Làm sao để thành công trong khóa A level

Bùi Mạnh Hưng
(stupid_prince)

Mình đang học AS ở GB,
Mong mọi người cho lời khuyên làm sao để có thể đạt kết quả tốt ở A-level nhé
Cám Ơn!

Hình như có người hỏi lâu lắm rồi mà em? Tìm lại xem :D
Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Mình đang học AS ở GB,
Mong mọi người cho lời khuyên làm sao để có thể đạt kết quả tốt ở A-level nhé
Cám Ơn!

Vũ trả lời thế làm em nó thất vọng đấy.
Chị không học AS nên cũng không biết khuyên em thế nào. Nhưng chi đang học Foundation bên này. Chị nghĩ, cũng chẳng khác VN mấy.
Chăm 1 chút, đừng chán nản trong học hành là OK thôi.
Em làm sao? Học gặp khó khăn a`?

Vũ ơi , hôm nay 30-1-04, SVUK không vào được, là ra làm sao????

Van de cua em nay la tu ki thuat trong tieng Anh khong biet nhieu, tinh hinh hien nay la ngoi trong lop nhu la phong luon. Cho nen can cac anh chi chi bao them cho em no :)

Thứ nhất là ngồi trong lớp em cũng hơi hơi hiểu là mình đang nghe cái gì nhưng về tới nhà là biến mất tiêu , Em quên luôn là hồi chiều mình vừa nghe cái gì nữa.
Còn về phần tóm tắt lại những gì mình đã học thì.........
Với cả ngoài việc ngồi học ra anh chị còn có việc nào khác để làm không( tất nhiên là em không ám chỉ đến việc đi làm thêm ).
Các anh chị có nhiều kinh nghiệm thì giúp em với

To Hưng: Em có thể skim trước bài học cho hôm sau và tra từ điển những technical jargons thì khi lên lớp nghe giảng sẽ hiểu thêm. Nếu em tiếp thu được bài học ngay trong lớp thì khi về nhà ôn lại sẽ không khó khăn lắm. Anh không biết em đang học trường nào và cách dạy ra sao, nhưng trong lớp em cố gắng take note những điểm chính. Những từ nào em không chắc thì nhờ thầy cô hoặc bạn spell dùm thì anh nghĩ họ sẽ sẵn sàng giúp thôi.

Anh à
Cái trường Tutor của Anh nó ở đâu thế?. Hội trước em cũng định học trường này nhưng học phí đắt quá phải chuyển sang BELLERBYS

CTC ở dưới Croydon, zone 5 của Greater London. Từ CTC đi train lên Central London cũng chừng 15', không xa lắm. Bellerbys của em ở đâu thế? London, Cambridge hay Brighton?

Thế cơ hả anh? Em ở CAM!
Hồi em định vào CTC thì Mr.C( em không nhớ tên), có giới thiệu một anh tên khoa được 100% học bổng . Có phải là anh không?

Trường ấy cho đến giờ có mỗi mình anh tên Khoa nên chắc là anh:D. Nhưng mỗi năm CTC cũng cho khá nhiều học bổng, hiện giờ hơn chục người ở CTC có học bổng (cả 100% lẫn 50%). Em học ở Cam thấy thế nào? Anh đến Cam mới một lần nhưng rất thích khung cảnh và kiến trúc của thành phố này. Hình như ở đấy có một tiệm phở Việt Nam nữa đấy, không biết bây giờ còn không...

Bây giờ anh dang ở Mỹ à.
anh almf thế nào mà chuyển được sang đấy thế. Nhất là cái vụ hoc bổng ý , em chẳng biết gì vụ đó cả

Seo em đi đâu diễn đan nào cũng thấy anh Khoa Phạm hết te!!Anh K nè anh học ở Cambridge hẻn..kể cho tụi em nghe về bên trường ấy đi anh! :)

To Trang: Hồi đấy anh học ở Cambridge Tutors College, tên là Cam vậy chứ chả liên quan gì đến đại học Cam hết. CTC của anh nằm ở Croydon, zone 5 của London cơ, còn Cam mà anh nói là khi anh đến thành phố ấy tham quan thôi.

To Hưng: Bây giờ thì em cứ ráng học A-level thật giỏi (nhất là ráng lấy điểm cao cho kỳ AS để sau này thuận lợi hơn khi apply vào ĐH), cùng lúc luyện thêm tiếng Anh nữa. Sau khi thi AS xong và nghỉ hè thì tận dụng thời gian nghỉ hè đó lên mạng tìm kiếm thông tin các trường bên Mỹ và kêu họ gửi prospectus đến em. Nhưng em cứ học một thời gian xem em có thích kiểu học ở Anh không rồi hãy quyết định. Một số bạn anh thích học đại học ở Anh xong rồi mới qua Mỹ học Master hay PhD.

Good luck hai em:)

Anh KHoa có thể kể cho bọn em nghe là hồi đóanh học như thế nào..bằng cấp gì để "Siêu" như vậy!!Cho em học hỏi với để "noi gương"..em sắp thi TOE FL rồi anh ui!!!Run wa!! :((

To Mr.Pham: các trường ở anh có yêu cầu IELTS không hả anh?. Bên Mỹ thì khả năng học bổng nhiều hơn nhưng lại phải thi SAT với TOÈl, em thì khong ngán TOEFL nhưng em lại rất sợ SAT , em chẳng hiểu phải học thế nào cả
To Trang: Học TOEFL là em thấy đơn giản và dễ hiểu đó chị ạ, cái chính là mình cần phản xạ nhanh+chính xác thôi

TO HƯng: ừ chị cũng thấy vậy...nhưng khổ nỗi chị cũng thích IELTS ..và SAT nữa(tham wa!!)..chị đang boa8n khoăn không biết có nên thi nhiều bằng ko?

Ha ha ha, anh Khoa nhắc đến đợt CTC đi Cam em mới nhớ ra là hình như em có a photo cua CTCians, không biết anh Khoa là ai trong ảnh nhỉ?

Đợt mà CTC đi Cam thì hình như anh bận đi làm hay gì đấy mà không đi chung với mọi người được, nên anh ko có trong ảnh đấy. Anh đến Cam 2 lần với mấy đứa bạn, trong đấy có 1 lần anh nhớ skip class để đi Cam một bữa:D

Chỉnh sửa lần cuối:
To Hưng: Nếu mà em định apply vào các trường ở Anh thì phải thi IELTS. Điểm IELTS minimum thì tùy mỗi trường và tùy môn học nữa. Nếu như em apply những ngành như Law, Medicine hay Speech thì thường IELTS ít nhất 7.0, còn những ngành science như Engineering, Biotech thì có thể thấp hơn.
To Minh Trang: Nếu em định apply Mỹ thì nên tập trung luyện SAT và TOEFL, chứ IELTS thì thường chỉ để apply bên Anh hoặc Úc thôi. Có một vài trường ở Mỹ công nhận IELTS nhưng số này không nhiều lắm, với lại tụi Mỹ dù sao vẫn prefer TOEFL.

to anh Khoa: nếu TOE FL bao nhiêu điểm mới được xét đại học Mỹ hả anh!!Ming anh kể rõ dùm em :)

Back
Bên trên