Lớp Toán 1 thân yêu !

Minh Anh đã viết:
úi trời,dính vào em nào học Lý để mà chít tớ à

Ơ ơ, Minh Anh nói thế là có ý gì đấy? :| Các em học Lý thì làm sao ??? /:)
Theo như suy luận logic của tớ :D thì, Minh Anh xem thường các em chuyên Lý, mà Lý và Toán lại được xếp vào một nhóm, suy ra MA không coi con gái học chuyên Toán ra gì cả [-( Ai cũng biết bạn Nga của ấy ;;) chuyên Anh ==> nữ tính, năng động nhí nhảnh, nhưng cũng không được vì thế mà hạ thấp con gái học những môn tự nhiên chứ [-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngọc Anh xem ra hơi nhạy cảm với mấy lời nói vui của Minh Anh đây.Tèo nghĩ là cậu ấy nói đùa thui,chứ chẳng có ý gì khác đâu.2 năm lớp 11,12 học với lớp mình,MA rất hòa nhã và quý trọng các bạn nữ lớp mình đấy chứ.Đặc biệt,năm lớp 12,ở quanh chỗ cậu ấy ngồi có biết bao nhiêu là "nữ tướng":Chi,
NA,Thu Minh,Thu Hà,Thủy và Thùy Linh.Tớ nhớ là Minh Anh ngày nào đi học chẳng ríu ra ríu rít với mọi người ngồi xung quanh mình,đặc biet là Linh(thủ lĩnh của TỔ ANH HÙNG) rồi cả Đức Anh và Thanh Hưng nữa.Nghĩ lại mà thấy vui thật.Mình thỉnh thoảng còn bị Minh Ku véo đỏ cả tai chỉ vì cãi lại hắn.Những lúc như thế thấy ấm ức lắm.Chỉ muốn cho MA mấy cái bạt tai nhưng ko giám làm vì MA nhà ta học võ công từ bé.
Hê hê.Trước khi MA sang Nhật,tớ có gọi điện chào cậu ấy(vì MA định tổ chức gặp mặt lớp mình ăn liên hoan chia tay vào 1 buổi tối nhưng tối hôm đó trời mưa nên hoãn rồi thì cuối cùng ko làm nữa),thấy cậu ấy kể rằng:nhóm sang Nhật với cậu ấy cũng có 2 bạn nữ lớp Hóa 1,2 bạn này được MA khen ghê lắm,cực giỏi luôn.
Từ đó có thể cho thấy là MA rất quý trọng và nể các bạn nữ học lớp tự nhiên và luận điểm của NA đưa ra là ko có căn cứ.
À quên mất,trung thu năm nay ko vui như mình tưởng vì vụ đi giao lưu với lớp Luật Kinh Doanh Quốc Tế Đại Học Ngoai Thương làm mình có chút thất vọng.
Tối nay trung thu lại ngồi nhà học bài vậy,chẳng đi đâu hết.

hi hi,cám ơn Quang Tèo vì đã biện minh cho tớ,kiểu này khi nào tớ bị ai bắt bẻ là phải nhờ Tèo ra làm thầy cãi thôi.
Trung Thu chỗ tớ buồn chết,hôm qua trung Thu thì đúng hôm bão đổ bộ vào Nhật,chả làm ăn được cái gì cả.
đính chính lại lời Quang Tèo chút xíu:đi cùng tớ chỉ có 1 bạn học Hóa 1 trường mình thôi,hê hê.Hồi trước cái trò véo tai Quang Tèo còn được Hiệp hưởng ứng nhiệt liệt,Noel này về chắc phải rủ Hiệp đến véo tai Tèo 1 bữa ra trò rồi(rủ thêm chiến hữu vì sợ Quang Tèo có thái độ,hê hê)..:D

