Lớp F1 yêu quí của tớ

chẹp, định từ mấy hôm rồi, cứ học với hành, đã ko thể hoàn thành nhiệm vụ làm thông tấn xã cho lớp mình :-<
bây h thấy tình hình là ko thể ko nói gì được nữa rồi, mọi ng đều thắc mắc dung nhan của con ng lạ mặt ( đã cuớp mất bạn Ngọc yêu quí của Việt :( )
anh Ng Thế Quân, hay còn được gọi là chồng 1 của Ngọc và chồng 2 của Pa, chồng thứ bao nhiêu ko biêt đuợc của Dung nhon :x tại sao lại có cái tên rắc rối như thế vì vào 1 ngày đẹp trời, trong lúc xem film ma cùng Dung, anh Thế Quân đã quyết định lấy 1 lúc cả 2 em Pa và Ngọc, cho em Pa làm vợ cả, quản lí chuyện tiền nong trong nhà :"> nhưng tất nhiên ta đâu có ngu :D làm vợ cả thì toàn bị chê là gái già với mặt nhàu, hay cạu cọ :( bao nhiêu cái hay cái tốt vợ bé nó chiếm cả rồi :( thế nên ta làm vợ 2. Nhưng ta còn vuớng bận 1 vài mối tình khác ( lạy chúa cho mối tình của con đừng có đọc được mấy dòng này :( :(( :D :x ) nên anh ý đành phải làm chồng 2 của ta thôi :"> nhưng chắng hiểu 1 lúc sau thế nào... anh ý lại hứng lên, quyết định lấy cả Dung làm vợ 3, thế là sau ta còn 1 đứa nữa, coi như mình phải đứng sau 1 đứa :(( Bực thế đấy, tính toán hết rồi cuối cùng cái Dung ở đâu nhảy vào phá hỏng kế hoạch của ta :(
dung nhan của anh Ng Thế Quân thì... chồng 2 đâm ra ta sợ ta miêu tả cũng ko đuợc công minh :"> thôi thì cũng hồng hào béo tốt, ta đoán là dễ nuôi ( ta cũng chưa nuôi bao h :D) mọi thông số kĩ thuật khác ta nhuờng cho vợ cả vậy, vợ 2 cũng ko dám bon chen nhiều quá :">

@ vợ cả, có gì mạo phạm thì xin lỗi nhé :( nếu có gì ảnh hướng đến tình duyên 2 ng, ta hứa sẽ edit ngay :D ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối Việt ơi, Việt yêu dấu của tớ ơi ;;) sao ấy nỡ lòng nào mà khắc sâu thêm nỗi đau của tớ hở Việt? Biết là tớ ko thể xuống Lyon đc mà ấy còn làm thế sao? :(( Thôi để lần họp lớp lần sau đi ;;) lần sau để có thêm đông đủ cả Bá L, Hg, Bò... và quan trọng hơn là có tớ ( Ngọc yêu dấu của Việt ;;) ) để làm video clip đi Việt ;;) ko thì chắc là tớ xem cái video clip tiếc đứt ruột mất thôi (mà tớ bít Việt đâu nỡ làm thế fai ko ;;) ) xem ảnh thôi còn tiếc nữa là ... :((

Ối giời, hóa ra là nó tranh thủ mình đang viết vài dòng với bạn Việt yêu dấu đã lôi việc nội bộ trong nhà ra ánh sáng [-( mất dạy quá [-(
Trời, đêm hôm qua ta vẫn còn là vợ 2 sao đến hôm nay lại thành vợ cả rồi hả :-w FA, sao ng dám tranh chức của ta hả, làm vợ cả mang tiếng lắm, toàn phải đi chọn vợ bé cho chồng ;;) ta đâu ngu, làm vợ 2 còn đc chiều ;;) hô hô thế ng còn muốn thông số gì nữa hở FA: hồng hào béo tốt ;;) là tóm lược đầy đủ rồi còn gì, ah trắng trẻo xinh tươi b-) vừa tầm tay ôm :x (ối giời, sao đến đoạn này thấy mình giống má mì quá đi b-) ) Còn gì muốn bổ sung thì cứ hỏi vợ 3 Dung thì bít ;;)
@ Dung : cấm ng cho anh iu xem cái này đấy nhá b-) có gì bức xúc thì mình về nhà xử lí sau nha Dung ;;)

