cuối để các bạn tiện theo dõi:
Tình hình đi chơi công viên nước lần này mọi người mang theo 50000 bắt buộc để vào cổng, các bạn tự giác mang theo tiền hoặc đồ ăn trưa .
Sẽ tập trung từ 7h30-8h ở chùa trấn quốc, ai đến muộn thì đến thẳng cv nước luôn vì bọn tớ sẽ ko đợi đâu.
Sẽ đi chơi đến trưa, sau đấy tùy tình hình ai bận thì có thể về trước, còn nếu không sẽ tính tiếp tình hình buổi chiều sau ^^.
Tạm thời thế đã, danh sách các bạn đi chính thức tớ sẽ update lên vào tối nay.

To Tu: To da co quen vu dua voi ca roi ma tu dung Tu lai nhac den lam gi de lai cang them...:((Tu da hua roi co ma, la se tang to mot lo dua muoi sao gio lai lo noi the:((.
To van dang tiep tuc bid module het suc vui ve day:((, cu moi lan mo ra them 1 bidder la tim lai dap tung bung:))

Lã Quang Duy đã viết:
Anh em ở nhà đi chơi vui quá nhỉ, thôi thằng Tâm thằng Hoàng Minh tài trợ gà rán KFC cho cả lớp đi vậy :)) =))

Ở HN bây giờ cũng có KFC à :eek:

có mày ^^ tao xực mấy nhát rồi :D

lớp Toán đi đâu chơi cho em bon chen với nhá :))

Bạn Trần Minh sao sáng nay ko đến chùa làm bọn tớ đợi mãi, ku Hưng còn gọi điện đến nhà mà ko rủ đi được :))

Tình hình là hôm nay đi CVN trời rất mát... Các bạn trai đến CVN thì cứ như là cá xuống nước, chim sổ lồng ý, còn Thu Minh và A Tú thì ngồi trên bờ trông di động và ngắm các bạn :|

Có mỗi Trung Quân đem máy ảnh đi theo, nhưng mà chụp được 5, 6 kiểu gì đó thì treo máy nên hôm nay coi như vụ ảnh iếc thất bại thảm hại :((

Đến 2 giờ các bạn còn đi đánh bi a ở trường Ams nữa, nhưng mà tớ buồn ngủ quá nên ko đi tiếp được, đành về nhà viết tường thuật lại cái này cho các bạn ko đi chơi biết tình hình hội hè của lớp :D

@ Chi và Na : bạn Hưng trông chẳng khác tẹo nào...Hôm nay nó còn đi giầy ( có cả tất ) đi CVN nữa :))

Chỉnh sửa lần cuối:
8h 30 phút sáng nay, khi đến chùa đã thấy Nho Tâm một tay vung vẩy tờ danh sách lớp, một tay cầm di động trông rất là chuyên nghiệp và ...Bộ :D Ngó một phát ra xung quanh thì thấy toàn là dân BK : Phong, Việt Hà, Hiệp, Tùng...

Vài phút sau thì Hoa Mi đèo Hưng - nhân vật tiêu điểm của cuộc chơi ;) chậm rãi đi đến với vận tốc 20 km/h...Cẩn thận như vậy rồi mà Hưng vẫn còn đòi mua bảo hiểm. Đúng là con người từ xứ sở văn minh về có khác ;;) Bạn Hưng nhà mình sau một năm ở Mẽo mà trông chẳng khác tẹo nào cả...Chỉ có cái là hôm nay bạn diện một bộ rất là sporty với cả đi một đôi giầy thể thao to uỵch ( có kèm theo một đôi tất cũng hoành tráng ko kém - giầy trắng tất đen trông rất nổi :)) ) Và cái mặt nó thì vẫn nhăn nhở và trông ngốc ngốc như ngày nào :))

Khi ở chùa thì chỉ có A Tú là con gái ( ý không, chỉ có A Tú là có một phần là con gái chứ :D ), vì thế các bạn trai galang đã gọi thêm Thu Minh cho mình có bầu có bạn :). Dĩ nhiên là lúc đó thì Lý đi đón Thu Minh rồi ( sau 5 phút anh ơi, em ơi qua điện thoại...) Sau đó 2 bạn còn có nhiều cảnh hay như film Hàn Quốc nữa, nhưng mà lúc đó thì máy ảnh của TQ treo rồi nên Tú ko chụp được. Tiếc thay, tiếc thay :((

Thế là trong chục phút đầu tiên ở CVN, Thu Minh và Tú ngậm ngùi chơi ở ngoài chờ các bạn thay đồ, trong đầu lúc đấy chỉ có một ý nghĩ : tại sao mình lại đến đây nhỉ :)) Một lúc sau lũ con trai đi ra ( lúc đầu bọn tớ ngượng ko dám nhìn cơ đấy, nhưng sau thì cũng quen :D ) đi chơi hết trò này đến trò kia trông thật là đáng ghen tị :|

Tớ chỉ ấn tượng nhất là cái trò nhảy cầu từ trên cao xuống cái bể sâu 4m...Việt Hà định nhảy đâm đầu xuống bể ( phong cách chuyên nghiệp mà :p ) nhưng mà mấy lần định nhảy thì lại có người đến tranh lượt, thế là lại nhường người ta, xong rồi cuối cùng nhảy thì nghĩ thế nào lại cho chân xuống trước làm tớ một phen mừng hụt :D Còn cái trò được các bạn hâm mộ nhất chắc là trò trượt ống. Thuận và Hiệp trượt cùng một cái phao mà ko hiểu vì sao lúc nào phao của hai bạn cũng bị lật, chắc là vì trong khi tính vận tốc trựot xuống đã bị nhầm dấu ở đâu đây :))

Uh, xong rồi bọn tớ đi ăn. Sau một hồi nghe Thuận kể tên các chốn ăn uống ở trong HN, cuối cùng lại đi ăn phở cuốn ở hồ Trúc Bạch ( tại Hưng nghe tên là lạ nên nó cứ nhất định ủng hộ món này ), và lại đến đúng cái hàng mà hôm trước Chi Na dẫn đến. Kết quả là bàn tớ Hưng nó ăn lia lịa làm hết cả phần Nho Tâm làm bạn ấy cứ nhìn Thuận trăn trối và lẩm bẩm câu này : " Còn gì ăn được ko hả Thuận ? " trông thật là đáng thương ;;)

Cuối cùng thì mọi người ra Cosmos chọc bi a, nhưng mà tớ lúc đấy buồn ngủ díp mắt nên về sớm, ko biết tình hình chơi bời ở đấy thế nào cả. Có gì để hôm nào Hoa Mi kể tiếp :)

@ Quốc : đã thấy việc ko về nhà là dại chưa ? Năm sau cố gắng về mà còn đi chơi bời đú đởn với các bạn nhé ^ ^

Sau khi anh em đến Cosmos chọc vài phát vô cùng thất vọng thì lại rủ nhau về Netchua bắn giết vô cùng thương tâm :(( .
Đội cướp tuy có một đội trưởng rất tài năng nhưng vẫn ko thể nào chống lại nổi sức mạnh công lý ^^ nên đã thất bại thảm hại.
Sau đó thế nào nữa thì em ko biết vì em phải về lúc 4h15 ^^.
Thằng tâm đi chơi đến tối thì kể tiếp xem nào

Hoành tráng hoành tráng =D> =D> Bộ lãnh đạo có khác =D> =D>
Thế đợt này không chụp ảnh à :-/

Back
Bên trên