Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Bùi Nhật Linh đã viết:
Nhân tiện sắp đến SN CQ và HT rồi, chúc mừng sinh nhật hai bạn nhé. Định làm 1 cái chữ chúc mừng to đùng cơ nhưng mà sợ các bạn giật mình nên thôi. Hi hi.

So sweet :x Cảm ơn tất cả mọi người vẫn nhớ đến ngày SN của mình nhé, từ hôm qua đền giờ so happy nhận được sự quan tâm của mọi người :* thơm mọi người nhé

Chúc mừng sinh nhật Thu nữa này, chúc mày thật nhiều niềm vui nhân ngày SN nhé :)>-

Mọi người ơi, còn cái này nữa tranh thủ mượn đất của 12T post 1 cái quảng cáo và nhắn tin :x :

Cuộc sống không phải lúc nào cũng bằng phằng như chúng ta mong đợi. Ai có thể chắc chắn rằng mình sẽ mãi mãi đầy đủ, sung sướng, hạnh phúc? Nếu có thời gian, lòng tốt và điều kiện nói chung, hãy lắng nghe và chia sẻ.
http://www.uocmoxanh.org/

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Chúc Quỳnh đã viết:
So sweet :x Cảm ơn tất cả mọi người vẫn nhớ đến ngày SN của mình nhé, từ hôm qua đền giờ so happy nhận được sự quan tâm của mọi người :* thơm mọi người nhé

Chúc mừng sinh nhật Thu nữa này, chúc mày thật nhiều niềm vui nhân ngày SN nhé :)>-

Mọi người ơi, còn cái này nữa tranh thủ mượn đất của 12T post 1 cái quảng cáo và nhắn tin :x :

Cuộc sống không phải lúc nào cũng bằng phằng như chúng ta mong đợi. Ai có thể chắc chắn rằng mình sẽ mãi mãi đầy đủ, sung sướng, hạnh phúc? Nếu có thời gian, lòng tốt và điều kiện nói chung, hãy lắng nghe và chia sẻ.
http://www.uocmoxanh.org/
Cảm ơn Chúc Quỳnh về cái ... :* nhé! :)):p
Ờ nhỉ, suýt nữa mình quên mất là đến sinh nhật 2 bạn roài. Hic, dạo này bận quá. Ừa, vậy chúc Quỳnh và Thu lúc nào cũng vui vẻ, ngày càng xinh hơn, gặp nhiều may mắn nhá ;) :beerchug:
@};- Cái này tặng bạn Quỳnh :D ;)
@};- Cái này tặng bạn Thu :D ;)

To Nhật Linh: Ờ chủ nhật này đi chơi hả? Chưa thấy có ai lên tiếng nhỉ, mới có mỗi Phạm Tuấn. Căn bản bọn nó cũng bận. Còn mấy hôm nữa, để xem thế nào đã.

Chúc mừng SN hai bạn Chúc Quỳnh và Hoài Thu!
Hôm nay tự nhiên nhận được rất nhiều mail và điện thoại! Tớ cảm động quá! Để các bạn thư giãn, tớ chép tặng mọi người bài Hãy yêu nhau đi của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn (TL và TTH song ca tuyệt vời)!

Hãy yêu nhau đi
---Trịnh Công Sơn---

Hãy yêu nhau đi khi rừng thay lá
Hãy yêu nhau đi, giòng nước đã trôi xa
Nước trôi qua tim rong đầy trí nhớ
Ngày mãi mong chờ, ngày sẽ thiên thu

Hãy ru nhau trên những lời gió mới
Hãy yêu nhau cho gạch đá có tin vui
Hãy kêu tên nhau trên ghềnh dưới bãi
Dù mai nơi này người có xa người

Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối
Dù vẫn biết mai đây xa lìa thế giới
Mặt đất đã cho ta những ngày vui với
Hãy nhìn vào mặt người lần cuối trong đời

Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khốn
Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm
Hãy yêu nhau đi cho ngày quên tháng
Dù đêm súng đạn, dù sáng mưa bom

Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
Hãy trao cho nhau hạnh phúc lẫn thương đau
Trái tim cho ta nơi về nương náu
Được quên rất nhiều ngày tháng tiêu điều

Quên mất! Nhìn cái " :* " suýt té bổ chửng! Nói thật đấy! Trông ... phương phi, bụ bẫm ...dễ sợ! 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn hôm nay tự nhiên ghé mắt trông vào VTV3 buổi trưa, tớ bỗng thấy một mụ giống y mụ Thu lúc ... xồn xồn già! Hehe! 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
hichic chúc mừng sinh nhật hai bạn nhé, một tuổi mới đầy hạnh phúc và vui vẻ. Hôm nay nhân dịp sinh nhật mình đã ra quán cafe ngồi :) và suy nghĩ về những kỷ niệm của chúng mình. Mình ngồi 3h liền mà không nghĩ được một kỷ niệm nào màu hồng cả mà toàn màu đỏ, hichic có lẽ tại nhạc piano và nhạc tiền chiến, nho các bạn quá, giá mà bay giờ được ngồi cạnh Quỳnh một học kỳ như hồi lớp 10 thì đã được ở Bali rồi, nghĩ lại mới thấy tiếc. Mình thấy Mai lan hơi bị chủ quan đấy, còn 3 năm nữa mà dám phát biểu. Mình chỉ còn có 2 tháng nữa là tốt nghiệp, thế mà vẫn ngồi im có dám nói gi đâu hhaha. Lớp mình bắt đầu nổi tiếng vì cái room này rồi đấy, bắt đầu có nhiều người hỏi thăm tớ là "chúng mày viết gì mà lắm thế?" hahahha, chúc mọi người vui vẻ và ghé qua đây nhiều hơn

Mừng sinh nhật Quỳnh và Thu, chúc các bạn mãi vui vẻ, trẻ trung, xinh đẹp và hạnh phúc :beerchug: :) :beerchug:

Hi hi.Sao ngồi cạnh Quỳnh thì lại được ở Bali hả Cường. Thế giới bây giờ cạnh tranh gay gắt lắm. Ngồi cạnh chưa ăn thua gì đâu.

Hờ hờ, hóa ra Cường nhà ta đã có "tình cảm" với Quỳnh từ lâu đấy :D Học cùng nhau 3 năm trời mà giờ mới biết :> Xem ra tẩm ngẩm tầm ngầm mà đánh chết voi :)) Nhưng mà bạn Quỳnh cũng lắm anh bám sát lắm đấy. Cách đây mấy tháng còn có một thèng nó viết mail hỏi han tớ nick của Quỳnh đây nè :p :))

Tôi xin tặng một bài trắc nghiệm tâm lý (tạm gọi là thế) được lấy từ dactrung.com! Thật ra, tác giả của nó gọi đây là một bài bói! Tôi thì không nghĩ thế! Có vẻ là dựa vào các qui luật tâm lý thôi! Bói cóc gì mà chẳng nói nửa chữ về tương lai! Thư giãn và vui vẻ thử xem! Nhất là mụ Thanh Hà, đọc xong thì mail cho tớ một cái!

Bạn hãy lấy một cây bút và một tờ giấy. Khi bạn cần phải tìm tên, bạn hãy tìm trong số những người thân quen của bạn. Bạn hãy nhạy cảm. Bạn luôn luôn đi từ dòng này sang dòng tiếp theo.
a. Hãy viết lên giâýcác số từ 1 đến 10 – ở bên trái trang giấy, từ trên xuống dưới
b. Bên cạnh số 1 bạn hãy viết một số bất kỳ
c. Bên cạnh số 2 và số 6 bạn hãy viết tên của hai người khác phái ( không nhìn xuống cuối )
d. Hãy viết những tên bất kỳ cạnh các số 3,4,5
e. Bên cạnh các số 7,8,9,10 hãy viết lần lượt tên cuả các bài hát
f. Bây giờ bạn hãy nghĩ một điều ước cho riêng mình ! ! !

a. Bạn phải gửi bài bói này cho số người bằng con số bạn đã ghi cạnh số 1
b. Người, mà bạn viết tên ở vị trí số 2 là người mà bạn yêu
c. Người, mà bạn viết ở vị trí số 6 là người dễ thương và cảm mến bạn, nhưng bạn không thể sống cùng người đó
d. Người ở vị trí số 3 là người bạn thích hơn cả
e. Người ở vị trí số 4 là người hiểu bạn hơn cả
f. Người ở vị trí số 5 là người mang lại hạnh phúc cho bạn
g. Bài hát ở vị trí số 7 gắn với người ở vị trí số 2
h. Bài hát ở vị trí số 8 là dành cho người ở vị trí số 6
i. Bài hát ở vị trí số 9 mô tả đúng tính cách của bạn hơn cả
j. Bài hát ở vị trí số 10 nói đúng tình cảm của bạn hơn cả

Chỉnh sửa lần cuối:
Allo, allo, bay gio moi len 4fum duoc.

Quỳnh ơi, Thu ơi, chúc mừng sinh nhật chúng mày nhé. Đầu tiên cứ phải chúc hạnh phúc đã, bây giờ đó là vấn đề nóng hổi mà. Sau đó chúc hai tên luôn xinh xắn, thành công và khoẻ mạnh. Tao nhớ sinh nhật chúng mày bao giờ cũng thật nhiều hoa và quà, giỏ xe cứ đầy ăm ắp.

To VC: Cuối cùng ấy cũng đã lên 4rum rồi đấy !!! VC phải học tập HHH ý, cũng tốt nghiệp như ấy mà sắp hoàn thành chỉ tiêu 5 năm lần thứ nhất : "Không thất nghiệp, không thất tình" rồi

To Công: tớ gửi mail cho ấy đây, bói xong rồi ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng sinh nhật Quỳnh và Hoài Thu !
Chúc hai bạn luôn luôn trẻ trung xinh đẹp và đặc biệt sắp sửa tìm thấy được hạnh phúc cho riêng mình.
Đề nghị bạn Công không được phép gọi bạn Thu ,bạn THà theo cách đó nữa nhé! Cứ gọi như vậy thì làm sao các bạn lấy chồng được ! :)) Với lại bạn Thu cũng chẳng phản ứng gì mới lạ chứ. Chán quá !
Ơ THà ơi, sao THà lại bắt VC học tập tớ chứ.. Chết thật sai mất đối tượng rồi. Nên bắt VC học tập THà ấy chứ tớ thì .. :D

Có mấy tên đang lang thang nơi này sao chẳng lên tiếng?
HHH ơi! Độc mồm vừa vừa thôi! Mấy ...chị cậu nói có người cả rồi! Nếu cậu bảo :" đặc biệt sắp sửa tìm thấy được hạnh phúc cho riêng mình" thì khác gì ...rủa chúng nó! Khổ thân!
Còn THà và HThu thì đang bận...bói toán xem...trong một đống hổ lốn thì mình yêu thằng nào! Do vậy chuyện chống lầy không là vấn đề với họ đâu! Hehe! Đấy mụ Hà chẳng tuyên bố ...rất hợm hĩnh đấy thôi! Hehe! THà đừng ôm một bồ tức nhé! Cứ nghĩ đến cái "thú vị " mà cậu nhắc tới cho ...trẻ lâu! Bạn tốt khuyên nhau những lời tử tế như thế đấy!
Còn chị cáo già Thu thì khỏi bàn! Chị này mà phản ứng chắc sợ lắm! Định trêu một câu thật...hay ho nhưng thôi vậy!

Ôi,đề nghị bạn Công ăn nói lịch sự 1 tí.Chứ ko mấy bạn gái lớp mình biến hết thành mấy con cáo xấu xí.Thôi chào các bạn nhé,chúc các bạn tranh luận sôi động trên forum này va duy trì liên lạc với nhau. Còn tớ "rửa tay gác kiếm lòng thanh thản" đây =; .

Ôi Lan bỏ cuộc chơi sớm thế! Làm gì tội lỗi mà cần lòng thanh thản thế? Đã bảo rồi, tớ rất vụng về ăn nói! Chỉ biết nói thật thôi! Mà nói thật thì mất lòng! Chán quá! Nhưng đề nghị các bạn xem xét lại nhé, chỉ có bạn bè tốt mới bỏ công tìm kiếm mấy cái xấu cho các bạn để các bạn sửa! Mà cáo đẹp đấy chứ! Cứ nghĩ đến nó là tớ liên tưởng đến bạn Lan!

Tặng riêng Lan bài Hoa xuân ca!

Hoa xuân ca
---Trịnh Công Sơn---

Cây sẽ cho không lộc và cây sẽ cho không hoa
Em cứ bay trong đời dịu dàng như cơn gió
Em cứ bay nhưng đừng bỏ lại tôi một mình ...
Ừ ứ ư ứ ư ư ừ
Ừ ứ ừ ư ư ư

Đời sẽ cho không lộc và đời sẽ cho không hoa
Em mướt xanh như ngọc mà tôi có đâu không ngờ

Cây sẽ cho không lộc và cây sẽ cho không hoa
Em cứ yêu con người ngọt ngào đời vẫn thế
Em hãy dâng cho đời một nụ hoa tình cờ

Ờ ớ ơ ớ ơ ơ ờ
Ờ ớ ờ ớ ơ

Em suối kia rất ngọt và tôi đứng hai không bờ

Cây sẽ cho không lộc và đời sẽ cho không hoa
Xuân đến bên kia đồi trời mở ra cánh én
Em đến bên tôi ngồi đời mở ra cuộc tình ...