Cam ơn MA huynh đệ đã có lời khen ngợi đến tại hạ.
Tớ tưởng là 5 năm nữa cậu mới trở về Tổ quốc chứ nhỉ.Sao lại nói là Noel này sẽ về véo tai tớ?Chắc lại nói thế để dọa tớ cho vui thôi.Nhưng nếu thế thật thì vừa vui vãi,vừa phải chuẩn bị tinh thần để nghênh chiến cùng MA.
À mà nếu cậu về thật thì anh em mình rủ nhau đến chơi nhà bạn Hằng ở Hà Đông nhé.Cái bạn mà học cùng lớp đại học với MA ý,cấp 3 học chuyên Toán Nguyễn Huệ.
Thế ở chỗ cậu có bị ảnh hưởng nặng của bão ko đấy?Nhà có bị tốc mái ko?Hy vọng là MA ko sao cả.Cũng may mà cơn bão này đổi hướng lên phía Bắc,nếu ko nó sẽ đi vào biển Đông nước mình,trở thành cơn bão số 7,liền ngay sau cơn bão số 6 vừa qua,rồi thì lại gây thêm đau khổ cho đồng bào Miền Trung.

Chỉnh sửa lần cuối:
WOW ...
Hơn hai tuần rồi mình chưa không vào forum lớp, anh chị em post bài nhiều quá :) vui ghê ;)
Nhiều lúc quay vào đây thấy chẳng có bài nào mới... thấy buồn không chịu được ... Quang Teo` ơi, mày bảo mấy đứa ở nhà vào đây luôn đeeeee.

Hồi trứoc còn thấy thằng Châu, thằng Nhật hay post bài ... cả thằng Quốc nữa. Ôn con Hoang` Minh :)) với Đức nhục, TQuan, ...Độ với cả Nho Tâm giơ` các bạn ở đâu mà không lên tiếng :(. Huy cận, Hung xồm cũng biệt tick luon ... ah` cả thằng Tuấn Tua nữa ... Còn nhiều phần tử nữa có account hoặc chưa có account mà khong chịu đang kí, mà trong một phút nóng giận không thể kể ra hết được mong các bạn thông cảm ... x( Giận thi` giận mà thương thì thương ... mong cả nhà hiểu cho ...

Khách quan mà nói, hihi Vần thấy chi co Anh Tú đại diện lũ bên Pháp ... Còn ở nhà thấy có bạn Bình va` bây h là Quang tèo ... Gì thì gi` cộng đồng sing kiều vẫn chiến nhiều nhất... "Bé " Minh Ku một mình trời Nhật mà vẫn đều đều góp bài cho anh em .. hảo lớ hảo lớ .. :)

Mà sao cung chẳng hỉu thế nào mà mất co 15 phút đăng kí account thôi mà chẳng mấy người làm thế. Hay là đăng kí một account riêng cho lớp dùng chung vậy .. hơi bất tiện nhưng mà chắc cũng tốt hơn ...hehe ..Cả nhà ko biết thây thế có đươc không. Cho y kiến nhé.

I LOVE 12 TOÁN ...

----------

Quen .. hay la lam fat 360Blog chung cho ca lop. Ai muon comment ... compose , post anh ... thi vao chung do luon. Anyone can access ... :) okie?

Vũ Minh Duy đã viết:
Mà sao cung chẳng hỉu thế nào mà mất co 15 phút đăng kí account thôi mà chẳng mấy người làm thế. Hay là đăng kí một account riêng cho lớp dùng chung vậy .. hơi bất tiện nhưng mà chắc cũng tốt hơn ...hehe ..Cả nhà ko biết thây thế có đươc không. Cho y kiến nhé.

Này Vần, tấm lòng của mày với lớp mình tao rất đánh giá cao. Trong những đứa lớp mình vào đây mày luôn là thằng nhiệt tình nhất mặc dù đã SV năm 3 rồi, quiz với report chồng chất như núi, học hành mệt mỏi ko ngóc đầu dậy nổi. Như tao hic, sáng 8h ngủ dậy, 8h30 lên lớp, 10h về đến nhà là lại làm bài rồi đi ngủ, chỉ có 5 phút mỗi ngày bật forum lớp lên xem là hết, được gặp anh em bạn bè thì mừng lắm chứ. Nhất là tết tới tao còn phải ở lại làm project đâu có về nước được, chỉ có lên forum đọc bài mọi người cho đỡ nhớ thôi. Tóm lại mấy người đi du học vẫn là nhiệt tình nhất, mọi người cố gắng nhé.

