Lớp Toán 1 thân yêu !

Chúc mừng sinh nhật Tú béo:D

Chúc Tú tận hưởng vui vẻ những ngày nghỉ ở đảo Corse và sớm được về nhà<:p

Chi nói cứ như là tớ đang đi nghỉ mát ấy ;)) 3 ngày liền rồi 7 h tối tớ mới lết được về nhà, có chơi bời tận hưởng được gì đâu :D

Cảm ơn các tình yêu đã chúc mừng sinh nhật tớ :x

Noel tớ về nhà từ 14/12 đến 2/1, tình yêu nào ko bận thì đến chơi với tớ nhé. Yêu các bạn :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn Chi, Bình và Anh Tú chúc mừng sinh nhật tớ. Tớ cũng chúc mừng sinh nhật Anh Tú nhé (hơi muộn :D). Chúc mừng sinh nhật cả Trung Quân luôn.

Tớ cũng chúc mừng sinh nhật Quân, ko thì mai lại quên mất :D

Chúc Quân tuổi mới vui vẻ, ăn nhiều chóng nhớn và sớm lấy vợ :p

Dạo này forum lớp mình chả có vụ gì hay ho để buôn cả, cả tuần chẳng thấy thay đổi gì, haizzz.
Hà Nội mấy hôm nay nóng kinh, ko thể chịu nổi >"<

Oh, hôm nay mới để ý Nhật Minh viết bài trên kia rồi lại xóa ngay là sao vậy :O

Anh trai cả hè chỉ có mỗi việc ăn ngủ đá bóng, ko có chuyện gì mới là phải rồi ;)) :p

Đá bóng bây giờ cũng là ước mơ xa vời rồi, giờ còn mỗi ăn với ngủ :|

Dạo này mình hay lượn trang web công ty của ku Quốc để down nhạc và nghe nhạc ol :D, còn nghe Quốc quảng cáo là nhạc nhẽo trên trang này được mua bản quyền hết rồi ,thật là quy mô hoành tráng quá ;))

Yêu Quốc :x

Mà này,cả nhà có ai biết Deep Purple là nhóm nhạc nào ko :D ? Hôm nay mình bảo mấy người ở công ty là ko biết nhóm này, ai cũng cười lăn cười bò, bảo là mình đúng là mù nhạc. Hic, có phải thật vậy ko các tình yêu :| ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay la graduation day cua em và Lã :D

Nhà mình bên Ngoại thương với Kinh Tế làm chưa ;;)

Theo thông tin thu thập được thì Linh béo đã tốt nghiệp xuất sắc, Đào bị treo bằng :-&, Chô thì ko biết :)) còn hội Ngoại Thương thì tháng 8 này mới có lịch thì phải. Bách Khoa thì năm sau cơ :))

Oah, thế là Vần Lã đi làm hết rồi, oách thật ấy :D Chúc mừng 2 bạn nhá >:D<

Mà Đào bị treo bằng thật à :D ? Mà bằng ĐH thực ra là để đi xin việc, bạn Đào có công ty riêng rồi thì cần gì bằng cơ chứ ;))

Cả lớp nghỉ hè vui vẻ :x

Bằng cấp là thủ tục thôi mà các bạn :))

Em thích style của thằng Đào ;)

----------

À quên, hôm qua chat thấy Tuấn Tua tung tin Thuận sắp có con ??? Đúng hay sai vậy ?

Em thì mong là sai :p

Ôi mò mãi mới ra cái pass để log in viết bài trả lời

Tình hình theo như tớ biết thì qua miệng anh trai tớ, Thuận sắp có con. Sau đó tới tai của MDuy trở thành Thuận + Quốc sắp có con. Không biết sau khi post những bài này thì còn bao nhiêu bạn lớp ta sắp có con nữa ^:)^

Hôm trước thấy Quốc để status là "I'm having a baby" rồi sau đấy lại là "Làm bố khó lắm. phải dâu chuyện đùa" <):)

Nhiều bạn ra trường đi làm quá rồi. Nhìn ảnh của Vần và Lã trong lễ tốt nghiệp oai quá. Kinh tế thì hồi trước được xem ảnh Linh cầm hoa mặc áo dài rồi. Bao giờ Ngoại Thương bảo vệ cũng nhớ phải post ảnh hoành tráng vào nha ;)