Ừ ứ ư ứ ư ư ừ
Ừ ứ ừ ứ ư

Đời sẽ cho lộc và đời sẽ cho hoa ....
Em líu lo bên đời dạy tôi biết xa không gần ...

Ừ ứ ư ứ ư ư ừ
Ừ ứ ư ư ứ ư

Em líu lo bên đời dạy tôi biết xa không gần ...

Công, đọc kết quả bói của tớ chưa ;;) Toàn nghĩ đến ông bà, bố mẹ, em út thôi đấy, không yêu đương linh tinh đâu :>

Tức Công có mà tức cả ngày à, không dại gì, chỉ khổ cái thân mình thôi !!!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

Chẳng là thế này, lúc vừa nãy Nhật Linh post một bài lên, tớ vào thì lại chẳng thấy đâu, chẳng hiểu HAO bị chập mạch hay thế nào, hỏi ra mới biết là Mai Lan đã xóa bài đó đi :D :p Không hiểu là Nhật Linh đã post cái gì nữa mà làm bạn Lan dỗi thế này B-) :D Lan nhá, lúc vừa nãy tớ hỏi ấy mấy cái mà ấy cứ hê hê nhá :> :| B-) :))

To Công: Thôi bây giờ nói về tình hình thời sự là chính chứ cậu cứ đi nhận xét các bạn thế này thì làm các bạn ức chế quá.

Hồng Hà nhá, bây giờ mới thấy lên :D Cậu thì chắc có "bồ" rồi :)) Cái biệt thự đầy mơ mộng của cậu là nơi lý tưởng đủ để các nàng đổ... rầm rầm :)) Hì hì :p;;) :D À khi nào rỗi lớp mình lại làm chuyến nữa Hồng Hà nhé! :D ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết thật, Đỗ Châu mà nghĩ thế thì tớ toi mất! Các cô mà cứ đổ theo kiểu đó phiền toái lắm. Với lại ai lại để người khác tấn công thế bao giờ phải tự mình đi mà tìm hiểu chứ. Nói chung theo kinh nghiệm tớ các bạn nam lớp mình cố gắng tìm cô nào thuộc motuyt các bạn nữ lớp mình ấy . Thế là được ! Hơi khó khăn một tý bởi vì thuộc dạng này người ta hơi bị "kiêu". ;;) Nhưng mà thế mới thú vị :D.
Nhân đây có lời cảm ơn Đỗ Châu vì mất công kiên trì với thread này. Tuy nhiên tớ nhận thất rằng lớp mình cũng nên có bản sắc riêng một tý cho nên ý định của tớ là tớ đang định tìm một cái host nào đó ( trả tiền cũng được ) để thành lập Website riêng cho lớp mình có lẽ là tớ làm theo kiểu forum như thế này nhưng sẽ thêm thắt một số mục khác. Đây là ý tưởng cũng chẳng có gì mới mẻ cả nhưng theo tớ nghĩ thì cũng nên có ( Hình như Trình đưa ra ý tưởng này rồi nhưng mà sau này bị lãng quên rồi). Tuy nhiên để có thể thành công được thì tóm lại cần có sự hợp tác của mọi người. Tớ lấy ví dụ như thế này , ví dụ Đỗ Châu post lên được các thread này và mọi người cùng nhau hưởng ứng như thế này là được rồi , NKTrinh cho quản lý mục tin rao vặt chẳng hạn, THà làm biên tập viên cho mục "tìm người iu" chẳng hạn, PTuan làm phóng viên cho thời báo kinh tế , ... Đấy chỉ đơn giản như vậy thôi tuy nhiên thú thực muốn biến ý tưởng thành hiện thực rất cần sự hưởng ứng của mọi người. Nếu mọi người nhất trí thì tớ sẵn sàng làm một tay phát triển các website này ngay.
Được chứ! Yên chí đi sự nhiệt tình của tớ là 100%.Mong các bạn cho ý kiến.

Back
Bên trên