Lớp F1 yêu quí của tớ

Uh cứ chờ đến tháng 3 đi rùi mới quyết định đc chứ :D Lớp mình năm nay về có vẻ đông đảo ghê nhỉ :D làm tao đây cũng thấy ghen tị :p
LP năm sau định lên Paris học đấy ah :D định đăng kí trường nào thế mày, đã xác định đc trg chưa thế :-? mà hè mày về thì tính chuyện hồ sơ nộp thế nào thế mày :-?
Cái avar của Thảo nhìn iu nhờ ;;) tuy rằng sexy thật nhưng mà đẹp đấy chứ :))

Sao phải chờ đến tháng 3 mới quyết định hả Ngọc, bi h cũng đã là cuối tháng 2 rồi còn gì?

Mà làm hồ sơ chuyển trường là khoảng tháng 4,5, liên quan gì tới hè đâu. Tao có kinh nghiệm rồi mà :p

ôi Thảo ơi, thế chia sẻ kinh nghiệm đi, làm thế nào, thời gian ra sao :D

tao ko có ý định chuyển, nhưng tao muốn biết, mà biết đâu đấy :D nếu nó ko dính vào đợt tao đang ở Vn thì có khi tao cũng chuyển :D

rep cho tao lẹ lẹ cái mày nhá ;;)
biz :x

Vé promo thì phải tháng 3 nó mới bắt đầu có, hix, tao cũng đang đợi đây, thấy hôm trước anh bạn tao bảo là 4/3 bắt đầu có vé promo; nhưng mọi người lại bảo năm nay ko có promo :((, chả hiểu thế nào cả; merde cái bọn vnairlines, sv thì càng ngày càng nghèo mà chúng nó cứ tãng tiền máy bay. Nếu ko thì đi hãng của Nhật hay của Sing gì đấy khoảng 700 hoặc hơn một tí vây :(, thà chết chứ cũng ko ở lại Pháp hè này nữa, nhớ nhà lắm rùi :(:)(:)(( :((. Còn hăng của Nga như Phanh bảo thì tao thấy mọi người bảo nếu thích chết thì đi cái đấy :)), với cả chắc bố mẹ cũng chẳng cho đi hắng đấy về đâu.
Tuần này tao sẽ đi hỏi vé, đứa nào có thông tin gì thì thông báo phát nhé

Phanh chuyển vùng hả mày?? Nếu thích chuyển thì khoảng tháng 4 lên web của trường xem thông báo, rồi gửi hồ sơ cho bọn nó thôi. Mà mày cũng định lên Paris hả con? Sao ko đứa nào xuống Lyon à :p? Tao chắc ở đây thôi, lười lắm, chẳng muốn chuyển đi đâu cả :p, nếu có đi bây giờ thì chỉ có đi nước khác thôi, chứ chuyển đi bây giờ, lại làm lại từ đầu, mệt lắm, mà ở Lyon rồi, nếu có chuyển thì chuyển lên Paris thôi, mà tao lại ko thích Paris, cuộc sống ồn ào, mệt mỏi lắm. Hehe, nói thế ko phải décourager chúng mày đâu nhá :p. De toute façon thì mỗi người một chính kiến hehe, bonne chance những đứa nào có ý định chuyển :d

con QA, tao vừa đọc đc cái annonce bán máy của mày trên trang sv Lyon, hehe, tưởng bán cho ai, dao bán cho hội VN thì làm gì có thằng nào mua, lên đấy mà đọc xem các anh bàn tán gì về em QA nhé :p

Xài ơi/:) , tớ đã đi hỏi vé khắp cái chợ tàu, hỏi đủ các hãng đông tây nam bắc thấy có mỗi Air sing là rẻ nhất, vé là 710 eu như Phanh nói:-$ .Nhưng tớ hỏi cho tháng 7.Họ bảo nếu đặt trước 23/6 thì vé là 650 eu;;) .Vì tớ hãm quá,29/6 mới học xong, bùng cours thì ko valider dc [-x nên buộc phải về tháng 7.:((
Mà 710 eu ko phải giá trọn gói cả TTC nữa là 863 eu:(( Chúng nó ăn khiếp quá đi. Mới đầu tháng 2 lên hỏi vé mà đã chỉ còn dư đúng một chỗ.Tớ phải réserver luôn rồi.
Chẳng biết mọi ng thế nào?:-/ Mong cả nhà tìm dc vé promo chứ tớ thì chịu rồi vì về tháng 7 mà ko mất đến 1000 eu đã là may lắm rùi:-s
Uh công nhận là tùy cách sống của mỗi ng.Ở đâu thì wen đấy.Ở Paris bẩn,lộn xộn, bon chen, vội vã /:) nhưng vẫn có những cái thú vị riêng của nó. Tớ ở ngoại ô Paris nên yên tĩnh và khá sạch hơn thôi. Chắc tớ cũng đóng ở đây cho đến khi học xong thôi.

Linh ơi, lâu lâu rồi mới thấy ấy nhỉ. Dạo này bận rộn gì ko thế?

Ủa Thảo ơi, tao nhớ là phải có kết quả thi HK2 thì mới nộp hồ sơ chuyển trường đc đúng ko? Thế thì làm sao mà tháng 3 đã làm đc hồ sơ rồi vậy mày :-?

Hồi tao chuyển lên Lyon là tháng 4 đã nộp hồ sơ rồi, đầu tháng 6 thì hết hạn nộp. Nó chỉ yêu cầu mình cái bảng điểm học kì I thôi. Tao nghĩ chắc là trường nào cũng làm hồ sơ chuyển trường vào thời gian đó! Như tao năm ngoái, tháng 4 tao đến Lyon nộp hồ sơ, đầu tháng 6 tao lại có kết quả hk II, lúc đó tao mang cái bảng điểm hk II nộp thêm vào (thực ra là chả cần thiết, nhưng mà tao thêm vào cho nó đẹp cái candidature). Đứa nào lo chuyển trường thì lên web của trường đó xem hạn nộp hồ sơ đi là vừa đấy!

Lê Bảo Ngọc đã viết:
Ủa Thảo ơi, tao nhớ là phải có kết quả thi HK2 thì mới nộp hồ sơ chuyển trường đc đúng ko? Thế thì làm sao mà tháng 3 đã làm đc hồ sơ rồi vậy mày :-?

Thế hở mày :D đc rùi để tao xem lại xem thế nào chứ tao có biết đâu :p cứ tưởng là phải nộp hết kết quả cả năm mới đc chứ hóa ra là thế ah :-? merci mày nhiều nhé :D :x
Ah mà đến bao h mày mới biết kết quả thế hở mày :-? đến đầu năm học sau mới biết hay là sớm hơn thế hở mày :-?

tháng 7 tao đã có kết quả rồi. Như thế tiện hơn vì còn có thời gian mà lo chuyển tìm nhà, chuyển nhà.

Lần trc thấy bạn tớ/ta/tao chuyển trg. Đại khái là nộp hồ sơ trc khi về vn, xong rồi khoảng cuối t6 - đầu t7 như Thảo nói là có kq rồi. Hình như trg đó đòi confirmer sau đó làm thủ tục nhập học đầu t9 nhỉ. Nói chung là cứ về vn chơi tẹt 2-3 tháng rồi sang đấy chuyển nhà là vừa :D. Các ngươi lại lập Pazi hội đấy à :-?, vừa rồi thấy cái Hương cũng định chuyển thì fai. Chẹp chẹp

Năm nay có vẻ lớp mình về Paris cũng đông phết :-? chắc có gì tụ họp trên đấy cũng đc đó :D miễn là có chỗ ngủ đc rùi :D
Tao cũng hy vọng nếu có gì thì có kết quả sớm sớm chứ đến tận đầu năm sau mới biết thì sao kịp trở tay đây chứ :D

Hehe, hôm qua tao mới nhận được thông báo là vé promo la 550 chưa kể thuế, bắt đầu bán từ 4/3, đấy là thông tin thế, còn ko biết thật hư thế nào, nhưng có vẻ chính xác vì đấy là bản thông báo đàng hoàng, đang ngồi đợi xem thế nào. Đứa nào có thông tin gì thì thông báo nhé

:x Tao chỉ đợi có thế mày ah :x :x :x :)) Ko có promo thì đúng là đã nghèo còn gặp cái eo,mà tao chưa có kết quả thi...có mệnh hệ gì thì còn hơn cả cái eo nữa,có đứa nào pray 4 me ko :-|:((

đúng là trg ng như rùa Dung ah :D ko hiểu nổi :(

hic, thôi thì ta cầu nguyện cho ng nè :x:x:x

cùng ngồi chờ promo :( o:)

Chỉnh sửa lần cuối:
QA ơi, mày lấy thông tin ở đâu là vé 550 thế? Mày có sdt hay địa chỉ email gì ko thế? Đưa lên cho mọi người cùng tham khảo với!!!!!!!!!!!

hình như là cái trang web trường mình bị quá tải hay sao mà giờ mới vào được:-/

Back
Bên trên