Lớp Toán 1 thân yêu !

Nguyễn Thị Anh Tú đã viết:
Bạn Châu ơi, vé từ Berlin đến Paris là 85 euro (thời gian đi là 12 tiếng), còn từ Paris đến Lyon là 40 eu (đi mất 2 tiếng).
Để mua được vé rẻ thì phải đặt trước. Nếu ấy định sang Pháp thật thì bảo tớ để tớ đặt vé cho, ko thì tớ gửi cho ấy cái trang của đường sắt Pháp để ấy tự tìm vé cũng được :)
Giá vé giữa các thành phố khác nhau cũng chênh lệch khá nhiều đó, ví dụ như từ Lyon sang Thụy Sĩ chỉ mất 20 eu, nhưng mà từ Lyon đến mấy thành phố ở phía bắc của Pháp thì vé toàn 80 hay 100 gì đó. Có khi ấy cũng nên cẩn thận một chút, đỡ bị mất tiền oan :D
Mà Châu đang làm survey à, bao giờ có kết quả thì cho tớ xem với nhé. Tớ cũng đang thiếu một cái meaningful life :))
À ko tớ có assigment phải làm tuần sau, cậu thích thì bình luận để tớ có resource vào bài của tớ, trả lời hay có thưởng nhé
thanks nhiều

Xem tình hình này thì lớp mình chẳng được mấy mống đi vào ngày kỉ niệm 20 năm. Cả tớ ban đầu cũng hăm hở đi lắm nhưng nghe đến phí 150000 thì cụt cả hứng. Không biết có bạn nào đi không để về tường thuật lại cho cả lớp cùng nghe.
À mà đề nghị các bạn (đặc biệt là bạn Chi xồm) đừng trêu tớ nữa, ngượng lắm.
To Tú (không béo): Tú thích có quyển tập san 20 năm của trường thì gửi tiền về đây tớ mua hộ cho. :p

@ Tá: toàn tiền hoa quả cho các thầy các cô với cái photo vật lý ý mà.
@ Cả lớp: đề nghị không đi 20 năm thành lập trường mà để tiền đi đàn đúm đê!!

Tour đã viết:
@ Tá: toàn tiền hoa quả cho các thầy các cô với cái photo vật lý ý mà.
Ai ăn quả gì, hít hoa gì, thời gian nào, phải kê khai hết ra :)) Photo cũng thế :))
Tour đã viết:
@ Cả lớp: đề nghị không đi 20 năm thành lập trường mà để tiền đi đàn đúm đê!!
:)) nghe được phết. Hay là bọn mình đến sớm, đứng xếp hàng chụp ảnh ở cái cổng trường mới xây, làm bằng chứng là đã đi hội, rồi kéo nhau ra gần đấy, tụ tập ăn uống và nghe nhạc ké :))

:)) nghe được phết. Hay là bọn mình đến sớm, đứng xếp hàng chụp ảnh ở cái cổng trường mới xây, làm bằng chứng là đã đi hội, rồi kéo nhau ra gần đấy, tụ tập ăn uống và nghe nhạc ké :))
Hehe, chắc lại kéo nhau đi Lộc Tài mất :)) nhớ hồi đấy nhộn vãi !!

Tour đã viết:
Hehe, chắc lại kéo nhau đi Lộc Tài mất nhớ hồi đấy nhộn vãi !!
:)) Tao nhớ hồi đấy thằng Phong ắc với cả Quang Tèo mất đứt 500k cho cái sinh nhật.

Tao nhớ hồi đấy thằng Phong ắc với cả Quang Tèo mất đứt 500k cho cái sinh nhật.
Có đúng là thằng Phong với Quang tèo không? Hồi đấy có cả thằng Nhục hay sao ý, nếu tao nhớ không nhầm!! :D
@ Cả lớp: ơ thế ý kiến các bạn thế nào nhỉ?!

Tú ơi, Bình Boong nó bảo 180000 đắt lắm nó không có tiền đâu, Tú gửi tiền về thì nó mua cho. Tớ thì thành vô sản chân chính từ lâu rồi, còn Bình thì còn đang tiết kiệm tiền gửi ngân hàng nên không chịu bỏ ra đồng nào đâu. Vậy nên ngày 24 này chưa biết thế nào, để tớ cố thuyết phục xem nó có chịu cho tớ vay tiền mà đi không, mà vay rồi thì cũng không biết làm gì mà trả cho nó.