Hầu hết các bạn chỉ còn 1 năm nữa, mình còn tới 2 năm hic hic. Nghèo quá rồi, được cái 1 năm nữa tha hồ được khao, vì mọi người đi làm giàu mà ;;)

Các tình yêu bên Sing cho tớ hỏi tí nhá, ở bên Sing mà học biz thì có những trường nào :D Tớ chỉ biết có NUS, SMU, SIM và MDIS, ngoài ra còn trường nào nữa ko ? Nếu về chất lượng đào tạo và điều kiện đầu vào thì mấy trường này khác nhau thế nào :-/ ?

Bọn ấy biết gì thì tư vấn cho bạn tí nhá, chẳng là ba mẹ tớ định cho ku em sang học bên Sing :) Cảm ơn các tình yêu :*:*:*

Tình hình theo như tớ biết thì qua miệng anh trai tớ, Thuận sắp có con. Sau đó tới tai của MDuy trở thành Thuận + Quốc sắp có con. Không biết sau khi post những bài này thì còn bao nhiêu bạn lớp ta sắp có con nữa

Hôm trước thấy Quốc để status là "I'm having a baby" rồi sau đấy lại là "Làm bố khó lắm. phải dâu chuyện đùa"
@-) l-)

@ A Tú:
+ Trước hết là ở Sing chỉ có 3 trường công thôi là NUS, SMU và NTU, còn lại mấy trường kia toàn là trường tư thục hết. Học biz ở 3 trường công trên thì mỗi trường đều có thế mạnh riêng và đều tốt cả :D nhưng xét tuyển cũng không hề dễ;) . Còn mấy trường tư kia thì chỉ cần dựa vào học bổng butachi là có thể vào được ;)

+ Để xét tuyển vào biz của NTU thì dù là đang học lớp 12 hay đang học đại học ở nhà rồi thì đều phải thi Maths, English và Economics (cái này Tú tự xem lại ở các trang web) .​

+Đối với NUS, nếu như đang học lớp 12 thì cũng phải thi xét tuyển như NTU, nhưng nếu đã học đại học ở nhà thì chỉ phải nộp hồ sơ xét tuyển thôi (bao gồm bằng tốt nghiệp, học bạ, toefl hoặc ielts, SAT, chứng nhận học sinh giỏi quốc gia/ thành phố...trong đó điểm tốt nghiệp và học bạ là những yếu tố quan trọng nhất để được vào NUS). Ngoài ra nếu như đang học đại học ở nhà có thể thi học bổng chính phủ (cái này do chính trường đại học đấy cung cấp thông tin- hình như cũng phải thi toán, lý, hóa gì đó bằng tiếng anh)​

+Còn với SMU, tớ không rõ với lớp 12 thế nào, nhưng với đại học thì trong hồ sơ xét tuyển ngoài Toefl phải có SAT nữa. Trường SMU bắt chước kiểu học của bọn Mỹ nên chú trọng vào tiếng Anh hơn​

+ Tóm lại là nếu định học biz thì nên chọn NUS hoặc SMU vì NUS khá mạnh về biz còn Singapore Management University (SMU) thì chú trọng chủ yếu về biz, accounting,... Biz ở NTU chắc cũng được :D nhưng nếu định học engineering thì đi NTU (Nanyang Technology University) có lẽ hơn;). Còn mấy trường tư kia, tớ cũng chỉ nghe nói vể SIM với MIDS, nhưng (theo ý riêng của tớ:D ) , học đại học ngoại thương hoặc đi du học các nước tiếng Anh khác thì hơn vì học phí ở mấy trường này cũng không phải là rẻ, và cũng nhiều yếu tố khác nữa...;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn Chi béo tốt bụng :x
Chi đang ở Sing hay ở nhà thế :D ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ đang ở Sing, nhưng 31 này được về nhà rồi :D
Hiện tại tớ mới chuyển sang nhà mới chưa có net nên cũng không online để chat được mấy. Có gì thắc mắc Tú cứ hỏi ở đây hoặc gửi email cho tớ nhé, ở công ty tớ vẫn surf web được đều đều \:d/

Back
Bên trên