Lệnh truy nã...

Nhung kia, đưa cái loa đây để tao giả nhời ban Hoa. Hôm qua tao "ờ ờ, tao khỏe, tao khỏe" mãi mà cái mạng nó nhất định không cho tao nói, tức quá mà không biêt làm thế nào đành phải out.
Hoa ơi, còn mày thì thế nào? Cháu Bi, anh Trâu có khỏe không?

Nhung với anh Ni khỏe đều chứ? Ăn được misosiru chưa? Mày cứ cho tuốt vào 1 cái bát đổ ít nước nóng vào. 1 lúc nếm thử nếu mặn cho thêm nước.

Chí Vinh căn cứ vào tình hình kháng chiến chắc là vưỡn khỏe.
Bạn Sơn, bạn Ngọc giai, Ngọc gái, bạn Nga, bạn Tẹo, bạn Phương, bạn Dung... đều khỏe cả chứ?
He he.....

3 hồn 7 vía thằng Sơn cú bị quạ mổ vào chỗ bậy, vào đây trình làng đeeeeee!

Thôi Sơn ơi, về đê! Đừng đuổi theo con quạ đấy nữa! Mày làm gì có cánh đâu, đuổi thế chỉ tổ mệt thôi không có tích sự gì đâu! Để tao gửi cho Nhung cái giàn ná cao su, rồi nhờ nó bắn con quạ cho mày.

(Hay là dạo này mày không được khỏe nên mới không vào đây? :-s :cry: )

Đêm giao thừa tao không tham gia cầu truyền hình với chúng mày được. Tao mới xin phép ra ở riêng nên vẫn chưa kịp lắp ADSL nên đành phải đợi tường thuật của chúng mày vậy. Mai tao lại phải đi công tác (gần Tết rồi mà vẫn phải đi mới chán chứ!) nên chúc chúng mày trước.... (chuyển sang Chúc mừng đủ thứ nhé).

Vinh ơi, nhận được thư của tao chưa mà không thấy hậm họe gì thế?!

Đêm giao thừa tao không tham gia cầu truyền hình với chúng mày được. Tao mới xin phép ra ở riêng nên vẫn chưa kịp lắp ADSL nên đành phải đợi tường thuật của chúng mày vậy. Mai tao lại phải đi công tác (gần Tết rồi mà vẫn phải đi mới chán chứ!) nên chúc chúng mày trước.... (chuyển sang Chúc mừng đủ thứ nhé).

Chúc mừng Dung được ra ở riêng, chúc mừng anh Thọ không phải "chui gầm chạn" (hơi sai chủ đề, nhưng tại mày loan báo tin bên này, tại mày chứ không tại tao nhé!) :D

Bọn tao ăn bánh trưng xong lú lẫn hết cả, đừng có chờ tường thuật, đi lắp ADSL đi, chỉ mất có 2 ngày thôi! Mà lại đang có nhiều chương trình khuyến mãi lắm, mày đi công tác thì bảo anh Thọ làm cho.

Ờ, tao vẫn khỏe, cảm ơn lũ chúng mày (Mai xinh đẹp, Nga đảm đang, Nhung tốt bụng, Hoa khéo léo, Dung hào phóng, etc. nghĩa là còn đứa nào thích được khen thì vào đây luôn kẻo lại bị truy nã) đã có nhời hỏi thăm.

Hôm qua tao đi thăm một lượt từ Dung rồi Tẹo rồi Bình Minh, sáng nay lại thăm hỏi Dương Thủy - à quên lúc đi ăn trưa về lại gặp cả Phương Hà nữa - tình hình chúng nó vẫn rất trẻ trung xinh đẹp :D. Riêng Dung vì sắp đi công tác nên chưa biết Tết về sẽ thế nào, 30 Tết chúng mày cố mà truy nã nó nhé (tao e là mạng di động hôm đó lại tạch thôi).

3 hồn 8 vía thằng Vinh bị vịt mổ vào chỗ nào đó có lộ mặt cho bà con hỏi han tình hình Rusia không thì bảo nào :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Mượn cái forum này, vừa có tính khuyến khích, vừa có tính truy nã.

