Lớp Toán 1 thân yêu !

hê hê tớ ở bên này ăn bánh trung thu nhãn hiệu "Jurong West" :)) đêm trung thu thì đang ở cao nguyên :x sương khói mịt mùng :x

Đêm trung thu bên này các em bé năm 2 năm 3 cũng tổ chức vui chơi đấy, nhưng mà trời lại mưa nên tớ ở nhà thôi (già rồi nó thế đấy ;)) )

Tớ thích ăn bánh trung thu lắm, năm nay Hoa Mi mang bánh sang Pháp nên tớ cũng được ăn rồi (merci bạn Hoa Mi :x) Nhưng mà dù sao tớ cũng vẫn thèm ăn nữa, nhất là bánh dẻo ý vì trong bánh dẻo có mùi hạt sen thơm ghê cơ. Giá mà Tùng gửi được 3 cái bánh dẻo ở nhà ấy sang làm quà cho tớ được thì tốt nhỉ ;))

Chẹp, tớ tưởng Tùng đã có gf, hóa ra mới chỉ là tình bạn trong sáng thôi à :p Uh, mà như thế có khi còn hay hơn là có người yêu đó, chúc mừng ấy vẫn còn tự do nhé :x

Mấy hôm không lên forum lớp mà mọi người buôn kinh quá! Cái vụ thả đèn trời ở Mỹ Đình hoành tráng lắm nhưng mà mình không có đi :D Mưa mà đèn vẫn cứ bay ngợp trời (nghe kể lại thôi)

TM người lớn rồi, đâu thèm đi chơi Trung thu nữa :p
Mà nghe ai kể lại vụ "đèn bay ngợp trời" thế ;))
Trung thu mặc dù mưa gió nhưng tớ vẫn chạy đi chơi :D , kết quả là về nhà ướt như chuột và mấy hôm sau thì lăn ra ốm, đến giờ vẫn đau họng này :-&

đâu có cậu ơi.
Chỉ là bạn bè bè bạn thôi ý mà. Bọn tớ trong sáng lắm.:))
tình hình là tối nay ko như dự định rồi tú à.
tớ sang nhà hiệp chơi, nhưng ở đó hay quá nên ngồi luôn đến 10 rưỡi tối thì phóng về nhà. thế là ko xem đc đèn trời như kế hoạch rồi.
ở nhà hiếp có 1 tiếng thôi mà học đc nhiều điều thú vị về tin lắm.
mình tự nhiên thấy vui vui.
thế ở bên pháp anh em du học sinh bên đó có tổ chức trung thu gì ko?
có ăn bánh kinh đô hay đồng khánh từ quê nhà gửi sang chứ?
tớ ở đây ăn bánh nướng bánh dẻo nhiều quá nên thành ra chán rồi.
vậy mà nhà tớ vẫn còn tới tận ba cái bánh đấy.

:-s hình như bạn Tùng đánh sai tên bạn hiệp đúng kô :-"
các bạn ở nhà chơi vui vẻ nhỉ, còn mình ở đây giam mình với 4 bức tường 8-X:

TM người lớn rồi, đâu thèm đi chơi Trung thu nữa :p

Bình boong làm tớ nhớ lại bài thơ hồi xưa đọc được :

Trung thu là tết thiếu nhi
Hỏi sao người lớn lại đi chơi nhiều.
Đi chơi họ lại làm liều.
Làm liều nên mới ra nhiều thiếu nhi

... Tuấn Tua nhỉ :smoking::love1::kiss2::mrgreen:

=)) Ối ối bạn NMinh làm tớ buồn cười quá đi mất, mai thi rồi tớ vẫn phải xí xớn vào post bài :)) Trung thu năm nay tớ ăn bao nhiêu bánh trung thu, cả bánh VN và Sing. Bánh Sing vừa đắt vừa chán, toàn nhân lotus j j ý, rồi đủ loại mùi cafe, dâu, trà xanh, đậu đỏ...ko thể sánh với bánh nướng trứng đậu xanh nhà mình được :x Ăn xong bọn tớ chơi ném lon và bắn súng nước, ầm ĩ quá bị security ra đuổi và ghi tên :"> Vui lắm :x

Trung thu là tết thiếu nhi < sai cơ bản
Hỏi sao người lớn lại đi chơi nhiều. < rất nhiều là đằng khác
Đi chơi họ lại làm liều. < cái này thì mình không biết :-"
Làm liều nên mới ra nhiều thiếu nhi < bậy quá ;))

bậy gì, ko có những con người như họ thì sao xã hội duy trì nòi giống và phát triển đc đến mai sau.:)

Thế thì đợt Trung Thu vừa rồi có ai thực hiện nghĩa vụ này không thế?

Anh trai em bây giờ đã thành người lớn rồi cơ đấy ;)) Bạn M Tú biết hết rồi, có khi còn biết nhiều hơn anh trai ấy chứ. Anh bảo bạn ý trẻ con ko sợ bạn dỗi à :)) =))

Tú sex biết gì thế? Chịp, lớp mình sắp được ăn mừng à :))

@Tuấn Tua: Việc gì phải tự khai ra thế, :p, =))
@ Anh Tú: Bạn Anh Tú cứ tưởng mình vẫn là trẻ con chứ lại :-??

Minh Tú Noel này định làm gì ? Nếu ko đi đâu thì sang Lyon chơi với bọn tớ, tớ làm guide cho ;))
Tớ có bảo Minh Tú trẻ con đâu, Minh Tú đã có bạn gái, tạm thời coi là người lớn được rồi, nhỉ ;)
Cả nhà dạo này tình hình thế nào rồi. Tớ thì mệt mỏi chết người, học hành chăm chỉ nhưng vẫn chăm chỉ chat chit lắm :))

Tình hình là forum lớp chỉ có 3 người nói chuyện thôi, mọi người còn đang bận học hành cả rồi :D Minh Tú có người yêu mà giấu ghê bỏ xừ, tớ đã thấy mặt đâu ;))

Cả nhà ơi sắp 20/10 rồi:(

Năm nào cũng vậy, cứ gần những dịp 20/10 hay 8/3 từ hồi học đại hoc là lại thấy tủi thân:(

Cả nhà ơi, tớ nhớ nhà mình da diết:(( :((

20/10 là đủ rồi, làm gì mà phải lôi cả ngày 8/3 vào thế hả Chi ;))

20 tháng 10 lớp mình có mấy khi tổ chức gì đâu, có mùng 8 tháng 3 thì được tặng hoa mới cả quà thích thật ;)) (mà hình như năm lớp 12 mỗi lần nhận quà là lại phải ôm hôn thắm thiết nữa =)) )

Nếu tớ ko nhầm thì ở Ngoại Thương có cảnh mùng 8/3 các bạn nữ phải mua hoa & thiếp để tặng nhau (do tình trạng ít trai nhiều gái), thế nên Chi mới bảo từ hồi ĐH là ko có niềm vui mùng 8/3 nữa rồi, phải thế ko Chi :D

Tớ cũng nhớ lớp mình lắm, mong sớm gặp lại cả nhà :*

Back
Bên trên