Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Cô Hồng Anh sẽ phẫu thuật vào thứ sáu tuần tới! Vậy mọi người cố gắng để đi thăm cô vào một ngày nào đấy (sau khi phẫu thuật cô còn phải nằm viện trong vòng một tuần!).

Lop minh co ban nao di tham co ko vay?Cong oi,bat coc ban CMai di di,no dang o VN ti' ton voi anh nao y,nguy hiem lam.Voi ca ban HLinh nua,nhanh nhanh ko chung no lay chong het bay gio,tum chung no lai.Hihi

Hà hà! Vừa buôn với Chi Mai chiều nay rồi! Đanh đá hơn và nửa vời hơn!
Lan này, buồn vì không nói chuyện được với người q

Hà hà! Vừa buôn với Chi Mai chiều nay rồi! Đanh đá hơn và nửa vời hơn!
Lan này, buồn vì không nói chuyện được với người quí hóa của bà bạn nên mò lên đây hả ? Mà nó còn ú ớ lâu không (từ này là thuộc bản quyền của HHH khi ông bạn này tả đứa cháu!!! )
Lớp mình định đi thì báo cho tớ với!
Chúc mọi người vui vẻ!

Bui Mai Lan đã viết:
Lop minh co ban nao di tham co ko vay?Cong oi,bat coc ban CMai di di,no dang o VN ti' ton voi anh nao y,nguy hiem lam.Voi ca ban HLinh nua,nhanh nhanh ko chung no lay chong het bay gio,tum chung no lai.Hihi

o*, tại sao đi thăm cô giáo mà lại phải bắt cóc, phải tình nguyến chứ :-D

Mẹc xà lù mấy thằng lớp mình (Cụ thể ở đây là thằng Công). Mình bị ốm đã đ ế ch thèm hỏi thăm lại còn cười.
Mà lần sau những tin quan trọng thế này Công đừng có chỉ đưa lên cái trang này không đâu đấy, vì chẳng có ai đọc mấy đâu. Tốt nhất la thêm cái mess Yahoo để mọi người biết. Hôm qua mà tớ không tự dưng nổi hứng lên xem cái trang này thì chẳng ai biết đâu. Thế nhé.

Thế các bạn định bao giờ đi thăm cô thế,chả thấy đồng chí nào đứng ra tổ chức thế nhỉ.
Đề nghị bạn C Thắng nhanh nhanh khôi phục lại cái forum của lớp mình, để tớ còn post mấy cái ảnh đẹp đẹp lên :">, nhiều ảnh đẹp lắm,hị hị

Cô Hồng Anh bị làm sao thế nhỉ? 8-| :-?
Lớp mình định lúc nào đi đây hả?

To Nhật Linh: Dạo này acc chùa hiếm quá. Hic...

Hà hà! Nhật Linh này, thế là hỏi thăm còn gì? Ông bạn ngồi chờ từ tôi những lời như của bạn Mai Lan thân mến ư ?
Còn nữa, tớ đã thông báo cho Thanh Hà và Mai Lan đấy chứ! Thế là nhiều rồi! Mấy mụ đó sẽ làm tất cả những việc còn lại!
Và cuối cùng, ông bạn hết ú ớ rồi chứ gì? Chúc mừng chúc mừng!

Ặc ặc. Miệng thì của Công nhưng mà lưỡi loài "rắn độc", đố ai trên đời cãi nhau được với Công hi hi. Chúc mừng chúc mừng.

Hic, chào cả nhà, cô Hồng Anh bị làm sao thế, ai biết kể đi. Tớ hiện nay đang ko dùng messenger được, chả biết chuyện gì cả. Cho tớ gừi lời hỏi thăm cô nhé. Cuối tháng này tớ về VN, mong gặp cả nhà.
Love

Nguyễn Chúc Quỳnh đã viết:
Hic, chào cả nhà, cô Hồng Anh bị làm sao thế, ai biết kể đi. Tớ hiện nay đang ko dùng messenger được, chả biết chuyện gì cả. Cho tớ gừi lời hỏi thăm cô nhé. Cuối tháng này tớ về VN, mong gặp cả nhà.
Love
Cứ cái kiểu này thì chả biết có bao nhiêu đứa đi được đây.
Nhật Linh cũng vừa bị nhức đầu sổ mũi à?
À có ai biết cách chữa bệnh "tương tư" không? Các bạn lớp mình kinh nghiệm đầy mình chắc là phải có một vài giải pháp chứ nhỉ. Hic hic... :(( Tớ vừa mới phát hiện ra một điều là tớ đang ở giai đoạn đầu của tương tư, nghĩa là chưa phải giai đoạn nghiêm trọng nhất :D Phải tìm cách giải quyết vấn đề mới được. Hic hic... Sao dạo này lắm chuyện thế không biết chứ :(( :((
Chúc Quỳnh hè này về nhớ mang theo nhiều quà về đấy nhé ;) Mà sao ấy lại không dùng messenger được? :-? Ấy không biết cách dùng Web Messenger à?

Tớ biết, nhưng mấy chỗ tớ dùng internet họ đều khóa ko cho sinh viên dùng yahoo chat, :(.
see u all very soon :*

Xem nào, đề nghị các bạn nào hiện còn đang ở nước ngoài viết vài dòng hỏi thăm (ngắn thôi) vào cai thread này để hôm tới Chi Mai với Hồng Linh đọc cho cô Hồng Anh nghe.

Bùi Nhật Linh đã viết:
Xem nào, đề nghị các bạn nào hiện còn đang ở nước ngoài viết vài dòng hỏi thăm (ngắn thôi) vào cai thread này để hôm tới Chi Mai với Hồng Linh đọc cho cô Hồng Anh nghe.
Vấn đề là Chi Mai và Hồng Linh đã biết gì chưa chứ :-? Hay là lại đi chơi suốt. Hehe...

Hic! Nhật Linh làm gì mà bức bối thế! Mà tớ dạo này hiền lành lắm rồi (ông bạn đúng là nhà giàu giẫm phai gai mùng tơi)! Đặc biệt trong ngày hôm nay tớ nhận được lời đánh giá như thế đấy! Chi Mai và Hoài Thu còn nhớ phản ứng của mấy mụ trong sn của Tú Anh không? Tớ kể lại là họ không tin đâu! Nhưng họ làm tớ cảm động quá! Suýt quên, bạn NL có tâm của loài rắn khi dụ thiên hạ vào đập tớ và có cỗ lòng của sơn dương khi cười "hi hi". :)) Đùa thôi, khoẻ rồi chứ! Mà tớ cũng nghe Hà Hồng Hà nói cả rồi nên không hỏi han nữa! Sợ khách sáo :)
Thanh Hà chuyển chỗ ở tốt đẹp cả chứ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Vết Lăn Trầm

Bài hát được TCS sáng tác tại cao nguyên Blao-Bảo Lộc

1.
Vết Lăn, vết lăn trầm
Hằn trên phiến đá nâu thêm ưu phiền
như có lần chim muông hằn dấu chân
người đi phiêu du từ đó chưa thấy về quê nhà
rộng đôi cánh tay chờ mong
người chợt nhớ mình như đá

2.
Đá lăn vết lăn buồn
từ hoang xưa dấu thân anh dã cầm
Ôi vết hằn ghi trên bồn gió hoang
Chờ ta xa du một chuyến
Ôi môi hờn xin đừng kể lại tích xưa buồn hơn
Đợi chờ năm làm gió qua truông thiên đàng

Đ.K.
Thôi ngủ yên đi con,
Ngủ đời yên đi con,
che dấu thân đau rã mòn,
ngủ đời yên đi con
Như vết thương đau ngủ buồn
như trùng dương đêm mắt thâm
còn nghe ngóng

3.
Đá lăn vết lăn trầm
từ cơn đau ấy, lưu thân mỏi mòn
Ôi mắt thầm van xin lời thánh đêm
bài ca dao trên cồn đá, trên ngai vàng quê nhà
một thời ngủ yên tuổi xanh
rồi một hôm chợt thấy hoang vu quanh mình

Không biết có nhầm gì không ? Bài này mà nghe TVT hoặc HT thì rất phê! Được biết là AT mới thể hiện theo một phong cách mới thú vị nhưng chưa được nghe qua!

Chào mọi người,
Cô Hồng Anh mới mổ xong nên phải nghỉ ngơi một chút, lớp mình đi thăm cô vào giữa tuần sau nhé. Dự định là khoảng 6h tối thứ 4 nhé, nhờ Công hỏi xem vào thăm cô giờ nào thì được. Đi thăm cô xong chúng mình đi tiếp vì lâu lâu rồi lớp mình không tập trung mà.

OK, tớ sẽ hỏi xem nhưng chắc là không hỏi ngay đâu vì hỏi mà không đi ngay thì ... ngượng lắm! Cuối tuần tớ sẽ hỏi! Cô chuyển nhà lên Lò Đúc rồi!

Tình hình cô giáo sao rồi? Hôm nay tao có việc không đến được? Kể tao nghe tí tụi mày ơiiiii

Back
Bên trên