Lớp Toán 1 thân yêu !

Huhu, đúng là người tính không bằng trời tính:((

Theo quan niệm của PĐông, cụ thể là TQ thì ngta thích số 1998 hơn ;)) ;;) =))

thôi tớ lấy số 2003.

số này là mã môn Semiconductor (hu hu) hi vọng là có một tí may mắn cho môn này.

sắp được nghỉ một tuần, mà chẳng thấy được nghỉ gì cả (hu hu)

chúc cả lớp trung thu vui nhé.

Hic đấy là tại mấy hôm nay tớ đi học về sớm, buổi chiều không có lớp thế là tớ lăn ra ngủ cả chiều luôn :(( Đến tối tớ day dứt ân hận nên mới phải cố gắng thức khuya một tí để học bài đấy mà. Tuần sau là recess week của bọn tớ rồi, nhưng sau tuần này tớ có những 4 cái midterm tests lận nên chắc là cũng chẳng ăn chơi được gì =(( Đấy, người ta chỉ đặt tên "recess" để lừa trẻ con thôi chứ có nghỉ ngơi được gì đâu. Ờ nhưng mà chắc chắn sẽ dành hôm thứ 3 để chơi trung thu...nhưng lười ra ngoài trường quá. Ở đây có phố China town, thấy bảo trung thu ở đó đẹp đẽ lộng lẫy lắm, tớ cũng muốn đến xem thử =p~ nhưng nghĩ đễn chuyện chen chúc lại thấy ngại :-s (nghe nói chen ko thở được :|) Tình hình là như thế đấy nên chắc lại end up chơi ở trong trường thôi :-< Ở Pháp có gì không Tú :)) Ở nhà mình mà đi Hàng Mã cũng đông chết, lâu lắm rồi tớ ko tới đó :-? Nhớ hồi bé được bố cõng đi mua đèn ông sao rõ là sướng :x

Ơ, ấy thắc mắc gì, có gì mâu thuẫn à, tớ đâu có nói tớ theo quan niệm PĐông hay PTây đâu :-/

----------

Bắt chước bạn Tá, tớ cũng bon chen lấy số 2004, mã số môn Finance - ác mộng của tớ :| hy vọng là có một tí may mắn cho môn này :p
Còn cái đoạn than thở về tuần sau và đoạn nói về trung thu thì tình cờ thôi, ko phải tớ a dua đâu nha =)) (trước khi viết đoạn trên kia tớ chưa đọc đến trang 101 mà :">)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tá sang đấy lại học bán dẫn hử :)) giống mấy môn điện tử bên nài :)) khó nhằn ghê gớm :|
----------------------------
@Na: post bài trên forum mà ko online hử?

Trung thu ở Pháp chẳng có gì đâu à, cứ coi như là ko có trung thu cũng được :(( Cả tuần nay gần như buổi tối nào tớ cũng vào khoa đú đởn với mấy đứa năm 3 mới vào, vui gớm...Mà đấy, năm nay là năm 4 rồi đấy, già rồi :-s

Chẹp, bao giờ mình về nhà thì lại hết tuổi đi chơi trung thu rồi, rõ là chán. Trung thu chắc lại đi lượn phố mới cả ngồi uống cà phê giống mấy cụ 7x mất :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ Trung thu rồi á, thế mà ở chỗ tớ chỉ thấy có mỗi nửa mặt trăng :eek: . Tình hình là Tết Nguyên đán lẫn Tết Trung thu tớ đều thi thế này thì chả biết bao giờ được ăn Tết ở nhà. ~o)

Mình post thứ 2006, số cũng chả có gì là đặc biệt lắm :-?? .

MTú post bài số 2007 mà :D, đặc biệt vì năm nay là năm 2007 ;))
2008 - cầu cho năm sau tốt đẹp hơn năm nay =))

@ Anh trai: dạo này cứ buổi tối là em bị out khỏi YM :|, nhất là càng gần cuối tuần thì tình hình càng tệ

Tình hình là 5 ngày nữa sẽ đến trung thu và sẽ có tổ chức thả đèn trời ở Mỹ Đình :|

Eo ơi, nhìn cái chữ ký của bạn Minh Tú mà giật mình. Đúng là toàn những tính xấu mà mình hay mắc phải cả 8-}

ái chà, forum lớp mình dạo này nhộn nhịp quá, các bạn thi nhau post bài. Vừa vào HAO đã thấy có 3 nhân lớp mình rồi: Minh Ku, NA và tớ. Hihi, giỏi!

tớ vẫn bình thường, vừa khỏi ốm Minh Anh à. Kỳ học này bận, có nhiều bài tập lớn của nhiều môn học , và các thầy cô đòi hỏi cao nên phải đọc nhiều hơn và làm nhiều hơn nữa. Tớ cũng đi học thêm tin học ở một trung tâm của aptech Ấn độ nên nhiều lúc thấy mệt, thiếu ngủ hơn trước. Tất nhiên là chẳng thấm thoát gì so với các bạn đi học ở nước ngoài nhưng đối với tớ là căng rồi.Năm nay trường tớ đc nghỉ thêm thứ 7 nên thành ra thấy nó cứ buồn buồn.:)

ô hồ hố, ơ hờ hớ
ba năm học trước, thứ bảy có được nghỉ đâu, Tá đi có một năm mà quên rồi sao.:)

Cuối cùng hôm trước trung thu có ai đi chơi đâu ko vậy ;;)
Ah, mà chúc mừng sinh nhật Minh Anh nhé :x Chúc MA tuổi mới vui vẻ học giỏi và thế nọ thế kia :p (dạo này thấy MA online suốt :D )

Chỉnh sửa lần cuối:
ố hồ hố, trung thu ở hanoi năm nay chán như phịt.
năm ngoái cũng vậy, mưa bão đổ bộ vào vịnh bắc bộ, hànộị thì mưa to
vậy mà mình vẫn kịp làm một bữa vịt cỏ vân đình với cốc nước trà đá ở quán 794 đường Láng.
trung thu năm nay nghe nói ở Mỹ đình có thả đèn trời, nhưng do hôm đó mưa nên thất bại.
Tối nay sẽ làm lại buổi đó và tất nhiên với một thời tiết đẹp như hiện giờ, cùng một con future neo động cơ 4 thì 125 phân phối và một người bạn nữ ngồi sau, tớ không có lý do gì để bỏ lỡ dịp tốt đẹp này.:))
Chúc các bạn một kì nghỉ cuối tuần vui vẻ và lành mạnh. Hihi

Chỉnh sửa lần cuối:
đâu có cậu ơi.
Chỉ là bạn bè bè bạn thôi ý mà. Bọn tớ trong sáng lắm.:))
tình hình là tối nay ko như dự định rồi tú à.
tớ sang nhà hiệp chơi, nhưng ở đó hay quá nên ngồi luôn đến 10 rưỡi tối thì phóng về nhà. thế là ko xem đc đèn trời như kế hoạch rồi.
ở nhà hiếp có 1 tiếng thôi mà học đc nhiều điều thú vị về tin lắm.
mình tự nhiên thấy vui vui.
thế ở bên pháp anh em du học sinh bên đó có tổ chức trung thu gì ko?
có ăn bánh kinh đô hay đồng khánh từ quê nhà gửi sang chứ?
tớ ở đây ăn bánh nướng bánh dẻo nhiều quá nên thành ra chán rồi.
vậy mà nhà tớ vẫn còn tới tận ba cái bánh đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên