Lớp Toán 1 thân yêu !

To Tá bác Tá nói đến bún bò Huế làm em them thuồng quá, buổi chiều tí nữa em phải đi ăn mới được, cắn răng chịu đựng vậy, lâu lắm ko được thưởng thức rồi ( ẳn xong 2 ngày chắc hết tiền ăn trưa :D)
À thế cái Chim Revolution bàn đến đâu rồi nhỉ, em xuống trước ko hiểu mấy chú NM với Chim với GT đến đoạn nào rồi, paper due next week, should write more than 2 pages .....hehe

To Chi: 150,000 là tính 2 ngày đúng ko? có những chương trình gì trong đó....bảo GT (giới tính)chi tiền đi, quỹ lớp mình còn nhiều lém . NM chắc nó thua lớn rồi, hôm qua may là tớ khuyên nó ko thì, thua keo này bày keo khác ko thì Bình ơi rồi .....
To Lã: VN đá chán vãi đặc biệt Tài Em và Quốc Vượng.....hàng tiền vệ của mình hôm qua ko làm tròn nhiệm vụ là ko thể kèm được thonglao....thàng đấy đá hay vãi 2 bàn cuối đều do đường chuyền của chú đấy, mà thông tin là sắp sang NHDA TPHCM mùa này đúng ko nhỉ
À bác nào mua báo 20 năm của trường chưa, có cái gì hay trong đấy ko, nếu mua về mà ko hay thì tiếc tiền lém

Bạn Châu làm tớ nhớ đồ ăn ở nhà quá, mà ko được ăn nên lại lôi quyển Vũ Bằng ra đọc:(( Đọc mãi mà vẫn thấy đói, thế là lại làm một gói mì tôm. Mà lại là mì Thái Lan, chứ ko phải là Vifon, nên vừa ăn lại vừa nhớ đến cái football match hôm qua.Tức bọn Thái lém, nhưng mà vì đói nên ăn vẫn thấy ngon...Đúng là chết nhục, chết nhục :))

Bình boong hoặc Ngọc Anh mua hộ tớ quyển 20 năm của trường nhé, hè về tớ đọc. Lớp mình ai đi được thì cứ đi đi...Mấy bạn Ngoại thương 26 mới thi thì đi chơi từ ngày 24 đến sáng 25 cũng được. Thực ra chắc hay ho nhất là tối 24 thôi, còn 25 chủ yếu là nghi lễ gì đó mới cả dành cho tụi trẻ con đang học trong trường.

Nếu mọi người ko đi được thì đợi 10 năm nữa, kỉ niệm 30 năm mình về trường đập phá bù vậy :D

To Nhật: Sao im lặng thế, chẳng nói gì cả. Nói Konica nào hay Bình...Bình gì đó cũng được:))
To cả nhà: Mọi người vào xem thì thấy rồi đấy 150000D là giá vé trọn gói rồi, tớ cũng đâu phải ban tổ chức đâu nên cũng chỉ bít mỗi thế.Hay bảo Minh Anh hay Hiệp gì đó bắc thang từ cổng sau chèo vào để quay camera nhỉ, nhưng tớ thấy nghi cái tổ anh hùng này lắm, sợ thang chưa bắc mà người đã đổ rồi.
Còn MTu dạo này trái tim nó để đi đâu rồi chẳng còn thấy nhớ đến lớp toán nữa, đã lâu rồi tớ không thấy nó.
To Tú: Uh, 10 năm nữa để đầy đủ tất cả thế có phải vui ko. Lúc đấy có khi nhiều bạn tóc bạc rồi, như Hiệp sau 2 tháng o gặp tóc bạc đã đầy đầu. Hình như con trai lớp toán mau già hơn con gái thì phải:-?

chết cười, tớ đọc bài của Châu Lê Minh mà cứ tưởng là đang đọc bài của Chi :)) cứ thắc mắc sao dạo này Chi hay dùng sư với vãi thế :))

To Chi:hehe,Tổ anh hùng già cả rồi,làm sao mà làm được chứ.Mà lấy quỹ lớp ra bao đê!!Đắt vãi chấy

To Tú GT( khác hoàn toàn với Tú béo nhé): khi nào em muốn sang, để anh đón sang. Em hứa là chờ anh rồi nhé, Nhẫn cỏ hay Nhẫn kim cương? :D hehe
To Tú béo tớ tưởng cậu mang quyển đấy ra chén cho đờ nhớ chứ heheh
To Trung Dũng: bác so sanh hay vãi :D hehehe

Hic tớ cũng vừa xem lại cái vụ hội trường. Đúng là tiền nhiều quá, chán thật, kì này chắc lớp mình cùng lắm cũng chỉ dăm ba mống có mặt hôm đấy, lại còn một số bạn đang thi cử bận rộn nữa. Tớ trước đó đăng kí từ lâu rồi vì nghĩ lớp mình sẽ đi đông đủ, cả mấy thằng bạn hồi trước nữa, nhưng tình hình là chúng nó cũng ngại... Nhưng nhiều khả năng tớ sẽ ghé qua, ít ra cũng mua quyển 500 trang, lớp mình ai chắc chắn đi không?

Có tớ chắc chắn ở nhà nè, hehe:D
Còn quyển 500 trang, bác Lã đi để xem hay như thế nào, rồi em nhờ tui mua

----------

À nick của Thu Hà mới update là
[email protected]
Lã update vào danh lớp đi nhé

Chài, các bác giàu quá, em chịu. Hiện giờ trong ví không còn một đồng dính túi :((

Tuấn Tua Rua đã viết:
ví không còn một đồng dính túi
@Tuấn: ngôn từ của mày phong phú khiếp :)) mà tiền học bổng của mày đem cúng chùa rồi hay sao? (học bổng lắm vật)
@Châu: Chiiim Revolution tới đâu rồi ông? Hôm trước đang làm giở cái seminar thì tôi bận việc, hôm nào lại tiếp tục :)) chẹp, hôm nay nghĩ lại mà vẫn buồn cười :))
@Tú béo: quỹ lớp còn không? :))

Hôm nay giở quỹ lớp ra đếm, thấy vẫn còn mấy đồng năm trăm lẻ. Sẽ gửi bưu điện về nhà cho các bạn uống nước chè :D

Tớ có ý kiến này, lớp mình cho mấy bạn cao to, đẹp giai, khỏe mạnh (tớ đề cử bác Tá, Tuấn Minh và Vũ Hiệp) đi làm bảo kê cho cái dạ hội tối 24, như thế vừa được đi chơi ko mất tiền, lại vừa được tiếng là con trai lớp toán thế nọ thế kia...Mà có khi lại còn làm "tay trong" để cho các thành viên còn lại trèo tường vào được ấy chứ. Tớ nhớ là cổng sau trường Ams có một cái tường vừa thấp, lại vừa dễ trèo. Nhưng mà hình như nó vẫn có hàng rào thép gai hay sao ý, các bạn nhớ bảo trọng, bảo trọng :)) =))

@Châu : cảm ơn Châu có lòng quan tâm đến quyển Vũ Bằng của tớ, nếu Châu nói sớm từ năm ngoái thì có phải nó đã ko bị gặm mất hơn nửa như bây giờ không;)

Chỉnh sửa lần cuối:
é Vần, thằng em con cậu của mày đả ra viện chưa? 20 năm trường mày có đi không? Về nhà 2 tuần đi chơi những đâu rồi? Sao mấy hôm nay không lên mạng? Nhà mày có adsl từ lần trước mày về đúng không?

Nguyễn Trung Dũng đã viết:
é Vần, thằng em con cậu của mày đả ra viện chưa? 20 năm trường mày có đi không? Về nhà 2 tuần đi chơi những đâu rồi? Sao mấy hôm nay không lên mạng? Nhà mày có adsl từ lần trước mày về đúng không?
Bác cứ tằng tằng hỏi thế này như khủng bố ý :)) :)) ;) ;) ....à CÁI chim revolution chưa hoàn thàng được mà chú nào có save cái messages ko, bây giờ quên hết rui....lúc tui xuống, đang ở phần chim revolution trong sự phát triển XHCN, và cũng phân loại từng loại theo từng group một, :)) :)) các bác nào muốn tham gia vào cái project gửi ofline cho em để làm cái seminar vào thứ 7 này (Trừ Tú béo :)) :)) )
To Tú: để giành 1 nửa quyển cho tớ à thanks nhé, à mà cậu chirstmas này cậu ko về đúng ko, tơ cũng muốn sang Pháp chơi nhưng chắc phải sau new year, mà đi tàu tốc hành có rẻ ko, Từ Đức sang Pháp bao nhiêu xiền thanks
byeb-) b-)

@ Tú béo ị: mình không dám làm bảo kê đâu, từ bé sợ nhất là đánh nhau :D
@ Tá: lớp còn nợ tao 450000, chưa có dịp thu :D tại thu liên tục bọn nó phản ứng :D

Châu đã viết:
CÁI chim revolution chưa hoàn thàng được mà chú nào có save cái messages ko, bây giờ quên hết rui....lúc tui xuống, đang ở phần chim revolution trong sự phát triển XHCN, và cũng phân loại từng loại theo từng group một,
Tui có save conference đấy, từ lúc tui vào (đương nhiên rồi) đến thời điểm 12/5/2005 3:57:09 AM (giờ VN). Vui một cái là conference này do Mary Hồng Ngọc khởi sướng. Nếu ông cần thì tui gửi file text cho, giữ lại làm tư liệu.

Tour đã viết:
@ Tá: lớp còn nợ tao 450000, chưa có dịp thu tại thu liên tục bọn nó phản ứng
Tao chả hiểu mày làm ăn kiểu gì @_@ hay là mày tính từ bi hỉ xả với anh em đây? :)) Nói trước là không có báo cáo thu chi rõ ràng là lớp tao nhất quyết không đóng tiền đâu đấy :))

----------

Tour đã viết:
Bôi bác nhau vừa thôi mày :))

----------

Nguyễn Tuấn Minh đã viết:
Bôi bác nhau vừa vừa thôi mày :))

Revolution gì thế, sao lại ko cho tớ vào:-/
@Châu : vé tàu còn tùy ấy đi từ thành phố nào của Đức sang Lyon (hay Paris) nữa :)
@Tuấn Minh : dạo này Tuấn Minh hư quá, tớ mách Ngọc Anh với sư phụ bây giờ:|

Nguyễn Tuấn Minh đã viết:
@ Tú béo ị: mình không dám làm bảo kê đâu, từ bé sợ nhất là đánh nhau :D
@ Tá: lớp còn nợ tao 450000, chưa có dịp thu :D tại thu liên tục bọn nó phản ứng :D
Cái chính bác cao to, thằng nào dám đụng vào, con khi nào xảy ra đánh nhau thật thì cứ cổng sau mà chuồn thôi, coi như ko liên quan :)) :))....vui được xem ké còn gì

----------

Nguyễn Thị Anh Tú đã viết:
Revolution gì thế, sao lại ko cho tớ vào:-/
@Châu : vé tàu còn tùy ấy đi từ thành phố nào của Đức sang Lyon (hay Paris) nữa :)
@Tuấn Minh : dạo này Tuấn Minh hư quá, tớ mách Ngọc Anh với sư phụ bây giờ:|
cậu đưa cho tớ fixed price, từ thành phố nào thì cung ko chênh lệch lắm muh

chau le minh đã viết:
Cái chính bác cao to, thằng nào dám đụng vào, con khi nào xảy ra đánh nhau thật thì cứ cổng sau mà chuồn thôi, coi như ko liên quan :)) :))....vui được xem ké còn gì

----------

cậu đưa cho tớ fixed price, từ thành phố nào thì cung ko chênh lệch lắm muh

Bác ơi em hỏi mấy câu hỏi này được ko? nhờ các bác chỉ giáo nhé. Tôi đang học lớp triết học, i have to write about the moral dilema?
1) What will a wise person do when faced with moral dilema?
2) How will your personal philosophy help you to live a meaningful life?
các bác có ý kiến cứ trả lời nhé, It will due next week.
thanks

Bạn Châu ơi, vé từ Berlin đến Paris là 85 euro (thời gian đi là 12 tiếng), còn từ Paris đến Lyon là 40 eu (đi mất 2 tiếng).
Để mua được vé rẻ thì phải đặt trước. Nếu ấy định sang Pháp thật thì bảo tớ để tớ đặt vé cho, ko thì tớ gửi cho ấy cái trang của đường sắt Pháp để ấy tự tìm vé cũng được :)
Giá vé giữa các thành phố khác nhau cũng chênh lệch khá nhiều đó, ví dụ như từ Lyon sang Thụy Sĩ chỉ mất 20 eu, nhưng mà từ Lyon đến mấy thành phố ở phía bắc của Pháp thì vé toàn 80 hay 100 gì đó. Có khi ấy cũng nên cẩn thận một chút, đỡ bị mất tiền oan :D
Mà Châu đang làm survey à, bao giờ có kết quả thì cho tớ xem với nhé. Tớ cũng đang thiếu một cái meaningful life :))

Back
Bên trên