Mà này, Noel này tớ sẽ quay phim hoặc chụp ảnh những người đến Lyon, làm 1 video clip cho tụi còn lại chết thèm Kỉ niệm F1 tại Pháp nhể ??
Ngọc nó khóc lóc kêu gào rồi đấy ;;) thế là coi như Việt đã rửa được hận tình Việt nhỉ ;;) Cả lớp mình mừng cho bạn Việt nào >:-D<
nghe Việt nói thế, lần này xuống Lyon tớ phải mang theo nhiều quần áo đẹp mới được ;;) :))
biz lớp mình :x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Haha,trời ơi,các ngươi làm ta xấu hổ quá,ngồi trong thư viện mà cứ cười sằng sặc,chuối 1 nải,ah ko,một vườn mới đúng. :)) Buồn cười quá.Nhưng mà,thứ 1 là ta phản đối vụ vợ 3 nhé,ta mà thèm anh Quân của con Ngọc ah,ai lại làm thế,phá hoại hạnh fuc' người ta là ko có đức rồi ;;) .mà Ngọc ghê quá,h cứ mở mồm ra là anh iu anh iu,thế này thì phải cho anh ý xem thật thôi,bù lại vụ ngồi xem fim ma bị ta đánh bôm bốp vào đầu ;;).Mà tự nhiên lại lòi đâu ra mối tình Ngọc- Viet nua ko biet,rung ron qua >_< (troi oi,dang viet den day thi ko go tieng Viet dc roi,ko hieu minh co noi j sai trai de bi trung phat ko nhi? :D).Dung la doi co nhieu chuyen bat ngo,hi' hi',ko biet dg nao ma lan.Day,con ve "anh iu" cua Ngoc ta ko dam mieu ta j them nua,so sau 1 luc thanh ra giong kieu PA ta ban con Thanh Ha :)) (chep,cai nay la do tu thu ca nhan,chu anh y dung la hong hao de nuoi lam ;;) )
Nhac den TH moi nho,Pa oi,nho luc nao tom dc no tren mang thi hoi cai vu xuong cho no nha'.Chac chan co cho ngu ma nguoi;;)hic,chu nghi den chuyen theo ng ve Nancy la ta ... :(( Tau xe no fuc tap ghe gom,lai con ko economie nua :(.(hehe,neu cpte cua ta ma luc nao cung mau mo thi ta se theo nguoi den chan troi goc be ;;) )

Roi,ngu nha Quake nhe ;;),Viet bao h den Lyon,hay la neu den trc 10 h toi ngay 17 thi mang may quay di don to,quay canh ban Dung lech thech xuong tau sau 9 tieng voyager ko met moi ;;) Dau kho qua'
Day,minh cung phai mang quan ao dep di moi dc ;;)
:x :x :x :x

Okie thôi, bọn mày ở nhà tao thì đi chơi các thứ cho tiện, đỡ phải hẹn hò nhiều.
Chúng mày đến nhà tao có "mámi" chuyên gia đầu tóc, tân trang, yên tâm, Việt có mang máy quay phim, máy ảnh thoải mái, đảm bảo mỗi ngày quay phim chụp ảnh thấy mỗi đứa có kiểu đầu tóc khác :))

PA lao toet kia, ai bao nguoi la ta ki bo. Ta ma ki bo thi da ko bo mot dong tien de xuong Lyon nhu the.
Còn con Ngoc nua, nho anh yeu thi di tham la chuyen binh thuong thoi co gi ma lai con bày đặt " ta mac cau chuyen voi anh yeu " . Lắm nhọt. Ủa, ma thay con Vi bao mi quen anh yeu cua mi luc di cuon nem o Nante ha? The thi goi mối tình cua mi la mối tình cuốn nem nhe! :))
A, quen mat, tao quyet dinh xuong Lyon ma chua hoi chủ nhà la con Quếch xem no co chiu don minh ko nua. Ban Quêk than men oi, cho minh hoi lieu minh xuong Lyon thi co the ta tuc o nha ban vai hom dc ko ! Yêu quá cơ! :*
A, con nua, ta can dinh chinh mot dieu la ko phai con Vi lợn no ru ta xuong Lyon dau ma la ta ru no xuong day, moi nguoi dung co ma de bi no lua gat the chu ! :>

