Lớp F1 yêu quí của tớ

Tao đặt vé từ Sing về rồi mà, 150USD Sing aller-retour, tinh ra la khoảng 75E, đặt rồi mà. Mỗi tội là tao bay 3h sáng ngày 6/9 thì phải qua Sing vào ngày 4/9 vì ko có chuyến bay sang Sing ngày 5/9. Còn ngày từ Sing về Vn thì tao đang suy nghĩ xem về ngày nào. Nếu đặt thì đặt của bọn Tiger airways là rẻ nhất.
Mày định về 2 tháng à? Tao cũng thích nếu sang đây sớm thì đi du lịch Châu âu cũng thích nhưng đi phải có hội ko thì chán lắm, để lúc nào tiện thì đi sau vậy, có khi hè năm sau chưa chắc về được nên hè năm nay phải tranh thủ về mà chơi, năm sau ở đây tha hồ đi du lịch hehe. Thế cuối cùng đặt được vé về của Đài Loan rồi à? về ngày nào?

tao đang tính, nếu lấy vé eva thì tao về luôn 16, còn nếu đặt vnairl thì tao về 30, rồi 30/08 sang đây luôn. Nghĩ nhức hết cả đầu! Mà có thích đi du lịch thì cg phải có tiền chứ, hic, ko kiếm ra tiền lấy đâu ra đòi đi du lịch, thế mới lưỡng lự! Mà tao nghĩ rồi, mày có thích đi du lịch đâu thì đi đi, sao cứ chần chừ làm gì? thời gian ko đợi mày đâu (nghe triết lý nhỉ :p)! Chả biết năm sau còn việc gì nữa (học hành chẳng hạn). Tốt nhất là tranh thủ lúc nào đi đc thì đi luôn...mỗi tội ko có tiền /:)

ơ quake ơi, em cũng về sing ngày 4/9 à:eek: Anh cũng đi Air sing và quay lại Pháp 5/9 tức là sẽ qua sing ngày 4/9.Không biết tụi mình có cùng chuyến không nhỉ;;)
Mọi người hên quá đặt vé về được tháng 6.Cái số tớ bị mất tiền rồi:(( Đi đâu, ở đâu làm j cũng đắt[-x Ức mà ko làm sao được.
Ở Paris sinh viên biểu tình chống CPE ầm mĩ. Tớ bị coupe cours nhiều đang lo ko biết có thi cử được đúng lịch không. Nhỡ không may bị học kéo dài thì sao nhỉ8-| Không được sống chết j cũng phải về VN đầu tháng 7.Nhớ nhà quá rồi:((
Mọi người ơi chờ tớ về rồi đi thăm thầy cô luôn thể nhé hoặc mình đi hiệp hai cũng được:p

Tớ cũng đc nghỉ từ giờ đến cuối tuần đây.Huhu,mà trg tớ lại còn thi từ 19/4 cơ,giờ ko hiểu làm thế nào,kết quả hk 1 thì còn ko có :-|Sốt ruột ko chịu đc.CPE cái con khỉ :(( .Chắc dưới LYON cũng thế đúng ko? PP nhà chúng nó.Mình mà có quyền lợi chắc mình cũng biểu tình :D H qua gặp 1 con bé lớp tớ lúc voter,nó cứ sồn sồn lên bảo mình il fo pas lâcher,il fo aller juskau bout. :((.Bout gì ma bout,chỉ mong học cho xong còn lo những việc khác :-|
Quake: tao với PA đặt vé của bọn Thái.Hic,đang thử đợi xem có promotion tiếp tục của bọn VN Air ko nữa. :( .Mà tao tìm nhà đc rôi,giờ lại lo xem trong hè có cho ai thuê lại nhà đc ko?:(( Mày xem ở đấy có ai lên nantes đi làm hè cần chỗ ở ko :D Mà chúng mày thích đi du lịch cũng hay,nhg đúng là du lịch thì phải có tiền .Mà tao thì sắp mất 1 đống tiền với nhà cửa và vé vủng,buồn fêt'. :(

mày sướng thế Dung? Đc nghỉ hả? Tao thì chả có thông báo nghỉ gì cả, cứ hôm nào cũng đến trg, hôm thì phải tìm lớp loạn lên :amphi occupé x-( , hôm thì đến rồi lại đi về : fac en grève. Thà nó cứ cho cái thông báo nghỉ luôn cho xong, làm mấy ngày mất công dậy sớm :((

uh fac của tao cũng bắt đầu greve. Đúng là chỉ sợ nó dời ngày thi lại, rồi vé vủng của mình thế là loạn lên :|

đúng là bực mình thật đấy. Nhưng bọn mày có làm gì ko, tao thì tao thấy ça me regarde pas du tt :| tao mặc kệ, chúng nó muốn bàn tán cái gì kệ chúng nó. Chỉ cần bàn xong cho mình biết là mình có phải đi học hay ko thôi.
Thế mà khi tao trả lời là je m'y interesse pas, bọn nó còn nhìn nhau " tu vois" 1 cách rất là buồn bã. Trời, tao nghĩ nếu tao motivé thì mới là lạ lùng ah :( Đi rạc cả cẳng ngoài đg làm gì, khi mà đã có quá nhiều ng rồi. Ko phải vì thêm mình mà nó sẽ thành công :| Hơn nữa... uhm tự dưng nghĩ mình cũng chẳng sống ở đấy, các chính sách của nó cứ kệ nó. Đến khi nào nó đụng đến bằng cấp hay titre linh tinh thì chắc tao sẽ ghé xem nó là cái gì :|

mà nói thế, cũng ko biết ngày mai ngày kia mình có phải đi học ko, nhục thế chứ :|

Sáng nay ở trường tao đóng cửa rồi, chiều qua đang ngồi học thì có ông chạy vào bảo đóng cửa trường bây giờ, thế là đi vế :)). Ko biết tình hình ngày mai thế nào? Merde, chúng nó greve, nghỉ cũng thích, nhưng sau đấy phải học bù hoặc là bị thi muộn lại thì nhục lắm :((; tao chỉ muốn học nhanh nhanh còn về thôi. Lạy trời cho chúng nó dừng có greve nữa (haha, lần đầu tiên chúng nó greve mà mình ko thích :)) )
@anh Linh : em sang sing ngay 4/9 nhưng đi cái tiger airways, sau đấy ở Sing một ngày, đến 3h sáng ngày 6/9 thì bay sang pháp, em đi của bọn Qatar chứ ko phải air Sing anh ạ, nhưng 4/9 em bay sang Sing lúc 7h tối vn, sang đến nơi chắc phải 11h, ko biết có gặp anh ko
@ Thảo : thì tao cứ nói thế, đi du lịch thì chẳng biết bao giờ đi được, nhưng mà hè này thi hết tiền rồi, làm gì còn tiền mà đi du lịch nữa :(, có thích thì năm sau đi thôi, với cả đi phải có hội, tổ chức, có kế hoạch đàng hoàng đi mới hiệu quả, vừa đi được nhiều, vừa tốn ít tiền hơn. Với cả đợi năm sau kiếm anh nào đi cùng ;;) =))

----------

Mày chưa quyết định à? Hỏi lại vé Vnairlines xem promo thì phải về trước ngày bao nhiêu chưa? Tao sắp ktra giữa kì rồi mà chán học quá :((, có đứa nào có cách gì ko? Ko có sắp chết rồi :((

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
Cách là cầm sách vở cắm mặt vào ngồi tụng,thỉnh thoảng bực quá thì tìm ai đó trút ra mày ah.Chắc cách duy nhất để học bài đc là ngồi học :D :(
Đấy,pp nhà chúng nó,greve cái con khỉ,đến mà k học thì bực :(
Mà PA ui,cái ava của ng ngộ quá,như đang sợ cái gì :D :x :x :*

Bức xúc không chịu đc[-( .Hôm nay đi học có hai cours thì bị mất một cours:| .Ngày mai fac totalemt en grève:-s .Qd es ce ke cela va finir?ça m'emmerde de "sécher le cours" involontaiRmt[-x
Tớ nghe nói ngày 23/3 tới là grève nationale chắc mọi ng cũng ko có cours đâu/:)
@quake: anh chưa biết giờ bay vì chưa lấy vé.Nhưng mà kiểu j mình chẳng gặp nhau:p.Ờ em chán học ah8-| Thì nghĩ tới ngày về,tới những khoảng thời gian hạnh phúc sắp tới để có động lực vậy;) ça doit rouler super bien j'te dis:D
Anw,Bon courage cả nhà:x

uh đúng là cái này bức xúc nhỉ :( chỉ cầu mong nó đừng có làm cho chậm lịch thi lại
nhưng sao ng biết ngày đó là greve nationale hả Linh :eek: bây h đằng nào cũng nghỉ rồi, thêm 1 ngày nữa cũng ko sao /:) Nhưng nó nghỉ mãi thế này, sẽ làm ta phải quan tâm xem cái CPE là cái gì đấy :D

@ Dung : ảnh đấy chụp đc lúc ta đang xem các anh zai Nancy .... quân thày ng ah ;;) ;;) ;;) nhìn thấy 1 số cặp giò ... giống ễnh ương nên mới có bộ mặt đó ng ah ;;) ;;) ;;)

nhưng sao ng biết ngày đó là greve nationale hả Linh
Uh tớ nghe chị bạn chinoise cùng trường nói thía;;) nhưng thứ 5 tớ ko có cours nên ko sao:)>-
Hôm nay tớ vừa vào France 2 xem tin,thấy họ đã quay vidéo sv biểu tình ở Paris và Marseille.Ở Paris đã có 9 policiers bị thương:( và một mec bị ngã từ tầng cao xuống đất phải nhờ pompiers can thiệp:-s
Mong chúng nó đừng có biến cái manif này thành vụ bạo động đốt xe cách đây ko lâu!8-| :((
Hihi cái avar của Phanh như kiểu xuýt xoa,ngạc nhiên trước một vẻ đẹp natureL í

