Lý 1 09-12: Một Phong Cách!

Re: Lý 1 09-12 ko lỡ hẹn nhé:D - ~~vào đây đi mọi người!

Chào các em,

Anh với tư cách là thành viên lớp L1 khóa trên, cũng coi như bậc đi trước, có đôi điều muốn nói với các em như thế này :D

Thứ nhất là về cái truyền thống dam dang, anh thừa nhận là anh là người đầu tiên khởi sướng cái vấn đề ấy ở topic này. Thế xong rồi cái từ ấy có vẻ bị lạm dụng, rồi bây giờ bị coi như một biểu hiện xấu xa của khối Lý :-ss Nhưng mà thực sự có phải là anh muốn nói rằng các em đều "dâm đãng" không? Tất nhiên là không rồi :)) Câu nói đó cuối cùng cũng chỉ là một lời đùa vui mà dân chuyên Lý hay dành tặng cho các em mới vào trường mà thôi. Từ "dam dang" như các em thấy đấy, nó có 2 cách đọc. Và cả 2 cách cá nhân anh thấy đều hay, đều là "1 chút" gì đó tạo nên một bản sắc khối Lý rất riêng mà các khối chuyên khác chẳng thể có được. Trai khối Lý, bệnh thì có bệnh một chút (vào năm các em sẽ thấy...), thế nhưng điểm khác biệt đó là chúng ta còn năng động, và làm được đủ thứ việc to bé lớn nhỏ khác nữa... Thế nên, gói gọn trong 2 từ "dam dang" anh thấy rất vui mà lại rất đúng. Vì vậy, mong các em đừng nghĩ quá nghiêm trọng về cái vấn đề "dam dang" này. Hãy cứ coi như đó chỉ là một truyền thống vui của khối Lý! Theo cái truyền thống đó hay không là lựa chọn của các em mà.

Thứ hai là về các vấn đề nội bộ. Lớp anh thỉnh thoảng bọn nó cũng cãi nhau, chửi nhau. Nhưng căn bản chửi nhau là với tinh thần "mong bạn tiến bộ" chứ không phải là "chửi cho sướng mồm" nên nói chung là thằng nào có lỗi thì nó tiến bộ thật, còn cả lớp thì vẫn không mất tinh thần đoàn kết. Nói chung là anh mong lớp các em cũng như vậy :D

À, em Đăng Dương, em thẳng tính thế anh thấy rất hay, đỡ rườm rà. Thế nhưng vấn đề là anh chẳng hiểu sao em không thẳng nốt luôn đi nhỉ? Anh thấy em bảo là nhiều người ức chế mod Lê Sơn, sao em không post luôn lý do ức chế với mod Lê Sơn đi cho bạn ý sửa chữa? Chính anh cũng đang tò mò muốn nghe đây :-? Còn những bài kiểu "Tôi ghét thằng A", "Thằng B C D và một cơ số thằng khác cũng ghét thằng A" nó mất đoàn kết mà chả giải quyết được vấn đề gì cả.

Nói chung đây là những ý nghĩ hết sức ngẫu nhiên sau khi đọc topic các em mà anh muốn chia sẻ. Vậy thôi!

Nhân tiện, ai bảo là có 3 bài ktra 1 tuần? =.="

Anh Phan Trung chứ ai hả anh,
anh ý chẳng bảo mỗi tuần chỉ có 3 bài kiểm tra và điểm thường rất cao, không dưới 1 còn gì ạ :|

THế đó, tớ nói hoài mà bọn nó vẫn chưa hạ hỏa. Xấu mặt anh em quá cơ :(

Anh thấy em Linh đúng kiểu ngồi ngoài kích động ý =))
@Đông: Đừng tin nó nói bậy bạ :-< Nhưng mà chuyện điểm thấp là đúng đó =) Không biết cô Thủy CN thì ntn, chứ thầy QQ kiểm tra thì các em cứ tập xác định đi 8->

Tóm lại là mình thấy Lý 1 ko hay bằng Lý 2 rồi ;)) =]]

@ Đông: Chú có vẻ rút kinh nghiệm thế là ổn rồi, đừng có học hỏi vs cả tin thằng béo đấy :)) nói nhại theo nó thì dễ chết ( về thầy QQ, cô Thuỷ, dân Tổng hợp hay thái độ vs mấy bạn từ Hà Tây cũ :D... ); cứ vào năm học với giao lưu nhiều hơn thì sẽ hiểu, chưa biết nhiều tốt nhất ko nên to mồm trong nhiều chuyện, cứ bình tĩnh quan sát, nhất quyết ko đi đầu :))

Còn cái chuyện DAM DANG thì, nói vs tư cách là hs chuyên Lý năm thứ 3, anh thấy nếu chúng mày ko theo truyền thống này thì đáng đánh đòn :)) ( seriously :D ). Cái tinh thần DAM DANG này rồi vào năm các chú sẽ hiểu, ko trốn tránh được đâu ;). Như lớp anh chẳng hạn, hồi trong năm ngày nào tinh thần DAM DANG cũng sôi sục, và cả cái hành lang tầng 4 ko lúc nào ko vui cả. Chả lớp nào tỏ vẻ ghê tởm hay tránh xa lớp anh cả, chỉ có ghen tị thôi =)). Túm lại là theo anh thì nếu vào năm mà các chú ko tiếp tục bệnh được ở 1 chừng mực nào đó thì khoá các chú năm nay về độ chơi là thất bại so vs các khoá trên rồi :D. Còn em gì chụp mũ cho thằng Đông chửi cả khối dâm đãng là ko được rồi, nó nói đùa thế, em quan trọng hoá sự việc lên quá :-j.

Em gì ở tổng hợp thì cũng bỏ qua cho thằng 0811 đi :p thằng bé cũng nhai lại tí gió của mấy đại ca khoá cũ Tổng hợp thôi, chứ nó cũng chẳng tự nghĩ ra mà mịêt thị ai đâu :D

tao ghét thằng Hiệp, cứ ban đi ban lại mấy cái Nick giả của tao mà mặc dù biết có chặn nổi tao đâu :)) ANh nói thẳng với các chú cái đức tính ấy là truyền thống của Lý ams nhưng hình như năm anh là "thiên đỉnh" rồi :))

Còn cái chuyện DAM DANG thì, nói vs tư cách là hs chuyên Lý năm thứ 3, anh thấy nếu chúng mày ko theo truyền thống này thì đáng đánh đòn :)) ( seriously :D ). Cái tinh thần DAM DANG này rồi vào năm các chú sẽ hiểu, ko trốn tránh được đâu ;). Như lớp anh chẳng hạn, hồi trong năm ngày nào tinh thần DAM DANG cũng sôi sục, và cả cái hành lang tầng 4 ko lúc nào ko vui cả. Chả lớp nào tỏ vẻ ghê tởm hay tránh xa lớp anh cả, chỉ có ghen tị thôi =)).

:)) Em phải chỉnh sửa lại thôi:)). ok cái DAM DANG. Nhưng mà làm trò gì hở anh?
Bạn Đông tổ trưởng ngồi ngay ngoài cùng ấy;)) Mấy trò quậy công khai chắc là Đông đảm nhiệm đc:D
Kẹc, nhưng đảm đang kiểu này thì bao giờ mới có các mem nữ vào để mà quậy tưng.

Thầy QQ kiểm tra chấm điểm dã man lắm sao?:-s

Chỉnh sửa lần cuối:

ừhm mạng VNPT dính động đất lag lâu ko lên 4rum đc:(
Có mấy hôm mà tình hình đổi khác quá:-s
Giờ bạn Đông đã xin lỗi. Xin mọi ng hãy bỏ qua cho bạn ấy.
Lúc đầu mình cũng hăng máu mà nói mấy câu không phải với các bạn. Mình, và có lẽ Đông cũng thế, chỉ nghe phong thanh cái trò đùa đ** đ*** ấy, nghĩ đó là một phần trong phong cách của dân chuyên lý...
Nhưng mình đã lầm. Phong cách Amser là một điều giờ vẫn nằm xa trên tầm tay với của mình. Mình xin hứa là mình sẽ không bao giờ post bài có nội dung ít nhiều liên quan đến những thứ vô văn hóa như vậy trong diễn đàn nữa.
Mình liều lĩnh thay mặt cái topic này xin lỗi các bạn ngoài lớp.

Sau này xin Dương đừng lôi cái vụ ức chế nhau vào topic này^:)^. Cái đó chỉ nên là chuyện ngoài miệng thôi. Topic không là của riêng dân L1 nên mọi ng cố gắng giữ hòa khí với các bạn khác:|
STOP kẻo sau này khó mà cứu vãn đc cái mặt của dân chuyên Lý=;

Các mem mới L1 mới vào cho tớ mạn phép chào mừng:D

@các mem và mod ức chế với topic của dân L bọn mình:
Mình không biết viện vào lí do gì,chỉ biết nói là có gì ko ổn thì mình xin lỗi. Mong các bạn thông cảm:|

Tất cả các bạn trong trường hay ngoài trường, vào topic này trò chuyện, nhắc nhở và đóng góp mình đều hoan nghênh. hai chục trang đầu nhạt như nước ốc này 1 phần là do mình bất tài.
Hi vọng các bạn mem L1 vào topic sau này sẽ xây dựng 2pic vừa mạnh về số lượng nhưng vẫn nặng chất lượng:))
lần cuối xin lỗi mọi ng:|

Hoan nghênh Quang đi đầu xây dựng topic<:p <:p
Tớ nghe anh Dương thôi cứ bình tĩnh quan sát nhất quyết không đi đầu :D

Tóm lại là mình thấy Lý 1 ko hay bằng Lý 2 rồi ;)) =]]

e nào nói câu này thích ăn chửi của toàn bộ thế hệ trường AMS
Tuy 2 khối khác nhau nhưng chả bao giờ so bì lớp nào hơn lớp nào cả>:p
-----------------------------------------
Mà đảm đang thì làm sao? các em trẻ bảo vệ hình tượng bản thân vl:))
em nào đảm đang thật thì người yêu em đấy biết=))

Chỉnh sửa lần cuối:

:( Mình ko được anh gặp anh Quý Dương để nghe kinh nghiệm. Lập 2pic thôi, chứ viết ít mà có chém đc nhiều đâu:))
anh XOONG thiên biến vạn hóa thật@-)
:)) Tớ nói năng tử tế chứ có chịu để yên món giật điện đâu? Giật suốt ngày, ông bà cứ đi khuất là giật tung xác rồi chém "Con xóc chai STING nó xộc ra ấy mà"=)) Thế mà ông bà tin xái cổ=))

Quang nói gì đấy :-?
Tớ chả hiểu gì cả :-?

bạn nào đã học hết chtrinh` Lí 10 nâng cao cho mình hỏi vài câu với:D

@Đông:))
không hiểu thật à
phóng tên lửa nội, mác tên lửa ngoại=))

@Bạn An Bạn cứ tự nhiên nêu câu hỏi bọn mình mới biết trả lời ra sao chứ:|

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn cho mình xin nick chat để nói cho dễ=))

bằng giờ bọn mày anh đã học PFIEV rồi :))

Ôi nik mình có ở trang đầu ấy:D

Anh Phan Trung thì nói làm gì :-<
có phải ai cũng quái vật được như anh đâu ạ :-<
Thế anh nào cho tụi em xin quyển chuyên đề chứ ạ
chuyên đề giới hạn bao nhiêu bài và giới hạn độ khó ở mức nào ạ :-?

Alo Ai chO tO' hOi? cAi' TKB ngAy` thU' 3 cAi'

Thứ 3: Địa, 2 tiết toán, hóa, lý (QQ)

Back
Bên trên