@ Ngọc: Ngọc yêu dấu (đầu gấu, nhảy như châu chấu đang thi đấu) của tớ ;;) tớ biết chứ, tớ biết không gặp được tớ thì nửa đêm ấy vỗ gối đập giường, lòng ấy đau như cắt, nước mắt đầm đìa, hắt hơi lia lịa...(triệu chứng của người ốm bị mộng du), nhưng tớ gặp lại mọi người lớp mình như mèo gặp Whiskas, e là không cầm lòng được mà sẽ nhảy xổ ra... chụp ảnh, quay phim ngấu nghiến mất (như khi Ngọc giành được gói bim bim ý mà, thách ai lôi nó khỏi tay Ngọc được b-)). Vì thế, tớ sẽ cất tạm tình cảm to như quả bưởi của tớ dành cho Ngọc trong một xó nào đó, làm video xong thì sẽ cùng cả lũ.. bổ bưởi ra ăn (yupieee :)>-) Gửi đến Ngọc lời chào thân thương và nồng nhiệt nhất! (xòe hoa)

@ Dung: Chim ơi, đừng tin vào những điều nhố nhăng tớ nói với cái Ngọc! làm gì có tình cảm nào lớn hơn cái tình cảm to uỵch mà tớ dành cho Chim. Xí lộn, lẽ ra tớ phải gọi người tớ hằng yêu quí bằng cái tên nhã nhặn hơn mới phải, tớ gọi ấy bằng cách gọi trìu mến như mọi người nhé: Nhon yêu dấu!! (vào guồng rồi đây b-) đứa nào lắm mồm, ông thịt trước!! b-))
Thế là qua bao nhiêu ngày trăn trở trằn trọc, lật qua lật lại vào những đêm trời chả mưa chả bão gì (thế mới đểu), tớ sẽ lại gặp Nhon tại Lyon vào một ngày đẹp trời không kém gì những ngày khác (thế mới hay!).
Tớ muốn dành cho Nhon một điều bất ngờ thật lớn lao, đây là ước mơ từ rất lâu của tớ, từ lâu lắm rồi, cho tới bây giờ nõ vẫn chưa tắt, và tớ sợ nó sẽ mãi mãi chỉ là một ước mơ đúng với nghĩa đen xì đen kịt của nó :(
Nhưng không sao, chả ai cấm mình mơ mộng, trí tưởng tượng không bị đánh thuế :> Nên tớ xin nói cho Nhon biết thế, để Nhon cũng cùng mơ với tớ, một giấc mơ đẹp 0:) (HAO xài icon cũ, cái này nó không vỗ cánh như Nhon.. à nhầm, như icon từ bản 7 trở đi nhỉ ?)
Nói dông dài, tớ cũng chỉ muốn chốt lại là Nhon đừng tưởng tớ có tình cảm với mụ Ngọc, làm rạn nứt tình thương mến giữa bọn mình mất!
Gặp lại Nhon ở Lyon nhé, gửi tới ấy ngàn cái hôn nồng cháy mà tớ đã bỏ không ít thời gian để bấm Ctrl+G trên cái nền "Falling Hearts" của YM.

(Lát ăn cơm xong lên ngó tiếp coi có đứa nào lèm bèm mà có tên trong cái list của PA không b-))

@ Dung : ng đã bị trừng phạt rồi đấy con ah b-) bằng chứng là ko gõ đuợc tiếng Việt và...đã đuợc bạn Việt tưởng nhớ đến rồi kìa :)) ta cũng ko biết ng đã lèm bèm những gì mà để bị trừng phạt đến thế hả ng :))
@ Ngọc ( @ cả Dung luôn, cái này thì cả ng cũng hiểu Dung nhờ ;;) ) : bây h anh iu in ít thôi, ko thì sau này từ of monkey biến thể thành of đười ươi luôn bây h ;;) :)) b-) hối ko kịp đấy kưng ah ;;)
@ Huyền : tao ko tin là mày dụ dỗ cái Vi xuống Lyon :-? khó tin lắm, nhưng dù sao mày xuống rồi, yêu mày lắm :x
@ Việt : Việt ơi, chịu khó mất công mất sức, làm thêm " bài " nữa :D chua cay vào, réo Huyền poulet cái tội ko gõ tiếng Việt, đọc nhức mắt quá [-( :D ;;)
@ Lan Phương : dạo này sao ng im hơi lặng tiếng thế :-? mồm thì kêu là ta ko để cho cái topic lớp mình nghẻo đâu, thế mà ng bỏ bê nó thế hả [-x

Ối giời ơi, đọc xong thấy choáng quá Việt ơi :))
Hô hô, FA ơi, ng cứ chỉ điểm cho Việt kiểu này coi chừng đến lượt ng bị trừng phạt đó kưng b-)
Trời, QA ơi, mày có cần phải có chuyên gia trang điểm tân trang thế ko, mỗi đứa 1 kiểu tóc 1 cái ảnh ah, hehe ;;) ta muốn coi collection của mày quá mày ah, nhớ chụp nhiều nhiều ảnh vào nhá, kiểu này đứa nào đi cũng phải mang theo quần áo đẹp rùi :)) giống đi dạ hội trình diễn quá đi mất thôi :))
Mà chuyện tình iu tình báo của tao stop tại đây nhá, hehe, để đề phòng nó ko thành of đười ươi ;;) b-) bạn nào muốn biết rõ gửi thư riêng cho ta ta sẽ trả lời tận tình sau ;;)

Bọn mày xuống đây yên tâm lo đủ chỗ ở cho, cùng lắm thì gửi Phanh với Dung cò cho mấy anh, Phanh nhờ ? :p
Cuối cùng có những đứa nào xuống thì lên danh sách cái, loạn hết lên rồi;
@Việt : tiếp tục viết đi Việt, cho chúng nó xịt ko nói được gì nữa thì thôi :))

yêu mày với Vi quá ( yêu Vi vì đã dụ được con Huyền poulet ki ko kém gì Ngọc xuống đây

hehe, chỉ có mày hiểu tao và hiểu bản chất con Huyền , mà tao có béo đâu mà mày kêu béo ???
ah , Ngọc hâm , là anh Quân ah ? chứ ko phải anh Tùng ah ? hôm qua tao vừa mới nghe lão Công nói là hồi hè thấy mày với anh Tùng 2 đứa cưa cẩm nhau , tao trích dẫn đúng lời ông ấy nói nhá, đúng là tao mù thông tin rùi , chán ghê
Ngô Linh ơi , bà định về Paris ngày nào thế? Tui định theo bà về Paris chơi mấy ngày trước khi về Vn
Đúng rùi Việt ơi, chụp ảnh quay phim nhì nhìu cho đứa nào ko đi tiếc cả đời luôn

Hic!Đọc xong bài của bác Việt mà giải tỏa được bao nhiêu:)) !Nhẹ người quá!Cũng may mình kiềm chế tốt nên cả phòng máy vẫn chưa nổ tung và người ta vẫn chưa phải cho mình vô nhà thương điên:)>- .
Tớ chắc không xuống được Lyon rồi vì đi thăm họ hàng xa:p.Nghe mọi người rủa những ai không đi Lyon mà thấy chua xót quá:(( !Mà hè tới lớp mình về nhiều không?Đã ở Vn rồi mà trốn họp lớp thì mới đáng hổ đầu chảm chứ nhể:D
@Vi:Tớ ở paris tuần thứ nhất nhưng chỉ rỗi vào thứ 2,3,4 thôi.hình như là 19,20,21 thì phải.Còn lúc tớ về là lúc bắt đầu đi học trở lại mới đau chứ.Gọi cho tớ khi ấy đến nơi nhé!;)
Năm nay sẽ có tuyết ở Paris vào Noel!Trên đại lộ C-E ng ta đã bắt đầu trang trí đẹp lắm rồi.;;)
BB cả nhà:x

Hehe,Ngô Linh giống mình,đọc bài xong cười cười làm đứa bên cạnh nó nhìn nhìn,thật là... :"> Nhưng công nhận đọc xong bài Việt mình cứ nghẹn (ngào) ko nói đc câu nào bạn Việt ah :x Bạn yên tâm mình ko hiểu nhầm mối quan hệ của bạn và Ngọc đâu,hi' hi',làm sao để tình thương mến thương của chúng ta bao năm nay bị phá hỏng chỉ vì một sự hiểu lầm đc đúng ko? ;;) Tớ cũng hẹn gặp lại Việt ở Lyon,chậc chậc,giữa mùa đông lạnh giá mà tình cảm nồng nàn thế này thì ấm áp phải biết nhỉ? :x :D
Hix hix,gõ xong cái đoạn trên thấy tay mình run run :D
Quake: Tao thắc mắc ko hiểu ai mà mày gọi là má mì ở nhà mày thế?Cái đứa vẫn ở cùng mày năm ngoái ý hả? Để tao thử liệt kê xem có đứa nào xuống Lyon nhé:
1 Tao :D
2.PA
3.Vi
4.Huyền Poulet
5.Việt
Còn ai nữa ấy nhỉ?Cộng thêm với 3 đứa ở Lyon sẵn rùi là Quake,Thảo,Mai đúng ko? vậy là 8 đứa,ko biết còn quên đứa nào ko nữa :-/ Tuy ko đông đủ lắm nhưng chắc vẫn quay film chụp ảnh được :D,ko thì phí công mang quần áo đẹp đi lắm ;;) Với cả cho bọn nào "theo chồng bỏ cuộc chơi" phải ghen tức mà chết mới đc ;;).Còn chỗ ở nếu nhà mày ko đủ thì gửi gắm tao và PA cho mấy anh cũng đc :(,chắc ko có vấn đề gi :-/. Chẹp,mà có đứa nào thi ngay sau Vac. giống tao ko ? :(
Vi: Uh ngươi ah,cái Ngọc kinh phết nhỉ? :D Cưa cẩm anh Tùng mà sao Ny lại thành ra anh Quân đc mới giỏi đấy,hehe :D
Ngọc: Uh,ngươi nên tiếp thu lời PA nói, từ anh iu biến thể thành of Monkey chẳng mấy hồi :)) Mà còn kì cục kiểu nhìn vào bó tay nữa là thua luôn đấy ;;)(nhỉ PA nhỉ :x)

Nay, Dung nhon kia, ai la Huyen poulet ha? Danh chet gio:((
Con nua, to cung muon danh tieng viet nhung ma moi tay qua nen thoi . PA co ma doc heng.

Còn ai là Poulet ở đây nữa?Mà tớ thắc mắc cái tên Poulet có phải là do bọn con trai lớp mình đặt cho cái Huyền ko?
Pa:ngươi ui tối nay đừng gọi cho ta nữa vì thứ 1 bà ý mai mới đi,thứ 2 là tối nay ta đi ăn với c Quyên nên để tối mai đc ko ngươi?Mai ta sang nhà a Hưng ăn cơm nhg tối về,ng gọi nhé (trời,đúng là SDF).Ko bit thông báo thế nào đành phải lên forum vậy,hic hic.H nay lúc học trg thư viện ta lại mới fat' hiện ra 1 điều đáng bùn trg bài ktra :(.Nát 1 đời chim chìm 1 đời hoa roài >_<.Thế nhé kưng, à 2m'1 :x

Hô hô, Vi ah, ta đã bảo ngay từ đầu là lão Công với lão Khoa thể nào cũng nghĩ thành cái gì nữa ko bít mà, quả đúng những gì ta nghĩ ;;) vấn đề là anh Tùng là inaccessible, hehe cưa mãi ko đc nên chán rồi b-)
Hehe, bi h thì đến lượt chuyện tình Dung-Việt :)) đọc mấy bài gần đây của Việt chất lượng thật, lần nào cũng làm ta suýt nghẹn :))
Hic, bọn nó kéo xuống Lyon đông ghê, làm ta phải ghen tị đây này :(( mà con Huyền poulet sao mày ko đánh tiếng Việt làm tao nhìn khó quá mày, đc cái caracteriser là cứ nhìn thấy bài nào ko dấu là bít bài của mày ;;)
Ủa mà Thảo năm nay transfert lên Lyon rồi đấy ah?

Bùi Ái Vi đã viết:
mà tao có béo đâu mà mày kêu béo ???
ah , Ngọc hâm , là anh Quân ah ? chứ ko phải anh Tùng ah ? hôm qua tao vừa mới nghe lão Công nói là hồi hè thấy mày với anh Tùng 2 đứa cưa cẩm nhau , tao trích dẫn đúng lời ông ấy nói nhá, đúng là tao mù thông tin rùi , chán ghê
Vi ơi, đọc bài của mày mà tao chết cười :)) tao đâu có bảo mày béo, hôm trước online gặp Huyền poulet nó kêu nó béo lắm rồi, nên tao bảo chờ xem nó đấy chứ :D

@ Dung : ối trời ơi, may mà ol đọc topic lớp mình trước, ko thì tí nữa lại cần mẫn mang đt ra bây h :( ối giời ơi, gì chứ câu chuyện về khỉ với đười ươi thì ta hiểu đến tận đáy lòng :)) hiểu sâu đến nỗi ... nó lọt ra từ...đầu kia luôn :)) 8-|

ah mà quên, bổ sung cái danh sách là có Ng Linh nữa nhé, có mặt vào khoảng ngày 21 :x

Phanh yêu quí, không biết ấy ăn gì mà liều thế, sao lại gọi lòng yêu mến của tớ là "sự trừng phạt", sao lại gọi là "chua cay" [-( Ấy có biết là tớ đau đớn thế nào khi phải nói những lời ấy với những đứa tớ chẳng có chút tình cảm nào không ? chẹp, ấy có biết ấy là người duy nhất (còn sót lại) trong tim tớ không ? b-) ấy đừng tin nếu có ai nói với ấy là tớ yêu mến đứa khác hơn ấy [-( Sắp gặp lại nhau ở Lyon rồi, ấy có mừng không ;;) Ấy cố gắng ăn mặc thật đẹp, trang điểm hoành tráng vào.. rồi tớ sẽ chụp ảnh, quay phim và lancer ấy như quảng cáo mặt hàng gà công nghiệp đắt giá nhất :)>-

(Soạt.. giở qua trang sau viết cho đỡ ngượng nào...)

Huyền - Poulet yêu dấu của tớ!
Thời gian qua tình hình ấy thế nào ? gửi tới ấy muôn vàn lời xin lỗi vì ở phía trên (nhầm, ở trang trước) tớ đã ví Phanh như 1 con gà công nghiệp, làm hỏng mất danh hiệu từng là độc nhất vô nhị của ấy. Nhưng chắc là không sao, vì danh hiệu có là gì đâu Huyền nhỉ, quan trọng là cái thực chất ý chứ, poulet nhỉ :> (chà chà, câu này thật đắt giá =D>)
Huyền ạ, ấy có thấy là lên đây ai cũng gõ tiếng Việt có dấu không ? thói quen tầm thướng há! riêng ấy, ấy nổi trội hơn hẳn bởi phong cách gõ tiếng Việt không dấu rất đặc biệt, ấy khiến cho người đọc phải dừng chân lâu hơn ở bài của ấy, đọc kĩ từ lời từng chữ của ấy, để suy ra được là ấy viết cái gì :> (mà chả chắc đã suy đúng :)))
Poulet thân yêu ạ, ấy không thấy đau lòng khi chính mình phải nói ra là "muôn đanh tiêng Viết nhưng môi tay qua nen thoi" à :-< (đấy, đang đọc có dấu mà đọc dòng không dấu là tớ đọc thành thế đấy!) Ấy không thể dành một chút sức lực kiệt quệ để gõ tiếng Việt cho mọi người đọc rõ hơn, đặc biệt là tớ - người yêu thầm nhớ trộm ấy bấy lâu nay :( (khịt)
Nói dông dài quá, đại khái tớ chỉ muốn gửi đến ấy lời chào thân ái, thân thương và thương thân nhất :)-?), mong sớm gặp lại ấy tại Lyon, bạn Poulet vô cùng quan trọng của cuộc đời tớ [-o<

Back
Bên trên