Về việc lập blog cho lớp cũng hay đó, mày đứng ra làm đi vần, hồi trước tao nhớ Châu có lập cái account [email protected] cho lớp mình rồi. Còn HAO thì chắc không được đâu, tao tham gia ở đây đủ lâu để nắm rõ luật lệ quy định ở đây rồi :D. Việc one account shared by many users là violate nội quy đấy. Với cả theo tao biết thì việc đăng kí account HAO giờ ko như hồi tao với mày, đăng kí hôm trước hôm sau là post bài được. Bây giớ còn phải qua xét duyệt, đầy đủ trình tự các bước (Họ có lí do của họ mà). Như Quang Tèo tớ đoán để tăng kí được vào đây cậu cũng phải đợi khá lâu đúng ko? mà bạn ấy đã chịu khó đợi được như thế thì rất đáng hoan nghênh đấy. Còn mấy bạn khác có thể cũng vì thế mà ngại, ko nên đổ lỗi này nọ. Quang Tèo cứ tiếp tục kể chuyện càng nhiều càng tốt vào nhé, mọi người đang đón đọc đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, hay đấy =D> , làm một cái blog của lớp mình đi. Dù sao thì đọc blog vẫn có cảm giác thân thương hơn :x . Với lại blog nhìn sinh động hơn, lại xem được cả ảnh, share nhạc...
Nhưng mà hình như lớp mình quen vào cái forum này rồi thì phải, cái forum mới được một thời gian thì cũng lại bị bỏ bê, lại quay trở lại HAO thôi :|

Quang Tèo:Noel thì chắc chắn tớ về chơi rồi,còn vụ đi chơi nhà bạn Hằng gì đó thì bỏ qua đê vì tớ chả khoái hội đại học tí nào cả,hê hê...
Thằng cu Vần đã năm 3 rồi cơ à,oai thế nhỉ.Tao hôm nay thi Hóa,đọc cái đề tiếng Nhật làm sai xừ 1 bài rồi,cay cay ơi là cay...

Thế hả MA.Tuyệt thật.Thế là bọn tớ sẽ được gặp lại cậu sớm hơn nhiều so với dự tính của tớ.:)) Vui quá đi mất.Vì hình như Noel này cũng là lúc Chi và NA về mà.

Bình boong lâu rồi ko gặp nhỉ.Hôm nọ gặp nhau tình cờ trên phố Cát Linh,cậu nhìn thấy tớ mà cứ lờ đi như ko biết gì.Chán thật.Tớ phải gọi cậu thì cậu mới chịu dừng xe.:)) Chắc lúc đó đang vội chăng?Thỉnh thoảng gặp nhau trò chuyện nhe.Ít khi gặp nhau quá dù ở ngay HNội.

Về vụ làm blog riêng cho lớp thì theo tớ các cậu cứ để từ từ để khi nào tớ trở thành điều hành viên ở HAO này đã rồi lúc đó hãy chuyển.:))
Lý do là vì tớ mới chân ướt chân ráo vào Forum này được 10 ngày mà.Sao chưa gì đã vội vã vậy hả các bạn?
À mà forum của lớp mình toan0104.tk vẫn hoạt động đấy chứ.Nó có bị died đâu nhỉ.Chắc mọi người ko quan tâm nhiều tới cái forum đấy nữa.Ai bây giờ cũng bận cả và có lẽ là forum lớp dưới mái nhà chung HAO thân thiện và gần gũi hơn cái kia.

Tuần này bận quá.Mãi mới lên post bài được các cậu ạ.

Tớ vừa đi sang trường Kinh Tế Quốc Dân chơi tối thứ hai vừa rồi,nhân dịp trường này kỉ niệm 50 năm ngày thành lập.Hôm đó đông vui thật.Mình sống 2 năm ở Bách Khoa,quen nhìn thấy các boys.Bây giờ sang Kinh Tế thấy nhiều girls quá.Hơi choáng váng.:))
Nhưng cả buổi tối hôm đó chẳng gặp bạn nào lớp mình cả.Đài,Chô,Đào, Thùy Linh đều ko thấy đâu.Đông người quá!

Tớ bây giờ đang tham gia nhóm làm hội trại của khoa CNTT.Ngày 13,14 tuần này sẽ tổ chức đại lễ hội kỉ niệm 50 năm trường BKhoa HNội.Sẽ có 1 đêm nhạc Overnight ở ngoài trời,do chính sinh viên biểu diễn.Hoành tráng vãi...
Chắc là Trung Dũng ở phương xa cũng sẽ nhớ về trường mình nhỉ.Dù gì thì cũng 2 năm gắn bó mà.

Tớ đang cố gắng tìm mượn 1 cái máy ảnh để tranh thủ chụp mấy kiểu về lễ hội,.có thể là có cả mấy đứa ở BKhoa nữa như Phong phắc ,VHà,...
Nếu được thì sẽ gửi cho cả nhà xem rồi cùng bình luận nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thấy forum ở HAO cũng tốt mà :) Tại vì trang web của lớp mình có quá nhiều chủ đề, mà lại ít người viết bài ( bận học hoặc bận làm các thứ khác ;) ) nên ít người vào thôi, còn ở HAO chỉ có một topic nên tiện post bài hơn :D

Bạn Quang Tùng năng nổ quá, mấy hôm nữa ấy post ảnh cho bọn tớ xem nhé...Mở blog thì dễ nhưng mà sợ mở rồi chẳng có ai viết blog entry đâu. Chúng ta tạm thời cứ vui vẻ với cái góc be bé trên HAO này vậy :))

À, tớ chúc các bạn ở nhà hoặc sắp được về nhà một Noel vui vẻ nhé. Chỗ tớ bây giờ một ngày có 4 mùa, đến Noel chắc tớ ở nhà tránh rét và đếm bông tuyết mất b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Quang Tèo trở thành thành viên năng nổ nhất của forrum lớp mình rồi nhé,cứ thế phát huy,hehe.Tớ thi xong giữa kì rồi,trong thời gian chán đời chờ kết quả sẽ lên forrum đều đặn,hihi
Cả lớp:tớ nghe nói thầy Khải bị bệnh phải vào viện,có bạn nào biết tình hình thầy không?không biết thầy có khỏi chưa?

Sao Minh Anh biết thầy Khải bị ốm ? Có bạn nào thử gọi điện đến nhà thầy xem thế nào :|

anh họ tớ đang học thêm thầy bảo thế,thấy bảo thầy bị gan hay gì đó biến chứng phải vào viện.
Quàng teo:bọn cậu ở Bách Khoa thi cử gì chưa,à mà cậu học ngành gì nhỉ,hihi,hồi trước quên không hỏi

Hê hê,hai hôm nay ko lên forum,bận rộn với việc làm hội trại,đi chơi thăm thú quanh trường BKhoa.Thông báo cho cả nhà là tớ đã muợn được 1 cái máy ảnh rất tốt để chụp.Ngoại cảnh đã chọn xong.Bây giờ chỉ còn việc gọi anh em lớp mình đến chụp nữa là xong nhiệm vụ.Vụ làm trại thú vị lắm,trong có hơn 1 ngày mà tớ học hỏi học được nhiều điều bổ ích và thực tế hơn là học trong sách vở.Đó là theo cảm nhận của tớ. Có những việc tưởng như ko thể làm đc thì do hoàn cảnh thúc bách,mình tự nhiên có khả năng để vượt qua và hoàn thành nó.Đêm hôm nay ở BKhoa sẽ là 1 đêm thác loạn và ko ngủ.Những hoạt động văn nghệ dự báo sẽ diễn ra rất sôi động.Tớ sẽ gửi cho mọi người những hình ảnh về Đại Lễ Hội này ở trường tớ.
À mà chiều qua tớ có gặp Tuấn minh ở cổng Parabol luc 4h30.Lớp truởng lớp Kỹ sư tài năng của chúng ta đang mặc 1 chiếc áo xanh tình nguyện,trông hay ơi là hay.Cậu ấy đang chấn ở cổng để làm nhiệm vụ ko cho những người bán hàng rong và phát tờ rơi vào trường.
Thôi tớ phải đi đây.Bận rộn ghê.

To MA:Tớ học khoa Công Nghệ Thông Tin,lớp Tin học Pháp Ngữ.

To MA:À quên.Trường tớ đang bận chơi bời.Thi cử gì lúc này.Khoảng giữa tháng 11 sẽ thi học kỳ.Ko có thi giữa kỳ đâu.

Còn chuyện thầy Khải để tớ gọi điện đến nhà thầy xem tình hình cụ thể thế nào rồi báo cho mọi người sau nhé.Nghe cũng hơi hoảng.Chắc là lại do thầy mình uống rượu bia và hút thuốc nhiều đây.

Ừ, tớ cũng có nghe nói về chuyện thầy Khải ốm. Lớp mình định đi thăm thầy hôm nào thế?

Minh Tú về nước rùi.Mình ko có nick của cậu ấy nên ko biết gì.
Chúc mừng Tú đã đỗ vào đại học Tổng hợp Zurich danh tiếng sau bao khó khăn trắc trở.

Chúc mừng Minh Tú :x Năm sau mình đón Noel ở Zurich có được ko nhỉ ;) ( oh, bạn bè gì mà tệ, chỉ muốn bạn sang Thụy Sĩ để có chỗ cho mình đi chơi thôi :)) )

Noel năm nay là các bạn ở Pháp và Anh có thể sang Thụy Sỹ chơi cùng với Minh Tú được đấy.Nghe cũng thú vị phết nhỉ.

Tình hình là tớ vừa nói chuyện qua điện thoại với thầy Khải tối qua.Thầy bị bệnh về gan các cậu ạ.Tớ nghe thầy nói là:Bác sỹ bảo là bệnh của thầy nặng nhưng thầy thì lại chẳng thấy lo lắng gì.Họ khuyên thầy ở nhà tĩnh dưỡng nhiều,tránh vận động mạnh như chơi tennis,hạn chế bia rượu và thuốc lá.Nói chung là bác sỹ khuyên thầy kiêng khem nhiều thứ lắm.Nhưng xem chừng là khó thực hiện đây vì tính thầy mình các cậu cũng biết.Thầy thích cái gì thoải mái thì thầy làm thôi.Thầy vẫn lên lớp giảng dạy.Thầy nói là ngồi nhà chán chết,thầy ko chịu nổi,chị thích đi đây đó thì mới thấy khỏe người.

Chủ nhật này,sáng hoặc chiều thầy rỗi nên tớ định rủ các bạn ở VNam đến chơi thăm thầy 1 lúc.Đợt này mọi người cũng chưa thi học kỳ nên rất tiện lợi.
Minh Tú thì thế nào?Chủ Nhật này đã bay chưa hả cậu?
Tớ sẽ gửi tin nhắn cho Lớp trưởng và các bạn ở Bkhoa,rủ các cậu ấy đi.Hôm nay nói chuyện với Phong phắc,cậu ấy giơ cao hai tay đồng ý.Ko hiểu những anh em khác thì sao nhỉ?À mà Huy cận huynh đâu rùi nhỉ?Mọi khi năng nổ lắm cơ mà.Lần này cố gắng thu xếp đi với bọn tớ nhé.

Các bạn ở các trường khác thì nhờ các cậu nhắn hộ nhé.Tớ ko có đầy đủ nick của các bạn ấy.Mà lớp mình lên Forum HAO này lại hầu hết là xa xứ.

Các bạn xa Tổ quốc có thể lựa chọn 2 cách sau đây:
Một là gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến thầy qua Quang Tèo đây,tớ sẽ chuyển lời lại khi đến chơi nhà thầy,đảm bảo đúng tên đúng tuổi và nội dung lời nhắn.

Hai là anh em có thể mua vé máy bay về nước,đến chơi nhà thầy, xong xuôi đâu đó rồi ta quay lại sân bay Nội Bài bay về chỗ mình đang học.
Các cậu cho ý kiến nhé.

Tớ sẽ liên lạc với Thuận rồi bàn tình hình cụ thể sau.Còn gần 1 tuần nữa cơ mà.Mọi người ở nhà cố gắng nhé.

Bye.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên