Lớp Toán 1 thân yêu !

Nó lừa mày rồi đấy Hoa Mi, tháng 6 nó đang thi mà đi cái đếch gì. Mà nó dám đi thật mà ko rủ tao à [-x

Ờ mày post hình Chi lên anh em coi đi Minh Cu ;;)

NGUYỄN Hoàng Minh đã viết:
@ Nho Tâm: Tao chứa chấp được mày đấy, sang ngay đi ^^
@Hoang Minh:nhưng tao không biết đường, sang đón tao.
@Vần Lã: hết năm học chưa? Khi nào về nhà?

Lã Bỉm hôm nào upload mấy bản guitar lên anh em thưởng thức đi.
Trình tao vẫn kém vậy, xem mày thế nào

Ừ, lớp mình đi thăm cô Nhung đi, xong rồi bao giờ đi về thì post bài lên cho bọn tớ cùng biết tình hình của cô thế nào rồi.
Cả lớp thi học kì tốt nhé.

To Tu: sao Tu bon chen qua di mat( bat chuoc Ma ha) lam Chi cung phai bon chen "1 Phat". Tinh hinh la lop minh kho ma co the di tham co Dia duoc vi den ca hop lop bay gio cung kho.Hom hop lop gan day nhat chi co to va Ma den dung gio con mtu la nguoi trieu tap cao su o chui noi. Bac Huy bao hoi dia chi co ma den gio van biet tam.Chac phai doi den he thoi vi bay gio bon to cung sap thi roi.
To Ma: ay vao forum lop minh hoi thi ai tra loi duoc day,may ma co to nhe!
To Quoc: chau yeu cua co dao nay chau the nao roi,chau co ve o,Ngoc nhan voi co la he nam nay ban y se ve day.Sao chau lai hoi Ma ve may vu anh the,kho than Ma biet lay gi de tra loi chau day.Anh thi dao nay co chi chup moi anh Han Quoc thoi chau a( cai anh be be ma dan duoc y) nen o post len cho chau xem duoc.Neu he nam nay ai ma ve se thay dau dau o Ha noi cung co anh Han Quoc nhat la gan truong Ams minh nen he ve cac ban thu di chup di, hay phet day ma lai re nua....
To ca lop: chuc ca lop thi tot, he nay MTu bao dinh di Sapa,ai di duoc thi co di nhe, nho lai ngay xua cam on thay Khai wa!

Mọi người ơi, cho tớ nhở tí (M Tú hay T Quân càng tốt). Tớ đang học về nhạc cổ điền phương Tây (Western Classical Music), có điều ở bên này tìm nhạc để nghe khó quá, CD thì siêu đắt. Có ai biết có trang web nào nghe nhạc cổ điển (cả vocal lẫn instrumental) và download free được không? Tớ chỉ biết mỗi trang www.classicalarchive.com nhưng free member chỉ được nghe 5 bài/ngày, lại toàn file MIDI.
Thanks a lot.

thôi Lã ạ
tao nói thật,mày học cái thứ đấy làm gì
trình mày chưa đủ(nghe ngu vãi)

Chi à, cái ảnh bọn ấy chụp đẹp lắm, bây giờ tớ đang dán nó trên bìa quyển vở toán ( dạo này đang chán học toán mà, dán vào đấy hi vọng có thêm can đảm để tiếp tục ... học).
To M Tú : cảm ơn Tú đã viết thư cho tớ, tớ cũng thấy môn thực hành Lý và tiếng Anh rất thú vị, có điều thực hành mình chưa quen lắm nên học hơi mệt, ko giỏi được như bọn Pháp.
Hè này lớp mình có những ai về vậy, Quốc có về ko ta ?

To Cô: thế chụp xong trông cô có giống HQ ko cô ? nếu mà giống thật thì phải công nhận cái dịch vụ đấy đột phá thât, có lẽ về phải thử mới được.

To Lã: tao công nhận với thằng Minh Cu, mày bon chen vào mấy cái lĩnh vực ko phải của mình đấy làm gì. mà có tìm được bảo tao nhé, tao cũng chỉ có romantic guitar thôi, ko tìm đuợc classical.

Hè này Q ko về được, nhớ cả lớp nhiều.
Ở Anh thì có Nho, Độ, Ngọc về, còn lại thì k biết.

Sao ko bao giờ thấy Linh mới cả Na bon chen vậy ta ? Đề nghị Tú mới cả Chi encourage these two vô đây nói linh tinh mấy câu tí cho đỡ nhớ.

Chào mọi người,chuyện đi thăm cô Nhung hả,trách ai đây....
Thằng này hỏi được địa chỉ của cô từ lâu rồi,ngay sau cái hôm được gọi là "họp lớp",nhục,được 4,5 mống,hẹn nhau chủ nhật tuần sau,vậy được ai đến,hôm đấy,tớ cũng có lỗi,cầm địa chỉ cô nhưng đến muộn,nhưng rồi đến nơi có thấy cái mẹt nào đâu,hay là thấy tớ đến muộn rồi về luôn,bó tay,như vậy có thực sự muốn đi không....
Mà nói thật nhé,tớ biết tiếng nói của tớ chả có mấy trọng lượng ở lớp mình nhưng chả có lí do gì mà tớ không nói được cả:
"Lớp mình là 1 cái tập thể vất đi,không đáng gọi là 1 lớp,như thế mà gọi là tập thể à,hay nó chỉ là một hội quen biết nhau qua loa,gọi là biết mặt nhau,biết tên nhau,chấm hết.Thử hỏi,mỗi lần tập trung nhau để làm việc gì được mấy người,ai cũng lấy lí do này lí do nọ,hay là không có tinh thần,ma tớ cũng nói thẳng ra nhé,đúng là chả có cái đếch gì gọi là tinh thần cả,mấy tuổi rồi,nhục.Mà nói thật,tớ ghét nhất cái kiểu "thế mày có đi không? mày không đi hả,thế thì tao cũng chả đi đâu...."thế thì làm được cái quái gì.Đi chơi,không....họp lớp,không.....đến cả việc thăm cô giáo ốm cũng vậy,thế thì tinh thần vứt ở đâu,tình cảm vứt ở đâu,vào sọt rác"
Xin lỗi vì tớ hơi quá lời,nói linh tinh và tớ cũng chả ra gì để nói được với các bạn
Thế nhé,hẹn lúc khác

Dang Khanh Huy đã viết:
Chào mọi người,chuyện đi thăm cô Nhung hả,trách ai đây....
Thằng này hỏi được địa chỉ của cô từ lâu rồi,ngay sau cái hôm được gọi là "họp lớp",nhục,được 4,5 mống,hẹn nhau chủ nhật tuần sau,vậy được ai đến,hôm đấy,tớ cũng có lỗi,cầm địa chỉ cô nhưng đến muộn,nhưng rồi đến nơi có thấy cái mẹt nào đâu,hay là thấy tớ đến muộn rồi về luôn,bó tay,như vậy có thực sự muốn đi không....
Mà nói thật nhé,tớ biết tiếng nói của tớ chả có mấy trọng lượng ở lớp mình nhưng chả có lí do gì mà tớ không nói được cả:
"Lớp mình là 1 cái tập thể vất đi,không đáng gọi là 1 lớp,như thế mà gọi là tập thể à,hay nó chỉ là một hội quen biết nhau qua loa,gọi là biết mặt nhau,biết tên nhau,chấm hết.Thử hỏi,mỗi lần tập trung nhau để làm việc gì được mấy người,ai cũng lấy lí do này lí do nọ,hay là không có tinh thần,ma tớ cũng nói thẳng ra nhé,đúng là chả có cái đếch gì gọi là tinh thần cả,mấy tuổi rồi,nhục.Mà nói thật,tớ ghét nhất cái kiểu "thế mày có đi không? mày không đi hả,thế thì tao cũng chả đi đâu...."thế thì làm được cái quái gì.Đi chơi,không....họp lớp,không.....đến cả việc thăm cô giáo ốm cũng vậy,thế thì tinh thần vứt ở đâu,tình cảm vứt ở đâu,vào sọt rác"
Xin lỗi vì tớ hơi quá lời,nói linh tinh và tớ cũng chả ra gì để nói được với các bạn
Thế nhé,hẹn lúc khác

Huy ah, thuc te tao o day cung khong biet duoc nhieu chuyen o lop, nhung thuc te tao thay may noi hoi qua va khong dang den noi fai nhu the, delete cai bai do di nhe :)

Hoan toan moi nguoi deu hieu duoc may lam the cung chi la vi lop ma thoi, nhung dung vi qua buc xuc ma viet len nhu the, it ra cung da co ba nam vui buon cung nhau, chua ke nhu tao voi may con hoc tu hoi cap 1. :)

Okie, moi nguoi trong lop tu truoc rat qui may, (chi co tao la khong thay thoi :p). Bay gio moi dua mot cho, tu tap lai nhieu luc cung kho lam, dung vi nhung cai hieu lam nho nho ma lam the. Thang Lã doc duoc da "bat khoc" :)), noi voi tao, tao cung thay khong dung dau.

Okie nhe, chang co van de gi ca dau ... he nay ve ca lop kiem cho nao giai khuay :drummer:

Vần à,tao hiểu những điều mày nói,và tao cũng biết chắc rằng nếu không phải mày thì cũng sẽ có 1 người khác nói thế thôi,thậm chí có người còn chửi tao,không có vấn đề gì.Sống cùng nhau,học cùng nhau 3 năm,sống trong cái tập thể lớp ấy,tao thừa hiểu,tao hiểu nhiều điều, tao có thể nói rằng có những thứ về lớp mình chúng mày không thể hiểu bằng tao đâu.Chúng mày nghĩ tao tự tin quá mức hay kiêu căng,tùy,tao không quan tâm,tao tự biết những người có thể hiểu tao,tao nói như thế không có nghĩa là tao không cần chúng mày,bởi nếu tao không phải la bạn chúng mày,không phải là 1 thằng sót vào lớp mình thì tao đã đếch thèm nói.Nói thật,có những lúc tao đã coi như mình không phải là 1 thành viên của lớp,coi như chưa từng học lớp mình,tao đã coi như chả có gi phải quan tâm tới lớp,kệ,thích thế nào thì mặc,tùy.Vậy tại sao tao lại phải nói,và tao còn có thể nói thậm tệ hơn thế,nhưng làm thế thì được cái gì,có còn ra gì nữa không,1 thằng trong lớp lại đi chửi chính lớp mình,ai lại làm thế,nhưng đối với tao đó là điều cần thiết,ai chửi tao thì mặc.
Vần này,mày nói mày ở xa nên không hiểu được nhiều chuyện,mày nói tao hiểu lầm,cũng có thể,suy nghĩ của mày hay của người khác tao không can thiệp,chúng mày thấy nó sai,nó không đúng,tùy, nhưng đối với tao,nó không phải là 1 sự hiểu lầm,tao hiểu những điều tao nói,tao hiểu cái gọi là "hiểu lầm" ấy và tao cũng tin rằng có người cũng hiểu.Mày đừng lấy nhứng cái đại loại như thế ra để bảo tao thôi không nói nữa.Chả có vấn đề gì à,có đấy..Nhưng thôi,tao cũng chỉ nói thế thôi,tao cũng chả muốn nói nhiều làm gi,chỉ mong sao tao có thể gọi được lớp mình là "lớp",thế thôi...
Còn mày thích xóa bài tao viết đi thì tùy,còn tao sẽ chả bao giờ xóa đâu,còn nếu mày xóa,trong mắt tao,mày chả xứng đáng là 1 thằng đàn ông đâu,phải biết chấp nhận đi

tớ định không viết cơ nhưng đọc xong bài của Khánh Huy thì bức xúc quá
phảo bon chen thoi:
1:thằng Huy nói đúng 1 số chỗ của lớp mình đấy(họp lớp gì mà chỉ có mấy mống,đến mấy thằng tổ chức thì đến muộn ít nhất là 30'...) .Cái hôm vừa rồi họp lớp quả thật là buồn,lâu lắm không gặp nhau,muốn nhân ngày nghỉ để tụ tập mà ng này không đến ng kia không đến thì chả còn hứng thú nào để đi chơi nữa.
2:nhưng Huy à,dù thế nào cũng học cùng với nhau mấy năm(tao là 2 năm ,ít nhất bọn),mày nói thế nặng lời quá đấy>Về cái này thì tao đông ý với Vần,mày nên delete bài đó đi.Forum này không chỉ có mỗi lớp mình đọc đâu,chẳng may mà MR Khải cũng bon chen lên đọc bài này thì không biết thầy sẽ nghĩ thế nào???????
tớ chỉ nói thế thôi
Chúc lớp mình thi học kì tốt