Anh Linh ơi, thế tức là chúng nó greve đến tận ngày 23/3 á? hay là chỉ ngày đấy thôi, hixhix, papa monkey nhà chúng nó, chúng nó greve thế này rồi lùi lịch học của mình lại thì kill chết pp chúng nó thôi :((, khéo nó ko cho mình nghỉ xuân luôn nữa chứ :((. Ko biết greve có thành bạo động ko nữa nhỉ?
Hôm nọ gọi điện về, ở nhà còn hỏi là thế bên đấy chúng nó đang bắt sinh viên à? =))

Fac của tao có thèm nghỉ ngày nào đâu :)) ông trưởng khoa thì cứ il faut se calmer :)) chờ xem có động tĩnh gì ko :)) cứ se calmer kiểu này tao nghĩ khoa tao mãn kiếp ko có grève :D mà bọn Pháp cứ sồn sồn thế nào ấy :-? tao thấy bọn họp hết assemblée này assemblée kia mà có giải quyết đc gì đâu :-?
Mà có tin đồn là grève nghỉ nhiều quá sẽ ko có nghỉ xuân nữa :-? hoặc là chỉ còn nghỉ 1 tuần :-? ko biết có đúng ko nữa :-?
Tao nghe nói cours học trong ngày grève ko phải rattraper đâu :-? ko hiểu :-? thời đại loạn lạc giá trị đảo lộn hết cả chẳng biết thế nào mà lần ;;)
Mà 23/3 là grève nat thật ah Ngô L? Mình chỉ đc nghỉ mỗi ngày ấy thôi hay là cả mấy ngày sau cũng đc nghỉ thế :D

Thông tin grève nat chưa được confirmée:D.Đó là tin vịt tớ nghe được thui:p
Nhưng nếu có đúng thật thì chắc cũng chỉ đc nghỉ ngày đó thôi.
Huhu tớ thích được nghỉ xuân hai tuần nhưng lại muốn thi và nộp mấy bài trước khi nghỉ.Tình hình loạn lạc này liệu có cơ may thực hiện được ước nguyện không đây.:(( cho sự trớ trêu này.
Ước j cái fac của mình biến thành cái fac của Ngọc nhi?Thay vì on se calme thì tụi nó "c le moment d'agir! Il fo bouger!Ts les etudiants,lycéens, profs... se mobilisent8-| Pó tay,pó chân trên cái cân:)) :(

Ngô Linh dạo này cũng ăn nói "hay" phết nhỉ "pó tay pó chân trên cái cân :>

uh, ngôn ngữ học sinh bắt đầu vươn tỏa xúc tu bạch tuộc.

tớ lâu lắm rồi ko gặp lại Ngô Linh nhưng nghe mọi ng nói là nhanh nhẹn tháo vát hơn hẳn so với hồi ở nhà :D :x hehe, năm nay thì chắc đc. Tớ hẹn lên Paris bao nhiêu lần rồi ý nhỉ 8-| cuối cùng toàn ko đi. Nhưng năm nay, dù gì thì cũng gặp lại ở Vn mà :x

Ngô Linh còn nói thế là bt, mọi ng chắc ai cũng đọc mail đúng ko? Để nghe cô Hoa " phải làm thía nìu "... mới là @-) :))

Hoho trường tao đóng cửa từ hôm thứ tư đến giờ rồi, có thể tuần sau còn đóng tiếp, chưa biết thế nào, nếu bọn nó ko đàm phán đc. Năm nay trường tao cho nghỉ xuân có một tuần thôi, bây giờ thế này thì khéo nó ko cho nghỉ xuân nữa thì khóc :((. Thế thì từ giờ đến cuối năm ko có lúc nào nghỉ ngơi rồi :((; ktra chúng nó cũng lùi lại nữa thì khóc, cầu trời cho đừng kéo dài năm học :((. PP monkey cái lũ dở hơi, biểu tình thì ra đường mà biểu tình, tự nhiên bloquer trường x-(

@ QA: Mày học trên Quai còn bị bloqué ít hơn chỗ tao! Cái amphi tao học còn bị bloqué từ tuần trc! Cứ đến trg rồi lại đi về, bực mình!
Tao đặt vé 30/6 nên lịch học có bị lùi lại cũng chả sao :D

Mày đặt vé của vnairlines à?
Suốt ngày đổi avatar, mấy cái này trông bệnh quá :)). Đề nghị mày đổi ngay avatar =))

dạo này mày mắc bệnh gì, cứ mở mồm ra là "bệnh quá" -> nghe kinh tởm!
Tao đặt vn airlines, về 2 tháng thôi, tao cũng chán, chẳng muốn ở nhà lâu hơn!

Back
Bên trên