Boong ơi, tớ tiếc con búp bê quá, Bình cướp mất của tớ làm avatar rồi, biết thế không gửi tặng Bình nữa.:((

Minh Anh mỗi lần post bài viết có mỗi 1 dòng, tốn diện tích quá đi mất.:) Hay Minh Anh cho tớ vay tiền nhé, bao giờ có tớ trả (không biết bao giờ đâu nhé)

Anh trai giầu thế mà lúc nào cũng kêu không có tiền. Hoa hồng tỉ muội của em đâu, em chờ lâu lắm rồi, anh "nghiên cứu" gì mà lâu thế???:((

Hôm đó lớp mình có đi hay không thì cũng tụ họp lại nhé. Con gái Ngoại Thương chắc sẽ đông đủ, mấy bạn Bách Khoa thì sao?

Hic, tớ có định bảo Bình boong với Na kỉ niệm tớ quyển tập san kia đâu :D. Bình mua hộ tớ, rồi đến nhà tớ để ba mẹ tớ gửi tiền nhé.

Mọi người đi chơi vui vẻ, nhớ chụp ảnh nhiều nhiều :)

Hôm nào lớp mình tụ tập, Bình, Chi, Na :* hộ tớ mỗi bạn một cái nhé. Riêng Thùy Linh thì :* hai cái, vì lâu rồi tớ chẳng gặp nó. Còn Vần thì khỏi, vì sinh nhật bạn ý tớ đã :* rồi ;) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Trung Tá đã viết:
Trích dẫn:
Tao nhớ hồi đấy thằng Phong ắc với cả Quang Tèo mất đứt 500k cho cái sinh nhật.
Tuấn bẩn đã viết:
Có đúng là thằng Phong với Quang tèo không? Hồi đấy có cả thằng Nhục hay sao ý, nếu tao nhớ không nhầm!!

Tao thì lại nhớ là thằng Nhục với thằng Hiệp đệ nhất thiên hạ, chứ Quang Tèo thì e là... hơi khó :))

Ngọc Anh đã viết:
Hôm đó lớp mình có đi hay không thì cũng tụ họp lại nhé.
Đúng rồi, tớ nghĩ là cứ hẹn ở trường đi, biết đâu ăn ké được cái gì.
Hôm đấy bắt thằng Vần mang máy ảnh xịn đi! :))

Bình boong oi ban nào là bạn Chi... thế nhỉ, sao tớ lại không nhớ vậy nhỉ, bạn nào mà hư thế cứ trêu Bình, Bình có cần không để tớ đánh nó cho :)) Mà tớ thấy có ai trêu Bình đâu toàn thấy trêu NM thôi đấy chứ. Hay là tại vì Bình cũng như Minh, Minh cũng như Bình tuy hai mà chỉ là một( NM sướng chưa). Sau bao nhiêu năm rồi mà Bình vẫn không thay đổi mấy nhỉ, vẫn còn đỏ mặt NM ạ:))

Lớp mình định đi vào 24 hay 25. Tớ thì tớ thích 24 hơn cho nó có không khí lại không quá sát ngày thi nữa, may ra xin mẹ còn dễ, nhưng hình như ngày đấy trường mình lại không làm gì nữa thì phải.

Chỉ có ngày 25 tháng 12 thôi, ngay 24 trường mình ko tổ chức được

----------

Mà bác nào trả lời hộ câu hỏi ở trang trước với thanks nhé

----------

Mà bác nào trả lời hộ câu hỏi ở trang trước với thanks nhé

Dear cac ban,

:)
Đợi đến hôm hội trường, lớp mình tập trung lại nhé, đi đâu chơi, chụp ảnh kỉ niệm ;),

Còn về lễ hội trường thì chăc anh em chỉ vào ngắm nghía cho vui thôi :)) , tiền nộp cũng nhiều quá ==> vô lí ... :D để dành vào việc khác :)

Mà sao ko biết làm sao máy nhà mình cứ refresh mới đọc được HAO :((

Chỉ cần ý kiến mọi người để tham khảo
1) What will a wise person do when faced with moral dilema?
2) How will your personal philosophy help you to live a meaningful life?

@ Vần: thích đi chơi không ku để anh dẫn đi :)) Về nhà bao lâu rồi mà không thèm gọi điện gì cả, bựa vật!

Nguyễn Tuấn Minh đã viết:
@ Vần: thích đi chơi không ku để anh dẫn đi :)) Về nhà bao lâu rồi mà không thèm gọi điện gì cả, bựa vật!

Cám ơn anh, :)) để hôm hôi trường đi đâu luôn, giờ đang vướng nhiều thứ linh tinh quá :(
Lớp mình nhớ đi hôm đó nhé :)

chau le minh đã viết:
1) What will a wise person do when faced with moral dilema?
2) How will your personal philosophy help you to live a meaningful life?

Tớ ko biết nhiều về triết học, cũng ko phải là một " wise person ", nhưng mà cũng cố gắng trả lời bạn Châu vài chữ vậy, cho bạn đỡ tủi thân.

1) Khi gặp một khó khăn nào đó về mặt tinh thần, tớ cố gắng ko suy nghĩ về cái đó nữa, và đi tìm thú vui trong những chuyện khác, làm một cái gì đó linh tinh, vô thưởng vô phạt. Đấy gọi là cách " chạy trốn tạm thời " để cho tâm hồn mình bình tĩnh hơn trước khi phải đối mặt với khó khăn. Sau đó, nếu bình tĩnh rồi mà vẫn ko giải quyết được vấn đề thì tớ sẽ cầu cứu sự giúp đỡ tinh thần từ bên ngoài. Tớ hỏi ý kiến bất kì ai mà tớ nghĩ có thể giúp được tớ, ko nhất thiết cứ phải là những người thân thiết nhất...Còn khi nào bị mất tự tin về mặt tình cảm thì chẳng còn gì tốt hơn là trở về với gia đình và bạn bè, vì đấy là nguồn tình cảm tự nhiên và vô điều kiện nhất.
Khi nào tớ cảm thấy tớ sắp phát điên, thì tớ sẽ đi ngủ. Nếu ko ngủ được thì nói chuyện hoặc viết một cái gì đó.
Nếu mất tự tin trong học hành, thì tớ sẽ tự bảo mình thông minh chán, nếu tìm ra phương pháp hợp lý thì sẽ học được thôi.
Nếu mất tự tin trong giao tiếp, thì tớ sẽ im lặng lắng nghe người khác nói, và sẽ mỉm cười tán thưởng với mọi người.
Nếu tớ cảm thấy cách sống của mình có vấn đề thì sẽ tìm cách thay đổi nó. Nếu bị coi là lập dị thì tớ sẽ tự nhủ mỗi người có một con đường riêng, sao trong cuộc đời mình ko thử làm cái gì đó hay hay của riêng mình, dù thất bại còn hơn là làm những cái mà người khác đã làm.
Nếu cảm thấy mình sắp thất bại, thì tớ sẽ nói cần học cách thất bại trước khi trở thành người thành công, và xét cho cùng thì thất bại cũng ko có gì xấu cả.
Nếu định làm một việc gì đó, mà ko có đủ dũng cảm để làm, thì tớ sẽ nghĩ đến hậu quả xấu nhất, để rút ra kết luận là nó cũng ko đến nỗi nào...Mặt khác thì con người ta có quyền sai lầm cơ mà, nếu mình làm một cái ngu ngốc mà ko có ảnh hưởng gì đến ai thì cứ thử để biết cách làm còn hơn là để đến lúc cần làm thật mà ko biết làm
Nếu gặp thất bại trong chuyện tình ái, tớ sẽ tự nhủ là " Đời còn dài, giai còn nhiều, đi đâu mà vội..." (câu này ko phải của tớ, chỉ là tớ nghe người khác nói thôi)
Túm lại là tớ luôn tự cho phép mình phạm sai lầm, nên cũng ko hay phải băn khoăn về những việc mình làm. Khi gặp một khó khăn nào đó, tớ hay nghĩ theo chiều hướng lạc quan để đầu óc đỡ mệt mỏi.

2) Đối với tớ, cuộc đời có ý nghĩa là khi tớ cố gắng làm một cái gì đó, có thể làm được hay ko, ko quá quan trọng. Quan trọng là thích một cái gì đó và để tâm vào việc mình làm. Ví dụ như bây giờ, thực sự là tớ đang chán chương trình học ở INSA, tớ ko cảm thấy thích thú lém với mấy môn Toán Lý Hóa gì gì đó. Nhưng mà ngược lại tớ lại thích học ngoại ngữ, thích tiếp xúc với mọi người, thích tập trình bày một vấn đề gì đó trước đông người...Vậy nên tớ dành thời gian để làm những việc tớ thích, như vậy cuộc sống với tớ có ý nghĩa hơn. Bây giờ tớ còn đang làm một trò hay hay nữa, tớ đang tìm cách xác định công việc tớ sẽ làm trong tương lai. Nếu đấy thực sự là một việc tớ thích thì dù phải học những cái chán đến mấy để làm được công việc đó, tớ cũng sẽ làm. Như vậy tớ cảm thấy việc học hành của tớ có ý nghĩa hơn.
Cuộc sống cũng rất có ý nghĩa khi tớ cảm thấy mình có thể làm được một việc gì đó dù rất bé cho gia đình, bạn bè, hay kể cả những người tớ ko quen biết. Chỉ cần làm cho một ai đó mỉm cười là thực sự tớ thấy vui lém rồi.

Hi hi, có thể tớ ko trả lời đúng câu hỏi của Châu rồi...nhưng bao giờ Châu viết xong bài đó nhớ gửi cho tớ một bản nhé. Good luck :)

Back
Bên trên