Các bạn trai trong khóa đâu, còn 1 tuần nữa là đến ngày 14 tháng 2. :x Biết tỏng là ngày gì rồi, chả phải bảo, nhỉ. Nhắc khéo các bạn nhớ mua hoa quả tặng vợ, còn thừa tí tiền nào thì mua hoa quả tặng chị em trong khóa. Tình cảm không cần đâu, cứ tặng bừa đi, cho chị em được cởi mở tấm lòng. Cứ notice 1 tuần sớm cho anh em nhịn cà phê cà pháo mà tiết kiệm tiền ;;)

Anh Chí đâu, anh Chí ngày "Những người yêu nhau" năm nay định tặng Nở cái gì đới? Hoa củ chuối năm ngoái tặng rồi, chọn quà khác đi nhe

Ờ, tao vẫn khỏe, cảm ơn lũ chúng mày (Mai xinh đẹp, Nga đảm đang, Nhung tốt bụng, Hoa khéo léo, Dung hào phóng, etc. nghĩa là còn đứa nào thích được khen thì vào đây luôn kẻo lại bị truy nã) đã có nhời hỏi thăm.

- Mai xinh đẹp
- Nga đảm đang
- Nhung tốt bụng

ai nghe cũng đều gật đầu tán thành ngay tắp lự cả.

- Hoa khéo léo - câu này biết không ai tán thành, nên tao tự tán! Tao tự thấy tao chia quà của Sơn cho Nhung khéo khéo là... :D

- Thế còn Dung cho Sơn cái gì, có nhiều không, mà được Sơn hào phóng khen là hào phóng thế?

- Thế còn thằng Vinh thì được khen ra thế nào?

- Phương với Tẹo ơi, ở đâu vào đây mà nghe khen free này chúng mày ơi!

Hic, chac em vao pha dam moi nguoi. Ma em thay "lenh truy na" nen em truy luon the.
Khong biet cac anh cac chi co biet anh Ng Quoc Tuan, em nghe bao hoc lop Li, la hoc li1 hay 2 a??? Da ta any info.

Lý[sub]1[/sub], có một thằng tên Trần Quốc Tuấn.
Lý[sub]2[/sub], có một thằng tên Hà Anh Tuấn.
Cả hai thằng đều không ở Hà Nội, và không tham gia vào HAO.
Em Nga truy nã anh Tuấn nào, và có lý do đặc biệt gì không? ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lý[sub]1[/sub], có một thằng tên Trần Quốc Tuấn.
Lý[sub]2[/sub], có một thằng tên Hà Anh Tuấn.
Cả hai thằng đều không ở Hà Nội, và không tham gia vào HAO.
Em Nga truy nã anh Tuấn nào, và có lý do đặc biệt gì không? ;)

Gớm, cứ truy nã đâu xa, lớp Lý còn có thằng Hà Đăng Sơn lù lù một đống đây thì chả ai ngó ngàng gì, cứ đi tìm những thằng đâu đâu nhỉ????????(ơ mà không biết có đúng SC thuộc quân số nhà Lý không nhỉ8-> )

Em Nga bị anh Sơn chị Minh trêu có một tị đã ngượng, đúng là... hehe... e hừm... dễ thương thật! :)

Chẳng có anh nào tên là Nguyễn Quốc Tuấn, thì chị mà là em, chị tập trung ngay vào anh nào có nhân thân rõ ràng, như anh Sơn đây chẳng hạn. Anh Sơn nhé, rất chi là nhiệt tình với bạn bè nhé, cả sự nghiệp lẫn cả các hoạt động văn hoá thể thao lẫn xã hội, tất thảy đều toàn diện, các chị khoá này ai cũng hâm mộ ao ước (quay sang phải, lại quay sang trái - phải không nhể chúng mày nhể! - ), nhưng khốn nỗi là bọn chị lỡ lấy chồng hết rồi, còn con gái bọn chị lại lỡ chưa kịp nhớn. Cho nên ai mà lỡ biết anh Sơn trong khi đã kịp lớn, mà lại chưa có gia đình, thì là may mắn lắm đấy nhé :).

Anh Sơn đâu, ra đây tao xin số ĐT em Nga cho mày nhé? Hay là mày tự xin quách đi cho nó anh hùng :D.

-----------

Ê Minh ơi con mèo ở đâu đẹp thế? Bao giờ tao mà được nuôi mèo, tao cũng muốn một con lông xù như thế.

-----------

Ới Nhung ơi đi chơi về chưa ấy nhểy? Kể chuyện đi mày ơi!

-----------

Ê Minh ơi con mèo ở đâu đẹp thế? Bao giờ tao mà được nuôi mèo, tao cũng muốn một con lông xù như thế!

Mèo nhà tao nuôi đấy. Không biết ô shin ở nhà có lỡ cho ăn nhầm bột tăng trọng của heo không mà bây giờ nó thành lợn mèo rùi. Bố tao fải cử tạ mãi mới cẩu nó lên đùi chụp ảnh được đó (hơi fóng đại tý tý....;) )

Thằng này nó lười lắm, ăn rồi lăn quay ra nằm cả ngày, ko vận động gì hết. Lông rụng kinh khủng nên có khi mày ko nên nuôi thể loại lợn này đâu

Ui mấy hôm ko vào đây mà đã xôm thế. Chợ này họp thường xuyên ghê.
Thanh củi info của a Sơn. Đ/c ý thì họ và tên đúng là Ng Quốc Tuấn, thấy bảo hơn em 10 tuổi, học ko đúp năm nào, chuyên lí trg Ams nên em đoán chắc khóa của các anh chị. Mà đúng là ko ở VN và ko tham gia HAO ạ. Chỉ mới có về cưới vợ rồi lại con chuồn chuồn rồi.
Lí do đặc biệt thì ko có đâu ạ, em đi đánh thuê ý mà :D

Khóa của mấy anh chị vui nhỉ, chắc tụi em phải đợi vài năm nữa, ổn định công việc, g/đ thì mới thế đc.

Ơ mà chị Hoa ơi, ko phải q/cáo đâu ạ vì em cũng xếp hàng gia nhập vào đội ngũ của các chị rồi ạ.

Hơn em 10 tuổi (1972) thì em phải tìm ở khóa 86-89 chứ.
Mã:
Tên: Nguyễn Quốc Tuấn
Lớp: Lý[sub]2[/sub]
Thông tin khác: chưa có :D

À, em Vân Nga hỏi anh Nguyễn Quốc Tuấn chứ gì? Học Lý 2 chứ gì? (Em thấy chị Nhung gật gù ghê lắm chưa).

Anh Nguyễn Quốc Tuấn, lớp Lý 2, ai mà chẳng biết.

Trừ mỗi chị Nhung, cũng chẳng biết anh này là ai.

Thôi, em ạ, quay lại tìm anh Sơn đi. Ai cũng biết anh Sơn, kể cả chị Nhung. Tìm anh Sơn cho dễ. Anh nào mà chẳng là anh ;;)

Ừ, khóa này đã vào đây là phải biết mình là ai, nhở :D

@xù: tao chả thấy vấn đề gì. Vẫn post bài bình thường.

Bây giờ thì truy nã tiếp: bạn Dung râm bụt dạo này đi đâu làm gì mà mất tăm mất tích thế nhở, ADSL sao rồi?

Dung ơi, Sơn nó offer nhân lúc chồng mày đi công tác đến kiểm tra mạng ADSL cho mày đấy. Mà nhân tiện có máy móc nào khác cẩn sửa hoặc bảo trang thì cho nó biết luôn. :D

Cũng nhân tiện luôn, Nhung nói chuyện một mình mãi chán quá, chẳng nói nữa vậy.

Ối cả làng ơi, cái Nở Nhung nó dỗi, vào mà làm lành với nó đi này (gọi là vừa khóc vừa kêu vừa ăn vạ làng đây này)

Cũng nhân tiện luôn, Nhung nói chuyện một mình mãi chán quá, chẳng nói nữa vậy.

Ối cả làng ơi, cái Nở Nhung nó dỗi, vào mà làm lành với nó đi này (gọi là vừa khóc vừa kêu vừa ăn vạ làng đây này)
Thế này không được, cái bè lũ lớp Nga đâu hết rồi có vào giúp Nở Nhung câu bài không thì bảo nào :-w

có 2 thằng mặt chính khoa tên Hiệp & tên Sơn dạo này rúc vào chỗ nào.

Lê Kim Dung! Tao rất nhớ mày.
Tẹo! Activate vừa vừa thôi.

em Phương toàn lượn theo kiểu "b2-spirit".

Back
Bên trên