Chuyện cô Nhung, nếu lớp mình ko đi thăm cô được sớm thì hè cũng được, chỉ sợ lúc ấy hơi muộn .
Lớp mình có 40 người, bây giờ lại mỗi bạn một trường, tập trung lại với nhau ko phải là dễ. Còn chuyện mọi người giờ cao su cũng là thói quen từ ngày xưa, chứ ko phải là vì các bạn ko nhiệt tình với lớp.
Lớp mình tự thông cảm với nhau nha.

Chi đọc bài 2 của bạn Huy thấy tình hình căng thẳng quá nên đang ôn thi cũng tranh thủ post bài lên.

Mọi người còn nhớ hôm liên hoan chia tay thầy Khải nói gì không "Đây mới chỉ là bản Nháp thôi",thế là ôn thi Chi mong đến ngày gọi là "Bản thật", lớp mình sẽ đi chơi đấu đấy Sapa chẳng hạn đông đủ như xưa và chụp thật nhiều ảnh để dán vào album đang còn trống nhưng từ khi thi xong đến giờ mỗi người một ngả và thật khó để tụ tập như xưa.Những bạn ở lại VN không còn nhiều, còn những bạn năng động hay có mặt nhứng lúc lớp có việc gì đều đi hết cả.Muốn gặp mặt nhau giờ thật khó!!!

Huy à có thể ấy thấy trong lớp có nhiều người không hiểu ấy, có thể ấy cảm thấy có nhiều người không hợp với mình.Tớ thấy điều đấy đơn giản có gì đâu trên thế giới này có 2 tỷ người đâu cần ai cũng hiểu mình, với tớ chỉ cẩn 1 người thế là quá đủ. Na đã từng nói với tớ thế và với tớ thì lớp cấp 3 là lớp mà tớ thấy vui nhất.Quốc nói đúng lớp mình là tập thể không đoàn kết nhưng khá hòa đồng. Mấy hôm Chi học căng thẳng đọc lại bài Vần thấy rất.... nhưng cũng phài bật cười..Ba năm cấp 3 những lần đi chơi và học với nhau thật vui, tớ tin rằng ấy cũng có tình cảm với lớp mình, dù nhiều hay ít.....

Lần nào họp lớp tớ rút ra lúc nào cũng có tớ và Ma, có khi 4-5 hay 9-10 mống đã là quý rồi, biết đâu sau này trong 4-5 mống đấy sẽ chẳng có tớ và Ma nữa đâu.Mtu hay cao su thật nhưng ai mà biết được để đi họp lớp mtu lại phải thuê xe ôm Từ nhà đến trường, mà trông dáng người vẫn nhỏ bé tội nghiệp như xưa.

Hôm chủ nhật vừa rồi bằng những nỗ lực của mình Chi đã rủ được Phong, Tùng, Linh, Vha, Bình, thêm cả Huy, thuận... dến thăm cô Địa nhưng trời lại mưa to, thôi để thi xong vậy, dù sao chắc cô cũng hiểu tấm lòng của mình.
Thôi sắp thi rồi nên giữ hòa khí vui vẻ để tập trung thi cho tốt, bài đã post lên rồi, cũng đã có người đọc,tớ nghĩ Huy có xóa hay không thì tùy ấy thôi,nhưng tớ đọc câu lớp mình là 1 tập thể vứt đi mà thấy "xót xa quá"(hình như cô Địa 11 hay nói câu này).

Định viết thêm nữa nhưng thôi bài vở đang ngập đầu đây này...

Back
Bên trên